^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. manasdome

manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเชื่อมั่นและมั่นใจในราคาและสิ่งที่อาจารย์เสนอครับ ว่าดีและเหมาะสมครับผม

2. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

SAM_6611 (525x700).jpg

SAM_6612 (525x700).jpg

SAM_6613 (525x700).jpg

พิมพ์คะแนเล็ก ผสมผงเสด็จกลับ 06 บวกกับลูกตาท่าน ทวินแอคชั่นครับ ............999 ครับสวยมากๆ ๆ

3. ก๋ง สุญญตา

เชิญครับอย่างละ 10 องค์ครับ .........................

4. manasdome

manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินจำนวน 3,999.33 บาท เวลา 21:52:28 น. สำหรับพระสมเด็จเนื้อดำ 1 องค์และเนื้อขาว 2 องค์ เรียบร้อยแล้วครับอาจารย์

5. ก๋ง สุญญตา

เปิดร้าน ..........................

6. ก๋ง สุญญตา

ขอเชิญ เพื่อนๆนักสะสม พระเครื่องและเหล็กไหล เข้าร่วม ฝึกรรมฐาน ณ อ่างเก็บน้ำคลองสียัด ฉะเชิงเทรา ในวันศุกร์ ที่ 27 กันยา ถึงเช้าวันอาทิตย์ ที่ 29 กันยา 2556 นี้ เวลา เริ่มต้นต้น 10 .00น และ สิ้นสุด การสอน ในวันอาทิตย์ที่ 29 เวลา 10.00น หากไม่สะดวกเดินทางในวันที่ 27 สามารถไปเรียน ในวันที่ 28ได้ครับ ค่าที่พักทางรีสอท จะแจ้งให้ทราบนอกนั้นฟรี ทุกประการครับ ..........................

สอนอะไรกันบ้างในกรรมฐาน ทริป 119ปีมหาบารมีหลวงปู่สุภา .....

1 พิจรณาร่างกายแบบ ละเอียด แยกรุป ออกจากนาม

2 กรรมฐาน สามจุด

3 กรรมฐาน อริยะสัจสี่ เห็นชัดเจน

4 กรรมฐาน กฏไตรลักษณ์

5กรรมฐาน เดินจงกลมละเอียด

6 กรรมฐาน มีสติ ทุกขณะจิต

7 กรรมฐาน สมเด็จโตฯ

8 กรรมฐาน ฐานเจ็ด สายหลวงพ่อสด

9 กสินไฟ

10 กสินน้ำ

11กรรมฐาน ตามเสียงเพลง กรรมฐานหู สวดมนต์ ทำวัตรเย็น.........

12 กำหนด อุงคนิมิต ทั้งภายนอก และภายใน

13 ภาวนา อารมณ์เทียบเคียง พระอรหันต์

14 กรรมฐาน ในขณะที่มีเสียงดัง และ เสียงอันไม่ไม่พึงประสงค์ ทดสอบความนิ่งของจิต

มาเรียนรู้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ ของกรรมฐาน ของ สมาธิ ของญาณ ของท่านาเอง เป็นสิ่งที่ไม่มีสอน ตาม ศุนย์ กรรมฐานที่ใด เป็นการรวมตัว ของกรรมฐานแต่ละสำนัก มารวม ที่เดียวกัน ยากนักแก่การเดินทางเรียนทั่วประเทศไทย มาที่นี่ที่เดียว จบ ทุกกะบวนความ..................

เพื่อนๆ ที่มีความสนใจ ขอเชิญ ลงชื่อไปเรียนได้ หน้าบอร์ดแห่งนี้หรือ สอบถามรายละเอียด เพิ่มเติมที่ถนนนิพพานได้ ทุกเวลาครับ .......

หลักสูตร มือเก่า สำหรับคนที่ไปเรียนหลายทริปแล้ว

1 กายละเอียด ถอดจิต

2 พ้นสวาวะการหายใจทางปอด

3 มโนชั้นสูงสุด

4เข้าญาณพรหม วาง อุเบกขา

5 เข้าสูญญตา............

6 เจริญมหาสติ เข้าฐานเจ็ดเต้มกำลัง ...............นิมิต ท้องฟ้า

7กำหนดนิมิต ภายนอก กาย

8 หยั่งกรรมระรึก ภพ ภาพ เสียง

9 ทิ้งภาวนาทุกตัว

10 เข้าอนัตตา ................

*** เฉพาะผู้มาเรียน ติดต่อกันสามทริปเท่านั้นหรือ เคยมาทุกทริป หรือ เป็นคนมาประจำ และเห็นสมควรที่จะได้รับการถ่ายทอดเท่านั้น*****

7. ก๋ง สุญญตา

พระเสด็จกลับ06วันนี้จัดส่งให้นะครับ ........................

