^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

SAM_1538 (750x1000).jpg

SAM_1539 (750x1000).jpg

รูปติดบัตรประชาชนคุณแม่ ตังรู ทันท่านอธิฐานจิต ครับ เหลือแต่สีเขียว เหนี่ยวทพรัพย์แล้ว ครับ 900 มี แปด ภาพครับ ..........แต่เป็นหันข้าง นะครับ ...........

2. ก๋ง สุญญตา

SAM_1540 (750x1000).jpg

SAM_1541 (750x1000).jpg

รุปหลวงพ่อเกษม ซีเปียแดง จารมือ ..............โชว์

3. ก๋ง สุญญตา

SAM_1542 (750x1000).jpg

รุปสมเด็จโต (ฟรองเซ) หายาก ปี 2500 พิธีน้องๆ 25 ศรรตวรรต เลยครับ 3500 ครับ ไม่มีให้เห็นแล้ว...................

4. ก๋ง สุญญตา

SAM_1544 (750x1000).jpg

SAM_1545 (750x1000).jpg

รุป หลวงปู่ดู่ ปี 28 จีวรครอง โคตรๆๆๆๆ หายาก เลี่ยมกากเพชร เดิมๆ 3500ครับ ตัวจริงเสียงจริง คาลสิค มากๆ ...............

5. ก๋ง สุญญตา

SAM_1546 (750x1000).jpg

SAM_1547 (750x1000).jpg

ลอคเกตกะดาษ หลวงปู่สงฆ์วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย หายาก รุ่นแรก หลังมี ยาเส้นอธิฐาน 5500 ขายแล้วไม่มีอีกแน่นอนครับ ......ชิ้นนี้ ทีเด็ดจริงๆ ........

6. ก๋ง สุญญตา

SAM_1548 (750x1000).jpg

SAM_1549 (750x1000).jpg รุป หลวงปู่สงฆ์ 05 หลังยันต์ 2500ครับ ไม่มีอีกแล้วครับ ขลังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ และดี ..............

7. ก๋ง สุญญตา

SAM_1550 (750x1000).jpg ภาพถ่ายพ่อคูณ ตอนหนุ่ม มาเรียนบาลีที่วัดใหม่พิเรน โคตรๆๆๆหายาก 8000 ครับ ...........

8. ก๋ง สุญญตา

SAM_1552 (750x1000).jpg

SAM_1553 (750x1000).jpg

เณร ลุปซ่าส์ .............. ผู้สร้างเหรียญจักรเพชรอันลือเลื่อง ภาพนี้แพงกว่าเหรียญนัก เปิดให้ 15000 ครับ ไม่มีให้เห็นลายมือท่าน ............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2013
  9. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    จองครับ และขอสอบถามเพิ่มครับ
    สมัยคุณแม่มั้ยครับ หรือสร้างภายหลังครับ
    และเป็นหน้าตรงหรือข้างครับ
    อีกนิดครับ พุทธคุณเด่นด้านใดครับ

10. ก๋ง สุญญตา

สตางรู ทันท่านอธิฐาจิตครับ ภาพใหม่ สมัยหลวงพ่อสังวาลเสก ปี 2511 ครับ ทำแจกเฉพาะคนไปงาน ที่สุพรรณครับ ....................เดี๋ยวถ่ายให้ดูครับ ........หาของก่อนครับ ......ของคุณแม่ สุดแท้ แต่จะอธิฐานครับ

11. ก๋ง สุญญตา

SAM_3784 (750x1000).jpg

SAM_3785 (750x1000).jpg

เหลือแต่ สีเขียว ภาพนี้ครับ 8 ภาพ ขายแค่ 7ภาพครับ เก็บไว้อันนึงครับ หายากครับ สวยมากๆ ๆครับเดิมๆ .........ปูนแห้งสนิทขาวแล้วครับ ....900 เท่านั้น หมดแล้ว ไม่มีอีกครับ .......

12. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ขอจองอีกหนึ่งคับ

13. ก๋ง สุญญตา

v.1102.jpg เอชเคถล่มไม่ระคาย ห้อยพระดังรอดตาย
    หน้าหลัก » หนังสือพิมพ์ » ข่าวหน้า 1

มือปืนกราดสนั่น21นัด ผญบ.ดวงแข็งโชว์แผล หลังแค่ถลอกเลือดซิบ ส่วนลูกชาย11ขวบ-ญาติ ถูกกระสุนพุ่งเจาะสาหัส ชี้ขัดแย้งนายหน้าที่ดิน

รัวอาวุธสงครามถล่มผู้ใหญ่บ้านคนดังบางละมุงรอดตายปาฏิหาริย์ ขณะนั่งกินข้าวอยู่หน้าบ้านที่เปิดเป็นร้านขายของชำ คนร้ายขับกระบะมาจอดแล้วให้มือปืนลงมาซื้อเบียร์ ก่อนคว้าปืนเอชเค 33 ยิงถล่มหูดับตับไหม้ กระสุนถูกลูกชายวัย 11 ขวบ และญาติอาการสาหัส ส่วนผู้ใหญ่บ้านเจอยิงเข้าหัวไหล่ แต่คมกระสุนไม่ระคายผิว เจ้าตัวเชื่อเพราะบารมีเหรียญเกจิดังที่ห้อยคอช่วยคุ้มครองชีวิต ตำรวจมุ่งปมสังหารจากเรื่องขัดแย้งซื้อขายที่ดินมูลค่า 36 ล้านบาท

คนร้ายรัวอาวุธสงครามถล่มผู้ใหญ่บ้านคนดัง แต่คมกระสุนไม่ระคายผิว รอดชีวิตหวุดหวิดรายนี้ เปิดเผยเมื่อเวลา 22.20 น. วันที่ 25 เม.ย. ร.ต.อ.จีรศักดิ์ แอบแฝง พนักงานสอบสวน สภ.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี รับแจ้งมีคนร้ายใช้ปืนสงครามยิงถล่มอาคารพาณิชย์ เลขที่ 71/1-2 ริมถนนสาย 36 ระยอง-กระทิงลาย หมู่ 3 ต.โป่ง อ.บางละมุง จ.ชลบุรี มีผู้บาดเจ็บหลายราย ทั้งหมดถูกนำส่ง รพ.กรุงเทพพัทยา ไปแล้ว จึงพร้อมด้วย พล.ต.ต.คัชชา ธาตุศาสตร์ ผบก.ภ.จ.ชลบุรี พ.ต.อ.สมนึก จันทร์เกตุ ผกก. พ.ต.ท.ธนเดช ดวงตาปิยะชัย หัวหน้าพนักงานสอบสวน พ.ต.ท. คงศักดิ์ บุญสื่อสุวรรณ สว.สส. นำกำลังไปตรวจสอบ

ที่เกิดเหตุเป็นอาคารพาณิชย์หลายห้องติดกัน โดยห้องที่ 1-2 เปิดเป็นร้านขายของชำและที่ทำการผู้ใหญ่บ้านหมู่ 3 ต.โป่ง บริเวณโต๊ะม้านั่งหินอ่อนหน้าบ้านมีกองเลือด ผนังบ้านมีรอยกระสุนปืนหลายจุด ห่างจากหน้าร้าน 15 เมตร พบปลอกกระสุนปืน เอชเคตกอยู่ 21 ปลอก และห่างไปอีก 20 เมตร พบปืนเอชเค 33 ถูกทิ้งอยู่ในพงหญ้า 1 กระบอก ต่อมา ตำรวจตามไปที่ห้องฉุกเฉิน รพ.กรุงเทพพัทยา พบ ผู้บาดเจ็บ 3 ราย ทราบชื่อนายนิกร กลัดกลาย อายุ 44 ปี ผู้ใหญ่บ้านหมู่ 3 ต.โป่ง อ.บางละมุง ถูกยิงเข้าที่หัวไหล่ขวาด้านหลัง 1 นัด แต่คมกระสุนไม่ระคายผิว มีเพียงรอยถลอกเลือดออกเล็กน้อย ส่วน ด.ช.ชุมพล กลัดกลาย อายุ 11 ขวบ นักเรียนชั้น ป.5 ลูกชายนายนิกรถูกยิงเข้าที่โคนขาซ้าย 2 นัด หน้าท้อง 1 นัด อาการสาหัส และนางแเพงศรี แสนศิลา อายุ 45 ปี ญาติของนายนิกรถูกยิงเข้าที่ขาซ้าย 1 นัดจนกระดูกแตก แพทย์ต้องนำตัวทั้ง 2 คนเข้าห้องผ่าตัด เอาหัวกระสุนออกมาอย่างเร่งด่วน เนื่องจากเสียเลือดมาก

