แจกเหล็กไหลเพลิงและพระสีวลีธาตุเขาสามร้อยยอด

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย sakachat2000, 14 กุมภาพันธ์ 2013.

1. sakachat2000

sakachat2000 Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2013
    เหล็กไหลเพลิง/โลหิตธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า และพระสีวลีธาตุ ผมได้มาจากโรงเจเขาสามร้อยยอดเมื่อประมาณ10ปีมาแล้วขอแจกให้แก่ผู้ปฏิบัติธรรมไว้บูชาและเพื่อเป็นการสร้างทานบารมี
    กติกา
    1 ผู้รับต้องให้สัจจะว่าหลังจากได้รับองค์เหล็กไหล/พระโลหิตธาตุแล้วต้องสวด
    มนต์ทำสมาธิอย่างน้อยวันละ 10นาที และแผ่เมตตาบุญกุศลให้องค์เหล็ก
    ไหล/พระโลหิตธาตุ ทุกวัน
    2 แจกให้ท่านละ 1 ชุดๆละ 3 องค์ เพียง 100 ชุดเท่านั้น
    3 ลงชื่อในกระทู้ตามลำดับ และ สอดซองติดแสตมป์ชื่อที่อยู่ของตัวท่านเอง
    ส่งมาที่ (ขอเป็นซองหนาสีน้ำตาล/ซองกันกระแทก)
    สักขฉัฏฐ์ สวัสดิสรณ์
    63/1994 ม.เคหะธานี4 ถนนสุขาภิบาล3,แขวงสะพานสูง,เขตสะพานสูง,
    กรุงเทพฯ10240.
    4 สำหรับท่านที่ต้องการลงทะเบียนจดหมาย ให้ช่วยค่าลงทะเบียนตามระยะ
    ทางที่จัดส่งมาที่
    นาย สักขฉัฏฐ์ สวัสดิสรณ์
    บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สำนักพหลโยธิน
    เลขที่ 799-2-07240-3 (ระบุในกระทู้ว่าจัดส่งลงทะเบียน)
    ราคาค่าจัดส่งให้สอบถามกับไปรษณีย์ว่าเท่าใดผมไม่ทราบหรือจะส่งให้ตาม
    ศัทธาก็ได้
    5 สำหรับพระสีวลีธาตุแจกสำหรับ สำนักปฏิบัติธรรม เท่านั้น 50 ชุดๆละ 3องค์
    สำหรับผู้ปฏิบัติธรรมไว้อธิฐานจิต

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      18 KB
      เปิดดู:
      1,099
      ขนาดไฟล์:
      14.3 KB
      เปิดดู:
      310
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2013
  2. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่ 2 ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับไว้บูชา 1 ชุด

หลังจากได้รับองค์เหล็กไหล/พระโลหิตธาตุแล้วข้าพเจ้าจะสวด
    มนต์ทำสมาธิอย่างน้อย 10 นาที และแผ่เมตตาบุญกุศลให้องค์เหล็ก
    ไหล/พระโลหิตธาตุ :cool:

3. taiee

taiee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับแจกเหล็กไหลเพลิงและพระสีวลีธาตุเขาสามร้อยยอด

:cool::cool::cool:(k)(k)(k)(k):boo::boo::boo:
    ลำดับที่ 3
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะจ้ะ!
    ทางกลุ่มของข้าพเจ้า ได้จัดการปฏิบัติธรรม ในทุกวันอาทิตย์สัปดาห์ที่ 3 ของเดือน ณ ห้องปิ่นเกล้า สโมสรทหารเรือ โรงพยาบาลทหารเรือ กรุงเทพฯ จึงขอเรียนในการขอรับแจก เหล็กไหลเพลิงและพระสีวลีธาตุเขาสามร้อยยอดด้วยนะจ้ะ้! และขออนุโมทนาบุญ ทั้งขอเจริญในบุญและทานจ้ะ! สาธุ.สาธุ.สาธุ...
    คุณสมบูรณ์ ตันติประยุกต์
    18 ซ.ตลาดบ้านสมเด็จ
    ถ.สมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน
    กรุงเทพฯ 10600

