เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    พรุ่งนี้โอนแล้วจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบทาง pm นะครับ วันนี้เข้าเวปไม่ได้เลยไม่มีหมายเลขบัญชีที่จะโอนเงินครับ

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เรียน ญาติธรรมทุกท่าน
    เรื่อง การจัดสร้าง " ขุนแผนเสน่ห์จัน"
    เนื่องด้วยทางวัดโพธิ์ศรีธาตุกำลังก่อสร้าง " พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร " ซึ่งสายบุญนี้ได้มีความคิดที่จะจัดสร้าง ขุนแผนเสน่ห์นางจัน ด้านหน้าเป็นพิมพ์พระพุทธ ในซุ้มเรือนแก้ว ด้านหลังเป็นหุ่นนางจัน ตามสายวิชาที่ท่านอาจารย์โอมได้เรียนมา

1. เปิดรับมวลสารต่อยอดบุญสำหรับญาติธรรมทุกท่านที่ร่วมบริจาค ได้มีโอกาสนำของดีหรือวัตถุมงคลที่ตนมี มาต่อยอดบุญสร้างเป็นวัตถุมงคล เพื่อจะได้มีวัตถุมงคลที่มีพุทธคุณครบทุกๆ ด้าน เมตตา มหาเสน่ห์ โชคลาภ เงินทอง แคล้วคลาด พุทธคุณครอบโลก

2. ญาติธรรมที่บริจาคมวลสารจะไม่ได้รับสิทธิพิเศษใดๆ จากการจัดสร้างในครั้งนี้ แต่จะได้บุญและบูชาพระขุนแผนเสน่ห์นางจันตามรายละเอียดที่จะแจ้งในลำดับต่อไปสำหรับกองบุญนี้ เงินทุกบาทไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ เพื่องานบุญก่อสร้าง พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร

3. พระขุนแผนเสน่ห์นางจัน รายละเอียดการจอง จำนวนการสร้าง จะแจ้งในกระทู้เพื่อความโปร่งใส

4. มวลสารพระผง ว่าน สีผึ้ง ผงพุทธคุณต่าง ๆ จะจัดทำเป็นองค์พระ ส่วนวัตุมงคลต่างๆ เช่น ตะกรุด โลหะ จะมาหล่อรวมกันเป็นองค์นางจัน

5. ขอเชิญญาติธรรมบริจาคมวลสารได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
    จัดส่งคุณบวรลักษณ์ ประดิษฐวรานนท์ ( ขุนแผนเสน่ห์นางจัน )
    เลขที่ 178/39 ซ.วัดดงมูลเหล็ก แขวงบ้านช่างหล่อ
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 107
    00

ส่งแบบลงทะเบียนธรรมดาก็พอนะครับจะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายช้าหน่อยไม่เป็นไร แล้วแจ้งวันที่ส่งและรหัสในการจัดส่งในกระทู้ด้วยนะครับ ( ค่า EMS เอาไว้หยอดกระปุกต่อยอดได้อีก )

อย่าลืมนะครับ ด้วยมวลสารอันศักดิ์สิทธิ์ ด้วยจิตที่เป็นบุญ ก่อนส่งอธิษฐานในบุญที่ท่านได้มอบมวลสารสร้างวัตถุมงคลเพื่อต่อยอดบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ แล้วน้อมจิตให้นิ่งสงบเห็นยอดเจดีย์ที่ได้สร้าง และตามแต่จะอธิฐานในบุญที่ได้สร้างในครั้งนี้

ก่อนจบคำอธิฐาน จัดหนักจัดเต็มกำลังบุญกันอีกนิดด้วยคำอธิฐานว่า " ขอให้มวลสารอันศักดิ์สิทธิ์นี้ ( มีมวลสารอะไรบ้างก็ว่าไป ) เป็นเมตตา เป็นมหาเสน่ห์ มีเงินเหลือใช้ มีทองเหลือเก็บ มีโชคลาภ แคล้วคลาดปลอดภัย พุทธคุณครอบโลก สมปรารถนาแก่ผู้เป็นเจ้าของทุกประการ สาธุ " จิตที่ส่ง บุญที่ได้ทำ และคำอธิษฐานเป็นพลังอันยิ่งใหญ่เหลือประมาณ

สำหรับญาติธรรมท่านใดจะบริจาคเงินเพื่อนำไปใช้เป็นค่าจ่ายในส่วนของการทำบล็อก เครื่องครู เครื่องบวงสรวงต่างๆ สำหรับการสร้าง ขุนแผนเสน่ห์จัน สามารถร่วมบริจาคได้ที่

ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาเดอะมอล์ล ท่าพระ เลขที่บัญชี 170-251621-4

จะแจ้งความคืบหน้าในการจัดสร้างมาเเป็นระยะ

ไม่รับมวลสารที่มีพราย เหรียญหรือพระเนื้อโลหะ

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านใดได้รับแล้ว รบกวนแจ้งนิดนะครับ
    ส่วนท่านใดมีประสบการณ์อะไรดีๆ หรือวิธีการใช้เด็ดๆ ก็นำมาเล่ามาแชร์กันได้นะครับ

