^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    ลืมถามอ.ก๋งว่าเหล็กไหลพระปัจเจกนี่ เอาไว้ในห้องนอนได้มั้ยครับ. หรือเอาไว้ในห้องพระบนหิ้งบูชาครับ. ไม่แน่ใจครับ กลัวไม่เหมาะสมช่วยแนะนำด้วยครับ

2. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

ชุด ป 29 องค์ที่4 โอนแล้วครับ

วิธีโอนเงิน กสิกรออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)
    จากบัญชี 0xx-x-xxx85-9
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 156-2-03851-1 มนตรี อมรประเสริฐ
    จำนวนเงิน (บาท) 900.04
    วันที่โอนเงิน 23/05/2013 [22:03:10]

ช่วยเพิ่มชื่อด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2013
  3. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ปัจเจก ไร้ซึ่งอาสวะกิเลสใด มาผองแผ้วแล้ว .........ใส่ไปสอยใคร ท่านก็มิได้มีจิตยินดี หาที่แขวนไว้ ที่ไหนก็ได้ สูงๆ อย่างเดียวพอ หรือ ในห้องพระก็ได้ครับ ท่าน แค่ สอนให้คนรู้ในอรรถรสแห่งธรรม ให้รู้เหมือนตนไม่ได้แค่นั้นครับ พลัง งานเป็นรองพระพุทธเจ้าตรงนี้ ผมก็เพิ่งรู้พร้อมท่านว่า หยุด นึก คิด จำ รู้ ตรัสรู้ และ ต้องมี สอนด้วยครับ ถ้าไม่มีปฐมเทศนาปาฏิหารย์ ก็ติดแหงกแบบนี้ ถึงมี ฤทธิมาก มีธรรมสูง แต่ ก็ไม่สามารถ เป็น พระพุทธเจ้า ได้ครับ คิดดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นทุกข์ ที่ไม่ทุกข์ แต่ก็ทุกข์ครับ ..............

4. wut208

wut208 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ปิดทองจะหลังพระหรือหน้าองค์พระ...ยังไงก็คือการปิดทอง...
    สิ่งที่อาจารย์ทำนั้นช่วยชี้ทางสว่าง และแนะนำทางสร้างบุญให้คนอื่นๆ เบื้องหลังในสายตามนุษย์โลก แต่เบื้องบนท่านรับรู้แน่นอนครับ

5. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์ที่ 1 ครับ

6. ก๋ง สุญญตา

พระวิสุทธิเทพ 01.jpg หยุั่งได้องค์ต่อไป คล้ายๆ แบบนี้ มีพระองค์ใสๆๆ คล้ายๆ แก้วครับ ..........สิบพระนาม........*** หมายเหตุ เป็นเพียงภาพจำลอง แค่คล้ายองค์จริง คือ พระ แก้วทรงเครื่องอย่าง อยุธยา เป็นแก้วสี เขียว ฟ้า แดงฯลฯ ครับ ไม่ใช่ แบบนี้ เป๊ะนะครับ ................

7. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าองค์ที่1ยังว่างขอจององค์นี้ครับ... อาจารย์

8. wut208

wut208 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เดือนนี้บูชาไป3องค์แล้ว...แค่นี้ก็อารธนาห้อยคอได้เหลือเฟือแล้ว
    แต่รู้สึกว่าต้องรอบูชาต่อช่วงสิ้นเดือน...
    ต้องมีสักองค์ที่บุญสัมพันธ์กันอีกแน่ๆ

9. ก๋ง สุญญตา

ชุดป 30 เป็นชุดพระที่มีร่างกายเป็นแก้ว นั่งบัว ทั้งสิ้น ..............

