เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

3. วิปัสสนู

4. วิปัสสนู

5. วิปัสสนู

ถ้าจัดส่งแล้วจะรีบเเจ้งให้ทราบนะขอรับ

6. A-BURAPHA

A-BURAPHA เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สร้างความปิติเป็นอย่างยิ่ง

7. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ปิดประมูล น้ำมันปรุงมหาเสน่ห์

คุณ กะจะสัก มอบมาร่วมบุญ​

คุณ prapaanpong ร่วมทำบุญ 665 บาท​

ปิดประมูลวันที่ 30/08/56 เวลา 22.22 น.​

รายได้ทั้งหมดเพื่อสมทบทุนสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น จัดส่งฟรี

โดยโอนเข้าบัญชีกลาง...
    ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่บัญชี 864-0-09569-8​

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี หรือเพื่อเป็นที่ระลึก ก็แจ้งมาได้นะครับ

8. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เดี๋ยวคุณ วิปัสสนู จะมาให้รายละเอียดเพิ่มเติมสำหรับวัตถุมงคลที่นำมาร่วมบุญชุดนี้ครับ

9. วิปัสสนู

ยินดีด้วยนะครับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...​

10. Amata_club

ขออนุโมทนากับพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่าน เข้ามาทักทาย เข้ามาร่วมประมูล เข้ามากดอนุโมทนาด้วยนะครับ

11. วิปัสสนู

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ...

น้ำมันนี้เป็นน้ำมันว่านทางมหาเสน่ห์หลายสิบชนิด โดยน้ำว่านทั้งหมดนั้นมาแช่ในน้ำมันจัน ผสมครับ แถมผสมด้วยน้ำมันทางเมตตา มหาเสน่ห์ มหานิยมจากครูบาอาจารย์อีกหลายท่าน เช่น น้ำมันมหาเสน่ห์(ยาโว) ของครูบาพรสิทธิ์ น้ำมันของหลวงพ่อสมชายวัดหนองน้อย น้ำมันเสน่ห์ทางสายเหนือ น้ำมันท่าน อ.แทน ครับ

จากนั้นก็ได้นำไปขอความเมตตาจากครูครูบาอาจารย์เพื่อให้ท่านปลุกเสกให้อีกโดยเน้นทางเมตตา มหาเสน่ห์ มหนนิยมเป็นหลักครับ

ครูบาอาจารย์ที่่เมตตาปลุกเสกให้แบบเป็นพิเศษได้แก่ หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง อ่างทอง หลวงพ่อสมชาย วัดหนองน้อย ชัยนาท ครูบาพรสิทธิ์ สว่างอารมณ์ เชียงใหม่ พ่อหนานแก้วมา เชียงใหม่ ท่าน อ.แทน สุรินทร์ ครับ

12. วิปัสสนู

ลืมบอกไปอีกนิดครับ หลังจากที่ คุณกะจะสักมอบให้มาเพื่อร่วมบุญ ก็เลยนำไปให้ อ.โอม เสกเพิ่มเติมให้เป็นกรณีพิเศษอีกด้วยครับ

13. วิปัสสนู

น้ำมันชุดที่นำมาร่วมบุญนี้ ก่อนหน้าที่จะนำมาออกประมูล ได้นำไปให้ผู้ที่สามารถจับพลังได้ ลองจับดูครับ เค้าบอกว่า พลังแรง มีออกมาหลายกระแส เย็น สูง แรงไม่ธรรมดาครับ...

14. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    วันนี้เนตไม่ค่อยดี ค้างๆ
    ไม่คิดว่าจะประมูลได้
    ขอบคุณครับ
    แล้ววิธีใช้น้ำมันนี้ใช้อย่างไรครับ
    ขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

15. วิปัสสนู

ใช้อธิษฐานพกติดตัวเป็นเมตตาครับ ถ้าจะต้องเจรจาติดต่อพูดคุย ให้อธิษฐานแล้วใช้นิ้วแตะน้ำมันกลั้นใจเจิมที่หัวคิ้วทั้งสองข้าง แล้วก็เสยผมซักสามที่ เสร็จแล้วก็ลุยครับ

16. Amata_club

ปีนี้ทางคณะเจ้าภาพกฐิน โดยครอบครัวสมวงศ์ (ครอบครัว ผบ.คุณ suttip2)และ คุณ suttip2 ได้จัดตั้งกองกฐินสามัคคีขึ้น เพื่อทอดถวาย ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ ในวันเสาร์ที่26 ตุลาคม 2556

โดยทางคณะเจ้าภาพมีความประสงค์ที่จะนำปัจจัยที่ได้ ร่วมสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์

ในปีนี้ผมก็เลยตั้งใจว่าจะจัดกองบุญ เพื่อสบทบกับกองกฐินสามัคคีในครั้งนี้ด้วยครับ โดยตั้งใจว่าปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกองบุญนี้ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น จะถวายให้กับทางวัดโพธิ์ศรีธาตุ เพื่อใช้เป็นค่าใช้จ่ายในการบูรณะปฏิสังขรเสนาสนะ และใช้เป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ (ค่าน้ำ ค่าไฟ) ภายในวัดโพธิ์ศรีธาตุครับ

จึงขอเชิญชวนพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านได้ร่วมเป็นเจ้าภาพกองบุญ กองบุญละ 1,111 บาท จำนวน 96 กอง

สำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกองบุญนี้ จะได้รับวัตถุมงคลเป็นที่ระลึก กองบุญละ 3 รายการด้วยกันครับ คือ

1.พระพิมพ์หลวงปู่ทวด เนื้อผง ผสมเกศา รุ่นแจกทาน ของหลวงปู่สิริ วัดตาล คุณชีวิน มอบให้มาร่วมบุญครับ

[​IMG] [​IMG]

2.สีผึ้งพญาอ่อนใจ ตลับพิเศษ บรรจุลงตลับ และจารยันต์เป็นพิเศษ ทั้งในก้นตลับด้านใน และฝาตลับ ทั้งด้านใน และด้านนอก โดย อ.โอม แถมอธิษฐานจิตเพิ่มเติมให้เป็นพิเศษอีกร่วมๆ 7เดือน และเพิ่งมอบให้มาเมื่อตอนวันเข้าพรรษานี้เองครับ

จารยันต์ฝาตลับ ส่วนด้านบนฝาตลับ อ.โอม ลงยันต์สาริกาตัวเมีย ซึ่งถือว่าเป็นยันต์ครู ยันต์เอกประจำตัวของท่าน อ.แทน เลยครับ
    ยันต์นี้ดีเด่นเป็นเมตตา มหานิยม ส่วนคนที่ชอบสายเสน่ห์ก็ไม่ผิดหวังครับ
    แถมยังล้อมยันต์ด้วยคาถาพญาอ่อนใจ ที่มีคุณท่านอ่อนจิตอ่อนใจคนทั้งหลาย
    ทำให้เป็นที่รักใคร่เอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ ทั้งหญิงทั้งชายดีนักเชียวครับ

จารยันต์ด้านในฝาตลับ ที่ฝาตลับด้านใน อ.โอม ลงยันต์ที่มีคุณทางมหาเสน่ห์ ผูกจิตผูกใจคนไว้
    เป็นยันต์ที่ใช้ลงใต้ฝาตลับโดยเฉพาะเหมือนกัน เพราะยันต์ทั้งสองนี้ เป็นยันต์ที่ต้องลงคู่กันครับ

จารยันต์ก้นตลับก่อนบรรจุสีผึ้ง ที่ก้นตลับ อ.โอม ก็ลงยันต์ไว้ก่อนที่จะบรรจุสีผึ้งใส่ในตลับครับ
    ยันต์นี้เป็นยันต์สำหรับใช้ลงที่ก้นตลับสีผึ้งโดยเฉพาะ มีคุณทางเมตตามหานิยม ต้องจิตต้องใจแก่ผู้พบเห็นครับ

ตะกรุด... สุดท้าย ก่อนอธิษฐานจิตให้เพิ่ม อ.โอม ได้ลงตะกรุดเพื่อบรรจุไว้ในตลับสีผึ้งทุกตลับด้วย
    ตะกรุดนี้ เรียกว่า ตะกรุดมหาจินดา เป็นตะกรุดที่มีคุณทางโชคลาภเงินทอง เสริมเรื่องการงานการเงินดีนักครับ

ส่วนแผ่นทองเหลืองที่นำมาลงตะกรุด ก็เป็นแผ่นชนวนที่ผ่านการอธิษฐานจิตจากครูบาอาจารย์มาแล้วเกือบทั่วประเทศ
    เป็นแผ่นชนวนชุดเดียวกันกับที่ อ.โอม นำมาสร้างหุ่นพยนต์รุ่นแรกครับ

