เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ย้ำกันอีกครั้งนะครับในส่วนของคาถา มอบให้แต่เฉพาะผู้ที่ได้รับตะกรุดเท่านั้นนะครับ
    ไม่ถ่ายรูปใบฝอยในส่วนของคาถาหรือบอกกล่าวด้วยวาจา การเขียนหรือทางอื่นๆ แก่บุคคลอื่นทั้งทางตรงหรือทางอ้อมที่ไม่ใช่เจ้าของตัวจริงนะครับ

2. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    จริงแท้ แน่นอนคะ ขอยืนยัน
    ทีแรก คิดในใจ แค่คิดก่อนที่ยังไม่ได้รับตะกรุดนะคะ ว่า

หากนำไปให้ท่านอื่น บางท่านที่ไม่มีโอกาสได้เข้ามารับตะกรุดนี้
    จะเป็นไปได้ไหมว่า ข้าพเจ้าจะขอให้ท่าน บางท่านที่ไม่มีโอกาส จะด้วยอะไรก็ตาม
    ได้ให้ท่านนั้นๆๆ เข้ามาร่วมทำบุญกัน และข้าพเจ้าจะขอส่งให้กับท่านที่โอนร่วมบุญทันที

นี่เพียงแค่คิดและปรารถนาดีแค่นี้คะ เท่านั้น
    พอหลังจากที่ได้รับตะกรุดมาแล้ว ความคิดนี้เปลี่ยนเลยคะ ฉับพลันทันทีทันใด
    เพราะว่า ตะกรุดที่ได้รับนี้ หากมิใช่บุคคลเฉพาะเจาะจง ที่เป็นเจ้าของ ก็มิได้ผล

และโดยส่วนตัว เราจะรู้ได้ด้วยตนเองคะว่า ไม่ใช่ของคนอื่น ไม่ควรให้ไป อย่างเด็ดขาด
    ตรงนี้ขอยืนยัน จริงแท้แน่นอนคะ
    เป็นของมงคลที่ท่านอาจารย์โอม ได้กำหนดมาให้กับพวกเราแล้ว แต่ละท่าน
    ฉะนั้นเป็นสิ่งที่ควรต้องรู้คะ รู้ได้เองโดยมิต้องสงสัยหรือถามเลย

สัมผัสแล้วจะทราบเองคะ
    วัตถุมงคลชนิดนี้ ข้าพเจ้าไม่เคยกระตือรือล้นมากเท่าในครั้งนี้เลยคะ
    ขออนุญาตเล่าสู่กันอ่านนะคะ

3. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    วันนี้ได้จัดขันดอกไม้ ธูป เทียน ขอรับตะกรุดกับแม่พรายนางจันทร์มาอยู่ด้วยเรียบร้อยครับ คืนนี้จะทำน้ำมนต์ทิ้งไว้ 1 คืน แล้วค่อยนำมาอาบตอนเช้า อย่างที่ท่าน อ. โอม แนะนำ ถ้ามีอะไรที่น่าสนใจ จะมาแจ้งให้ทราบคร้าบบบ ^__^

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถูกที่ถูกเวลา บุญที่เคยได้ร่วมสร้าง ดั่งคำที่ครูบาอาจารย์ได้อธิษฐาน สาธุ

5. Amata_club

" ให้วางใจให้สบาย " คำสั้นๆ แต่มีความหมาย
    ทำทุกวัน สวดมนต์ทุกวัน ฝึกสมาธิ เจริญสติไปในตัว สาธุ

6. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเล่าถึงท่านที่โชคดีได้รับพรายนางจันนะคะ

วันที่ข้าพเจ้านำส่งภาษีเงินได้บุคคล วันสุดท้ายคือวันที่ 8 เมษา
    วันนั้นจำได้ว่ามีเอกสารที่สามารถลดหย่อนได้ วางซ้อนกันอยุ่บนโต๊ะทำงาน

ระหว่างค้นหาเอกสารต่างๆ สายตาก็ได้มองไปที่พรายนางจันนี้ขึ้นมา
    ทำให้สะดุด รุ้สึก ถึงอาจต้องมีการแบ่งปันไปให้กับท่านที่กำลังต้องการ
    หรือท่านที่กำลังมีความจำเป็นในเรื่องต่างๆๆ มากกว่าข้าพเจ้า