1ปัจเจกพุทธเจ้า พระกายแก้วขลุง มีพระวรกายสีเขียวใส นั่งบัว พระหัต ถือ ดอกสาระ ประทับเหนือ น้ำตกวังทอง ในป่าหิมพานต์ ได้เป็น พระปัจเจก ฝ่ายธาตุกาย มีขันธ์เป็นแก้วแล้ว ...........พลังวิเศษ ใสสะอาด ไม่เคยเอื้อนพระโอษฐ์เลย ได้ฉายาว่า ....ไร้พิษทาวาจา แม้ เอื้อนพระโอษฐ์ ทองแสนห่าจะตกสู่ท้องพระคลัง พื้นปฐพี .................Sunny Moon

2 ปัจเจกพุทธเจ้า พระธาตกายแก้วจักรเพชร มีวรกาย ขาวหยก ทรงเครื่อง เป็นการจำหลักร่างให้คล้ายพระพุทธเจ้าได้มากที่สุด แต่ดวงจิต ยังคงเป็นพระปัจเจกฯ อยู่ดี .........นั่งบัวคล้ายจักรเพชร เด่นอำนาจวาสนา พูดได้สามคำ ......... ธรรมะชนะอธรรม ....................manasdome.

3 ปัจเจกพุทธเจ้า พระกายแก้ววาริน ก่อตัวจากธาตุน้ำ เก่งกสินน้ำเต็มกำลัง มีวรหายขาวใส แต่ไม่คงรูป เปลี่ยนร่างได้ 108 แบบต่อวัน ทำฤทธิ ไม่หยุด นั่งบัวสามชั้น สีทอง เด่น พลังฐานะสูงส่ง ร่มเย็นงานของเหลว น้ำ มีน้ำเป็นตัวประกอบ ใช้พลัง อาโปกสินนัง แล้ว รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พูดได้ ห้าคำ ............ จิตดี ก็เย็นจิต .......................bordintu

4 ปัจเจกพุทเจ้าพระกายแก้วสุริยะ มีวรกายสีแดงแก้วใส พลังกสินไฟ เต็มกำลังญาณ ดับสุริยะได้ พระนามเดิม พระแก้วเก้าสุริยะ ....เคยประทับอยู่ในโลก ที่เคยมี พระอาทิตย์ bordintu
    9 ดวงมาแล้ว ทรงดับ ไปแปดดวง เพื่อให้โลกเย็น .............. พูดได้ หลายคำ แต่ไม่โปรดครุฑ เพราะเคยมาล้อหัว แปลงร่างเป็นท่าน .................

5 ปัจเจกพุทธเจ้า พระกายแก้วสุวรรณคีรี มีวรกายเป็นแก้วสีทอง ผ่องไพ เจริญ ในภาวนา ว่าด้วย พิจรณาร่างกาย พิจรณาอรูปญาณ แปรธาตุหิน บนหิมพานต์ ให้เป็นทอง ทุกๆๆๆๆๆๆๆวันจนเบื่อ อยากลงมา สอนธรรม จะได้หลุดพ้น เป็น พระศาสดา ปารถนาชื่อ .............พระศรีสักสุวรรมณีรัตนชาติ ในโลก หลัง อาริยะเมตไตร .........manasdome..........

6 ปัจเจกพุทธเจ้า พระกายแก้วพิสุทวาสนา มีวรกายใสขาวคล้ายรุป ไม่มีโครงสร้างของขันธ์แล้ว คล้องสังวาลพรหมชาติ นั่งบัวชมพูทิพย์ ทรงญาณในชั้น อุกกฤตแล้ว คือ ทิ้งภาวนา ทิ้งนิมิต ทิ้งกำหนดจิต ........ไม่มีญาณใด ที่ไม่รู้จัก ไม่รุ้อย่างเดียวคือ ...............ทำไมฉันจึงสอนให้คนมี ปิติในธรรมเยี่ยงฉันได้ ....Hotarubi..................

7 ปัจเจกพุทธเจ้า พระแก้วล่องหน คือ พระปัจเจก ด้วยกันมองไม่เห็นแล้ว ตอ้งพระอยู่แดนพระนิพพานเท่านั้นถึงเห็นปรากฏตัว แค่ ขึ้น 15 ค่ำเท่านั้น ....อยู่ในหมวดอรูปญาณปัจเจก อีกทีเหลือกว่ามากนัก ............พลังต้องคูณสอง snowqueen

