Idea ใหม่สำหรับการบริจาค ผ่านทางโทรศัพท์ ขอระดมความเห็นจากสมาชิก

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 16 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บุตรพระแม่อนุตตรธรรม

บุตรพระแม่อนุตตรธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    สาธุ

2. littleweb_cs

littleweb_cs เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    สำหรับผู้บริจาค
    1 สำหรับคนที่ใช้มือถือระบบทรู และมีเงินในมือถืออยู่แล้ว
    ก็สามารถสมัครเปิดใช้บริการทรูมันนี่ และวิธีการโอนเงินจากเว้บนี้
    True Money Co., Ltd.

2.สำหรับคนที่ไม่ได้ใช้มือถือระบบทรู ก็สามารถซื้อบัตรทรู
    ได้ตามร้านค้าทั่วไป หรือ 7-11 มีราคา 50,90,300,500,1000

สำหรับผู้รับ(เว็บพลังจิต)
    1 ต้องมีเจ้าหน้าที่ผู้รับเงินจากทรูมันนี่ ซึ่งจะต้องมีมือถือระบบทรู
    และสมัครใช้บริการทรูมันนี่เรียบร้อยแล้ว
    (ตอนนี้ซิมทรู ก็ราคา 20 บาทเอง ค่าโทรถูกดี )

หลักการคือ
    สมมุติ ....ถ้ามีคนจะบริจาค ซึ่งจะโอนผ่านมือถือทรูมันนี่ 100 บาท
    ผู้รับเงินจะได้รับ sms รายละเอียดการโอนเงินจากหมายเลขนั้นๆ
    เมื่อผู้บริจาคโอนเรียบร้อยแล้ว ให้มาแจ้งการโอนเงินที่บอร์ด หรือ im ก็แล้วแต่
    1แจ้งความประสงค์จะร่วมบริจาค................
    2.จำนวนเงินที่โอน........
    3.วัน เวลา .........
    4.จากเบอร์.........

จากนั้น ...เจ้าหน้าที่ผู้รับเงินก็ไปตรวจเช็คอีกที่ ว่าตรงกับ sms ที่ได้รับหรือไม่

วิธีการนำเงินทรูมันนี่ แลกเป็นเงินสด ดูได้จากเว็บนี้
    บริการรับซื้อ TrueMoney แลกเป็นเงินสด รับไม่อั้น โอนออนไลน์ตลอด24ชั่วโมง Truemove-e.Com

#####อันนี้ความคิดกันย์นะ คิดว่ามันทำไม่ยาก และสะดวกดีด้วย
    แต่ทั้งนี้ ก็แล้วแต่พี่เว็บ ทีมงาน และสมาชิก จะเห็นว่าอย่างไร?

3. Mr.Buf

Mr.Buf สมาชิก

16 พฤษภาคม 2009
    ผมสะดวกแบบบริจาคทางโทรศัพท์ ต้องการรายละเอียดครับ ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

4. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะดิฉันสะดวกโอนทางมันนีแกรมค่ะขอชื่อนามสกลุและที่อยู่ของผุ้รับด้วยนะคะและเบอร์โทรหรือเมล์ติดต่อด้วยค่ะเพราะจะได้ติดต่อให้ไปรับเงินพร้อมโค้ดค่ะ

5. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    ยินดีครับ แต่ขอให้เป็นทางเลือกหนึ่งในหลายๆช่องทางทำบุญเพื่อร่วมสมทบทุน
    ดีไหมครับ

6. i-happy

i-happy Active Member

ร่วมเป็นกำลังใจ และสนับสนุน ให้แบบเต็มที่ทุกรูปแบบเลยครับ

7. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ผมสะดวกสำหรับจ่ายต่างประเทศ คือ Paypal

และ ในประเทศ คือ internet banking

ก็สนับสนุนทุกๆอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็น true money หรือ 1900 xxx xxx

แต่ขอว่า อย่าไปบังคับ วิธีการ เพียงอย่างใดอย่างหนึ่ง ในการทำบุญเลยนะครับ

เพราะต่างคนต่างต่างก็มีหลายๆเหตุผล และข้อจำกัดส่วนตัวครับ เอาเป็นว่า เพิ่มทางเลือกในการที่จะทำบุญดีกว่านะครับ

อนุโมทนาทุกๆท่านนะครับ

8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    PR เรื่องนี้ให้ชัดเจนครับ ถ้าคนกดวันละ 1 ครั้ง

