แจกเหล็กไหลเพลิงและพระสีวลีธาตุเขาสามร้อยยอด

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย sakachat2000, 14 กุมภาพันธ์ 2013.

1. sakachat2000

sakachat2000 Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2013
    จัดส่งของแล้ว

1 คุณ บัญชา เขินไพร
    ผมได้จัดส่งของให้คุณแล้ว โดยการลงทะเบียน ครับ
    2 คุณ วีระ ศรีอำนวยชัย คันนายาว
    3 คุณ ชินพัฒน์ สมธนารีย์ มีนบุรี
    ผมได้จัดส่งของไปให้ตามซองที่ส่งมา โดยไปรษณีย์ ธรรมดา
    4 คุณ สมบูรณ์ ตันติประยุกต์ คลองสาน
    ผมจัดส่งของไปให้แล้ว โดยวิธีลงทะเบียน ประกอบด้วย
    เหล็กไหลเพลิง/โลหิตพระธาตุ 1 ชุด (เหล็กไหลเพลิง 3 องค์ พระสีวลีธาตุ
    1องค์)ซึ่งเป็นของส่วนตัว และ พระสีวลีธาตุ 1 ชุด 5 องค์ เป็นของกลุมปฏิบัติธรรม

ขออนุโมธนา บุญรักษาทุกท่านผู้ประพฤติธรรม

2. pkb40054a

pkb40054a Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอรับเป็นลำดับที่ 20 ค่ะ
    ธนภร พรหมจันทร์
    สวดมนต์ไหว้พระ และนั่งสมาธิประจำค่ะ
    ขออนุญาตรับ 2 ชุดค่ะ
    เพื่อให้ที่บ้านพี่ชาย อีก 1 ชุดค่ะ พี่ชายสวดมนต์ไหว้พระทุกวันเช่นเดียวกันค่ะ
    แล้วจะส่งซองไปค่ะ
    อนุโมทนาบุญในธรรมทานนี้ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

3. sakachat2000

เลขที่บัญชีผิด

ขอโทษทุกท่านเลขที่บัญชีที่ลงไว้ในกระทู้ครั้งแรกพิมพ์ผิด
    ได้แก้ไขเปลี่ยนให้ใหม่แล้วโปรดกลับไปดูอีกทีครับ
    เลขบัญชีที่ถูกคือ 799-2-07240-3 แต่สำหรับท่านที่ต้องการพระธาตุจริงๆ
    ผมจัดการให้โดยไม่คิดมูลค่าครับ ช่วยๆกันเผยแพร่พระพุทธศาสนาครับ

บุญรักษาทุกท่าน

4. sakachat2000

ถามเรื่องพระโลหิตธาตุ และเหล็กไหลเพลิง

มีผู้สงสัยและสอบถามผมใน PMเรื่องพระโลหิตธาตุและเหล็ไหลเพลิงว่าทำไมผมถึงลงไนกระทู้ว่า เหล็กไหลเพลิงหรือพระโลหิตธาตุ เป็นอย่างไร

คืออย่างนี้นะครับ อย่าเพิ่งเชื่อผม พิจรณาดูแล้วลองถามเกจิที่ปฏิบัติจนได้อภิญญาดู

ธาตุกายสิทธิ์ที่เกิดโดยธรรมชาติบริสุทธิ์ เช่นเหล็กไหลเกิดจากพระอริยบุคลที่ละกายสังขารไปจุติในภพโอปาติกะ แต่จิตท่านไม่ต้องการไปอยู่ในภพเทวดา
    จนถีงพรหม จิตท่านต้องการปฏิบัติให้ถึงพระนิพานเท่านั้ ท่านจึงต้องหากายสังขารที่บริสุทธิ เพื่อปฏิบัติธรรมและสร้างบารมีต่อเพราะการปฏิบัติให้ถึงพระนิพานได้ต้องเกิดเป็นมนุษย์เท่านั้น การที่ท่านไปสถิตอยู่ในธาตุบริสุทธิ์ปฏิบัติธรรมและสร้างบารมีต่อเพื่อรอเวลาที่จะจุติกลับมาอยู่ในภพมนุษย์ใหม่ เช่นเดียวกับพระธาตุคือพระอริยะที่ละกายสังขารได้อฐิฐานจิตให้สังขารที่เหลือจากการเผากลายเป็นพระธาตุ เพื่อที่จะเหลือสังขารไว้ในการปฏิบัติธรรมและสร้างบารมีต่อ