8. ก๋ง สุญญตา

สมเด็จแหวกม่านเปิดโลก พิมพ์ใหญ่ เหลือ 5 องค์แล้วนะครับ พระของท่าน ตอนนี้ราคาไปไกลมากๆ กว่าที่คิดครับ และ สมเด็จที่มีดวงตาของท่าน ๆ คิดเองครับว่าราคาจะปรับตัวแรงแค่ไหน สร้างน้อยๆมากๆ ครับ ถ้าออกที่วัดศรีสุภา ฯนั้นจะ เป็นผงแห้งๆ มีคำว่า หลวงปู่สุภา แต่ถ้าออกที่เขารัง จะ มันขาว ตอบเพราะว่า มวลสารนั้น ลูกชายบุญธรรมของท่าน หลวงพ่อชาตรี รับมากับมือ เลย ดูนวลตากว่า คือมีมวลสารมากกว่าปูนครับ .......... ไม่เก็บไว้ เดี๋ยว แพงแล้ว จะหาว่า ขายแพง อีกเน้อ ตอนนี้ราคา สมเหตุสมผลตามได้ ของท่าน ใช้ดีอย่างไร ไม่ต้องอธิบายนะครับ เสกพระให้กลับจากทะเลได้ แล้วเปิดโลก แค่นี้ ทำไมจะทำไม่ได้ครับ .......................

9. ก๋ง สุญญตา

กุมารทอง หลวงพ่อเต๋ รุ่นสามปี 17 พนมมือหายาก ใครที่ต้องการเลี้ยง(ห้ามนำไปขาย ) มีใจชอบด้านนี้ ติดต่อขอรับไป อุปถัมป์ได้ ราคา 35000 บาท แต่ ให้ฟรี ......................! ย้ำ ให้ฟรี ไม่มีเงื่อนไขใดๆ เจ้าของเก่า พ่อแม่เขากลัว เพราะเฮี้ยนจัด ออกมา ปิดประตูบ้าน เล่นกับหมาแมว ทำจาก ผงพรายและดินเจ้ดป่าช้า สวยงาม เจ้าของเลี้ยงจนต้วเขียวบึ่งขลังมากๆๆ ขอเฉพาะคนที่เคย การซื้อพระในนี้เท่านั้นสงวนสิทธิ์คนนอก ซึ่งไม่เคยซื้อเลยครับ องค์นี้เอาไปช่วยค้าขายเฮงมากๆๆๆ พอดีลืมเอากล้องมา จะลองถ่ายด้วยมือถือดูแล้วส่งต่อให้เพื่อนๆ เขาลงให้ครับ ................ เชิญ ครับ ของดี ที่ เฮี้ยนสมใจ ใครชอบแรง ๆ และอยากได้กุมารดีๆๆไว้ช่วยทำมาหากิน เชิญ ................

10. g-paragon

g-paragon เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นผมขอได้มั้ยครับ

11. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010

ขออนุญาตรับไว้เลี้ยงครับอาจารย์

12. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ขอจองเปิดโลกพิมพ์ใหญ่ 1 องค์คับ

13. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรับเลี้ยงน้องกุมาร ที่มีอยู่เงียบสนิทอาจารย์ช่วยสื่อให้ด้วย น้องอยากไปอยู่กับใคร

14. ก๋ง สุญญตา

PART_1379055278296.jpg .... ไม่ค่อยชัดนะครับ เพราะให้เพื่อนๆ ส่งมาทางมือถือครับ ......... ใครอยากเลี้ยงหรือหาอยุ่เฃิญเลย.......ฟรี !

15. baimon22

baimon22 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเข้าคิวรับด้วยครับ เผื่อน้องอยากได้เพื่อนเล่น

16. kwangpha

kwangpha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ขอรับไปเลี้ยงด้วยใจจริงครับอาจารย์

17. MirageCity

MirageCity เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ขอรับด้วยคนครับ จารย์

18. ก๋ง สุญญตา

ตกลง ให้คนที่ ลงคนแรกนะครับหรือตกลงกันเอง .......ไม่อยากไว้นาน เพราะน้องหิวข้าวไม่ได้กินมาสามวันแล้ว เดี๋ยวให้เขากินก่อน วันนี้ แล้วจะส่งให้เลย หรือสะดวกมารับจะดีมาก ป้องกันการแตกหัก ครับ เพราะเปาะมากๆ ๆครับ ............

19. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปผู้ที่ลงชื่อขอน้องกุมาร
    1.g-paragon
    2.I'm ฟาย
    3.thipwanh
    4.baimon22
    5.kwangpha
    6.ติงนัง

20. g-paragon

g-paragon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอคนแรก งั้นผมยืนยันรับครับ
    จัดส่งทึ่อยู่ทาง pm ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้