ตั้งเป็นสโลแกนก็ได้ครับ

"วันละคลิก เพื่อเว็บพลังจิต"

โมทนาครับ

9. darkkasipa

darkkasipa Active Member

อนุโมทนาครับ

เห็นด้วยกับบัตรทรูมันนี่นะครับ ง่ายและสะดวก แถมยังไม่โดนหักธรรมเนียมอีก ถึงหักก็หักนิดหน่อยครับ

10. littleweb_cs

littleweb_cs เป็นที่รู้จักกันดี

คือมันผิดกฎของ google adsense อิอิ

คือห้ามโฆษณาบอกให้คนอื่นช่วยคลิก

คือถ้าบอกกันในวงใน เพื่อนๆสมาชิก น่าจะได้

แต่แนะนำอย่าประกาศให้ช่วยคลิกเลย

เขา check ได้

หลายคนเคยทำแล้ว ก็โดนแบน account มาแล้ว หลายราย

เสี่ยงต่อการโดนแบน account จะยุ่ง เงินที่สะสมกันมา จะหายเกลี้ยงหมด

11. littleweb_cs

ทรูมันนี่ก็เปนอีกช่องทางหนึ่งสำหรับการรับบริจาค ที่สะดวก สบาย สำหรับคนไทย

ปกติวันนึง ก็เดินเข้า 7-11 วันหนึ่งก้หลายๆรอบอยู่แล้ว ซื้อบัตรสัก 50 บาท ก็ร่วมทำบุญได้แล้ว อิอิ

12. runandyaow

runandyaow Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอให้เปิดไวๆนะครับ โอนแบบ true จะทำบุญด้วยแน่นอน

13. วิมลรัตน์

วิมลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2008
    ดิฉันร่วมทำบุญบ่อยๆโดยเฉพาะต้นเดือน และจะใช้วิธีโอนเงินเข้าบัญชีที่รับบริจาค หากปลายทางเป็นต่างจังหวัดก็จะถูกหักค่าธรรมเนียมแพงหน่อย 30 บาท ถ้ามีวิธีใดที่ถูกกว่าและสะดวกด้วยก็จะดีมากๆ รีบแนะนำกันนะค่ะ

14. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    แป้งยกมือเห็นด้วยอีกแรงค่ะ
    เพราะสะดวกดีและสามารถบริจาคได้ตั้งแต่ 50 บาท
    100 บาท 200 300 500 1000 บาท โดยไม่ต้องเสีย
    ค่าโอนค่ะ และทางผู้รับก็เสียค่าแลกเงินสดไม่มากด้วยค่ะ

ขออนุญาตเพิ่มเติมนะคะ สำหรับท่านที่ไม่ได้ใช้มือถือ ทรู หรือไม่ได้
    เป็นสมาชิกทรูมันนี่ แต่ต้องการบริจาค ก็สามารถชื้อบัตรทรูมันนี่
    ได้ตามร้านขายโทรศัพท์และ 7- eleven ทุกสาขา แล้วแจ้งระหัส
    บัตรทรูมันนี่มาทาง pm ให้ผู้ดูแลเรื่องเงินบริจาค กดเติมเข้าระหัส
    โทรศัพท์ทรู ที่เปิดสมัครทรูมันนี่ไว้ค่ะ

หรือถ้าจะให้สะดวกกว่านั้น ทางเวปอาจจะต้องเปิดกล่องข้อความสำหรับรับ
    ข้อมูลการบริจาคเฉพาะิิกิจไว้เพื่อความสะดวกในการแจ้งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2009
  15. sneeja

sneeja เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องแล้วค่ะ ห้ามโฆษณาเชิญชวนให้คลิก เช็คเจอ จะถูกแบนค่ะ ^ ^

16. vidar_boyzai

vidar_boyzai Active Member

ติดต่อไปทางบริษัทเลยครับไม่แน่เค้าอาจจะอยากร่วมทำบุญด้วยก็ได้นะครับ

ทาง paypal กับ alertpay นี่รับมั้ยครับ

17. littleweb_cs

เห็นด้วยอีกช่องทางหนึ่งสำหรับการบริจาคผ่าน paypal สำหรับ สมาชิกที่อยู่ต่างประเทศ
    https://www.paypal.com/th

