<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    การพกพระ หลายสำนักก็หลายตำรา แล้วแต่ความเชื่อ
    ส่วนผมก็ลองหลายๆอย่าง อย่างไหนที่ทำแล้วรู้สึกว่าดีก็เอาแบบนั้นแหละครับ
    ผมเคยดูรายการอะไรซักอย่างถามคนที่ชอบสะสมพระ รวมๆก็น่าจะหลายร้อยล้าน
    แต่ที่แขวนจริงๆเป็นพระทั่วไปราคาไม่ได้แพงอะไรมาก เหตุผลคือแขวนแล้วรู้สึกว่าดีเท่านั้นเอง

2. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แม่พิมพ์เหรียญหลังพระเจ้าตากเสร็จแล้วรอชุบแข็งอีก2วัน ภาพเขาถ่ายมาไม่ชัด แต่ดูรวม ๆก็โอเคครับ สวยใช้ได้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2011
  3. PPond

ถูกต้องที่สุดเลยครับ :cool::cool::cool:

4. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพิ่งกลับมาเห็นคุยกันเรื่องพระขุนแผน หมอลักษณ์ ฝากมาฟันธงครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>องค์นี้ในฝันของหลายท่าน แ่่ต่ไกลความจริง แพงมาก

[​IMG][​IMG]

5. รักรังสิต

[​IMG]อีกองค์ ระฆังทอง ครับ ประสพการณ์ดีเยี่ยม

อีกองค์ สากหัก สุดยอดเลยครับ :cool::cool::cool:
    องค์น้องสุด คอยดูละกันจะเยี่ยมขนาดไหน เจดีย์ทองครับ :cool::cool::cool:

6. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พี่ครับพอจะมีขุนเเผนระฆังทองไห้บูชาไหมครับ อยากได้มากเลยครับ พอจะมีพี่พี่ในบอร์ดเเบ่งไห้บูชาไหมครับ ผมอยู่เขียงไหม่เลยไม่รู้จะไปหาเช่าบูชาที่ไหน พี่พี่ช่วยเเนะนำหน่อยครับ

7. รักรังสิต

ลองขอพี่ภูวดิทดูครับ พี่ภูใจดี ทีผมหมดสต็อคแระ เพิ่งแบ่งกันบูชากับน้าเชน เมื่อไม่นานนี้เอง

8. รักรังสิต

[​IMG] [​IMG]

เอาองค์นี้ก็ดีนะครับผงเดียวกันพิธีก็สุดยอด เปิดหน้า 1 แล้วจองเลยครับ ผมจองไว้แล้ว รอได้พระจะรีบเอาไปเลี่ยมคล้องคอครับ

9. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=VKx3WSZ_YCg]YouTube - ขุนแผนพรายกุมาร- นิลนารถ วัฒนธรรม.mp4[/ame]
    การศึกษาพระผงพรายกุมารที่ทุกท่านกำลังศึกษาอยู่ ตามหลักทฤษฏีแต่ละท่านย่อมไม่เหมือนกัน ให้ใช้วิจารณญาณของท่านและขอให้ทุกท่านศึกษาให้ดีก่อนเช่าบูชาและควรมีผู้รู้จริงในก<WBR>&shy;ารที่จะให้คำปรึกษาที่ถูกต้อง

ไฟล์ที่แนบมา:

10. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    มีพระอาจารย์ท่านหนึ่งกล่าวว่า คนใดที่มีศีล ผู้นั้นย่อมีเสน่ห์ต่อผู้พบเห็นครับ
    องค์สมเด็จโตท่านเคยบอกไว้ประมาณนี้ว่า ผมจำได้ไม่แม่นนะครับ
    บุญท่านไม่เคยทำแต่วิงวอนขอให้หลวงพ่อองค์ไหนๆมาช่วย ท่านจะช่วยได้อย่างไร แต่ถ้าท่านทำบุญจนล้นแล้ว ต่อให้ท่านไม่วิงวอนให้หลวงพ่อ ท่านก็จะมาช่วยครับผม
    นอกจากนี้แล้ว ไม่มีผู้ใดเกินกว่าวิบากกรรม ครับ กรรมดีทีทำไว้ไม่มีคำว่าหายไปไหนครับ กรรมชั่วที่ทำไว้ก็เมื่อถึงเวลาก็ย่อมส่งผลเช่นกัน

11. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ราคาไปไกลแล้วเหรอครับไม่มีตะกรุดด้วย
    ดีนะครับผมมีที่คอ 1 องค์ อิอิ

12. โรคจิต

โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้ถ้าพูดไปปลุกมากกว่าระฆังทองอีก จริงมั๊ครับพี่รัก สุดยอด

13. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับพี่รักที่แบ่งของดีให้น้องๆ
    เดี๋ยววันนี้เย็นๆโทรไปหานะครับพี่
    จะคุยเรื่องรูปที่เคยคุยกันไว้ครับ

14. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยครับปลุกเสกมากกว่าระฆังทองอีกแน่นอน ต้องขอบคุณพี่วุธและทีมงานครับ ที่นำสิ่งดีๆมาให้พวกเรา

15. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    อยากได้เหมือนกันครับ รุ่นระฆังทอง แต่เป็นพันไม่ไหวเหมือนกันนะ

16. โรคจิต

โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

ชาวชมรมระฆังทอง ใครมีเชิญแบ่งปันกันได้เลยนะครับ อิอิอิ ส่วนผมมีองค์เดียว ระฆังทองไม่มีตะกรุด ได้มา 999 บ.:cool:ไม่ถึงพัน 555+

17. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ช่างเหอะครับ ผมชักเบื่อเหมือนกัน

หลายคน กางตำราตอบ คำตอบใช่ แต่คนฟังไม่อยากได้ยินก็มี

บางคำตอบใช่ แต่เฉพาะคนทำได้ ไม่มีปัญหา แต่สำหรับบางคนทำได้ไม่ถึงก็ต้องพึ่งพิง วัตถุมงคลบางอย่าง คนพร้อมก็บอกไม่จำเป็น แล้วก็สั่งสอนคนที่ไม่พร้อมว่าไม่ต้องมีก็ได้

หลายคนที่ผมรู้จัก แม้แต่ทำสมาธิง่าย ๆ ก็ทำไม่ได้ เพราะเวรกรรมเขาเยอะ จะทำจิตก็รวมไม่ได้ ทำไงก็ไม่ได้ พอไปปรึกษาคนอื่น เขาก็ย้อนว่าแค่นี้ทำไมทำไม่ได้ ทำอย่างนี้สิ ๆ ฯลฯ ล้วนแต่เป็นคำตอบมาตรฐานตามตำราทั้งนั้น ...

แต่เขาทำไม่ได้ พอตอบไปด้วยความสัตย์ หลายครั้งเข้าคนอื่นก็รำคาญ หาว่าแกล้งบ้าง ขี้เกียจบ้าง สุดท้ายก็เลยต้องเลิกถาม อยุ่คนเดียว ทนกับวิบากกรรมไปคนเดียว

บางคำถามก็ต้องการคำตอบที่สามารถนำไปใช้ได้ ยิ่งคนทุกข์ร้อนก็ยิ่งต้องการคำตอบที่ "เขาทำได้" ไม่ใช่เอาคำตอบระดับนิพพานมาให้คนระดับชาวบ้านชาวช่องเขาทำกัน

ผมก็เริ่มเบื่อเหมือนกัน

18. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    องค์นี้รอมานานครับ ^^ แต่ผมว่าคุ้มค่ากับการรอคอยนะครับ:cool:

19. รักรังสิต

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รักรังสิต [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

เอาองค์นี้ก็ดีนะครับผงเดียวกันพิธีก็สุดยอด เปิดหน้า 1 แล้วจองเลยครับ ผมจองไว้แล้ว รอได้พระจะรีบเอาไปเลี่ยมคล้องคอครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    รุ่นนี้ถ้าพูดไปปลุกมากกว่าระฆังทองอีก จริงมั๊ครับพี่รัก สุดยอด

ใช่ครับรุ่นนี้เป็นผงชุดระฆังทอง แล้วยังปลุกเสกเพิ่มอีกในชื่อเจดีย์ทอง ดับเบิ้ล แสตนดาร์ด แบบนี้ผมรอได้ครับช้าหน่อยแต่มั่นใจคนสร้าง ภูมิใจคนรับ ชุดนี้กะจะเก็บให้หลานเลยครับ

20. PPond

ขอให้ดีครับ นานไม่เป็นไร ช่วงนี้ก็คล้องระฆังทองไปก่อน