*★. --- ดอกธาตุ ออกดอก ออกผล ลาภทบทวีคูณ แจกฟรี !! งานวันเกิดที่จะถึงนี้ *★.•.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณฟ้าใส, 21 ตุลาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คุณฟ้าใส

คุณฟ้าใส เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ

2. คุณฟ้าใส

รายการต้องรอทางวัดประกาศอีกทีค่ะ

3. คุณฟ้าใส

ด้านหน้าเหรียญ หลวงปู่ท่านกำหนด ให้เอารูปถ่ายที่ท่านชอบแจกทุกวัน ( รูปหลวงปู่ลอง ใครมีไว้ จนไม่เป็น เพราะค้าขายดีมาก ไม่นานร่ำรวยเป็นเศรษฐี มหาเศรษฐี ) มาวางไว้หน้าเหรียญ ให้โดดเด่นเต็มเหรียญ ท่านบอกว่า คนจะได้จำชัดๆ เพราะเป็นพุทธานุสติกรรมฐาน ใครนึกถึงรูปหลวงปู่ หลวงปู่รู้เอง ด้านบนติดขอบเหรียญ หลวงปู่ท่านให้เอาพร ที่หลวงปู่ให้โยม " ให้วาสนาดีมีโชคลาภเจริญรุ่งเรืองมั่นคงมั่งมีศรีสุข " ลงยันต์ นะชาลีติ ผู้เป็นเลิศด้านโชคลาภ วาจาหลวงปู่ลอง ลองกันมาเยอะ บอกว่าดี ก็ดีจริง เห็นผลทุกราย บอกให้รวยก็รวยจริง เจอกันมาแล้ว ถึงขนาดนำปัจจัยมาถวายหลวงปู่ตลอด

หลวงปู่ลอง หลานแท้ๆหลวงปู่พริ้งเป็นลูกศิษย์หนึ่งเดียว คิดสร้างเหรียญบิน ว่าวจุฬา เพื่อเผยแพร่กิติคุณหลวงปู่พริ้ง และมอบให้ ลูกศิษย์ลูกหา ข้าราชการ ดารา นักร้อง นักแสดง ลิเกหมอลำ ทุกสาขาอาชีพ ตำรวจ ทหาร พ่อค้า แม่ขาย ไม่ว่าจะขายอะไร ของสด ของแห้ง ราคาหลักสิบ หลักร้อย ยันหลักล้าน มีเหรียญบิน ว่าวจุฬาร่ำรวย ของหลวงปู่ลองไปคล้อง ไปห้อยหน้าร้าน บริษัท สำนักงาน ใครที่กำลังประมูลงาน รับเหมางาน ที่ว่ายากๆ กำไรน้อย ลองดู ถ้าเหรียญบิน ออกเมื่อไหร่ มาเอาที่วัดไปลองดู แล้วจะรู้เอง ว่าดีขึ้น มันเป็นยังไง ใครที่ไม่ทันเหรียญต่อเส้นวาสนา ให้เอาเหรียญว่าวจุฬาไปลองดู ยิ่งถ้าได้ห้อยทั้งสองเหรียญ จะยิ่งเหมือนพยัคติดปีก

“ ถึงเวลาแล้ว ข้างบนกำหนดมา จะได้ช่วยคนได้มากโข ให้สร้าง เหรียญบิน ว่าวจุฬาเบิกฟ้าติดลมบน ชีวิตคนขึ้นบนไม่ลงมา หลวงปู่พริ้ง ท่านบอกว่า นี่แหละที่สุดของชีวิตคน ทำให้คนเจริญสูงขึ้น ไม่ต้องตกต่ำลงมา ” ดำริ หลวงปู่ลอง วัดวิเวกวายุพัด ท่านจัดสร้าง ในวาระอายุ ๘๘ ปี

4. คุณฟ้าใส

สมัยก่อน หลวงปู่พริ้ง ท่านพาไปดูว่าวจุฬา ขึ้นฟ้าติดลมบน ท่านบอก โน้นเห็นไหม ว่าวติดลม โยมที่เขามาหาเราก็อยากมีชีวิตแบบนั้นแหละ คืนนี้นิมิตเห็นท่านมา ท่านบอก จำว่าวจุฬาติดลมบนได้ไหม อย่าลืมเอามาช่วยคนเขาล่ะ ชีวิตเขาจะได้ดีขึ้น จงน้อมใจรับยันต์นี้ไป แล้วท่านก็ยื่นใส่มือ หลวงปู่ลองชักยันต์ว่าวจุฬาบินขึ้นฟ้า ลงนะเสน่ห์หน้าขุนแผน เป็นเมตตา ใครเห็นใครทัก ยากจะหักห้ามใจ นะปัดเรื่องร้าย นำพาสิ่งไม่ดีออกจากชีวิต ขับอัปมงคล ไล่ผี กันคุณไสย นะสมปรารถนา สำเร็จได้ดั่งใจนึก หรือเรียกมนต์พระสังข์แปลงเรียกเนื้อเรียกปลาได้ ห้าทิศห้ากัน กันทุกภัยนานา ไม่ให้มากระทบกาย ปัดเคราะห์ปัดภัย นะว่าวจุฬาบินโฉบเหนือที่ใด จะเหนี่ยวเก็บทรัพยสินเงินทองมาให้ ยันต์ว่าวจุฬานี้เป็นยันต์วิเศษศักดิ์สิทธิ์ของโบราณเป็นยันต์ของหลวงปู่พริ้ง ธนบุรี ยันต์นี้เป็นยันต์วิเศษที่ยก ฐานะดวงชะตาชีวิตให้สูงส่งได้อย่างมั่นคง กลับเรื่องร้ายกลายเป็นดี เรียกโชคลาภให้ไหลมาเทมาการค้าการขายดีคล่องตัว หลวงปู่ลอง จึงเอาวิชาทั้งหมดทุ่มเทลงที่เหรียญ ว่าวจุฬาปู่พริ้งที่ไม่มีวันตกนี้ เพื่อปิดคนดวงไม่ดี คนมีเคราะห์ ให้เป็นคนใหม่ ดวงดี ดวงขึ้น ดวงเฮง ดวงเศรษฐีเกิดใหม่ เหรียญนี้ ดังไม่ดังไม่รู้ แต่รู้ว่า ท่านสั่งมาแล้ว ให้สร้าง พอท่านสร้างแล้วต้องบูชากันไว้ จะได้เอาไว้ยกชีวิต ยกฐานะ ยกดวง เหรียญจุฬาร่ำรวยจะเป็นของใครกันบ้างก็วัดดวงกันเอาเอง เพราะรุ่นนี้ หลวงปู่บอก ไม่ต้องจอง เสกเสร็จเมื่อไหร่ ก็ให้มาบูชาได้เลย !!

5. คุณฟ้าใส

ฟ้าใส จะไปบูชาเอามาให้ได้ค่ะ มาเปิดให้ทุกๆคนในบ้านหลังนี้ค่ะ ติดตามกันนะค่ะ

6. TheKamol

TheKamol เป็นที่รู้จักกันดี

รอครับ คุณฟ้าอ่านอินบล๊อคผมด้วยครับ T T

7. sit klongsan

sit klongsan เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2015
    รอครับ

8. Spare

Spare Active Member

รอด้วยครับ

9. Akanant

Akanant เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาได้เมื่อไรครับ

10. คุณฟ้าใส

เดี๋ยวขอเข้าไปอ่านก่อนนะค่ะ

11. คุณฟ้าใส

มาชมเหรียญจริง เหรียญบินเบิกฟ้า เศรษฐี ๘๘ ว่าวจุฬาขึ้นฟ้าติดลมบน เปรียบดั่งชีวิตคนขึ้นบนไม่ลงมา

ของดี เหรียญรุ่น ๒ หลวงปู่ลอง ค่ะ

พระยังไม่ออกนะค่ะ เพราะทางวัดแจ้งว่า ให้รองานปลุกเสกเรียบร้อยแล้ว แล้วจะแจ้งให้พวกเราทราบค่ะ

1.jpg 0.jpg

12. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รอติดตามครับ

13. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    รอติดตามด้วยครับ

14. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    จองวันไหนครับ

15. Aukharawut

Aukharawut สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2017
    รอครับ

16. sit klongsan

sit klongsan เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2015
    จองวันไหนครับ

17. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    ทราบข่าวมาว่าที่วัดหมดหลายรายการแล้วครับ เปิดเช่าบูชาที่วัดอย่างเดียวครับผม
    ตอนนี้เหลือพระเนื้อดินครับ รายงานเท่าที่ทราบมาครับผม

18. คุณฟ้าใส

สวัสดีค่ะ ฟ้าใส ก็ไปวัดมา ทั้งสามวันเลยค่ะ เข้าคิวกะเค้าเหมือนกันค่ะ ลุ้น ทุกวันค่ะ

19. คุณฟ้าใส

ไม่รู้ว่า มีใครรอจองกันบ้างค่ะ

20. คุณฟ้าใส

ก่อนเปิดจอง เรามา ติดตามข่าวสารกันก่อนนะค่ะ ว่า หลวงปู่ท่าน ทำอะไร ให้เราบ้างค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้