เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ลำดับที่58. พระพุทธเจ้าเปิดโลก รุ่นวัดศรีนวล200ปี จ.ขอนแก่น คุณ Hellboy นำมาร่วมบุญ

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลำดับที่59. สมเด็จโต ลอยองค์ เนื้อทองเหลือง + ลูกแก้วสาระพัดนึก หลวงปู่ทอง วัดเกาะ คุณ Hellboy นำมาร่วมบุญ

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

3. Amata_club

ลำดับที่60. รูปหล่อหลวงปู่ทวด เนื้อทองเหลือง + ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงปู่ทอง วัดเกาะ คุณHellboy นำมาร่วมบุญ

[​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

4. Amata_club

ลำดับที่61. รูปหลวงปู่ดี วัดเทพากร + ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงปู่ทองวัดเกาะ คุณHellboy นำมาร่วมบุญ

[​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

5. Amata_club

ลำดับที่62. รูปหลวงปู่ดี วัดเทพากร + ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงปู่ทองวัดเกาะ คุณHellboy นำมาร่วมบุญ

[​IMG] [​IMG]

6. Amata_club

7. Amata_club

ลำดับที่64. เหรียญหลวงปู่บู่ รุ่นสร้างโบสถ์วัดถ้ำผาแด่น สกลนคร

[​IMG] [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  8. Amata_club

ลำดับที่65 - 67 พระพุทธชินราช เนื้อดินผสมผง กดมือ ปี50 อ.โอม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  9. Amata_club

ลำดับที่68 - 78 พระผงป้องกันภัย คุณ Hellboy นำมาร่วมบุญ

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

10. Amata_club

รายการวัตถุมงคลที่นำมาร่วมบุญในครั้งนี้
    จะเริ่มทยอยลงรายละเอียดให้ได้ชมกันนะครับ

คร่าวๆ น่าจะประมาณ 100 รายการเลยทีเดียว
    แต่ละรายการต้องบอกครับว่า กรุเก่าแท้ๆ แรงด้วยคุณภาพครับ
    เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสนใจร่วมทำบุญและลุ้นรับโชคเลขมงคลในวันปีใหม่ไทยมหาสงกรานต์ก็ขอเชิญนะครับ

รายการนี้จัดขึ้นเพื่อเป็นการตอบแทนน้ำใจของทุกๆท่านที่ได้เข้ามาร่วมบุญ มาร่วมสร้างพระอุโบสถยอดพระธาตุ จะทำมากทำน้อยไม่สำคัญครับ ขอเพียงแค่ได้มาร่วมสร้างร่วมทำร่วมกัน แค่นี้ก็ดีใจ ซึ้งใจ ปลื้มใจครับ

และงานนี้จะถือว่าเป็นบุญใหญ่ก็ได้ครับ คือทำครั้งเดียวได้บุญหลายชั้นเลยนะครับ ได้ร่วมสร้างทั้งโบสถ์ ทั้งพระธาตุ แถมยังมีโอกาสลุ้นได้รับวัตถุมงคลดีๆไปเก็บไว้บูชาอีก

เชิญได้นะครับ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจอยากจะร่วมบุญ ร่วมลุ้นโชค รับสิ่งดีๆในปีใหม่ไทย..

ท่านใดที่ร่วมบุญทุกๆ 100 บาท สามารถเลื่อกหมายเลขมหามงคลได้ 1 หมายเลข เพื่อรอลุ้นรับโชค รับวัตถุมงคลฟรีกันในวันมหาสงกรานต์ปีนี้ฟรีนะครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

โทร. 087-0197533<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

11. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีค้าบบบบบบ.................

12. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนที่พี่กรรมการวัดเล่าให้ฟังก็องค์นี้เลยครับ...เก่าแท้ เก่าจริง...จากกุฏิหลวงปู่...:cool::cool::cool:

13. วิปัสสนู

ลำดับที่45. สีผึ้งประสพเนตร อ.โอม ปี46

มาต่อรายการนี้ครับ...

สี้ผึ้งตลับนี้เป็นของ อ.โอม ครับ หุงจากสีผึ้งที่ใช้ปิดพระเนตร (ตา)พระพุทธรูปตอนจะทำพิธีเบิกเนตร..

