<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทำไรอ่ะ ถ่ายมิวสิควีดีโอหย๋อ แง แง ละม่อม จัยร้าย :':)':)':)':)':)'(

2. ภัทรอังคาร

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะส่งพระให้นะจ๊ะ สองวันนี้ยุ่งมากมายเลยไม่มีเวลาไปไปรษนีย์ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปทำงานสายหน่อย แวะส่งให้ค่ะ กินมันบด กับสลัดของเคเอฟซี

3. ภัทรอังคาร

พรุ่งนี้ส่งให้เช่นกันค่ะ ได้รับที่อยู่แล้ว

4. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณพรหมปัญโญ ผมเสนออีกนิดครับ ภาพหลวงปู่ทิมที่มีขุนแผนเจดีย์ทอง และระฆังทอง และภาพรวมที่มีทั้งเจดีย์ทอง และระฆังทอง ทั้ 3 ภาพเหมือนกัน ขอเลือกภาพเดียว ที่มีทั้งเจดีทอง และระฆังทอง แต่ขอให้ขยายพระระฆังทองและเจดีย์ทองให้ใหญ่เป็นอนุสรของการสร้างพระทั้ง 2 รุ่น
    ส่วนภาพแรก ลองลด ขนาดชื่อหลวงปู่ให้เล็กลงสักนิดกะว่าไม่แข่งกับภาพหลวงปู่ และลองเอาคาถาหลวงปู่ไว้บนชื่อ กะให้ตัวหนังสือพออ่านได้
    ไม่รกเกินไป
    คาถาหลวงปู่ อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม พุทธายะ
    สุนะโมโร มะอะอุ ทุกข์ขัง อนิจจัง อนัตตา
    พุทโธ พุทโธ

5. วรชัย

วรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2010
    ต้องร้องเพลง เห็นหมีหนูหม้าย เห็นหมีหนูหม้าย ... อิอิ (หมีแพนด้า)

6. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับบ้านระฆังทอง ช่วงนี้งานยุ่งเลยไม่ได้เข้ามาทักทาย

คุณพรหมปัญญารูปสวยมากครับ รูปที่มีเจดีย์ทองและระฆังทองลองเพิ่มคำว่าขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง ด้านล่างดีมั้ยครับ

อนุโมทนากับคุณอุ้มด้วยครับ

คุณ atattoo รบกวนช่วยอัพเดททั้งหมดอีกทีครับ รวมทั้งรูปที่แก้ไขแล้วด้วยครับ ขอบคุณครับ

7. PPond

คุณพรหมปัญญา ถ้าลองเลื่อนรูปหลวงปู่ไว้ตรงกลางยันต์ น่าจะดีนะครับ

8. รักรังสิต

คุณtawatchai สวัสดีครับช่วงนี้ผมเปิดงาน เลยไม่ค่อยได้อ่านละเอียด
    เจอ เจอข้อความ ที่ผมสะดุดใจมาก พ่อแม่รักลูก เท่ากันทุกคน แต่เกลียดลูกไม่เท่ากัน คุณ tawatchai อย่าเพิ่งปรามาส พระอรหันต์ นะครับ ผมเคยคิดว่าพ่อแม่รักลูกไม่เท่ากันด้วยซ้ำไป แต่ถึงเวลาทุกข์ที่สุดของเรา ผมเคยไปขอให้แม่ช่วย แม่ผมพูดกับผมว่าไง รู้ไม้ครับ
    ...... < หมามันยังรักลูก แล้วแม่ทำไมไม่รักลูก> ......คุณครับ
    นับจากวันนั้นผมไม่เคยคิดว่าพ่อแม่ รักลูกไม่เท่ากันอีกเลย เพียงแต่ว่าท่าน
    ยังเห็นว่าเรายังไหว ท่านก็ให้เราลุย แต่ถ้าไม่ไหวท่านจะมาปกป้องเราเอง
    วันนี้ผมเปิดงานมา 1 jop ผมขอร่วมสร้างกระดาษยันต์อีก 1000 บาท
    ในนาม คุณพ่อ คุณแม่ผม และลูกผม ขออุทิศส่วนกุศลให้คุณพ่อผมครับ
    ถ้าผมไม่มีแรงใจจากคุณพ่อ คุณแม่ผม ผมไม่มีวันนี้หรอกครับ

9. jamesnal2

jamesnal2 เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    เห็นด้วยครับ ถ้ามีคำว่าขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง รูปที่นำเสนอสวยทุกรูปเลยครับ

10. jamesnal2

jamesnal2 เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ครับพี่อุ้ม ขอบคุณมากครับพี่

11. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    คิดถึงพี่ม่อม ขอร้องไห้ด้วยคนค๊าบบ

12. รักรังสิต

คุณppond สวัสดีครับ

ลอง update ภาพทั้งหมด ใส่ number แล้วลองมาโหวตภาพดูสักครั้ง
    ก่อน ส่งอาจารย์เชย ดีมั้ยครับ

13. พรบูรพา

พรบูรพา Active Member

15 กันยายน 2010
    เห็นด้วยกับการแก้ไขภาพของ คุณ PPond และการใส่ number ภาพของ คุณรักรังสิต ครับ

ไม่ทราบว่าหากผมจะร่วมทำบุญค่ากระดาษยันต์ ยังจะทำได้อยู่หรือเปล่าครับ ถ้าหากยังทำได้ผมจะได้โอนให้ 500 บาท ขอร่วมทำกุศลในครั้งนี้ด้วยคนนะครับ.

14. พรบูรพา

พรบูรพา Active Member

15 กันยายน 2010
    คาถาหลวงปู่ทิม ขอแก้เป็นดังนี้ครับ...

อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม พุทธายะ
    สุนะโมโล มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา
    พุทโธ พุทโธ

15. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าๆครับ ^ ^

16. รักรังสิต

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ แวะทักทายกันก่อน ก่อนไปทำงาน
    ขอบคุณ คุณพรบูรพามากๆครับ ช่วยกันแกไขครับ
    มีแรงออกแรง มีเงินออกเงิน มีฝีมือออกฝีมือ ถวายหลวงปู่กัน
    มียอดเงินร่วมทำบุญเท่าไหร่ก็ทำตามยอดเงิน ถวายวัดกันครับ

17. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับ 2 ท่านด้วยครับที่ร่วมทำบุญค่ากระดาษยันต์เพิ่ม ถ้าใครอยากร่วมทำบุญส่วนนี้ก็แจ้งคุณppondได้เลยนะครับก็ตามที่คุณรักรังสิตได้เงินเท่าไหร่ก็ทำเท่านั้นครับ อีก1-2 วันนี้ถ้ามีเวลาว่างผมจะนำรูปกระดาษยันต์ ไปให้อาจารย์เชยท่านดูครับ

18. PPond

สวัสดีครับคุณพรบูรพา ส่งรายละเอียดให้แล้วนะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ

ท่านอื่นที่ต้องการบริจาคเพื่อทำกระดาษยันต์สามารถแจ้งที่ผมได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2010
  19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีตอนเช้าครับชาวระฆังทอง...(^_^)...

20. dansa

dansa เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    อยากได้ไว้กำนั่งสมาธิจังเลยครับ แต่แอดยังไงครับช่วยพีเอ็มให้หน่อยครับเพราะผมพีเอ็มหาคุณอ้มไม่ได้ครับ:cool::boo: