เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

แจ้งข่าวครับ...วันนี้ได้รับหุ่นพยนต์ตัวหัวหน้า (หมายเลข2) ที่ อ.โอม ส่งมาให้แล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมจะจัดส่งไปให้คุณ ฅนโคกว่าน นะขอรับ...

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    น้ำใจที่ยังมีให้เห็นในสังคมไทย :cool:
    สุขทั้งผู้ให้ ดีใจทั้งผู้รับ

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่ต้องใช้จิต ไม่ต้องจับพลัง
    ชัดเจน :cool:

4. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ขอเอาของรักของผมแบ่งมาร่วมงานบุญ 1 ขวดเล็กหน่อยนะ
    ผมมือสมัครเล่นครับ รวบรวมมวลสารจากอาจารย์ที่นับถือหลาย ๆ ท่าน แล้วก็ลูกอมหลาย ๆ ที่ แต่ไม่มีพรายนะครับ
    มวลสารได้มาเยอะมาก แล้วก็น้ำมันจากสำนักเพชรแสงแก้ว กว่า 10 ชนิด เอามาอย่างละส่วน
    น้ำมันเถาวัลย์หลง อาจารย์พรสิทธิ์
    สีผึ้งพญาอ่อนใจ สีผึ้งพญาสาริกา หนึ่งไม่มีสอง
    น้ำมันสีผึ้งนะกุกู สีผึ้งปู่หมอนาค
    น้ำมันหัวเชื้อฤาษีอำนาจ (ของหวงของท่าน)
    แล้วก็อะไรต่อมิอะไรอีกเยอะแยะ แต่คัดมาแล้วจากอาจารย์ที่น่านับถือครับ

เลยแบ่งมานิดหน่อย โดยจะให้ท่าน Misu จัดการจับสลากเอง

เริ่มจากขวดใหญ่ของผมเอง แรกสุดได้มวลสารดำ ๆ ที่เป็นว่านสุดยอดของ
    ครูน้อย บ้านดอยคำ (ครูน้อย เพชรแสงแก้ว ผู้ที่ร่วมสร้างปะฉะดะ กับปู่หมอนาค)
    ท่านว่า เป็นว่านสูงสุดที่ท่านมีแล้ว ไม่ต้องไปหาสูงกว่านี้แล้ว
    ก็เลยเกิดความคิดว่า อยากจะรวบรวมมวลสารว่านต่าง ๆ จากหลาย ๆ ที่แล้วไปให้อาจารย์ที่นับถือหลาย ๆ ท่านเสกเป็นของส่วนตัวน่าจะดี ไปหาครูน้อยบ่อยมาก เสกหลายรอบมาก แต่ไม่เคยถ่ายรูปมาซักที เพราะว่าไม่ทันคิดครับ

ท่านที่ 2 เป็นอาจารย์กิจ สำนักกายสิทธิ์ ผู้ที่สืบทอดวิชาต่อจากอาจารย์ยกพล โรจนธัมโม
    ท่านอายุยังน้อย แต่ว่าสร้างของได้มันส์มาก น้ำมันเทพรัญจวนที่เป็นส่วนผสมของขวดนี้ ก็หอมรัญจวนใจเหลือเกิน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      73.1 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      67.3 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      235.1 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      78.4 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      99.4 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      7.3 KB
      เปิดดู:
      319
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2013
  5. TEEHOUSE

จากนั้นก็ไปหาพระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์
    ท่านเมตตาให้น้ำมันขวดแดง ๆ ทางขวาของรูป ท่านว่า อยู่ในกุฏิท่านหลายปีแล้ว จนฝายางเปื่อยหมด เสกของก็เสกแถว ๆ นั้น ไม่รู้ว่าอัดพลังไปขนาดไหนแล้วเนี่ย ท่านเมตตาให้มา ส่วนนึงครับ ท่านเสกเสร็จแล้วทักว่า เยี่ยม ๆ ของแรงแล้ว

แล้วก็พระอาจารย์ต้อม วัดท่าสะแบง ท่านจารที่ฝาอยู่นาน แล้วก็เสกนานมาก ผมขอมวลสารจากท่านเพิ่ม ท่านว่า ไม่ต้อง ของดีอยู่แล้ว ไม่ต้องใส่เพิ่มหรอก

สุดท้ายจบที่ท่านฤาษีคัมภีร์
    พอขอมวลสารจากท่าน ท่านว่า ไม่ได้ ให้ฟรีไม่ได้ ต้องแลกกัน ท่านว่าของผมแรงดี
    แล้วท่านก็เทน้ำมันของผมใส่ขวดหัวเชื้อท่านเลย โอว์แม่เจ้าาาาาา
    น้ำมันของท่านชื่อเทพรัญจวน จากนั้นก็เทกลับใส่ขวดผม แล้วท่านก็เสกซ้ำ แล้วก็กำชับว่า อย่าเอาไปใส่มวลสารเพิ่มนะ ท่านกลัวไม่เข้ากัน เพราะฉะนั้นน้ำมันของผมก็จบลงที่ท่านด้วยประการฉะนี้เอง

ท่านกลึงจนน้ำมันเข้ากันดีแล้ว ท่านก็ย้ำอีกครั้ง อย่าเอาไปใส่เพิ่มนะเดี๋ยวมันไม่เข้ากัน เพราะว่ามันคนละวิชา
    ตอนแรกตั้งใจจะไปพบท่านอาจารย์แทน กับ หลวงปู่เที่ยง แต่ติดงานเลยไม่ได้ไป
    แต่ว่าไปหาก็ใส่เพิ่มไม่ได้ เพราะว่าสัญญากับท่านไว้แล้ว
    เพราะฉะนั้น คราวหน้าจะต้องเตรียมน้ำมันโหลใหญ่กว่านี้แล้ว ตระเวนเสก แล้วค่อยให้ท่านฤาษีคัมภีร์ปิดท้าย

มีโครงการจะไปหา
    พระอาจารย์โอ พุธโธรักษา
    อาจารย์แทน+อาจารย์โอม
    เอาไว้เดี๋ยวเสร็จจะมาแบ่งกันชมเพิ่มนะ คราวนี้จะถ่ายมวลสารก่อนใส่ขวดโหลเลยครับ

ขนาดไฟล์:
      98.3 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      115.4 KB
      เปิดดู:
      257
      ขนาดไฟล์:
      67.4 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      69.5 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2013
  6. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    เดินสายมาขนาดนี้...สุดยอด...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2013
  7. TEEHOUSE

เดี๋ยวว่าง ๆ หาของมาร่วมบุญเพิ่มดีกว่าครับ คราวนี้เป็นของหลวงปู่หนู วัดไผ่สามเกาะ
    มีประสบการณ์เด็ด ๆ ของท่านมาด้วย ช่วงนี้เลิกดึกครับ อาจจะเป็นวันเสาร์ค่อยโพสนะครับ

เอาเรื่องเบา ๆ ชิมลางก่อนนะ
    ผมไปร่วมสร้างพระบูชา กับเหรียญถวายวัดมา วันที่มีพิธีพุทธาภิเษก ปรากฏว่า เพื่อนผมเดินเข้าไป แล้วทรุด ไม่มีแรงเลย
    ท่านพรมน้ำมนต์ให้ แล้วเพื่อนก็ลุกเดินเหิรได้ตามปกติ
    วันถัดมา เพื่อนผมบอกปู่ว่า วันจำหน่ายพระ เพื่อนคนนี้มาไม่ได้แล้วนะ ท่านว่า ท่านรู้แล้ว ก็เล่นของสกปรกนิ ของเลยเข้าตัว
    มีผมกับเพื่อนที่รู้ว่าเขาเล่นน้ำมันพรายผี พวกผมรุมด่าเขาเละเลย แต่คนอื่นไม่รู้
    แล้วปู่ก็บอกว่า เอาน้ำมนต์ไปให้เขาอาบ แล้วเอาให้ ผญ อาบด้วย เล่นของสกปรกแบบนี้ กรรมจะติดตัวไป 500 ชาติ
    หุหุ ชิมลางเบา ๆ ก่อนนะครับ ท่านสุดยอดจริง ๆ