เมื่อปี46 คณะศิษย์จากกรุงเทพมีจิตศรัทธาได้นำพระประธานไปถวายที่วัดโพธิ์ศรีธาตุ ซึ่งงานนี้ผมก็แอบร่วมแจมไปด้วยเหมือนกันครับ

วันที่ถวายก็ตรงกับงานกฐินของทางวัดพอดี ซึ่งมีเจ้าภาพมาจากชลบุรีได้นำกฐินมาทอด พวกผมก็เลยได้ร่วมถวายพระประธานเป็นบุญกฐินไปด้วยเลย

หลังจากที่ถวายองค์พระแล้ว ท่าน อ.แทนท่านได้ทำพิธีเบิกพระเนตรองค์พระด้วย ซึ่งการเบิกพระเนตรนั้น ตอนแรกก็จะเอาขี้ผึ้งแท้มาแผ่เป็นแผ่นแล้วปิดไว้ที่พระเนตร (ตา)ทั้งสองข้างขององค์พระ (ข้างละแผ่น) และเมื่อถึงเวลาเบิกพระเนตร ก็จะใช้เข็มเย็บผ้า3เล่มมาทำพิธีแกะ (สะกิดๆ)แผ่นขี้ผึ้งให้หลุดออก...

และแผ่นขี้ผึ้งนี้แหละครับ ที่อ.โอม นำมาใช้หุงเป็นสีผึ้งประสพเนตรตามวิชาของท่าน...

14. วิปัสสนู

สีผึ้งรุ่นนี้ทำออกมาน้อย เพราะใช้แค่สีผึ้งที่ได้จากพิธีเบิกเนตรมาทำเท่านั้นครับ

เรื่องเมตตานี่เห็นชัดครับ เอาว่าแค่พกติดตัวไปมีสาวเดินผ่านมาก็ยิ้มให้เฉยเลย ทั้งที่ไม่รู้จักกันเลยด้วยซ้ำ เรื่องพูดคุยก็เยี่ยมครับ...อันนี้ต้องลองต้องเจอกับตัวเองครับ..:cool:

ส่วนตลับนี้ พอผมบอกว่าจะจัดรายการแจกโชคผู้ที่มาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุกับ อ.โอมปั๊บ ท่านเลยทำให้มาเป็นพิเศษครับ

แถมนอกจากสีผึ้งประสพเนตรแล้ว อ.โอม ยังใส่สาวหลงตัวผู้ (เส้นสีแดง) ตัวเมีย (เส้นสีดำ) และชิ้นว่านดอกทอง ตะกรุดสาริกาลอยน้ำ
    แถมที่ก้นตลับยังลงแผ่นยันต์สาริกามหาเสน่ห์ให้ด้วย แล้วก็เจิมด้วยน้ำมันว่านดอกทองพร้อมกับเสกกำกับมาให้อีกรอบก่อนมอบให้ผมมาครับ...

ทีนี้ที่เหลือก็รอผู้โชคดีมารับไปครับ...สุดยอด...ขอบอก... :cool::cool::cool:

15. วิปัสสนู

วันนี้ผมจัดส่งพระขุนแผนไปให้แล้วนะครับ...RG062564188TH

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

16. วิปัสสนู

ลำดับที่46. พระผงนางพญา อ.โอม ปี51

พระพิมพ์นางพญาองค์นี้มีคนนำมาให้ อ.โอม ประมาณ30กว่าองค์ได้ครับ ท่านก็เสกอยู่นานเลยครับเกือบๆสองปีได้ แล้วก็มอบให้ผมมาไว้แจกให้กับผู้ที่มาร่วมบุญครับ

ตอนนั้นผมรับมาก็เอามาเก็บไว้อีกร่วมปีครับ จนเมื่อกฐินปี53 ผมก็เลยนำมาแจกให้กับประธานกฐินปีนั้นครับ และก็เหลือเก็บไว้บูชาเอง 1องค์ ก็องค์นีแหละครับ...

พระรุ่นนี้ก้มีเรื่องให้ตื่นเต้นเกิดขึ้นเหมือนกันครับ..

เมื่อช่วงต้นปี53 ตอนนั้นผมก็ยังเก็บพระรุ่นนี้ทั้งหมดไว้ในพาน แล้ววางบูชาไว้ที่หน้าหิ้งพระในห้อง ปกติจารย์เบียร์ก็จะมาเล่นมาสวดมนต์ที่ห้องผมเป็นประจำครับ

