^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมบอกไว้แล้ว ว่า ท่านอยากไป แปลว่า เป็นของเรา หากมีเหตุ อะไรไม่ได้ไป คือไม่ใช่ของเรา เหล็กยังมีอีกมาก ที่มีคุณวิเศษ สูง ส่ง อาจจะมากที่สุด ด้วยซ็ำไป ขนาดผมเองนั่งคัด เมื่อกี้ ยังไม่อยากขายเลย ต้องตัดตัวยึดออก เพราะ เทวดา พระ เหล่านั้น ต้องการ ไปกับพวกท่าน ผมเพิ่งเข้าใจว่า คู่บุญคู่บารมี ก็วันได้ขายเหล็กไหลนี่แหละ และ ก็เพิ่ง เข้าใจว่า คนนั้นสูงส่งมากๆๆ เทวดา พระ คู่บุญ หากไม่มีเรา ก็ ติดผลบุญไม่พอ และไม่มี ขันธ์ ร่างกาย ที่จะรับทุกข์ เพื่อดับ จึงไม่พ้นวฏ นี่กะมังที่ เค้าจะย้ำให้พวกท่าน รู้ว่า คน นะ สูงส่ง ที่สุด ใน สามภพแล้ว ................

2. ก๋ง สุญญตา

"เทวดา ผู้สูงฤทธิ์ ย่อมอยากอยู่กับ ในจิต คน ผู้สูงส่ง"...........................

3. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    ชุดที่ 9 เบอร์ 3 พระญาณธุลีพระบาทเจ้า...

อาจารย์ครับ ผมขอนิมนต์ท่านนะครับ
    :VO

4. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    รอชุดญาณ กรรมฐานสักองค์ครับ

5. ก๋ง สุญญตา

ผมมีหน้าที่ รักษา เพื่อรอเจ้าของที่แท้จริงทั้งสิ้น ............. เงิน เอาไปใช้ในกิจการกรรมฐาน ซื้อที่ดินสร้างศูนย์ปฏิบัติธรรม เลี้ยงชีพ ..................ติดต่อสื่อสารให้ เมื่อรับของไปแล้วหมดหน้าที่ ตัวกลางเชื่อมต่อให้พวกท่าน ทิ้งสัญญาต่างๆ ลงทันที นับแต่มีคำว่า โอนแล้ว .......... ไม่สามารถ ชี้แนะ ตัดสิน ขอซื้อคืน ขอความเป็นธรรมใดๆ ขึ้น อยู่กับสถานะการณ์ตอนนั้น และ สภาวะจิต ของคนรับ และ คนเสียสละ และคน ผิดหวัง ว่าจะรู้ ความหมายของคำว่า อภัย หรือ ไม่ คือ หัวใจที่่แท้จริง แห่งองค์เทวดา องค์ที่เก่งกว่าเหนือกว่า ย่อมมอง ท่านเป็นคนต่อไปแน่นอน ............ถ้าท่านเป็นคนดี จิตใจดี ของดีที่สุด ต้องอยู่กับท่าน คิดแค่นี้ สบายใจ เหล้กไหล ยังเหลืออยู่อีกมาก ที่ยังไม่ รู้ ว่าเขาคือใครครับ ........................

***** โปรดเข้าใจด้วย ผมได้ แต่มองดูเท่านั้น ไม่สามารถ เม้นอะไรได้ เมื่อมีการเป็นเจ้าของโอนแล้ว ถือว่า เทวดา พระ เทพ องค์นั้น ตัดสินใจแล้ว ***********