ดังนั้น เหล็กไหลหรือธาตุกายสิทธิ์อื่นๆเป็นชื่อที่มนุษย์สมมุติตั้งขึ้นเท่านั้น
    เหล็กไหลเพลิง หรือ พระโลหิตธาติ หรือ แร่เม็ดมะขาม
    เป็นของชนิดเดียวกัน ที่คนสมัยก่อนนำไปผสมทำพระเครื่องซึงจะทำให้พระเครื่องนั้นมีอานุภาพโดยไม่ต้องปลุกเสก ลองถามหลวงพ่อคูณดูครับถ้ามีโอกาสพบท่าน

5. waisung

waisung เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012
    ลำดับ21

น.ส.เจนจิรา สมชายชาตรี
    261 หมู่ 2 ถ.ปานวิถี ต.บางเพรียง อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560

อนุโมทนา

6. pingping00

pingping00 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ผมขอรับเหล็กไหลเพลิง/โลหิตธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า และพระสีวลีธาตุ 1 ชุดครับ
    แล้วผมจะทำการส่งซองไปให้ครับ

โมทนาบุญด้วยนะครับ

7. คนดีจ้า

คนดีจ้า Active Member

ได้รับแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ได้รับแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. sakachat2000

จัดส่งของ

1 คุณ ชาครีย์ณัท ภักดิ์พุทธานันท์ พระโขนง
    2 คุณภัทราวุธ ไชยสุข หนองบัวลำภู

ผมไดจัดส่งของไปให้แล้วครับ

ขอบุญรักษาผู้ประพฤติธรรม

9. taie

taie เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    ขอรับเหล็กไหลเพลิงและพระสีวลีธาตุเขาสามร้อยยอด

ลำดับที่ ๒๓
    รพีพร ประดับปิ่น
    ๑๘ ถ.สมเด็จเจ้าพระยา ๑
    แขวงสมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน
    กรุงเทพฯ ๑๐๖๐๐

10. sakachat2000

ขออภัยทุกท่าน

ขออภัยท่านกัลยาณมิตรทุกท่าน ที่ขอรับพระธาตุและสำหรับท่านที่ยังไม่ได้จัดส่งซองมาให้ผม ผมขอความกรุณาถ้าท่านจะส่งซองให้ผมกรุณาอย่าลงทะเบียนมาให้เพราะช่วงนี้เวลากลางวันไม่มีคนรับเอกสาร

เพราะพรุงนี้21 กพ 2556 ผมจะเดินทางไปต่างประเทศ แต่ไม่ต้องกังวลเพราะผมได้จัดเตรียมของไว้ให้ทุกท่านเรียบร้อย และให้ลูกสาวเป็นผู้จัดการส่งของให้กับทุกท่านที่จองไว้

และขอแจ้งให้ทุกท่านทราบว่าครั้งนี้ผมจะปิดการจองในวันที่ 28 กพ 56 นี้
    และจะมาแจกใหม่หลังกลับจากต่างประเทศ

ขอบุญรักษาทุกท่าน

11. pingping00

pingping00 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ผมเพิ่งส่งซองไปเมื่อครู่แบบลงทะเบียนไป แล้วเพิ่งกลับมาเห็นข้อความว่าที่พี่ ให้ส่งซองไปแบบธรรมดานะครับ ยังไงขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

12. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมได้รับเหล็กไหลเพลิงและพระสิวลีธาตุแล้วครับผม
    อนูโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับผม
    สาธุ สาธุ สาธุ

13. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ผม ฤทธิชัย ได้รับเหล็กไหลและพระธาตุเรียบร้อยแล้วครับ

14. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 24 ครับ
    ขอรับ 1 ชุดนะครับ ช่วบส่งแบบลงทะเบียนให้ด้วยนะครับ
    โอนเงินไปแล้ว 100 บาท วันที่ 24/02/2013 เวลา 21:22 น.

15. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้ว ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

16. Pholakrit

Pholakrit เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ลำดับที่ 25
    นาย พลกฤต กลั่นแก้วดำรง

17. Pholakrit

Pholakrit เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ลำดับที่26
    นางสาว กัลยา ฉิมกูล

18. mercykid

mercykid สมาชิกใหม่

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ลำดับที่ 29
    ขอรับมาบูชาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2015
  19. pandaninnin

pandaninnin Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2013
    ลำดับที่30ค่ะ
    ชื่อ แพนด้า นินนิน
    ขอรับไปบูชาค่ะ
    อนุโมทนานะค่ะ

20. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากนะครับ ขอให้คุณสักขฉัฏฐ์ มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