แล้วก็มีอยู่วันหนึ่งครับ จารย์เบียร์ก็มาสวดมนต์ นั่งสมาธิที่ห้องผมตามปกติ ซึ่งวันนั้นผมรู้สึกเพลียก็เลยขอนอนพักก่อน ก็เลยปล่อยให้จารย์เบียร์เค้าสวดคนเดียว หลังจากสวดเสร็จก็นั่งสมาธิตามปกติ เทียนที่จุดไว้ก็ไม่ได้ดับตามปกติ แต่วันนั้นกลับเกิดเหตุการณ์ผิดปกติขึ้น คือระหว่างที่จารย์เบียร์นั่งสมาธิอยู่นั้น เทียนที่จุดเอาไว้กลับล้บลงมาที่พาน (พลาสติก)พระที่ใส่พระพิมพ์นางพญารุ่นนี้อยู่ โดยที่ จารย์เบียร์ก็ไม่รู้ตัวว่าเทียนล้มลงมาตั้งแต่เมื่อไหร่ รู้แต่ว่าลืมตาขึ้นมาเพราะรู้ว่ามีแสงของไฟมันวูบวาบๆผ่านเปลือกตาเข้ามา ก็เลยลืมตาขึ้นมาดู ก็เลยเห็นว่าไฟกำลังลุกไหม้พานพลาสติกอยู่ ควันกำลังโขมงเลยครับ ด้วยความตกใจ จารย์เบียร์ก็เลยเรียกผม พร้อมกับพยายามที่จะดับไฟที่กำลังลุกอยู่

พอผมได้ยินเสียงเรียกของจารย์เบียร์ ผมก็สะลึมสะลือตื่นขึ้นมาครับ แล้วก็ต้องตาสว่างครับ เพราะควันคลุ้งทั่วห้องเลย และภาพที่เห็นก็คือ จารย์เบียร์กำลังพยายามดับไฟอยู่ที่หน้าหิ้ง ผมก็ยิ่งตาสว่างเข้าไปใหญ่ครับ ตอนนั้นห่วงพระอย๋างเดียวเลย

และแล้วจารย์เบียร์ก็สามารถคุมเพลิงไว้ได้ครับ หลังจากเพลิงสงบ ผมก็เลยเอาพานพระมาดูครับ ว่ามีพระเสียหายหรือปล่าว เพราะพานนั้น เป็นพานที่ใส่พระที่ อ.โอมให้มาไว้เพื่อแจก ก็มีพระผงพิมพ์นางพญา กับ พระพิมพ์พระพุทธชินราชเนื้อดิน ครับ

แล้วผมกับจารย์เบียร์ก็ต้องตะลึงครับ เพราะไฟนั้นไหม้จนพานละลายทะลุเป็นรูเลยครับ แต่ก็แปลกครับ เพราะไฟไหม้จนพานทะลุขนาดนั้น แต่พระทุกองค์กลับไม่เป็นอะไรเลยครับ...

และหลังที่แจกพระรุ่นนี้ไป ก็มีคนโชคดีกันหลายคนครับ บางคนก็ได้แฟนอีกต่างหาก เรียกว่ามีประสบการณ์หลากหลายครับรุ่นนี้...

17. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาลุ้น....

..(f)(f)(f)

18. วิปัสสนู

อยากให้ทุกคนที่มาร่วมบุญได้รางวัลกันทุกคนครับ...จริงจริ๊ง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2012
  19. วิปัสสนู

ขอเชิญชวนนะครับ..พี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่าน มาร่วมสร้างถาวรวัตถุเพื่อถวายไว้ในพระบวรพระพุทธศาสนา ขององค์สมเด็จพระสมณโคดม พระสัมมาสัมพุทธเจ้า

บุญนี้ ถือว่าเป็นบุญที่มีอานิสงค์สูงมากครับ เพราะได้สร้างทั้งพระอุโบสถ เพื่อให้พระภิกษุสงฆ์ได้ใช้ประกอบสังฆกิจ ได้สร้างพระมหาเจดีย์เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า (ส่วนสำคัญ) ซึ่งถือว่าเป็นการสร้างศาสนวัตถุเพื่อเป็นการสืบทอดพระศาสนาให้ยืนยาวครบถ้วน 5,000 ปี ตามพุทธบัญญัติและเพื่อเป็นเครื่องแสดงให้อนุชนคนรุ่นหลัง อีกสิบ อีกร้อย อีกพันปีได้รับรู้รับทราบว่า ณ สถานที่แห่งนี้ที่เรียกว่า แผ่นดินไทย ดินแดนสุวรรณภูมิ เป็นแผ่นดินที่พระพุทธศาสนามีความเจริญรุ่งเรื่องสืบทอดกันมาเป็นเวลาช้านาน และจะยังคงความรุ่งเรืองเช่นนี้สืบทอดต่อไปอีกชั่วกาลนาน...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2012
  20. วิปัสสนู

เพื่อต้อนรับเทศกาลปีใหม่ไทยในปีนี้...ท่านใดที่ร่วมทำบุญทุกๆ 100 บาท สามารถเลื่อกหมายเลขมหามงคลได้ 1 หมายเลข เพื่อรอลุ้นรับโชค รับวัตถุมงคลฟรีกันในวันมหาสงกรานต์ปีนี้ฟรีนะครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->