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  6. ก๋ง สุญญตา

ท่านคงเห็นปรมัตถ์ธรรมอันยิ่งใหญ่ ที่แฝงเอาไว้ ไม่ใช่ มองที่ชื่อ หลายคนเห็นนาม ธุลี นึกว่า ไม่มีค่า ไม่มีพลังอะไรมากนัก แต่หากมองเนื้อเรื่องให้ดีๆ จะเห็นว่าแฝงธรรมอันยิ่งใหญ่ไว้ คือ แม้แต่ ฝุ่นที่ติดเท้า พระพุทธเจ้า ยังมี ความพยายามอุสหะ ในการจะกลับไป ที่โลกนิพพานได้ เปรียบได้ กับพลัง ที่ว่าแม้หากตกต่ำเยี่ยงธุลีดิน ก็สามารถ กลับไปยิ่งใหญ่ได้ทุกคน แม้จะตกอับแค่ไหนก็กลับไปรุ่งได้นั่นเอง แถม ยังเป็นผู้กตัญญู มีสามัญสำนึกมาก ที่ไม่ยอม เข้านิพพาน แค่อยู่ตีนกะได โพฌชงค์ เหมือนเดิม ไม่ยอมเสมอด้วยพระองค์ คือจิตใต้สำนึก อันเปี่ยมล้น ด้วยกตัญญู คน กตัญญู รวยทุกคน ใน เรื่องแต่ละหัวข้อ อ่านดีๆๆ ๆ แฝงปรมัตถ์ธรรมทั้งสิ้น มากกว่าฤทธิใดๆๆ ............ ดีใจด้วยที่ท่านเห็นค่า ของธุลี ..................

7. ก๋ง สุญญตา

ค้นให้ครับ ........................

8. ก๋ง สุญญตา

SAM_4142 (750x1000).jpg เนตรสุริยะ ดวงตาแห่งพระอาทิตย์ พลังอันแรงกล้า เหนือพลังทุกสรรพสิ่ง บนพื้นโลกมนุษย์ ที่ต้องอาศัย ดวงอาทิตย์เป็นกลไก
    SAM_4164 (750x1000).jpg องค์สีทองคำ สายแร่ทอง นามหยาดพิรุณทิพย์ มีแค่ องค์เดียวในโลกนี้ ...........

SAM_4166 (750x1000).jpg นามอุปคุต แม้ผุ้ใด ได้ใส่บาตร พุธเพ็ง แล้วมีเหล็กไหลนี้ ในวันนั้น จะพลิก ชีวา ให้กลับมาเป็น เศรษฐีได้เร็วพลัน เป็นสายแร่ทอง องค์ที่สอง จาก สามองค์ที่มี .................

SAM_4167 (750x1000).jpg ชุด 7 ถึง 10 ได้ของอาทิตย์หน้านะครับ ต้องขัดเงา และเคลียของ ที่่่สงให้หมดในสองวันนี้ก่อน ครับ การขัดเงาเป็นเรื่องยากมาก ในของ ศักสิทธิ์นี้ ถ้าใครได้แบบด้านๆ ไปลองไปขัดดูแล้วกันจะเข้าใจ ว่า กว่าจะเงาได้ยากโคตรครับ ขอเวลากันนิดนึง ของทุกอย่างมาคค์เบอร์ไว้แล้วในแต่ละถุง ไม่มีหลุดครับ.....กรณี ส่งเบอร์ผิด กรุณาส่งกลับมา แล้วแจ้งหน้าบอร์ดได้เลย ต้องกราบขออภัย หากเกิดการผิดพลาด ผมจะพยายามไม่ส่งสองเที่ยวครับ ช้านิดนึงแต่ชัวร์ ............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  9. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    พอดีลองย้อนกลับไปดู เห็นว่าคุณ holy-amulet ได้จององค์เดียวกับผมไว้
    แต่เมื่อดูจากเวลาแล้ว เราคง post พร้อมกันคือเวลา 1:42 am (ดูจากเวลาที่คุณ holy-amulet ได้มีการแก้ไขข้อความ)
    เพียงแต่ผม ได้จองและโอนชำระเลย (ตามที่อ.ก๋งได้แจ้งแนะนำไว้)
    และภายใน 2 ชม.นั้นทางคุณ holy-amulet ก็ยังไม่ได้ทำการโอนหรือโต้แย้งใดๆ
    (ซึ่งตามกฏเกณฑ์ที่อ.ก๋งลงไว้ว่า หลังจอง 2 ชม. ถ้ายังไม่โอนก็จะหลุดจองได้)

