Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007

รับทราบการจองครับ...ขอบคุณครับ :cool:

ชิ้นที่ 350 คุณ น้ำพี้ จองแล้วครับ...
    ปิรามิดเหล็กไหล เนื้อคัดเกรดขนาด 2 ซ.ม.ครับ ดำมันวาว ทำตามองศาของปิรามิดครับ สามารถนำมาใช้ร่วมกับการนั่งสมาธิ รับพลังจักรวาล ทำให้จิตนิ่งเร็วขึ้นครับ...:cool:

ราคา 800 บาท

2. chakarin

อิอิ เหนื่อยจิครับพี่ชาย...แต่ว่าต้องย้ายครับ

เพราะจะได้ที่เหมาะๆครับ...ว่าแต่จะมาเที่ยวเพชรตอนไหนครับ

ปิดเทอมแล้วมาพักผ่อนบ้างนะครับพี่...

:cool:

3. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ยินดีด้วยนะค่ะพี่พลังจิตที่ได้แต่ของดีๆ สวยๆ ตลอด นับถือค่ะตาถึงจริงๆ

4. Aimee2500

เห็นด้วยกับคุณแม่ธาตุค่ะ 1,000,000 % ค่ะ

5. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    คุณเพื่อนขา
    พี่พลังเธอจองตั้งแต่ยังไม่เห็นเลย แบบนี้ไม่ใช่ตาถึงนะคะ
    แบบนี้เรียก บารมีเข้าขั้น จ้า แก๊สยังไม่มีเลยเนื้อไฟแบบนี้

6. gasnaka

ขออนุญาตแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับการตอกคตปรอทเพชร ที่เคยแจ้งกำหนดการไว้ก่อนหน้านี้ มีหลายท่านในมงคลธาตุไปลงชื่อตอกไว้แล้วที่บ้านปรอท
    ขอเล่าเท่าที่ทราบให้ฟังกันเล็กน้อยนะคะ
    เพราะมีบางท่านอยากทราบรายละเอียดในการตอก จึงขอเรียนในทราบเหมือนกันนะคะ
    เมื่อไปถึงที่สวนสมุนไพร หากไปเร็วก็จะได้พักผ่อนพูดคุยกัน บูชาวัตถุมงคล
    รวมถึงลงชื่อตอกคตปรอท จัดการเรื่องค่าใช้จ่ายให้เรียบร้อย
    เมื่อถึงเวลาจะตอก ก็จะให้ทุกท่านที่ต้องการตอกจุดธูป 9 ดอก
    สามารถจุดธูปในที่ร่มได้นะคะ แต่ให้อธิษฐานและปักธูปที่กลางแจ้งนะคะ
    คราวก่อนเคยสับสนกัน บอกกันว่าจุดธูปกลางแจ้ง ก็เลยไปจุดกันกลางแดดร้อนๆ เวลาอธิษฐานให้อธิษฐานขอข้อใดข้อหนึ่งใน 3 ข้อ งาน เงิน สุขภาพ
    เสร็จเรียบร้อยก็มานั่งรอ ท่านอ.ย่ามแดงท่านจะรอตอกให้ทีละท่าน
    ท่านใดต้องการจะรีบกลับ หรืออยากตอกเร็วๆก็ไปนั่งข้างหน้าเลยนะคะ
    นั่งรวมกันเป็นกลุ่มใหญ่ แล้วทะยอยเข้าไปทีละคน
    ขอให้เตรียมกันไว้เลยนะคะว่า อยากให้ท่านตอกให้ข้างไหน
    สำหรับสาวๆที่มักใส่เสื้อไม่มีแขน สามารถขอท่านอ.ย่ามแดงได้นะคะว่าขอให้ท่านตอกตรงไหนที่จะไม่เห็นแผล เช่นด้านในแขน ชี้จุดแล้วขอความกรุณาท่านก็ได้ค่ะ
    พลาสเตอร์ที่ทางสวนจะใช้ปิดแผลให้ คือพลาสเตอร์ผ้า หากท่านใดแพ้
    สามารถเตรียมพลาสเตอร์ที่ตัวเองไม่แพ้ไปเองได้นะคะ
    น้ำมันสมุนไพรที่สวนสมุนไพรให้บูชา สีเหลืองๆใช้ดีมากๆสำหรับรักษาแผล
    จากประสบการณ์ที่เคยตอกมา การตอกไม่ได้เจ็บมากนะคะ
    แต่จะมีเจ็บตอนที่ดึงหนังเพื่อจะวางสิ่ว หลังจากนั้นก็เจ็บเล็กน้อยเท่านั้นค่ะ
    ไม่ต้องกลัวนะคะ ท่านอ.ย่ามแดง ท่านทำเบาแล้วก็สะอาดมาก
    ไม่ต้องเครียด ไม่ต้องเกร็ง ทำใจสบายๆ ถ้าเกร็งแขนมากจะทำให้ดึงหนังยาก
    ก็จะเจ็บ ตอนดึงนี้ล่ะ
    แก๊สไม่ได้ไปด้วย ไม่งั้นจะไปช่วยให้กำลังใจทุกๆท่านเลย
    หากแจ้งอะไรผิดพลาด คุณตู่หรือท่านใดที่ทราบแก้ไขหรือเพิ่มเติมให้ด้วยนะคะ