4. Amata_club

5. Amata_club

หมดแล้ว

หมดแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      390.5 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      326.6 KB
      เปิดดู:
      31
  6. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระอุปคุต น้ำมันพญาไก่ทอง เรียบร้อยครับ ขอบคุณครับ

7. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมันแล้วค่ะ

8. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ลำดับที่ 4 ได้รับพระอุปคุต และน้ำมันพญาไก่ทอง แล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

9. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 52 ได้รับน้ำมันแล้วครับ

10. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    วันนี้ เวลา 09.28 น. โอนเงิน 650 บาทเข้าบัญชีที่แจ้งให้ร่วมบุญแล้วครับ ส่วนที่อยู่ในการจัดส่งแจ้งใน pm ของท่านธนาครับ

11. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    วันวิสาขบูชา วันพระใหญ่ ได้พกใส่กระเป๋าเสื้อพาไปวัด...อารามหลวง สวดมนต์ธัมมจักรกัปปวัฒนสูตร มงคลจักรวาลใหญ่ บทอื่นๆ และเวียนเทียนด้วยค่ะ

12. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ สร้างพระขุนแผนและสร้างพระเจดีย์ ครับ
    ได้ส่งมวลสารมงคลไปร่วมแล้วคับ
    ++++

13. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ได้รับพระอุปคุต และน้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ ^^

14. bukarati

bukarati เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมันแล้วครับ ขอบคุณครับ

15. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆและทุก ทุกท่านค่ะ
    วันนี้ข้าพเจ้าได้นำมวลสารและวัตถุมงคลส่งให้แล้วนะค๊ะ

1.ลป.ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด ผสมว่านมหามงคล รวย x รวย รุ่นโภคทรัพย์
    2.ลป.ทวด พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ วัดหงษ์รัตนาราม
    3.ลป.ทวด (อ.นพ)
    4.พระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศ (พิมพ์สี่เหลี่ยม)
    5.พระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศ
    6.พระสมเด็จ 100 ปี วัดระฆังโฆสิตาราม
    7.พระพุทธไตรรัตนนายก
    8.พระฯ (เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ)
    9.เหรียญพระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศ
    10.เหรียญพลังแผ่นดิน
    11.วัตถุมงคลของ พอจ.สมชาย วัดหนองน้อย
    12.พระผงเจ้าคุณนร 2 องค์
    13.พระฯ 3 องค์
    14.พระฯ 2 องค์
    15.ลป.นาม วัดน้อยชมภู
    16.พระฯ 10 องค์
    17.พระฯ 3 องค์
    18.ขุนแผนฯ
    19.เหรียญพระเจ้าตากสิน
    20.สีผึ้ง 3 ตลับ
    21.สีผึ้ง ลป.มหาโส กัสสะโป 10 ตลับ

อิทัง ปุญญะผะลัง....
    ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช

ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด...

หากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่มี ไม่ได้ ขัดข้องจงอย่าบังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสูพระนิพานเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. tuangthunya

สวัสดีพี่ๆ และทุกๆท่านค่ะ
    UP UP UP หน่อยน๊า อิอิ!

17. Amata_club

สภากาชาดไทย วิกฤตขาดแคลนโลหิตอย่างหนัก ระดมขอรับบริจาคช่วยผู้ป่วยโรงพยาบาลในกรุงเทพฯ และส่วนภูมิภาคกว่า 170 แห่ง ทั่วประเทศ ขณะที่ยอดขอเบิกโลหิตพุ่งสูงถึง วันละ 5,000-6,000 ยูนิต

กรุงเทพฯและปริมณฑล โรงพยาบาล 135 แห่ง เบิกโลหิตวันละกว่า 5,000 ยูนิต จ่ายโลหิตให้ได้เพียง 1,400 ยูนิต ยังคงค้างจ่ายโลหิตกว่า 3,600 ยูนิต

ส่วนภูมิภาค ภาคบริการโลหิตแห่งชาติ และโรงพยาบาลต่างจังหวัด รวม 35 แห่ง เบิกโลหิตจำนวน 2,000 ยูนิต จ่ายได้ประมาณ 300 ยูนิต ยังคงค้างจ่ายโลหิตอยู่มากถึง 1,700 ยูนิต
    เนื่องจากตั้งแต่เดือนพฤษภาคม 2557 เป็นต้นมา ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย ไม่สามารถจัดหาโลหิตได้ตามเป้าหมาย คือ วันละ 1,600 -2,000 ยูนิต เกิดการขาดแคลนสะสม

บริจาคโลหิตได้ที่ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สอบถามโทร. 022564300
    (ประกาศ ณ วันที่ 15 พฤษภาคม 2557)

18. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

19. นายธนา

นายธนา เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    จัดส่งตะกรุดแมงวันคำให้คุณ ราชันย์ขาวแล้วนะครับ

EL055016827TH

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

20. Amata_club

ท่านใดได้รับแล้ว รบกวนแจ้งนิดนะครับ
    ส่วนท่านใดมีประสบการณ์อะไรดีๆ หรือวิธีการใช้เด็ดๆ ก็นำมาเล่ามาแชร์กันได้นะครับ