^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ชุด ป 29 ............... ชุด คัดระดับปรมาจารย์ ..........เหล็กสวย

1 พุฒโฆษาจารย์ อุอังแม เป็นพระปัจเจก ก่อนมีพระศานสนาของโลก เพียรวัตรปฏิบัติ แต่ ไม่มีผู้ใด เชื่อในคำสอน ด้วยยุคนั้น บ้านเมืองมีกาลียุค สงครามกับ โลกอื่น เป็นศาสนา อิมังกายะ คล้ายๆ กับ ธรรมกาย คือมีดวงจิตในกาย มีกายในจิต มนุษย์โลกอื่นทำการฆ่า ให้ตายแต่ไม่ตาย เลยเป็นผู้วิเศษ ประจำดวงดาวอันไกลโพ้น แต่ ไม่มีอัครสาวก มีธรรม ที่เกิดจากกาย สายธรรมกาย ได้ไปแล้ว พลังธรรมกาย จะ แรงกว่าเดิม ร้อยเท่าพันทวี จะเห็นดวงธรรมกายใสพิสุทธิ และ เห็นพระกลางอกตนทันที ที่เรียกว่าพระธรรม ๆ ของพระองค์คือ มีดวงจิตที่สดใส ในร่างกายที่แข็งแรง มีท่า คล้ายโยคะ เป็นการฝึก สมาธิ ......

2 อุปปัชามายะจารย์ สุขโต เป็นผู้คนพบ ความสุข ของจิต ยามได้ ปลีกวิเวก สันโดษ ครองเพศพรรมจรรย์ บุคคล ที่หวังอานาคา มี ใช้แล้วส่งเสริมพลังดีนัก เป็นพลัง ที่ แรง แต่สันโดษดี ...................ติงนัง

3 พระอัครจาย์ พิกะมานา รัมรา เป็นผู้ สำเร็จลุน เห็นดวงแก้วนอกกายเจ้าของ ธรรมว่า ด้วย สมาธิ ที่มี อารมณ์ ตบะ อยูด้านใน มีพลังจาก การมองเห็นทุกข์ ด้วยทุกข์ .........................แก่กล้าบารมี topkrap

4 พระสังราชหิมพาลัย สถาน เป็น สังฆราช ของเหล่า ปัจเจกฯในหิมม์พาน แต่ไม่ทรงแสดงธรรมแล้ว ปัจเจก เชือ่ เพราะเหล่าปัจเจกมีธรรม ของตนแล้วทั้งปวง แค่ครอง ความเก่าเกมส์ ว่า เจริญ ภาวนามาสิบกว่าอสงไขย ............แก่กล้าใน ญาณ .................jomaker

5 พระอริยะวงศา สมาจารย์ กบิณ เป็น ผู้ก่อตั้งลัทธิ เห็นจิตในจิต พ้นทุกข์ พลังบารมี อยู่ในอินเดีย ในสถานที่ประสูติ มีบารมีแก่กล้า เนรมิตได้สารพัด มีจิต ที่เห็นทุกข์จากจิต ได้อย่างแตกฉาน topkrap

6 อุทิกะเทสะนา ปรมาจารย์ผู้ปรมาจารย์ ผู้มี เวลา ให้กรรมฐาน ต้้งแต่เป็นคน เป็น พรหม เป็นเทพ เป็นพระ เป็นปัจเจก ไม่เคย ว่างเว้นภาวนา แม้นาทีเดียว อยู่กับ ภาวนา นิมิต ติดในละสังโยชน์ ไม่ทิ้งภาวนา เก่งกล้า ในกรรมบาน วัปัสนาเหลือกำลัง ..................pote arnon

7 จอมพระ ไตรโลก วิริยังหาสะ เป็น พระที่เหนือพระ มีปัญญาในธรรมอันเฉียบคม เหนือคน เหนือพระ เหนือตบะ เหนือบารมี เหนืออจิรไตร ขาดแค่ ปาฏิหารย์ แห่งปฐมเทศนาเท่านั้นจะพ้นสภาพ ปัจเจกทันที .........Sunny Moon