สอบสวนนายนิกรให้การว่า ก่อนเกิดเหตุตนและนางแพงศรีพร้อมญาติๆ นั่งกินข้าวอยู่ที่โต๊ะม้าหินอ่อนหน้าร้าน จู่ๆ มีรถปิกอัพอีซูซุ ตอนเดียว สีแดง ไม่ทราบทะเบียน มาจอดหน้าร้าน มีชายฉกรรจ์ อายุ ราว 35-40 ปี กระโดดลงจากท้ายกระบะมายืนพิงข้างรถคล้ายคนเมาสุรา ก่อนตะโกนสั่งเบียร์ 2 กระป๋อง จึงให้ลูกน้องในร้านเดินไปหยิบมาให้ และพอจ่ายเงินเสร็จ คนร้ายก็หันไปหยิบปืนสงครามจากท้ายกระบะ ออกมากราดยิงใส่ร้านเสียงดังสนั่น จนต้องวิ่งหนีตายกันอลหม่าน สิ้นเสียงปืนพบว่าลูกชายที่นั่งเล่นคอมพิวเตอร์อยู่ในบ้าน และนางแพงศรีที่นั่งอยู่หน้าบ้านด้วยกัน ถูกกระสุนบาดเจ็บดังกล่าว จึงรีบนำส่งโรงพยาบาล ส่วนคนร้ายขับรถหลบหนีมุ่งหน้าไปทาง จ.ระยอง

“ตอนแรกรู้สึกว่าถูกกระสุนเข้าบริเวณด้านหลังตรงหัวไหล่ขวา แต่พอเปิดเสื้อให้ญาติดูกลับมีเพียงรอยแผลแค่จุดเล็กๆ และมีเลือดซึมออกมานิดหน่อยเท่านั้น ส่วนตัวเชื่อว่าที่รอดตายมาได้ในครั้งนี้ เป็นเพราะบารมีของเหรียญหลวงปู่ทวด รุ่น 02 วัดช้างให้ จ.ปัตตานี ล็อกเกตรูปถ่ายหลวงพ่อชม รุ่นหน้าผากเสือ วัดโป่ง จ.ชลบุรี เหรียญหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง รวมทั้งชายจีวรของหลวงปู่ทิม ที่เคารพบูชาแขวนห้อยคอมานานแล้ว ส่วนสาเหตุที่ถูกปองร้ายยังไม่ทราบสาเหตุ เพราะไม่เคยมีเรื่องกับใครมาก่อน” นายนิกรกล่าว

พ.ต.อ.สมนึก จันทร์เกตุ ผกก.สภ.หนองปรือ เผยว่า สอบสวนทราบว่าก่อนหน้านี้แม่ยายนายนิกรได้ ขายที่ดิน 24 ไร่ในพื้นที่ ต.โป่ง มีบริษัทนายหน้าค้าที่ดินของนักการเมืองท้องถิ่นใน อ.เกาะช้าง จ.ตราด รับดำเนินการขายที่ดินให้กับนายทุนในราคา 36 ล้านบาท โดยนายทุนชำระเงินค่าที่ดินมาเป็นดราฟต์ และนายหน้าขอยืมดราฟต์ไปเข้าบัญชีตัวเองก่อน เพื่อนำสมุดบัญชีไปโชว์นายทุนที่ว่าจ้างให้ถมดินว่ามีสถานะการเงินมั่นคง ไม่ต้องกังวลว่าจะทิ้งงาน แต่เวลานำเงินมาคืน นายหน้ากลับคืนเงินมาแค่ 26 ล้านบาท

ที่เหลืออีก 10 ล้านบาท อ้างว่าขอนำไปหมุนก่อนและจะนำมาคืนภายหลัง โดยนำที่ดิน 3 แปลงใน อ.บางละมุง มาค้ำประกันไว้ แต่พอให้เจ้าหน้าที่ประเมินราคาที่ดินดังกล่าวพบว่ามีราคาเพียง 3 ล้านบาทเศษ ไม่เพียงพอกับเงินที่นายหน้ายืมไป จึงเกิดการฟ้องร้องกันขึ้น คดีอยู่ในชั้นศาล