ดังนั้น หากการโอนและจองของผม ทำให้คุณ holy-amulet ขุ่นข้องหมองใจ ผมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

10. ก๋ง สุญญตา

ดีแล้ว ประเสริฐแล้ว เลิศแล้ว .......................

11. ก๋ง สุญญตา

ไปสร้างความดีกันไหม ก่อนจะครอบครอง เหล็กไหล ทริปกรรมฐาน ที่ 15 นี้ ที่ป่าช้า แปดริ้วในวันที่ 18 พค 2556นี้เวลา 10.00น ฝึกจิต สอนกรรมฐาน ว่าด้วยพิจรณาร่างกาย 2 กำหนดจิต 3 มโนชั้นสูง 4 เปิดตาที่สามกำหนดมองวิญญาน 4 เข้าอนัตตาเต็มกำลัง 5 ไม่ยึดในภาวนา 6เปิดจุดสติสัมปัชญะ ฯลฯ เสริมพลังบุญกันให้มากๆๆ เข้าไว้ ฟรี ทุกอย่างหา มุ้งดีด ใสๆ ที่มีขายตามข้างทาง อันละ 200กว่าบาท ไปกันเองแค่นั้น อาหารฟรีสอนฟรี ไปแล้ว บุญจะมาก กลับมาแล้วเฮง แถมพิธีบังสุกลก่อนกลับ อาบน้ำมนต์ มหามงคล แถมได้ แม่เหล้กดูดทรัพย เก้าพิธีเทวา ทุกคนด้วยครับลงชื่อ ได้เลย ในห้องนี้ ก้ได้ครับ ไปทำความดี ไปฝึกจิตตนกันบ้าง แล้ว ผลของการใช้ จะยิ่งใหญ่ กลับมา ชีวิตดีขึ้นแน่นอน ขอรับรอง ด้วยเกียตริยด้วยเกล้าครับ .......

SAM_4161 (1000x750).jpg

SAM_4158 (1000x750).jpg แจกฟรี! สำหรับ ผู้ไปร่วมปฏิบัติธรรมทุกคนครับ ไป สร้าง ความดี ไปทำให้จิต พิสุทธิใส ทิ้ง วิตก วิจารย์ความกลัวในจิต ออกให้หมด ไปครั้งเดียวฝึกต่อที่บ้านได้ ครับ ไป เห็น โลกนิพพานด้วย จิตท่านเอง ดีกว่าครับ ไม่ไปไม่รู้ ........................

12. holy-amulet

holy-amulet เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009

ไม่โกรธเคืองใดๆนะครับผม เพราะนอกจากเราจะมารีบหาของบูชาแล้ว เหนืออื่นใดคือเรามาทำบุญสร้างสถานปฏิบัติธรรม ผมจะไม่พอใจคนที่โอนเงินไปทำบุญได้อย่างไรครับ ขออนุโมทนา เดี๋ยวผมรอชุดต่อไปได้ครับ