ดังนั้น เมื่อพอดีมีงานเปิดตัวหนังสือคาถาเงินล้าน ของท่าน พอจ.พ ธรรมรังษี
    ก็เลยคิดว่าน่าที่จะทำบุญให้ธรรมทาน พร้อมๆกับที่รอตะกรุดแก้วดวงวิเศษ

พอได้เปิดอ่านหนังสือเล่มนี้ มีบทความที่น่าสนใจ ที่อยากนำมาแชร์โพสให้อ่านกัน
    จากนั้น จึงมีไอเดียเกิดขึ้นว่า คาถามหาจักรพรรดินั้น เป็นคาถานึงที่มีคนสวดกันแล้วได้ผลเกินความคาดหมาย และส่วนใหญ่เรามักจะคุ้นเคยกับบทคาถาเงินล้านมากกว่า

จึงเป็นที่มาของการตั้งคำถาม เพื่อให้ตอบและทายคำถามกัน
    จากเหตุที่เคยกล่าวไว้ โดยปรกติจะไม่ค่อยพลาดในการพิมพ์และตรวจทานตัวอักษร

แต่วันนั้น รีบทำงานพร้อมๆกับพิมพ์ทันทีเลยในกระทู้นี้
    จึงทำให้รุ้สึกว่า ท่านที่สมควรได้คนแรกนั้น จะบอกว่าเป็นการบังเอิญหรือ ก็ไม่น่าใช่!
    ครั้นที่จะหยิบใส่ซองฝากส่งไปให้นั้น เหมือนโดนเตือนว่าอย่าลืมใส่ซองไปด้วยนะ คือเวลาหยิบหนังสือพร้อมธูปและแสตมป์ ลพ.เงิน ก็เกือบจะปิดซองแล้ว ความรุ้สึกหันไปมองที่โต๊ะคอม อ้าว เกือบลืมซะแล้ว สีผึ้งพรายนางจัน .. จากนั้นก็มารุ้ว่าได้ไปสัมมนาที่ ตจว. ก็เลยคิดว่าคงได้พบเพื่อนๆที่ มาสัมมนาด้วยกัน ท่าเชียงใหม่และ ท่าภูเก็ต ก็เลย เหมือนลงตัวเป๊ะ ก็ได้ฝากพัสดุซองนี้ ฝากให้ถึงมือเลย นับว่าเป็นบุคคลที่โชคดีมากๆๆๆๆ ด้วยสิ่งต่างๆๆๆ จังหวะและเวลา พร้อมลงตัวกันพอดี

ส่วนอีกท่านนึง เนื่องจากเราได้แจ้งให้รางวัลเดียว แต่ปรากฎว่า ท่านที่สองตอบคำถามถูกต่อๆกันมาเลย และเป็นบุคคลที่กำลังจะสอบเข้ารับราชการอีก ตอนนั้นเราจำไม่ได้ว่าชื่อท่านหรือเปล่า

เราจึงตัดสินใจให้อีกสองท่าน เพราะคำตอบที่ทายกันมาถูกทั้งสามท่านในเวลาติดๆกันเลย
    เราเห็นแล้วจึงขอปิดการทายคำถามลง ณ ตอนนั้น

และยินดีที่จะมอบสิ่งดีๆให้กับท่านที่ตอบถูกพร้อมสีผึ้งพรายนางจัน
    เหมือนกับว่า เราคงจะต้องมอบให้กับท่านที่มีความจำเป็นมากกว่าข้าพเจ้า
    เราอาจจะมีความจำเป็นน้อยกว่าพวกท่าน ก็เป็นได้

ข้าพเจ้าขออนุญาตเล่าสู่กันอ่านนะคะ
    ขาดตกบกพร่องสิ่งใด ข้าพเจ้าขอน้อมรับผิดแต่เพียงผู้เดียวคะ

7. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    จำไม่ผิดหรอครับ เป็นกระผมเองนี่แหละครับที่กำลังลุยสอบราชการ ขอบคุณในความเมตตาและหวังดีของท่านพี่มากๆ ครับ ทุกวันนี้ก็อ่านกนังสืออัดความรู้เข้าหัว หวังว่าสักวันวาสนา และความรู้ในหัวจะช่วยผลักดันให้ถึงฝั่งฝัน เพื่อความมั่นคงของชีวิตสักที (ถ้าวาสนาจะได้เป็นข้าราชการน๊ะครับ 5555) ^__^

8. ยุภาภรณ์

ยุภาภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอขอบคุณอีกครั้งค่ะในความมีน้ำใจและความกรุณา ทั้งจากท่านเจ้าของกระทู้ คุณtuangthunya และผู้เกี่ยวข้องทั้งหมด รวมถึงเมตตาจากครูบาอาจารย์ ที่ได้มอบสิ่งดีๆมาให้ ทุกอย่างเหมือนถูกจัดสรรไว้แล้วจริงๆ

9. seaown

seaown เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งกลับมาจากตจว.วันนี้ ได้รับของที่เป็นมงคลทั้งจาก อ.โอม และ ของ ท่านพี่การท่า ขอขอบพระคุณในกุศลเจตนาในครั้งนี้ด้วยครับผม ขออนุโมทนาในกุศลครั้งนี้ด้วยครับผม ขอบคุณครับผม(f)

10. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ด้วยความยินดีขอรับ หากมีข้อสงสัยเกิดขึ้นอย่าเก็บไว้ครับ ถามได้ครับจะได้เป็นประโยชน์เป็นความรู้และเพื่อเกิดความเข้าใจทั้งผู้ถาม ผู้ที่ได้เข้ามาอ่าน หรือแม้แต่ตัวผมเองก็ยินดีที่จะไปหาคำตอบมาให้ด้วยครับเพราะบางคำถามผมเองก็ไม่เคยคิดไม่เคยรู้ก็จะได้รู้ได้เข้าใจไปด้วยกันขอรับ...

เรื่องการทำน้ำมนต์ อ.โอม บอกว่า ไม่ได้กะเกณฑ์ว่าจะต้องใส่ภาชนะแบบไหนแน่นอน เอาตามสะดวก ตามสถานการณ์ได้ครับ เพราะบางทีเราไปต่างที่ต่างถิ่น หากเกิดสถานการณ์คับขับขึ้น การจะมาหาขันหาถังมาทำน้ำมนต์ก็อาจจะไม่สะดวก แต่ถ้ามีขวดน้ำหย่อนตะกรุดลงไปแล้วอธิษฐานเอาแล้วใช้ได้เลยก็น่าจะเหมาะสมและสะดวกดีครับ

ส่วนเทียนที่ใช้ทำน้ำมนต์ ต้องใช้เทียนเล่มใหม่ทุกครั้งครับ โบราณท่านเอาเป็นเคล็ดว่า ตั้งต้นด้วยความสมบูรณ์ทำอะไรก็จะได้สำเร็จสมบูรณ์ครับ และเทียนที่ใช้ทำน้ำมนต์แล้วหากเหลือก็เอามาจุดบูชาสวดมนต์ไหว้พระได้ครับเป็นมงคลเหมือนกัน

ในการสร้างการทำวัตถุมงคลในแต่ละครั้ง อ.โอม จะบอกเสมอครับว่า ทำออกมาแล้วต้องทำให้ดี จะได้เป็นคุณเป็นประโยชน์กับคนที่ได้ไป ของแต่ละอย่างที่ท่านทำ หากว่าสามารถไปช่วยเหลือให้คนแคล้วคลาดปลอดภัย อยู่เย็นเป็นสุข เจริญรุ่งเรือง ท่านรู้ท่านก็ดีใจครับ อย่างที่ อ.โอมเคยพูดเอาไว้ว่า คนเค้าอุตส่าห์ตั้งใจสละเงินทำบุญกับเรามา นอกจากเค้าจะได้บุญแล้ว ก็ต้องได้ของดีไปใช้ด้วย มันถึงจะคุ้มค่าเงินเค้า...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2016
  11. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ได้รับตะกรุดแล้วครับผม สาธุๆๆๆ
    และได้รับพัสดุหอมๆๆๆๆ ทั้งหนังสือและสแตมป์จากคุณ tuangthunya ขอบคุณมากครับ ขอให้เกียรติหอมฟุ้งขจรไกล...:cool:

12. Amata_club

ขอบคุณที่แจ้งมา :cool:
    ยินดีด้วยครับ

13. PALA 5

PALA 5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    วันนี้ได้รับตะกรุด 3 ดอกแล้ว ขออนุโมทนาบุญครับ

14. tuangthunya

สวัสดีคะท่านพี่ จขกท.ทั้งสอง และทุกๆๆท่านคะ

ขออนุญาตินะคะ ขอเลี้ยง mama korea ก่อนได้ไหม
    เดี๋ยวส่งไปให้คะ เราเลี้ยงท่านก่อนนะคะ
    เผื่ออาจไม่ได้ไปแถวนั้นคะ กลัวรอนาน จนลืมเน้อ ฮ้าๆๆๆ

พรุ่งนี้บ่ายๆ เช้ามีติดประชุมคะ
    เดี๋ยจัดส่งไปให้นะคะ พร้อมกับขนมอร่อยๆๆๆ

yimm:VO

ไฟล์ที่แนบมา:

15. tuangthunya

จะขออนุญาตเล่าสู่กันคะ
    วันที่สามในการทำน้ำมนต์นั้น
    หลังจากอาบน้ำเสร็จแล้วก็นำน้ำมนต์ขวดนี้อาบสุดท้าย
    ปรากฏว่า มีก้านเกสรสีขาวออกมาพร้อมกับตะกรุดแก้วดวงวิเศษด้วยคะ

น้ำขวดนี้ เป็นน้ำดื่มขวดใหม่ วันที่สองก็เติมน้ำดื่ม พอวันที่สาม เติมจากน้ำธรรมดา
    ซึ่ง มิใช่คัตตอตบัท อย่างแน่นอน เพราะเป็นคนที่ไม่เคยใช้
    และข้าพเจ้าก็ไม่ได้ทำดอกไม้สดที่มีก้านเกสรแบบนี้ด้วย

คิดอีกอย่างนึง เหมือนเป็นทิชชู่หรือเปล่า ก็ไม่น่าใช่
    แต่เมื่อหล่นลงพื้นในห้องน้ำ ก็นำขึ้นมาวางไว้ พยายามจะเก็บไว้ในถุง
    ก็เลยหัก เพราะก้านอ่อนมาก แต่ตอนแรกที่นำถือออกมา ยังมีสภาพดีอยู่คะ
    ก็พยายามคิดหลายๆอย่าง ว่า คืออะไรหนอ

แต่ที่แน่ๆๆๆ คือ ช่วงที่ผ่านมา ไม่ได้ซื้อล๊อตเตอรี่เลย และเล่น under

เลขหน้าถุงตะกรุด เราเลือก เลขนึงขึ้นมา คือ เลข 20
    พองวดที่ผ่านมา ออกเมื่อวาน คิดไงไม่รู้ ซื้อล๊อตรี่ เลข 495
    คนขายบางคน ให้ 459 เพราะไม่มี 495 แต่ก็ไม่ซื้อเลขนี้

สรุป เลขที่ออกข้างล่างสองตัว คือ 02
    เลขท้ายสามตัวรางวัลที่ 1 ออก 459

สิ่งนี้ล่ะมั๊ง ที่ ทำให้เกิดเห็นเกสรสีขาวออกมาจากตะกรุดหล่นลงมาใส่ศีรษะและลงพื้น

เล่าสู่กันอ่านนะคะ

yimm:VO

ไฟล์ที่แนบมา:

16. Amata_club

ยินดีกับเจ้าของตัวจริงด้วยครับ

17. Amata_club

เฉียดฉิว ถ้าโต๊ดมีโดนกันบ้างหละ
    ลืมไปสลากกินแบ่งรัฐบาลไม่มีโต๊ด (deejai)

18. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตะกรุดแล้วค่ะ พอดีเพิ่งกลับมาค่ะ

19. seaown

seaown เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนั้นแค่ ma ma คงมิใช่ซะละมั้งครับผม ยินดีด้วยครับผม ในสิ่งที่ได้ และ ในสิ่งที่เกิดขึ้นครับผม (f)

20. Amata_club

ยินดีด้วยครับ