1 ทางรอดจากภัยพิบัติ ! (+เตือนภัย)(Update ล่าสุด !)ขอให้อ่าน

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย henshinneno, 7 ธันวาคม 2011.

1. vijit_j

vijit_j เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    1 ทางรอดจากภัยพิบัติ (อัพเดทล่าสุด) อ่านน!!<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <HR style="COLOR: white" align=center SIZE=1 width="100%" noShade>
    *** แก้ไข 22/12/2554 11:32 หลวงพ่อท่านบอกว่าเกิดตอนเที่ยงนะครับ ช่วงเวลา หลังจากวันที่ 25 - ต้นเดือนมกราคม (เหตุเกิดขึ้นได้ทุกวัน) "ตอนกลางวันครับ"
    **** สนใจสอบถามมาทางแม่ชีณราน์ ไทชยานนท์ ได้เลยครับ โทร.0892495242 *****
    เพิ่มเติมครับขอโพสในบอร์ดเลยนะกันนะครับเกี่ยวกับภัยพิบัติ ตอบ PM ไม่ไหวครับ ภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นนั้นเกิดหลังจากวันที่ 25 ธันวาคมนี้ เป็นต้นไปครับ เกิดแผ่นดินไหว พายุ น้ำท่วม ฯลฯ พร้อมกันทั่วโลกครับ ช่วงนั้นเตรียมตัวให้ดีครับ ตั้งแต่กรุงเทพลงไปจะหนักครับ กรุงเทพนี้คนตายเยอะมากครับ ก็ขนาด 10 ริกเตอร์ขึ้นไป พร้อมลมพายุขนาดใหญ่ อากาศหนาวจัด
    ขนาดลบหลายองศา พื้นที่ที่เกิดนั้นเกิดทั่วโลกครับผม ประเทศไทยหลวงพ่อบอกว่าเมืองหลวงนี่น่าจะเป็นจังหวัด อุดร-ขอนแก่น จะเป็นในส่วนของภาคอีสานครับ หรือไงนี่หล่ะครับ^__^ สิ่งที่บอกนี้ไม่ใช่จากการทำนาย หรือคาดการณ์ แต่ทุกอย่างเกิดขึ้นจริง สำหรับเวลาอาจจะเร็วหรือช้ากว่านี้ไม่เท่าไหร่ เพราะทุกอย่างมันอนิจัง อยากให้มาพบหลวงพ่อเองดีกว่าครับสำหรับท่านใดสนใจมาพักหรือฟังธรรมที่วัดร่มโพธิธรรมได้นะครับ ท่านใดสนใจดูด้านล่างนะครับแผนที่มาที่วัด มีเสบียงพร้อมทุกอย่าง ให้นำเต้นท์มาด้วย ส่วนตัวผมตอนนี้อยู่วัดครับ การพักไม่แยกชาย-หญิงครับ พักเป็นครอบครัวใครครอบครัวมัน อยู่อย่างสบาย ๆ ไม่มีพิธีรีตองเยอะครับ มาที่วัดนั้นอย่าคิดว่าเป็นการหนีภัยพิบัตินะครับ ที่วัดก็โดนเหมือนกันคือลมพายุ คนที่ตรงต่อสัจธรรมจริง ๆ ถึงจะอยู่รอด ขอให้ทุกคนรอดจากภัยพิบัติครั้งนี้ด้วยนะครับ มีข้อสงสัยโพสถามได้เลยะครับ PM ก็ได้ครับ ยินดี<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    สาธุ สาธุ สาธุ !!<o:p></o:p>
    ดาวน์โหลดแล้วสามารถรับฟังได้จากไฟล์นี้ เป็นบทสนทนาของคนในเว็บบอร์ดพลังจิตกับหลวงพ่อโพธิ์ศรีครับ มีเกี่ยวกับภัยพิบัติติด้วยครับ สิ่งที่หลวงพ่อต้องการก็คือ บุคคลที่ไม่ยึดติดกับสิ่งใดและน้อมนำการขอขมากรรมต่อองค์พุทธะ สิ่งที่เกิดขึ้นเกิดจากธรรมชาติอย่างหนึ่งและเกิดจากการล้างผู้คนที่ยังหลงยึดติด