:cool::cool::cool:(k)(k)(k)(k):boo::boo::boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2013
  4. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ปกติจะไว้พระทุกวันอยู่แล้วครับ น้อมรับกติกา และขอน้อมรับองค์เหล็กไหล 1 ชุดครับ

5. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

ของรับจองไว้ 1 ชุดครับ
    ภัทราวุธ ไชยสุข
    58 หมู่ 4 ต.หนองสวรรค์ อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู 39000

6. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่ 8
    ขอรับด้วย 1 ชุดครับผม
    สวดมนต์ไหว้พระนั่งสมาธิเป็นประจำครับผม
    แล้วผมจะส่งซองไปรับนะครับผม
    อนุโมทนาบุญในธรรมทานนี้ด้วยครับผม
    สาธุ สาธุ สาธุ

7. zamart

zamart เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมขอรับองค์เหล็กไหลเพลิงและพระโลหิตธาตุ ลำดับที่ 9 ครับ
    ภานุวัฒน์ ชาภิรมย์
    กระผมจะสวดมนต์ไหว้พระ เป็นประจำครับผม

8. praprut

praprut เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    ลำดับที่ 10 ขอรับด้วย 1 ชุดครับผม

9. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ลำดับที่ 11 ครรชิต ครับ แล้วจะส่งซองไปครับ

10. torcutelove

torcutelove เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ลำดับที่13ขอรับ1ชุดครับ

11. ภัทรอริยะ

ภัทรอริยะ Active Member

ลำดับที่ 14 ขอรับด้วยครับ แล้วจะส่งซองไปให้ครับ

12. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ลำดับที่ 15 รับองค์เหล็กไหล/พระโลหิตธาตุแล้วต้องสวด มนต์ทำสมาธิอย่างน้อยวันละ 10นาที และแผ่เมตตาบุญกุศลให้องค์เหล็ก ไหล/พระโลหิตธาตุ ทุกวัน อนุโมทนาสาธุด้วยคะ :cool::cool:

13. sakachat2000

การจัดส่งพระธาตุ

ต้องขออภัยทุกท่านก่อน ผมไม่สามารถจัดส่งพระธาตุให้ตามลำดับจองได้ แต่ผมจะจัดส่งให้ตามจดหมายที่ผมได้รับส่วนท่านที่จองไว้ได้รับพระธาตุแน่นอนครับไม่ต้องกังวลผมจะเก็บไว้ให้ทุกท่านที่จอง
    ขณะนี้ผมได้จัดส่งพระธาตุให้
    1. คุณ ณรงค์วิทย์ คงรักษา รามคำแหง
    2. คุณ ฤทธิชัย หิสวาณิชย์ แพร่
    3. คุณ ร่มฉัตร ลิ้มรสสุข แพร่
    เรียบร้อยแล้ว ท่านไดที่ได้รับแล้วช่วยบอกในกระทู้ด้วยครับ
    สำหรับขณะนี้ผมเปิดดูในกระทู้แล้วมีผู้จองไม่มาก ผมจึงจัดส่งพระธาตุให้ท่านดังนี้ คือ เหล็กไหลเพลิง/โลหิตพระธาตุ สัญฐานขนาดเมล็ดถั่วเขียว 3 องค์ และ พระสีวลีธาตุ สัญฐานขนาดไข่จิ้งจก 1 องค์
    ท่านที่ได้รับแล้ว กรุณาเก็รักษาให้ดี ถ้าท่านเห็นแล้วไม่ศัทธา อย่านำไปทิ้งขว้างจะเป็นกรรมติดตัวท่าน ขอให้ส่งคืนมาที่ผมจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
    วิธีบูชา
    1. จัดใส่ไว้ในภาชนะที่เหมาะสม
    2. ตั้งไว้บนหิ้งพระให้ต่ำกว่าพระพุทธรูป แต่ สูงกว่าพระเกจิและเทพ
    3. บูชาด้วย น้ำเปล่า, น้ำมันหอม และ น้ำผึ้ง
    หรือ นำพกติดตัวได้ มีอนุภาพ ป้องกัน ภูติผี ปีศาจ สัมภเวสี คุณไสยทั้งปวง
    แค้วคลาด มีโชคลาภ และบรรเทากรรมหนักให้เบาบางลงได้
    ใครอยากรู้อานุภาพของเหล็ไหลและพระธาตุให้ลอง search หาอ่านที่ google ได้ และพระเกจิหลายท่านต่างยอมรับ
    ของผมตอนแรกที่ได้มาผมไม่ได้ศัทธาเพราะเห็นแล้วคิดว่าเป็นหินที่เกิดตามถ้ำตามธรรมชาติมีอยู่ทั่วไปทุก ถ้ำ แต่ผมก็นำไปใส่ผอบหล่อด้วยน้ำมันจันทร์บูชาบนหิ้งพระตามที่ผู้ดูแลโรงเจบอกไว้ จนลืมไปเลยหลายปี วันหนึ่งผมทำความสะอาดหิ้งพระเลยเปิดดูน่าอัศจรรย์ที่หินเหล่านั้นได้เกาะรวมตัวกันฟูขึ้นเต็มผอบ
    ผมเลยนำมาแบ่งให้ท่านผู้มีศัทธา และผมได้นั่งสมาธิอธิฐานขอรู้กำเนิดพระธาตุก็ได้รู้ความเป็นมาของท่าน ไว้ผมจะถ่ายรูปมาให้เพราะของอยู่บ้านที่ประจวบฯ
    พิจารณาเอาเองนะครับถ้าหินที่อยู่ในถ้ำเกิดขึ้นเองได้ตามธรรมชาติของหินงอก หินย้อยได้ แต่นี่ ของอยู่ในผอบไม่มีสภาพแวดล้อมธรรมชาติใดๆแต่เกิดเพิ่มได้อย่างไร น่าพิจารณานะครับ
    สำหรับของผมเปิดแจกให้เฉพาะเดือนนี้เท่านั้นเพราะติดธุระต้องไปต่างประเทศกลับมาแล้วจะมาแจกให้ใหม่ ส่วนท่านที่ได้ไปแล้วปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ อยากได้อะไรให้อธิฐานจิตขอเอานะครับจะสมหวังตามขอที่ไม่เกินบุญตัวเอง
    ขอให้บุญรักษาทุกท่าน

14. เพ็ญเพียร

เพ็ญเพียร Active Member

ขอรับมาบูชา 1 ชุดครับ
    แล้วจะจัดส่งซองเอกสารไปให้นะครับ
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

15. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับไว้บูชา 1 ชุดครับ
    ขอบคุณครับ

16. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 18
    ชาครีย์ณัท ภักดิ์พุทธานันท์
    ขอรับบูชา 1 ชุด แล้วจะรีบส่งซองไปรับ (ส่งกลับแบบลงทะเบียนให้ด้วยครับ)
    ขออนุโมทนาครับ

17. Gunch

Gunch สมาชิก

10 พฤษภาคม 2010
    ขอรับเป็นลำดับที่ 19 ครับ

ขอรับบูชา 1 ชุดครับ

แล้วจะจัดส่งซองไปให้ครับ :)

ขออนุโมทนาด้วยครับ ^^

18. sakachat2000

จัดส่งของ

คุณ ทวีชัย วิทิตสุวรรณกุล บางซื่อ
    ผมได้จัดส่งของให้แล้วครับ

19. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012

วันนี้ได้รับซองเรียบร้อยแล้วครับ อนุโมทนา ขอบคุณครับ
    :cool:

20. sakachat2000

แจ้งจัดส่งของ

1 คุณ บัญชา เขินไพร ธัญบุรี
    ผมได้จัดส่งของไปให้แล้ว ด้วยการลงทะเบียน
    ค่าซองกันกระแทก 10 บาท ค่าลงทะเบียน 32 บาท ครับ
    2 คุณ ชินพัฒน์ สมธนารีย์ มีนบุรี
    3 คุณ วีระ ศรีอำนวยไชย คันนายาว
    ผมจัดส่งทางไปรษณีย์ ธรรมดาไปให้แล้วครับ

ขออนุโมธนา บุญรักษาทุกท่าน