3.ตะกรุดยันต์พ่อแม่ รุ่น2 อ.โอม ซึ่งเหลือจากที่แจกพร้อมซองกฐินเมื่อปีที่แล้ว ตะกรุดชุดนี้ อ.โอม เสกต่อเรื่อยมา และเพิ่งมอบให้มาพร้อมกับสีผึ้งพญาอ่อนใจครับ

เนื่องจากวัตถุมงคลมีจำนวนจำกัด พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจร่วมเป็นเจ้ากองบุญ ก็ขอเชิญลงชื่อได้เลยครับ ครบตามจำนวนเมื่อไหร่ ก็จะปิดกองบุญทันทีครับ

รายชื่อผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพกองบุญ

1. คุณ Sanguank จอง 1 กอง
    2. คุณ Daverko จอง 1 กอง
    3. คุณ นายธนา จอง 1 กอง
    4. คุณ ทำความดี จอง 1 กอง
    5. คุณ พุทโธ ภควา จอง 1 กอง
    6. คุณ พัน จอง 1 กอง
    7. คุณ TEEHOUSE จอง 1 กอง (โอนแล้ว 1,111 บาท 1/09/56)
    8. คุณ prapaanpong จอง 1 กอง
    9. คุณ lee531 จอง 3 กอง
    10. คุณ เอก-ชัย จอง 1 กอง
    11. คุณ tuangthunya จอง 1 กอง (โอนแล้ว 1,111 บาท 26/08/56 รับใบอนุโมทนาบัตร)
    12. คุณ Srisumlit จอง 1 กอง
    13. คุณ dragon184 จอง 1 กอง (โอนแล้ว 1,111.11 บาท 30/08/56 รับใบอนุโมทนาบัตร)
    14. คุณ ปะโตเมตัง จอง 3 กอง
    15. คุณ anodise จอง 1 กอง
    16. คุณ monkhoho จอง 5 กอง (โอนแล้ว 4,444 บาท 20/08/56)
    17. คุณ วิปัสสนู จอง 1 กอง (โอนแล้ว 1,111 บาท 09/08/56) รับแล้ว
    18. คุณ Amata_club จอง 2 กอง (โอนแล้ว 2,222 บาท 10/08/56) รับแล้ว
    19. คุณ buktun จอง 1 กอง
    20. คุณ Berial004 จอง 1 กอง
    21. คุณ nipat2552 จอง 1 กอง
    22. คุณ chartphet จอง 1 กอง
    23. คุณ pinu จอง 1 กอง
    24. คุณ เหลาเย่ จอง 1 กอง
    25. คุณ A-BURAPHA จอง 1 กอง
    26. คุณ Thana 2 จอง 1 กอง (โอนแล้ว 1,111.01 บาท 22/08/56)
    27. คุณ Eloquence จอง 1 กอง
    28. คุณ bamee888 จอง 1 กอง
    29. คุณ tuangthunya จอง 1 กอง (โอนแล้ว 1,111 บาท 2/09/56 รับใบอนุโมทนาบัตร)
    30. คุณ freemind จอง 1 กอง (รับใบอนุโมทนาบัตร)
    31. คุณ orrachoun จอง 1 กอง
    32. คุณ misu จอง 2 กอง (โอนแล้ว 2,299 บาท 1/09/56)

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

รายได้ทั้งหมดเพื่อทำนุบำรุงบวรพระพุทธศาสนา วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
    จัดส่งฟรี

โดยโอนเข้าบัญชี...
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์ ท่าพระ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่บัญชี 170-251621-4​

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี หรือเพื่อเป็นที่ระลึก ก็แจ้งมาได้นะครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2013
  17. Amata_club

เมื่อวานไปถวายสังฆทานที่บ้านสายลม เอาบุญมาฝากพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านครับ

18. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเจ้าภาพร่วมกฐินสามัครคี 2กองครับ โอนปัจจัยแล้ว 2299 บาท
    โอนปัจจัยร่วมทำบุญ หุ่นพยนต์ 500 บาท
    ขอโมทนาสาธุครับ

19. Amata_club

มหาบุญ มหากุศล ( 32 )

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

20. Amata_club

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_