    เหตุการณ์เกิดขึ้นทั่วโลก ถ้าประเทศไทยอันตรายก็คือตั้งแต่กรุงเทพลงไป กรุงเทพแทบจะเป็นสุสานเลยทีเดียว ถ้าตัดใจออกจากพื้นที่ไม่ได้ก็ต้องยอมรับความจริงไป ตายอย่างเดียว เมื่อตายลงเหลือสี่ขันธ์
    ท่านจะลงไปโปรดข้างล่าง แล้วทีนี้ทุกคนจะยอมรับความจริงได้ว่า ตัวเองก็ยึดไม่ได้ ทีนี้แหละจะเชื่อฟังท่านเป็นอย่างดี<o:p></o:p>
    ในช่วงปี 2012 เป็นที่หวั่นใจกันว่าจะมีภัยพิบัติทางธรรมชาติให้เราพบได้เห็นกัน หลายคนสงสัยกันหรือเปล่าว่ามันจะเกิดหรือไม่ ผมบอกเลยว่า"เกิดแน่นอนครับ" ภัยธรรมชาติที่มนุษย์โลกจะได้เจอนั้นหนักหนามากครับ จะได้เจอในสิ่งที่ไม่เคยเห็นมาก่อน ! แผ่นดินไหว น้ำท่วม ภูเขาไฟระเบิด แผ่นดินแยก หนักกว่าทุกครั้งที่เคยพบครับ สิ่งที่มนุษย์จะได้เห็นนี้ไม่ได้เป็นการล้างโลก หรือโลกแตกแต่อย่างใด แต่เป็นการล้างคนที่ไม่ตรงต่อสัจธรรม หลงโลก หลงกรรม คนที่มีจิตใจหนาทึบ หรือ มืดมิด ซึ่งทำให้ปิดบังต่อพระสัจธรรม
    จึงจำเป็นต้องล้างออกไป หรือ เปลี่ยนภูมินั่นเอง เพื่อตัดกรรมเสียเนิ่น ๆ ให้ลงไปใช้กรรมจะได้ไม่ยืดยาวครับ<o:p></o:p>
    วันนี้ผมตั้งกระทู้เพื่อเตือน และ วิธีรอดจากภัยพิบัติ (หรือเปล่า) แก่เพื่อนมนุษย์ผมขอบอกก่อนว่า ผมไม่ใช่ผู้วิเศษนะครับ ผมได้รับคำเตือนมาจาก "หลวงพ่อxxxx xxxx" (ขอยังไม่พิมพ์นะครับ ขออธิายไปเรื่อย เนื่องจากถ้าผู้อ่านปรามาสจะไปเพิ่มกรรมแก่ตัวผู้อ่านเอง และตัวผม) อันที่จริงหลวงพ่อท่านเทศน์ไว้ทุกครั้ง จะมีการบันทึกเสียง เวลาพูดเรื่องภัยพิบัติท่านขอละเว้นไว้เพื่องดการเผยแพร่ ส่วนใหญ่รับรู้จากปากต่อปากทั้งนั้น ส่วนผมได้รับมาจากหลวงพ่อโดยตรงครับ ท่านใดที่ไม่เชื่อนั้นไม่ว่าครับ แต่อย่าปรามาสหรือลบหลู่แต่อย่างใด หากไม่เชื่อกด X [Close] หน้าเว็บไปเลยก็ได้ครับ"<o:p></o:p>
    ขอพลังแห่งองค์พุทธะ มหาพุทธะ พระโพธิ์สัตย์ มหาพระโพธิ์สัตย์ จงเป็นประธาน มนุษย์ใดมีบารมีขอให้มนุษย์นั้นจงพบสัจธรรมซึ่งเป็นแก่นแท้แห่งพุทธศานาด้วยเทิญ สาธุ!!!<o:p></o:p>

2. Flashman

Flashman Active Member

ขอบพระคุณมากครับ :cool:

3. henshinneno

henshinneno สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณครับที่เอามาลงให้ครับ เกิดความผิดพลาดครับ แล้วไม่สามารถกู้ข้อความคืนได้ ถ้ามีโอกาศนะครับผมจะมาประกาศใหม่ ขอเน้นธรรมะหลวงพ่อโพธิ์ศรีด้วย เผื่อจะได้หลุดกันน่ะครับ :cool:
    สามารถสอบถามเกี่ยวกับเรื่องธรรมะ , อื่นๆ ฯลฯ

สนใจสอบถามมาทางแม่ชีณราน์ ไทชยานนท์ ได้เลยครับ โทร.0892495242

4. ด้วยรัก30

ด้วยรัก30 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขอรับแจ้งเตือนทางPM และทางmail ด้วยแล้วท่านสะดวก
    wicha30@gmail.com