7. Aimee2500

ปัดโธ่คุณผู้หญิงขาาาาา นู๋หมายถึงตาทิพย์ค่ะ ไม่ใช่ตาเนื้อเจ้าค่ะ คุณผู้หญิงและคุณ จขกท สบายดีนะค่ะ รวมทั้งพี่พลังและคุณแม่ธาตุด้วยค่ะ

8. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขอน้อมนำบุญมาฝากญาติธรรมทุกท่านนะครับ เมื่อวันหยุดได้มีโอกาสไปถวายสังฆทาน 5 วัด และได้นำแผ่นทองเหลืองทองแดงและถวายปัจจัยในงานหล่อพระอุปคุต และพระกัจจายานะ ของพระอาจารย์วีระ วัดราชสิทธิ นะครับ
    พระอะระหังเมตตา บุญรักษา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2011
  9. gasnaka

ขออนุโมทนาบุญกับคุณลีด้วยค่ะ ที่มาแบ่งบุญให้เพื่อนๆบ้านมงคลธาตุทุกๆท่านกัน สาธุสาธุ ขอให้บุญรักษาค่ะ

10. gasnaka

เหล็กไหลสีท้องปลาไหลชิ้นเล็ก อันที่จริงตอนนี้ก็มีอยู่ แต่สียังไม่ค่อยขึ้น ยังไม่ค่อยทองเท่าไหร่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปเมืองกาญจน์ นำพระไปนั่งเหล็กไหล น่าจะได้มาใหม่ ยังไงรอชมแล้วกันนะคะ
    เฟสบุ๊คเหรอคะ น่าสนใจนะคะ เดี๋ยวให้พ้นช่วงนี้ไปก่อน พี่ไม่ค่อยเล่นเฟส เลยไม่รู้ว่าที่เฟสคึกคักขนาดไหนอ่ะค่ะ แล้วน้องแป๋มจะเป็นเเฟนเพจมงคลธาตุด้วยป่าว อิอิ

11. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    น้องแก๊ซครับ คุณจักริน ครับ
    พระแก้วใส น้องจะส่งยังงัยอ้ะครับ
    ผมสงสัยครับ กว่าจะมาถึงผม กลัวแตกครับ
    ขอบคุณครับ

12. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    น้องแก๊ซครับ คุณจักริน ครับ
    พระแก้วใส น้องจะส่งยังงัยอ้ะครับ
    ผมสงสัยครับ กว่าจะมาถึงผม กลัวแตกครับ
    ขอบคุณครับ

13. gasnaka

พระแก้วใสส่งทางไปรษณีย์ค่ะ แก๊สเตรียมการแพคไว้แล้วค่ะ
    ซื้อแผ่นกันกระแทกทั้งม้วนใหญ่เลยค่ะ จะพยายามแพคให้ดีที่สุดค่ะ
    หรือพี่มีวิธีส่งแบบอื่นที่ปลอดภัยกว่านี้หรือป่าวคะ
    ที่คิดไว้คือจะแยกแพคทีละองค์ ไม่แพครวม ห่อกันกระแทกแต่ละองค์ใส่กล่องแยกกล่องละองค์ แล้วค่อยห่อรวมเป็นกล่องใหญ่อีกทีในกรณีที่บูชาหลายองค์
    หากมีการเสียหาย เมื่อได้รับแล้ว ขอให้พี่แจ้งมาแล้วกันนะคะ

14. chakarin

โมทนาบุญด้วยนะครับ...:cool:

15. chakarin

แจ้งการจองบูชาพระนั่งแร่เหล็กไหล
    ปิดจอง วันที่ 5 กันยายน นี้ เท่านั้นครับ...
    วันนี้วันสุดท้ายแล้วครับ
    ท่านที่ได้จองบูชาพระนั่งแร่เหล็กไหลสามารถชำระค่าบูชาได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปจนถึง
    วันที่ 7 ก.ย. 54 ครับ

