เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

น้องต้อดฯกรุณาเปลี่ยนชื่อคุณมธุรา
    เป็นน้องเมษด้วย นอกนั้นเรียบร้อยโอเค

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

อ่านที่บรรยายก่อนน้องไทยฯ ค่อยตัดสินใจ
    แต่เชื่อว่า ไม่ผิดหวัง แม้จะเป็นของไม่เก่ามาก
    แต่ผมรับกับมือ ตรวจสอบด้วยตัวเอง
    ทำบุญไปเกือบล้าน หลายปีจนโบสท์เสร็จ
    ไว้วางใจได้ในระดับหนึ่ง ชัวร์ปึ้ก ดีกว่าเก่า
    แต่ไม่รู้ที่มา อันนั้น-ชักปั้ก-ฮ่า

3. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เข้ามาอ่านตกใจเล็กน้อย (ไม่คิดว่าจะได้)ตอนจับ 1ต่อ 6 ไม่ได้ มาได้1ต่อ 25 หลวงพ่อเมตตาครับ ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2017
  4. พงศ์ทวี

พงศ์ทวี พงศ์ทวี

19 ธันวาคม 2016
    ผมเข้าเน๊ตไม่เป็นเวลานะครับ กลัวจะตกขบวน อีกกย่างผมไม่เคยใช้สีผึ้งครับ
    เลยไม่รู้เรื่องสีผึ้งนะครับก็ใช้ไม่เป็น เคยได้มาสองตลับนานเกือบสามสิบปี
    แล้วก็ยังเก็บไว้ในห้องพระแต่นานๆเปิดฝาดูก็ยังมีกลิ่นหอมนะครับ

5. wanwi

1

สุดยอดสีผึ้งสุดยอดอาจารย์
    แต่จะตรงกับน้องพีเล็งมั้ย
    ไว้อาทิตย์ค่อยอ่านเรื่องราว

6. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

โอนเงินร่วมทำบุญ และ ส่งชื่อที่อยู่ ให้คุณน้ำฝนเรียบร้อยครับ 2017-03-31 19.33.32.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2017
  7. wanwi

1

เย็นลงบ้างก็ดีน้องเอส อย่าร้อนแรงมากนักไม่ไหว
    ดูอย่างจีนยังเคยเบรคเศรษฐกิจไม่ให้ร้อนระห่ำเกิน

อ้อ...เพลงของเจ้า"อเวจีสีชมพู"(สำนวน วิฑูรย์ วทัญญู
    เจ้าพ่อเฮฟวี่ทางอากาศยุคแรกของเมืองไทย-ทันมั้ย?)
    ผมไม่ชอบดนตรีสไตล์นี้ แต่ก็ขอบคุณที่อุตส่าห์ขุดกรุมาให้

8. wanwi

1

รายการนี้ดังจริง ตีกอล์ฟเพื่อนมันถามแบบนี้แหละ
    ผมบอกไม่รู้ มันทำหน้า กูรูอย่างมึงมีไม่รู้ด้วยหรือ?
    ต้องรีบบอกหลานเปิดเน็ท ย้อนหลังดูด่วน
    ดูแล้วก็สนุกดีจัง แต่ไม่รู้เหมือนน้องฤทธิ
    ป่านนี้น่าจะรู้แล้วกระมัง?

9. wanwi

1

สุดยอดนักอ่านอีกท่าน อ่านต่อได้เลยครับ
    เขียนให้อ่านทีละสองท่อนทุกวัน ไม่หยุด
    ถ้ามีอารมณ์สนุก ร่วมลุ้นพระ-เครื่องราง
    ก็เชิญ ยินดีรับเข้าชมรมคนรักบุญ รักลุ้น-ฮ่า

10. wanwi

1

บันทึกชื่อไว้ให้ครับ รู้ว่าคุณพงศ์ฯ
    เข้าเว็ปไม่ได้ทุกวัน เหมือนที่เคย
    ลงชื่อหนก่อนผมจำวิธีแบบนี้ได้...
    แม่นอย่างนี้แฟนคลับถึงเยอะ-ฮ่า

11. wanwi

1

เรียนคุณสุวิน...กวางกับลูกแปดเหลี่ยม
    เรียกว่า"ลูกเป้ง"ทำเพื่อถ่วงน้ำหนักตาชั่ง
    เป็นของไม่เก่ามาก ดังที่ท่านบก.ดูให้
    แต่เก็บนานไปก็เก่าเอง ของที่เห็น
    ก็เลียนแบบมานาน อายุโขอยู่ไม่น้อย
    ได้จากคุณพ่อถือเป็นมรดกในบ้าน

ส่วนการเล่นหาทางพาณิชย์ไม่มี
    เพราะทุกชิ้นของแท้ก็ไม่แพงมาก
    ยิ่งเป็นของไม่ถึงยุคก็ยิ่งไม่มีราคา
    ตอบตามจริง คง"ชื่นใจ"แทน"ขุ่นใจ"

12. wanwi

1

อา สามเหมียวน้อยทักในถ้วย
    เคยเห็นภาพนี้จากคุณสุภาฯ
    แต่ดูจากน้องสอยดาวอีกที ก็ไม่เบื่อ
    ส่งของแล้ววันนี้ 4 ท่าน รอรับเสาร์-อาทิตย์นี้

13. wanwi

1

อุตส่าห์นั่งทนจิ้ม ไม่ยอมลุกไปออกกำลัง
    เพราะควานหาโพสท์น้องมากินี่แหละ
    เจอแล้ว ได้จิ้มตอบแล้ว สบายใจเฉิบ
    ต้องรีบไปสนามไดร๊ฟ์ หวดเหงื่อซก5ถาด
    ชดเชยเม่ื่อวานไม่ได้ออกรอบ ถ้าไม่กรอบมาก
    ค่ำๆพบกันอีกยกน่าจะไหว สวัสดีทุกท่านครับ

14. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    ขอกราบงามๆ แบบ "เบญจางคประดิษฐ์" เลยครับคุณน้า อิอิอิ วันนั้นเดินทางทั้งวันครับ นอนไม่หลับ แต่พอได้อ่านกระทู้หลับได้เลยครับ 555555
    ส่งรายชื่อและที่อยู่ให้คุณน้ำฝนแล้วครับผม....

เห็นว่าคุณน้า Wanwi ชอบแมงป่อง อย่างนั้นก็วันหยุดครับ ชอบฟังมากๆ.........:D:D:D:D

15. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ท่านอา Wanwi ครับ ขอลงชื่อร่วมลุ้นตะกรุดกับสีผึ้งด้วยนะครับ

16. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับผู้โชคดีครับ

17. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

18. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

โอวผมต้องขออภัยท่านพงศ์ฯ ด้วยที่มีภาระกิจ ไม่ได้เข้าเวปบ่อย จ้องอ่านจอมพรานเหมือนผม 555

เรื่องความรักความชอบเครื่องรางหรือพระเครื่องนี่ ปกติคนชอบก็จะชอบทั้งคู่เรียกว่าไปกันได้ มีแต่เพียงว่ารักชอบพระหรือเครื่องรางมากกว่ากัน ต้องเอาคำหลวงปู่ดู่ที่ว่าติดวัตถุมงคลดีกว่าติดวัตถุอัปมงคลมาเป็นหลักที่สุดแล้วคงเป็นเรื่องการปฏิบัติละครับ