8 พระสิสูตร กันทะนาระ ประจิม ....เป็นแม่ทัพแห่งธรรม ของศาสดา พระเจ้าองค์ที่สอง คุมทัพเผยแพร่ธรรมแต่ ไม่เคยแสดงธรรม ได้ แต่ชื่อเสียง บุคคลที่ตอ้งการ ชื่อเสียงให้โด่งดัง ทั่วฟ้าเมืองไทย มีท่านนี้แล้ว แมวมอง แน่นอน เหมาะกับนักแสดง หรือ หากิน กับวงการมายา .....................anananananan

9 พระวิปัสนาธุระ สมาจารย์โหรดี เก่งในทาง วิปัสนาแตกฉาน และมีญาณหยั่งอยู่ที่เหนือเทพหยั่งรู้ กำหนด ฟ้าดิน และรู้ชะตาของทุกสรรพสิ่งในโลก ญาณ แปด ไม่พอ ที่จะกำหนดท่าน ฤทธิสะท้านไตรภพ จบกะบวนความ bumbim_inbox

10 พระเจ้าสนเข็ม ไม่มีอุปสรรคอันใด ที่พระองค์ย่อท้อ ข้ามได้หมด ความลำบากอันใด ข้ามได้หมด เหมาะกับคนที่เจอ ปัญหา มีอุปสรรคมาก มีท่านแล้วก้าวข้ามได้ ทุกอุปสรรค แม้ โคตภูญาณว่ายากๆๆ ท่านเดินผ่านแบบผ่าน แค่ เดินบนพื้น ปูนร้อน แค่นั้นเอง.............. ไม่มีอะไรขวางจิตท่านได้ มีไว้ทุกปัญหา แก้ไขได้ แน่นอน พระนาม มิมุตะระยะกาล .......ผุ้ข้ามวิมุติ ด้วยการใช้ เวลาแห่ง ความอดทน และ เพียร ...............หนุ่มน้อย19

ย้ำ มีพระ 108 รุปในดวงเหล็ก แต่นี่เป็นหัวหน้าห้อง ที่ เพื่อนพ้องปัจเจกวางใจให้นำทัพมา ศึกษาการ สอนธรรม ให้แทงตลอดได้ เท่านั้นเอง ...............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2013
  2. topkrap

topkrap Active Member

22 กรกฎาคม 2012
    องค์ที่ 3 กับ 5 ครับ

3. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

ชุด ป 29

โอนแล้ว องค์ที่4 พระสังราชหิมพาลัย

วิธีโอนเงิน กสิกรออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)
    จากบัญชี 0xx-x-xxx85-9
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 156-2-03851-1 มนตรี อมรประเสริฐ
    จำนวนเงิน (บาท) 900.04
    วันที่โอนเงิน 23/05/2013 [22:03:10]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2013
  4. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

จอง องค์ที่10ครับ

5. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์ 7

6. ิbumbim_the cat

ิbumbim_the cat เป็นที่รู้จักกันดี

จองค่าา

9 พระวิปัสนาธุระ สมาจารย์โหรดี เก่งในทาง วิปัสนาแตกฉาน และมีญาณหยั่งอยู่ที่เหนือเทพหยั่งรู้ กำหนด ฟ้าดิน และรู้ชะตาของทุกสรรพสิ่งในโลก ญาณ แปด ไม่พอ ที่จะกำหนดท่าน ฤทธิสะท้านไตรภพ จบกะบวนความ

โอนแล้วค่า
    เพื่อเข้าบัญชี156-2-03851-1 Montri Amornpresert
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูลMONTEE AMORNP
    จำนวนเงิน (บาท)919.19
    ค่าธรรมเนียม (บาท)25.00
    วันที่โอนเงิน23/05/2013 [21:49:43]

แจ้งผู้รับโอน
    ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0894157513
    จาก : บิ๋ม 29.9

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2013
  7. MirageCity

MirageCity เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    จอง 2

2 อุปปัชามายะจารย์ สุขโต เป็นผู้คนพบ ความสุข ของจิต ยามได้ ปลีกวิเวก สันโดษ ครองเพศพรรมจรรย์ บุคคล ที่หวังอานาคา มี ใช้แล้วส่งเสริมพลังดีนัก เป็นพลัง ที่ แรง แต่สันโดษดี ...................