นำพระแก้วใสมานั่งบนแร่ให้เห็นลักษณะคร่าวๆ ก่อนครับ ก้อนแร่ที่ใช้จริงไม่ใช่ก้อนนี้แน่นอนครับ

มงคลธาตุ<O:p</O:p

เนื่องจากผมและคุณแก๊สได้มีโอกาสเก็บบูชาอัฐิธาตุ เกศา ผงอังคารธาตุ ของพ่อแม่ครูอาจารย์ อยู่ส่วนหนึ่ง และได้แจกจ่ายแก่เพื่อนๆพี่ๆ ไปบางส่วนแล้ว อย่างของพ่อแม่ครูอาจารย์บางท่านได้มีอยู่จำนวนน้อยนิดจึงไม่สามารถแจกจ่ายให้เพื่อนๆพี่ๆ ได้ครบทุกท่าน ผมจึงได้รวบรวมเป็นมวลสารอันมงคงยิ่งแก่ผู้ที่ศรัทธาในพ่อแม่ครูอาจารย์ และด้วยโอกาสวันคล้ายวันเกิดของผม ผมจึงขอโอกาสนี้ได้มอบมวลสารอันเป็นมงคลกับเพื่อนๆพี่ๆที่ได้ศรัทธาในพ่อแม่ครูอาจารย์ กับท่านที่ยังไม่มีโอกาสที่ได้รับมวลสารของพ่อครูอาจารย์องค์ที่เพื่อนๆพี่ๆได้ศรัทธากัน ผมได้นำมวลสารของพ่อแม่ครูอาจารย์ทุกท่านดังรายนามที่จะแจ้งต่อไปนี้ มารวมกันแล้วอุดเป็นมวลสารไปที่ฐานของก้อนเหล็กไหลที่ผมได้นำมาแบ่งให้เพื่อนๆพี่ๆได้บูชากัน ครับ<O:p</O:p
    รอบนี้มีจำนวนจำกัดครับ...เนื่องในโอกาสพิเศษ รอบเดียวเท่านั้น...<O:p</O:p
    มวลสารมีดังนี้ครับ
    เกศา<O:p</O:p
    ลพ.ฤาษีลิงดำ , ลต.มหาบัว ,ลต.ม้า วัดถ้ำเมืองนะ,ลป.สุภา กันตสีโล , ลป.จวน กุลเชษโฐ ,ลป. สอ พันธุโล ,ลป.สุข ยโสธโร ,ลป.บุญเพ็ง เขมาภิรโต,<O:p</O:p
    ลป.คูณ สุเมโธ, ลป.ทอง จันทสิริ , ลป.จันทร์แรม เขมศิริ, ลป.อ่อนสา, ลป.บุญเพ็ง กัปปโก, ลต.แยง สุขกาโม<O:p</O:p
    ลป.ผ่าน ปัญญาปทีโป , ลป.อ่ำ ธัมภาโร, ลป.จันทร์โสม กิตติกาโร, ลป.ทูล ขิปปปัญโญ ลป.ท่อน , ลป.บุญฤทธิ์<O:p</O:p
    ลต.พวง สุขินทริโย, ลต.แตงอ่อน , ครูบาคำ ขันทยาภรณ์, ลป.หลอด ปโมทิโต , ลพ.ทรง วัดศาลาดิน ,
    ชานหมาก
    ลป.คำบ่อ ฐิตปัญโญ ลป.หงส์ พรหมปัญโญ, ลป.ครูบาวงศ์ , ลป.เปลื้อง นะฤาชา , ลป.ทิม วัดพระขาว , ลป.ขุ้ย วัดซับตะเคียน<O:p</O:p
    ลป.จันทร์ศรี จันททีโป , หลวงพี่ เอก วัดเขาแร่ , ลป.ลี กุสลธโร<O:p</O:p
    ผงอังคาร<O:p</O:p
    ลป.เทสก์ เทสก์รังสี , ลป.เหรียญ วรลาโภ, ครูบาบุญปั่น วัดร้องขุ้ม , ลป. ชื้น วัดญาณเสน, ลป.เจี๊ยะ จ.ปทุมธานี ,<O:p</O:p
    ลต.พันธ์ อาจาโร วัดน้อย กทม , ลป.ต้น สุทธิกาโม , ครูบาอินแก้ว อนิญชโน , ลป.ทา วัดถ้ำซับมืด (โคราช)<O:p</O:p
    ลต.ผนึก จ.สุรินทร์ , ลป.คำพอง ติสโส , ลป.เข่ง , พระมหาทองอินทร์ วัดสันติธรรม<O:p</O:p
    อัฐิธาตุ<O:p</O:p
    ลพ.ตัด วัดชายนา , ลป.กอง จันทรังโส, ครูบาอิน อินโท<O:p</O:p
    ผงพระธาตุ<O:p</O:p
    ผงพระธาตุพระปัจเจก , ผงพระธาตุพระสิวลี , ผงพระธาตุ 500 อรหันต์ , ผงพระธาตุทรายเงินทราบทอง ( ครูบาชัยวงศ์ศา )<O:p</O:p
    ผงพระธาตุเขาสามร้อยยอด , ผงเหล็กไหล