8 ปัจเจกพุทธเจ้า พระแก้วกลางใจ ใครก็ตามกำหนด จิตที่จิต ด้านซ้าย ไม่กลัว จิตหยุดเต้น จะได้พบพระองค์ ....................พบแล้ว จะเข้ากรรมฐานก่องไหน ก็ ทะลุ ถึง ญาณใน และนอก ทำสมาธิ ที่หนีความกลัว ตายในสังขระ หรือ ขันธ์ห้า มาโปรดบ่อย แต่คนกลัว ..........bumbim_inbox

9 ปัจเจกพุทธเจ้า พระกายแก้วนิพพาน จำอวดนอนในท่านิพพาน มาหลายพันปี ด้วยหวังว่า จะนิพพาน แต่ไม่นิพพาน ตอ้งการมาโปรด สำหรับคนจริตชอบ พระปางนิพพาน ห้อยแล้ว เข้ามรรคของมรรคอีกที คือ มรรคทีเหนือเหตุและผล เหนือแสงและเวลา ..............manasdome

10 ปัจเจกพุทธเจ้าพระกายแก้ว กายสิทธิ มีความศักสิทธิบันดาลผลได้ 108 แปด บันดาลลาภได้108 บันดาลได้ทุกสรรพสิ่งยกเว้นนิพพาน วรกายสีรุ้ง เลื่อมพรายทอง ทรงฉัตร มีบันลัง เป็นดอกมณฑาทิพย์ ที่ พระอริยะมเมตไตร ประทานมา หวังให้ครองภพชาติ พุทธเจ้า แต่ ไม่สามารถ ไปได้ ถอนพระหฤัยว่า ........กายสิทธิ์ สู้ธรรมประสิทธิทิเมฯ ไม่ได้ เสกได้ทุกอย่าง แต่เสก ให้สอนคนเป็นไม่ได้ .......มีใครตอ้งการ กายสิทธิ แลกกับ ปฐมเทศนามานิมนต์ฉันไปที......................kkm26

ย้ำ ทุกดวงมี พระปัจเจก 108 รูป นี่เป็นแค่หัวหน้าชุดในดวงเหล้กไหลนั้นเท่านั้น ทุกอย่างเหมือนกันหมด ถอดและสื่อได้แค่นี้ตามกำลังญาณที่มี ...อยู่จริง .................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2013
  10. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    จอง 3.......................4 ครับ

11. kkm26

kkm26 เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์ที่ 10 ครับ

12. manasdome

manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

ขออัญเชิญองค์ที่ 5

13. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์ 1

14. thanya52

thanya52 Active Member

จอง 1 และ 5

15. ก๋ง สุญญตา

ไหนว่า พรุ่งนี้ต่างหวัดงัยจะไม่นอนดึก 5555555555555555

16. manasdome

manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์ที่ 2

17. Sunny Moon

กำลังจะนอนค่ะเห็นอาจารย์นิมิตพระแก้วทรงเครื่องเลยรอค่ะ

18. ิbumbim_the cat

ิbumbim_the cat เป็นที่รู้จักกันดี

8 ปัจเจกพุทธเจ้า พระแก้วกลางใจ ใครก็ตามกำหนด จิตที่จิต ด้านซ้าย ไม่กลัว จิตหยุดเต้น จะได้พบพระองค์ ....................พบแล้ว จะเข้ากรรมฐานก่องไหน ก็ ทะลุ ถึง ญาณใน และนอก ทำสมาธิ ที่หนีความกลัว ตายในสังขระ หรือ ขันธ์ห้า มาโปรดบ่อย แต่คนกลัว ..........

จองค่ะ

19. Sunny Moon

โอนแล้วชุด 30 องค์ 1 ทดแทนชุด 27 ที่ไม่ได้องค์ที่ 2 ค่ะ

20. ก๋ง สุญญตา

รอสาย อุดร จะดีกว่าไหมครับ เห็นในโลกอุดร มีสามพระองค์ ครับ 1หลวงปู่ทวด 2 พระครูเทพฯ 3 หลวงปู่สรวงครับ นอกนั้น ไม่แว่วจริงๆ แปลกครับ .................เคยเรียนถามว่าทำไมไม่เข้านิพพานท่านก็ตอบว่า ...อยากช่วยคน มากกว่า ช่วยตัวเอง ..............จบข่าว .............

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้