13. ก๋ง สุญญตา

SAM_3896 (1000x750).jpg

SAM_3904 (1000x750).jpg

SAM_3911 (1000x750).jpg

SAM_3912 (1000x750).jpg

SAM_3915 (1000x750).jpg

SAM_3916 (1000x750).jpg

ไปเรียนรู้กรรมฐาน ไปฝึกจิตตน ไปสร้างบุญให้ตัวเองกลับมาใช้ทางโลก ไปศึกษา วิญญาณ ไปเห็นผี ไปตัดความกลัวออกจากอารมณ์จิต เพื่อให้จิต ไม่มีวิตก วิจารย์ ไปเรียนรู้กรรมฐาน ชั้นสูงที่นี่ คือโรงเรียนชั้นดี ที่พระองค์ทรงบอกว่า ให้อยู่ ป่าช้า เป็นวัตร เราจะตามรอย องค์พระศาสดาที่นี่ ......จะมีกี่คนที่ได้นอนในป่าช้าตอนไม่ตาย จะมีกี่คน ได้ตายก่อนตาย จะมีกี่คน ได้มีประสพการณ์อัศจรรย์ แบบนี้ .......มีเงินร้อยล้าน ก็ซื้อประสพการณ์ชีวิตแบบนี้ไม่ได้ ที่นี่ ที่เดียวให้คุณได้มาก กว่า การขายวัตถุมงคล ที่นี่ มี ทางเชื่อมต่อ ไปนิพพานให้ท่าน ทุกๆ คน ........................

14. ก๋ง สุญญตา

ประเสริฐ ด้วยจิตใจ อันดีงาม เลิศแล้ว ด้วยปัญญา ตื่นแล้ว ด้วยจิตทีเบิกบาน ........... อาชิโต ............คือนามหนึ่งเมื่อมีคนถามพระองค์ว่า ชื่ออะไร พระองค์ตอบว่า อาชิโต แปลว่า ผุ้มีชัยชนะเหนือกิเลสตน .............

อาชิโต ทุกๆท่าน .....................

15. ก๋ง สุญญตา

ท่านมั่นใจนะว่าเอาอยู่ พอมีลาภมาก รวยมาก แล้วอย่าให้โลภะ โลภ มายึดจิตใจท่านนะ เหล็กชิ้นนี้ ถ้าโลภมาก จนหลงกับความร่ำรวย แล้ว บ้านปลายโลกแห่งวิญญาณ ท่านต้องแทน ที่เขาเลยนะ หาคนสืบทอดแบบนี้อีกที ................ มั่นใจ หัวใจตัวเองนะ ผมถามครั้งสุดท้าย ............. ผมเห็นท่านเลือกของแต่ละชิ้น ผมนะ ตกใจทุกที ท่านเลือกแบบที่คนไม่เลือกทุกชิ้นเลย ดูท่าแล้วจะชอบ แอนแวนเจอร์ 55555555555 ขอให้มีความสุขกับการพจญภัยครั้งยิ่งใหญ่ ที่สุดในชีวิตของท่านแล้วกัน ผมละ กลัวใจท่านจริงๆ บอกตรงๆ ว่า โคตรกล้าเลย เลือกชิ้นนี้ .....................

16. som88

som88 เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2013
    ซอ่ม 4 เลือก เทวดาองค์ที่ 7 ดุสิตาเทวาลัย ครับ

17. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ผมจองสำรองไว้แล้ว ขอรับ ขอสำรองจอง ชุดที่9 องค์ที่ 3
    ขออภัยหาก ไม่สามาทำการจองให้เป็นที่สังเกตได้ง่ายครับ หรือเพราะเป็นธุลี อิอิ

18. ก๋ง สุญญตา

เพื่อความเสมอภาค ของทุกคน ...

1 จอง แล้วค่อยโอน โอนแล้วแสดงสลิป หลักฐานหน้าบอร์ด

2 ซ้ำกัน ต้องรอให้ ครบ 2 ชม ให้คนจองหลุดสิทธิ่ก่อน ไม่มีจองสำรอง

3 พลาดผิดหวัง อย่าว่ากัน รอ องค์ใหม่ ยังไม่ใช่เจ้าของ ที่แท้จริง

4 เลือกแล้วเปลี่ยน คืนไม่ได้ เพราะ เทวดา เทพ พระ อนุโมแล้ว จิตท่านไปสู่ จิตคุณ ณ ตอนที่ เลือกแล้ว