กันย์ก้ใช้อยู่บ่อยๆ เวลาซื้อของผ่านเน้ต สะดวกดี ปลอดภัยด้วย

18. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
  19. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ตอนนี้ทางเว็บสามารถรับบริจาคผ่าน paypal และ credit card ได้
    PaLungJit.com - Donation System

20. littleweb_cs

มาอัพเดทอีกรอบ เรื่องการแลกเปนเงินสด ตามเรทนี้ก้คือ
    พอดีได้คุยกะตัวแทนรับแลกเงินของทรูมันนี่แล้ว เมื่อสักครู่

Truemove-e.Com | จุดแลกเปลี่ยนทรูมันนี่เป็นเงินสด ติดต่อได้ตลอด24ชั่วโมง!! พูดว่า:

<DIR>ถ้าคุณแลกกับผม

</DIR>Truemove-e.Com | จุดแลกเปลี่ยนทรูมันนี่เป็นเงินสด ติดต่อได้ตลอด24ชั่วโมง!! พูดว่า:

<DIR>ก็จะได้รับเงินเลยภายใน3-5นาที

</DIR>Truemove-e.Com | จุดแลกเปลี่ยนทรูมันนี่เป็นเงินสด ติดต่อได้ตลอด24ชั่วโมง!! พูดว่า:

<DIR>แต่ถ้าแลกที่บริษัท

<DIR>จะไม่เสีย%ในการแลก

<DIR>แต่ต้องรอ

<DIR>15-30วัน

<DIR>ถึงจะด้รับเงินนะครับ

</DIR>iiiiiii HIZO iiiiii พูดว่า:

<DIR>อ่อ

</DIR>
    iiiiiii HIZO iiiiii พูดว่า:

<DIR>ถ้าแลก 1000 บาท เสียค่าแลก 10%

</DIR>
    iiiiiii HIZO iiiiii พูดว่า:

<DIR>ถุกต้องไหม

</DIR>
    Truemove-e.Com | จุดแลกเปลี่ยนทรูมันนี่เป็นเงินสด ติดต่อได้ตลอด24ชั่วโมง!! พูดว่า:

<DIR>ใช่ครับ

</DIR>iiiiiii HIZO iiiiii พูดว่า:

<DIR>1000 จ่าย 900

</DIR>

<DIR>ครับ

<DIR>ไม่เสียค่าโอน

<DIR>อ่อ เข้าใจแล้ว

</DIR>

<DIR>คือผมโอนเข้าบัญชีให้เลย

<DIR>900

</DIR>

<DIR>ได้รับเงินทันที

</DIR>อัตราการรับแลก

<TABLE width=229 align=center border=0><TBODY><TR><TD width=92 bgColor=#f9e387>ราคาส่ง

</TD><TD width=31 bgColor=#f9f5d5>ได้ลด%</TD><TD width=92 bgColor=#fae599>หมายเหตุ*</TD></TR><TR><TD bgColor=#f9e387>ต่ำกว่า 1,000 </TD><TD bgColor=#f9f5d5>10%</TD><TD bgColor=#fae599>ติดต่อMSN</TD></TR><TR><TD bgColor=#f9e387>1,500-5,000</TD><TD bgColor=#f9f5d5>9%</TD><TD bgColor=#fae599>ติดต่อMSN</TD></TR><TR><TD bgColor=#f9e387>5,500-15,000</TD><TD bgColor=#f9f5d5>8%</TD><TD bgColor=#fae599>ติดต่อMSN</TD></TR><TR><TD bgColor=#f9e387>15,000-35,000</TD><TD bgColor=#f9f5d5>7%</TD><TD bgColor=#fae599>ติดต่อMSN</TD></TR><TR><TD bgColor=#f9e387>มากกว่า 35,000 </TD><TD bgColor=#f9f5d5>คุย</TD><TD bgColor=#fae599>Tel : 080-1044155</TD></TR></TBODY></TABLE>​

ถ้าแลกที่บริษัททรูเลยก็ได้ จะไม่เสียค่าแลกด้วย แต่ต้องรอ 15 - 30 วัน

###ไปหาข้อมูลมาล่วงหน้าก่อน เอาไว้ให้ พี่ websnow ทีมงาน และสมาชิก พิจารณาเรื่องอัตราการแลกเป็นเงินสด ^^

ดูรายละเอียดทั้งหมดตามเว้บนี้
    บริการรับซื้อ TrueMoney แลกเป็นเงินสด รับไม่อั้น โอนออนไลน์ตลอด24ชั่วโมง Truemove-e.Com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้