อย่างท่าน บก.พี่สุฯ นี่ต้องเข้าป่าเจอสิ่งลึกลับมากมายให้เอาพระเครื่องอย่างเดียวอาจไม่ไหวเพราะภูติไพรเจ้าป่าบางที่ก็ไม่รับรู้ถึงเมตตาแบบที่ท่านพี่วันว่าไว้ เข้าป่าดิบเถื่อนอาจต้องพึ่งพาตะกรุด เบี้ยแก้ มีดหมอ ปืนลงอาคมอะไรแนวนี้ครับเพื่อเอาตัวเอง และทีมงานให้รอดในป่าให้ได้ ต่างจากพี่วันที่อยู่ในเมืองนี่พระเครื่องก็เอาอยู่ละครับ แต่ทั้งสองท่านผมว่าต่างก็เจอเรื่องอัศจรรย์ใจจากทั้งพระเครื่อง/เครื่องรางโดยท่านพี่สุฯ นี่อาจเจอเรื่องเฉียด!! มากกว่าด้วยหน้าที่การงานครับ ถึงอย่างไรทั้งสองท่านที่เจอเรื่องจริงเหนือธรรมชาติ ย่อมเข้าถึงธรรมปฏิบัติได้ด้วยศรัทธาเต็มเกินร้อย มีอีกคนที่ผมคิดได้ว่าจะปฏิบัติธรรมได้ดีเป็นผู้ทักทายจากแดนไกลเพราะอาชีพที่เห็นการเกิด-ดับ ของจริงกับตา ส่วนท่านอื่นนี่ไม่มีข้อมูลน่าจะว่ากันตามวัยและวิถีครับ

ส่วนใครที่ไม่ชอบเครื่องรางนี่อาจจะได้รับรู้เรื่องราวต่างกับผู้ชื่นชอบ
    อย่างสีผึ้งนี่เพื่อนสนิทผมนี่เอาไปใช้ทวงหนี้ร่วมกับคาถาหลวงพ่อเสือดำได้เงินหลายหมื่นคืนให้ฝ่ายบัญชีได้โดยที่คนเป็นหนี้ไม่ใช่เจ้าของชื่อและคนจ่ายเงินเป็นคนมีความรู้ระดับศาสตราจารย์ครั้งแรกนี่เขาไม่ยอมจ่ายตั้งท่าจะฟ้องจะสู้กันท่าเดียวจากคนติดตามหนี้บอกครับ บัญชีเขาตีเป็นหนี้เผื่อสูญแล้ว คนติดตามหนี้มืออาชีพสองคนตามกันครึ่งปีถึงขั้นยอมแพ้ยกธงขาวกันเลย เพื่อนผมโทรไปคุยเขาครั้งสองครั้งนี่แหละอีกครั้งขอเข้าพบคุยอยู่ครึ่งชั่วโมงเขายอมจ่ายหนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2017
  19. suwin01

suwin01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณท่านพี่สุ ท่านพี่วันและเหล่าสมาชิกทุกท่านครับ ได้ทราบซะทีว่ามันคืออะไร พอมาอ่านกระทู้นี้เห็นมีผู้เชี่ยวชาญที่คิดว่าน่าจะให้ความรู้ได้จึงนำมาถามครับ ส่วนเรื่องขุ่นใจ ฮ่าฮ่า ไม่มีแน่นอนครับกระทู้นี้ออกจะน่ารักและมีน้ำใจ พึ่งรู้เหมือนกันว่ามันเรียกว่าลูกเป้ง เผื่อใครถามจะได้ตอบได้ โดยส่วนตัวแล้วไม่มีความรู้เรื่องเหล่านี้เลย ของเก่า ของใหม่ ของแท้ ของเทียม ใครให้อย่างไร บอกอย่างไร ผมก็เชื่อละครับ เพราะตัวเองเพิ่งเริ่มสนใจในพระพุทศาสนา พุทธคุณ เมื่อ2-3 ปีนี่ละ พระเครื่องก็หามาคล้องเมื่อสักปีกว่าๆนี่ละ อายุมากขึ้น ต้องพยายามเตรียมเสบียงไว้หน่อยเดี๋ยวช่วงเดินทางไม่มีอะไรไป กลัวอด 555

20. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    (สำนวน วิฑูรย์ วทัญญู
    เจ้าพ่อเฮฟวี่ทางอากาศยุคแรกของเมืองไทย-ทันมั้ย?)

วิฑูรย์ วทัญญู / เทวัญ วะ - นะ - ภู - ติ / เดอะป๋อง กพล ทองพลับ
    เหมือนว่า ผมจะทันทั้ง 3 ท่านทั้งหมดเลยเชียว 55