5 อย่าทะเลาะกัน ของยังมีอีกมากมาย ของใกล้หมดจะบอกเอง ดูจากราคาที่ปรับขึ้น ก็รู้

6 ถ้าอีกฝ่ายได้ไป ให้อนุโมทนาบุญไป ได้บุญร่วม ด้วยเหมือนได้ ของ

7 ถ้าจะซื้อไปฝากใคร ขายใครอย่าเอาเหล็กไหล ไปอธิฐาน เด็ดขาด อธิฐานแล้ว เค้าจะจำ คนๆนั้นว่าคือ เจ้าของ คือนายที่ให้ยืม ร่างกายพาไปเจริญบุญ เจริญธรรม และ ต่อสู้กับทุกข์ ร่วมทุกข์ ร่วมสุขกับท่าน .....

8 เจ๋งไมเจ๋ง ดูที่คนขาย ไม่ว่า จะขายอะไรก็ขายดี ไม่ว่าจะตั้งกะทู้อะไร ก็ฮิต ไม่ว่าจะไปไหน ก็ รุ่ง ก็ดัง ก็มีหมุ่มารมาพจญ ไม่ต้องถามว่า ดีจริงหรือเปล่า ..............ของอยุ่กับใคร ก็ รุ่งบอกได้แค่นี้ และที่สำคัญ จะฝ่าด่านมารได้ ด้วยปัญญาญาณ ทุกครั้งไป .................ผมคือแค่ เด็กขายเรียงเบอร์คนหนึ่ง ที่เกิดในสลัม ผมมาถึงตรงนี้ได้ 1 จิตใฝ่ดี 2 สิ่งศักสิทธิ์เหล่านี้ช่วยเสริม จริงๆ ทดสอบหลายครั้งแล้ว 3 กรรมฐาน สำคัญที่สุด ...4 หลีกหนีอบาย4 ทั้งหมด มีแค่นี้ ได้ของไป รุ่ง แน่นอน รับรอง ด้วยความเป็นนักปฏิบัติ ไม่หลอกกินเงิน 900 แน่นอน เงินแค่นี้ไม่ทำให้ผมรวย และไม่ทำให้ท่านจนลง แต่ ยี่ห้อ และ ชื่อเสียงมีค่ามากกว่าเงินทองมากมายครับ ...................

9 ได้ทำบุญ ซื้อทีดิน สร้างศูนย์ปฏิบัติธรรม ท่านก็ได้บุญไป ด้วย ไม่มีอะไรที่ท่านเสียหาย มีแต่ได้ กับได้ คิดว่าทำบุญจะสบายใจทีสุด พระ เอย เหล้กไหลเอย เป็นแค่ ของ กำนัล ในการทำบุญ ให้ ศาสนา ทำทานให้ ผมได้กิน แค่นั้นจบ ....................

10 อ่านจบ แล้วอุนุโมทนา ยิ้มและให้อภัยกัน เพราะ หน้าไพ่ตัวต่อไป มันจะไปดึง กิเลส ท่านออกมาอีกครับ .....................

ก๋ง พรหมบุตร

19. ก๋ง สุญญตา

จับตัวกิเลส ไว้ให้มั่นๆๆๆ พร้อมหรือยัง ?????????????? ถ้าพร้อมแล้วเชิญ ......

20. ก๋ง สุญญตา

ย้ำอย่าโอนก่อนจอง ๆ แล้วโอน โอนแล้ว แสดงหน้าบอร์ดจะเป็นผลทันที ....ถ้าลงชื่อ เป็นสีน้ำเงิน แล้ว ถือว่าเป็นคำตัดสิน เด็ดขาด .......แล้ว แย้งโต้ ไม่ได้ ถ้าข้าพเจ้าเห็นว่า ถูกต้องแล้ว ดีแล้ว และ เหมาะ แล้ว เทวดา ชยันโตแล้ว จะ ลงสีน้ำเงินทันที .........................

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้