8. TEEHOUSE

ยังไม่เยอะเท่าไรครับ มีไปหาอีกหลายที่ แต่ว่าบางที่ไม่ค่อยโดน
    เลือกแต่เน้น ๆ ที่น่าศรัทธาจริง ๆ เอามาเล่าให้ฟังครับ

9. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

เจอของเมตตาแล้วหัวใจมันอ่อนระทวย...จะมีวาสนาสักขวดหนอ..ฮิๆ

10. misu

โมทนาสาธุครับ...สำหรับของดี...ด้วยจิตที่เป็นกุศล...
    ขอให้ผู้ที่วาสนาคือผู่ที่ได้ครอบครอง..เป็นเจ้าของที่แท้จริงของน้ำมันขวดนี้ครับ.....:cool::cool:.

ยังมีของดีอีกหลายอย่างสำหรับการร่วมทำบุญ...ได้ข่าวแว่วๆที่วัดโพธืศรีธาตจะต้องสร้างสถานที่ปฏิบัติธรรม....มาคอยช่วยกันครับพี่น้อง:cool:

11. misu

วันนี้ทำงานกะดีก...ว่างครับจะเล่า ปสก.จากของจริงให้ฟัง...ผมแขวนพระปิดตาเนื้อผงรกแมวด้านหลังรูปราหู...และมีเหรียญพระฤาษีด้านหลัง เป็นยันต์หัวใจเทวดาน้อย...ไปธุระผ่านร้านขายล๋อตเตอรี่เลยนึกขอเทวดาน้อยและพระปิดตา...ว่าให้มีโชคสักหน่อย..ปรากฏวาถูกเลขท้าย 3 ตัว 1คู่ครับ

12. TEEHOUSE

อ่อ ว่านจากหลวงพี่กั้ง วายาโม มาไม่ทันผมออกเดินทาง
    สงสัยต้องไปอยู่ในโหลใหม่ละ

ขนาดไฟล์:
      82.6 KB
      เปิดดู:
      66
  13. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมบุญด้วย โอนเงิน 299.56 บาท
    เข้าบัญชีบุญ วันที่ 20/12/56 เวลา 9.40 น ครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. Amata_club

15. Amata_club

ประสบการณ์ไม่เจอกับตัว ก็อย่าคิดว่าไม่มีนะครับ
    วัตถุมงคลก็เช่นกัน ใช่ว่าจะสัมผัสได้กันทุกคน หรือเกิดประสบการณ์กันทุกวัน
    บางครั้งถึงแม้จะสัมผัสอะไรไม่ได้ ไม่มีประสบการณ์เหมือนคนอื่นเขา บางครั้งก็ช่วยเราได้ในเวลาคับขันหรือสุดวิสัยจริงๆ แต่เราอาจจะคิดไม่ถึง

บุญก็เช่นกัน ทำดีย่อมได้ดี
    ทำชั่วแล้วได้ดี นั้นไม่มีแน่นอน
    อยู่ที่ว่าในอดีตชาติเราได้สร้างกรรมดี หรือกรรมชั่วไว้มากกว่ากัน

มีเวลา ก่อนเวลาไม่มี
    บุญใครบุญมัน กรรมใครกรรมมัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2013
  16. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

มี option เครื่องแต่งกายสีแดงด้วย สวยเข้มขลังมากกกกก....
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

17. Amata_club

ร่วมทำบุญสร้างวิหารทาน ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ จำนวน 3 กองบุญ ( หมายเลขมงคล 2 , 3 , 4 )

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

18. Amata_club

หัวหน้าแต่ละตนก็แตกต่างกันไป ตามแต่ฤกษ์ที่ทำการผูกหุ่นขึ้นมาครับ
    สมการรอคอยแน่นอน

19. Amata_club

20. Amata_club