พ.ต.อ.สมนึกกล่าวต่อว่าหลังมีเรื่องบาดหมางกัน ทำให้ต่างฝ่ายต่างหวาดระแวงถึงขั้นต้องหาคนมาคุ้มกัน กระทั่งเรื่องมาร้อนระอุอีกครั้ง เมื่อนายนิกรไม่อนุญาตให้รถบรรทุกดินของบริษัทนายหน้าคู่กรณีวิ่งผ่านที่ดินของตัวเอง เพื่อเข้าไปถมดินให้กับนายทุนซึ่งมีที่ดินอยู่ด้านใน ทำให้ฝ่ายตรงข้ามไม่พอใจอย่างมาก หลังเกิดเหตุได้สอบปากคำพยานแวดล้อมไปแล้วหลายปาก เบื้องต้นพุ่งประเด็นลอบยิงไปที่เรื่องการซื้อ-ขายที่ดินเป็นหลัก และพอทราบเบาะแสผู้ต้องสงสัยแล้ว แต่ขณะนี้ยังไม่มีหลักฐานเพียงพอ

โดย: ทีมข่าวหน้า 1

ปู่ทวด องค์ทางซ้ายปี 02 ถึงเวลาดังแล้วมั้ง เก็บมานานหลายสิบปี ใช้บล๊อค เดียวกับ 97 แต่ คนไม่รู้คิดว่า เก้97 แต่เฮียเดอะมอล์ ยืนยันก่อนตายว่า ได้จากวัด สำเภาเชย ปี 02 ซึ่งมาตรงกับพระ ที่โดนยิงพอดีเป๊ะ บอกแล้วว่า ของดี ของเจ๋ง ก็ไม่เชื่อกัน .........หาว่าเก้ ล้อ ปี 97 คนเขียนไม่เข้าใจพระเลยเขียนว่าเหรียญ แต่จริงๆ เป็นพระว่านปี 02 ครับ ..................... ผมเคยคิดจะมาขายหลายครั้ง แต่ว่า กลัวคนโดนสวด แล้ว ไม่ดี เสียความรู้สึก ผมได้แต่ยืนยันว่า พระชุดนี้ เฮียเดอะมอล์ ท่าพระ ทีเปิดศุนย์พระไป เหมามาทั้งหมดจากวัดสำเภาเชยซึ่ง หลวงปู่ทองบอกเองว่า ปี 02 แต่ว่าใช้บล๊อคปี 97 ที่ยืมมาจากวัดช้างไห้ กดพิมพ์ ฉันและ ท่านทิม เสกร่วมกัน ซึ่ง ภายหลัง เฮียเดอะมอป่วยแกเลย นำไปถวายให้วัดแห่งหนึ่งย้านฝั่งธน .......แต่ไม่่มีใครรู้ค่า ปล่อยตามสภาพ ผมตามเก็บอยู่นาน นับหลายๆปี จนหลวงตา ที่รับพระไว้ มรณะภาพ ภายหลังไปขอซื้อไม่ขาย เลยได้มาจำนวนหนึ่งครับ.......ไม่ได้มุ่งเน้นอยากจะขาย แต่ สุดท้าย มันก็คือความจริง ......ที่ผมไม่กล้านำออกมาขาย เพราะกลัว โดนสวดแล้ว จะเสียอารมณ์ แต่วันนี้ ความจริง บังเกิดแล้วเรื่องที่ผม พูด คือความจริงทุกประการ ผมไม่ได้มานิยายขายพระ ส่ิงที่ผมเล่า มาจากประสพการณ์จริงทั้งสิ้น และ เป็นตำนานของพระองค์นั้นเล่ามาสืบ อยู่แล้วครับ ..........เอามาลงเฉยๆ ให้คนที่เคยสวด ว่า เก้ล้อ ปี 97 ได้เห็นแค่นั้นครับ ..........................

*** หมายเหตุ นักข่าวไม่รู้เรือ่งพระ ลงว่าเหรียญแต่จริงๆ คือว่าน องค์ทางซ้ายครับ ภาพนี้ เป็นภาพเจ้า คอ ผู้ใหญ่บ้านถ่ายลงหนังสือพิมพ์ครับ .........................*******

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2013
  14. bordintu

ระหว่างองค์นี้ กับพระพุทโธคลัง ถ้าจะเน้นเรื่องการเงิน ทำงานสำเร็จโดยง่ายได้เงินก้อนโต อ.ก๋ง แนะนำบูชาองค์ใดดีครับ

15. ก๋ง สุญญตา

SAM_1519 (750x1000).jpg SAM_3974 (750x1000).jpg

SAM_3975 (750x1000).jpg

SAM_3976 (750x1000).jpg

SAM_3977 (750x1000).jpg

พระแท้ ยังงัยก็คือพระแท้ ความจริง ยังงัยก็คือความจริง ถึงช้าหน่อย แต่สักวัน เมื่อปรากฏ ย่อมเป็นไปด้วย ความจริง และแท้ อยู่ดี หลวงปู่ บารมีหลวงปู่ แผ่แล้ว ...........ผมเฝ้ารอวันนี้มานาน ครับ ..............

16. ก๋ง สุญญตา

ถ้าเน้นเงินทอง ๆ อย่างเดียวก็ พุทธโธคลังครับ ถ้ารวมๆๆ เอฟวีบอดีซัมทามอะเวย์ ก็ ภาพถ่ายมีกายทิพย์คุณแม่ ๆ เคยบอกเองว่า .......อัดกี่ครังก็ศักสิทธิ์ และเป็นคุณแม่ ทุกประการครับ ..................

17. ตาใน

ตาใน เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2008
    จะมีลงบ้างไหมครับ

18. bordintu

งั้นขอ cancel รูปที่จองก่อนนะครับ ขอบพระคุณครับ

19. ก๋ง สุญญตา

SAM_3984 (750x1000).jpg

SAM_3985 (750x1000).jpg

นี่คือสภาพพระที่ออกมาจากวัดปี 02 เดิมๆ ไม่ผ่านอากาศจึงดูเหมือนพระใหม่ เพราะว่าซีนอย่างดี ซึ่งตอนนั้นมาพร้อมลังไม้ ซึ่งเฮียแกเหมามาหมดวัด 300000 กว่าบาทในสมัยเมื่อยี่สิบปีกว่าๆ ถือว่าแพงแล้วครับ แบ่งกันไปหลายๆ คน เซียนที่เดอะมอล์ ในขณะนั้นรู้ดีว่า คือ ปี 02 วัดสำเภาเชย แต่ พอวันนี้ ผมขายกลับมีคนสวดว่า เก้ ล้อ 97 ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร เลยไม่ได้ขายใคร ให้ลูกศิษย์ใกล้ชิดไปหลายคน บางคนเอาไปขายเป็นปี 97 ได้เงินเรือนแสนมาแล้ว ๆ จะมาทำขอซื้อ ในราคาเรือนหมื่น แต่ผมรู้ข่าว เลยไม่ขายไป เพราะบอกแล้วว่าอย่าหลอกเขา 02 ก็ คือ 02 นับแต่นั้นมาผมก็เก็บมาตลอด จนวันสุดท้ายมีคนมาเหมา พระบ้านผม ๆ ก็พูดความจริงแต่เซียนใหญ่ ท่าพระจันทร์ ก็ ขำ แล้ว บอกว่า มันล้อ 97 นะก๋ง ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร เพราะ ว่าตอนเอามา เขาก็มีใบอนุโมทนาบุญมา และ ก็ ไม่มีสาเหตุอะไรที่เฮียเดอะมอล จะโกหก แกรวยๆมากๆ และไม่ได้ขายพระหลัก พันต้นๆ ในสมัยนั้น ผมเห็นว่า ถ้า 97 หมด ต้องเล่นแน่ๆๆ ก็เลยเก็บไว้เยอะ ...........พอมาเจอสวด เก้ ก็เลยไม่อยากมีปัญหากับเซียนใหญ่ ก็เลยเก็บไว้ในใจ มาตลอดเวลา .........ว่า อะไรว่ะ พระเช่ามาจากวัด เก้ยังงัย สุดท้าย ...... มีคน ออกมายืนยัน แสดงว่าต้องมีกลุ่มคนเช่า ไปบ้างในสมัยนั้นครับ ผมเลยพ้นมลทินอีกข้อกล่าวหานึง แบบ ว่า ......อภินิหารหลวงปู่ทวด เจ้ากรมปู่ทวด อย่างพระนาย ห้องนู้น เคยขอซื้อตามจีบ องค์ละ 10000 นี่คือความจริง ที่มีคนยืนยันได้ทุกเวลา เพราะ เขาคิดว่า เป็นปี 97 นั่นเอง.............

20. 1เฟื้อง

1เฟื้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์ด้วยคับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้