ขอใช้สิทธิที่โอนมา 1800 บาทเพื่อรายการ 28/11 และ 28/20 (แต่ได้สิทธิแค่ 28/11) มาเป็นรายการที่ 29/2 แทนนะครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ติงนัง อ่านข้อความ
    จารย์ก๋งครับ ตกลงอันนี้ผมได้สิทธิ์มั้ยครับ องค์ที่ 11 และ 20 ครับ

11ได้ไป 20 ไม่ได้ รอ ป 29 ครับ .............ตอนนี้ กำลังต้องการมีมาก แล้ว ค่า ที่ 800000ขาย เหล็ก หมด ก็ไม่พอครับติงนัง ต้องปล่อยตามกำลังทรัพย์ ของเจ้าของแล้ว ตามบุญบารมีไปกำหนดห้ามอะไรสักอย่างไมได้ตอนนี้ครับ เพราะคือขวาง การ ไปเป็นพระพุทธเจ้า มันยิ่งกว่าขวางคนนิพพานนะครับ ให้เค้า เลือกลื้อ ซื้อตามฉันทะ ความพอใจ ครับจนกว่าเหล็กจะหมด และถ้า ท่านเนรมิต สามารถทำได้จริง ก็คงจะมี ขายพอต่อๆๆๆๆๆๆ ไปจนหมด บนเขาอะไรนั่นครับ คือสิ่งที่ผมปารถนามากกว่าเงินทองครับ ตอนนี้ ให้คนที่มีกำลังปัจจัย ได้ทำเต็มที่ ไม่ได้ ให้ รอ ชุดต่อไป ง่ายๆ แค่นี้ครับ เหล็กเป็นเหล็กไหล อภิมหาบุญ ที่ท่านมาโปรด ให้พาไปดูงานสอนธรรมครับ เรามีหน้าที่ พาไป เป็น อภิมหาบุญของเจ้าของครับ แค่นั้น เองครับ เรื่องฤทธิพลังงานเป็นแค่ ของแถมครับ ..............อย่าไปยึดมาก ครับ เป็นเนื้อนาบุญที่พระองค์ เลือกคนมาโปรดครับ .............. ตามนี้ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2013
  8. pote arnon

pote arnon เป็นที่รู้จักกันดี

จอง7 จอมพระ ไตรโลก วิริยังหาสะ

9. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วชุด 29 องค์ 7 ทดแทนชุด 27 ที่จองแล้วไม่ได้ 1 องค์ค่ะ

10. pote arnon

6 อุทิกะเทสะนา ปรมาจารย์ผู้ปรมาจารย์ จอง

11. ง.เงิน

ง.เงิน Active Member

12. Jintasak

Jintasak เป็นที่รู้จักกันดี

ออกห่างหน้าจอไปแป๊บเดียวกลับมา ก็จองไม่ทันแล้ว ...อ.ก๋งครับ คืนนี้จะมีอีกชุดไหม จะได้นั่งเฝ้าหน้าจอครับ :)

13. ก๋ง สุญญตา

ห้องนี้ แค่คิด ก็ช้าแล้ว .........................

14. pote arnon

โอนแล้วครับ 900.01 บาท

15. Jintasak

Jintasak เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ...พลาดไปจริงๆ ...อ.ก๋งครับ สรุปว่า คืนนี้จะมีให้ร่วมบุญอีกชุดหรือเปล่าครับ

16. ง.เงิน

ง.เงิน Active Member

โอนแล้วครับ 912.34 23/05/2556 เวลาไม่ขึ้นครับโอนทางมือถือครับ

ขนาดไฟล์:
      44.8 KB
      เปิดดู:
      22
  17. topkrap

topkrap Active Member

22 กรกฎาคม 2012
    โอนเรียบร้อยแล้วครับ 1805.33
    เวลา 22:02
    ชุดที่ ป 29 องค์ที่ 3 กับ 5 ครับ

18. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนชุดที่ ป29 องค์ที่10 พระเจ้าสนเข็ม
    จำนวนเงิน 910.10 วันที่ 23/5/2556 เวลา 10.08PM
    ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ
    ขอบคุณครับ

19. ก๋ง สุญญตา

เป็นผม ๆ ก็เลือกองค์นี้ครับบอกตรงๆว่าจริตตรงมากๆ ๆ ครับ

20. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ชอบครับ องค์นี้

ผมก็ชอบครับ องค์นี้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้