รูปแบบของพระนั่งแร่จะมี ขนาดหน้าตัก 3 นิ้ว อยู่ 4 พิมพ์ครับ...ขนาดนี้องค์ละ 2300 บาท ครับ เพิ่ม พิมพ์พระแก้วใสครับ เฉพาะพระแก้วใสขอปรับราคา เป็นองค์ละ 2500 นะครับเพราะพระหน้าตัก 3 นิ้ว แต่ฐานกว้าง 5 นิ้ว เนื้อแร่ต้องใช้เยอะกว่าครับ
    องค์พระนั่งแร่เหล็กไหลนี้ หล่อจากเรซิ่น ผสมผงแร่เหล็กไหล มีอยู่ 2 สีครับ คือ สีดำ และ สีน้ำตาล...

1.ลป.ทวด นั่งแร่เหล็กไหล

2.แบบสมเด็จโต...
    <O:p</O:p
    <O:p

3. แบบท่านปู่ชีวก...
    </O:p
    <O:p[​IMG]</O:p
    <O:p</O:p
    4. พระแก้วใส วัดท่าซุงครับ...

นำพระแก้วใสมานั่งบนแร่ให้เห็นลักษณะคร่าวๆ ก่อนครับ ก้อนแร่ที่ใช้จริงไม่ใช่ก้อนนี้แน่นอนครับ
    ( พระแก้วใส นำแร่มานั่งให้เพื่อนๆ พี่ ๆได้ชมกับแบบจริงกันนะครับ แต่เป็นแบบคร่าวๆ เป็นประมาณนี้ครับ แต่เอาไปให้ช่าง นั่งแร่จริงๆแล้ว จะนำมาให้ชมกันอีกที ขอบคุณครับ )

และขนาดหน้าตัก 1 นิ้ว ราคา องค์ละ 1500 บาท ครับ</O:p
    <O:pเป็นแบบ ลป. ทวด...</O:p
    <O:p[​IMG]</O:p>
    ถ้ามีพิมพ์พระหรือแบบอื่นๆมาเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ...ขอบคุณครับ :cool:</O:p

ขอแจ้งเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ว่า เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสนใจพระพิมพ์ไหนแบบใด ลงจองและแจ้งแบบพิมพ์พระได้เลยนะครับ แต่ผมขออนุญาตไม่ลงเป็นรายการมาให้เลือกแล้วนะครับ เพราะของต้องสั่งมาตามจำนวนที่เพื่อนๆพี่ๆ ได้จองไว้ แล้วถึงจะได้แจ้งยอดรวมไปที่ช่างอีกที ถ้าเอาของมาไม่ทราบว่าจะมีการจองกี่องค์ยังคำนวณไม่ถูก จึงขออนุญาตไม่ได้นำมาลงเป็นรายการจองให้เลือกดูนะครับ แต่ถ้าได้ยอดรวมทั้งหมดแล้ว จะได้แจ้งช่างและผมจะเป็นคนไปเลือกของด้วยตัวเอง ขอรับรองว่าจะเลือกเอาแร่เหล็กไหลที่เป็นเกรดเอให้ทุกชิ้นเลยครับ และคุณแก๊สจะเป็นผู้ช่วยแจ้งรายการจองทั้งหมดอีกทีนึงนะครับ
    ขอบพระคุณครับ...:cool:<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    [​IMG] .... จองครับ (ยังไม่รู้ราคา ,ยังไม่รู้ว่าให้บูชาหรือเปล่า,ยังไม่รู้ว่างบพอหรือเปล่า) งดงามจริง ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2011
  17. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    รับทราบการจองครับ...ขอบคุณครับ :cool:
    (สวยจริง ๆ ครับ ล้อเล่นนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2011
  18. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพิมพ์พระแก้ว 3 นิ้ว 1 องค์ครับ

19. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ท่าน จขกท ท่านเมตตาครับ

แข่งเรือ แข่งพาย แข่งกันได้ครับ.....
    ท่าน จขกท (คุณ ต้อม คุณ แก๊ส) ท่านเมตตา อนุเคราะห์ ครับ

20. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอให้รอบหน้านี้ มีสีเงินยวง เล็กๆ ดั่งที่หวังด้วยเถิด