€สะสมพระเครื่องสายวัดท่าซุง/ท่าขนุน/วัดศาลฯ/แร่โคตรเศรษฐี/หพ.หนุน/หต.ม้า>>ราคาเบาๆ<<€

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย รตนหทัย, 12 มิถุนายน 2015.

1. รตนหทัย

รตนหทัย ธเนศร์ โทร 0819197488 หรือ ID Line : Millionboon สมาชิก Premium

4 มิถุนายน 2015
    รายการ 551 ขอปิดรายการ
    ให้บูชามงกุฎเพชร พระสุธรรมยาน ตัวหนังสือใหญ่ (พร 30 ประการ) พร้อมกล่อง
    นิมนต์บูชา 790 บาท ส่งฟรีพร้อมกล่องเดิม ๆ
    •••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••
    ►►► สร้างเมื่อ 21 กันยายน 2532 เป็นเข็มกลัด ชุบทองลงยา ด้านบนมีมงกุฎครอบประดับด้วยพลอยขาว และประภามณฑล (ท่านกล่าวไว้ว่า บางองค์เป็นเพชรจากเขาพระงาม และท่านยังได้กล่าวต่อไปอีกว่า เพชรจากเขาพระงามนี้ในอนาคตจะเป็นเพชรจริงๆ)
    ด้านหน้า ► มีรูปถ่ายหลวงพ่อครึ่งองค์ อยู่ตรงกลาง ด้านล่าง เขียนว่า - พระสุธรรมยาน - ตัวหนังสือขนาดใหญ่
    ด้านหลัง ► ติดเข็มกลัดและ ห่วงห้อย มีรูปยันต์เกราะเพชร อยู่กลาง
    พร 30 ประการ
    หลังพิธีพุทธาภิเษกที่วิหารแก้ว เมื่อ 21 กันยายน 2532 หลวงพ่อ เมตตา เล่าให้ฟังว่า ในระหว่างพิธี หลวงพ่อก็ขอพรขอพรว่า “ ผลในคราวนี้เป็นอย่างนั้น อย่างนี้บ้าง ใช่ไหม อันดับแรกปลอดภัยทุกอย่าง หรือร่ำรวยอย่างนี้เป็นต้น
    พอขอไปได้ 3 ข้อ ท้าวเวสสุวัณเอาหนังสือมากาง บอก ว่าวันนี้ท่านทำ 30 ข้อ หลวงพ่อเลยเลิกขอเลย (หัวเราะ) เราขออย่างเก่งก็ 5-6 ข้อใช่ไหม
    ท้าวเวสสุวัณมาถึงกาง หนังสือปั๊บ..บอกว่า "ท่านครับ วันนี้พระพุทธเจ้าท่านทำ 30 ข้อ" ถามอะไรบ้าง ท่านบอกข้อปลีกย่อยทุกอย่าง แต่ว่าหวยคงไม่ออก 30 นะ นี่ฉันไม่ได้ใบ้หวยนะ นี่ฉันบันทึกเสียง จะหาว่าฉันให้หวยไม่ได้นะ ก็เป็นอันว่า วันนี้ท่านสงเคราะห์ 30 ข้อ อะไรบ้าง ไม่ทราบ ข้อปลีกย่อยทุกอย่าง ”
    “พอเต็มแล้ว ฉันก็ขึ้นไปกราบพระ พระใหญ่คือองค์ปฐม ท่านเป็นประธานอยู่ถามว่าของทั้งหมด ทั้งพระบูชา และก็มงกุฏเพชรนี่ มีประโยชน์อย่างไรครับ มีอะไรบ้าง ท่านก็บอกเอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ด้วยอำนาจพุทธานุภาพ ธัมมานุภาพ สังฆานุภาพ เทวานุภาพ พรหมานุภาพ ทั้งหมดต้องมีความไม่ประมาทอาราธนาไว้เสมอ...
    อันดับแรกที่ฉันจะบอกเธอนะ คือ กันโรคระบาดทุกอย่าง ขึ้นชื่อว่าโรคระบาดทุกอย่างนี่กันหมด พอท่านบอกแบบนี้ เจ้าของโรคระบาดก็ปรากฏตัวเป็นกลุ่มใหญ่ โรคระบาดขั้นถึงตายอย่างอหิวาต์นี่ชุดแดง คนนะ โรคระบาดสัตว์นี่ชุดเขียว บอก "ผมครับเป็นเจ้าหน้าที่โรคระบาดทั้งสองฝ่าย..."
    มาแล้วก็ถามว่า ถ้าเขามีของนี้บูชาอยู่ หรือจะติดตัวอยู่ก็ตาม พระบูชาก็ตาม จะมีผลไหม เขาก็บอกว่า อย่าลืมนึกถึงพระพุทธเจ้านะ ผมเคารพพระพุทธเจ้า ถ้ามีผมจะจัดหลีก ก็เลยถาม ท่านบอกว่า โรคระบาดอันดับแรกที่พระองค์จะทรงสงเคราะห์คือโรคอะไรครับ ท่านบอก "โรคเอดส์"
    ถามท่านว่า ถ้าเชื้อมันมาจะเป็นอย่างไร ท่านบอกถ้าเชื้อเข้ามามันจะด้าน พอดีท้าวเวสสุวัณท่านอธิบายต่อว่า คำว่า "ด้าน" คือตาย เชื้อมันตาย แต่ว่าทั้งนี้ต้องอาราธนาเช้าอาราธนาเย็น ก็บูชาเช้าบูชาเย็น ต้องบอกไว้เรื่อย ๆ โรคระบาดทั้งหมด...
    ประการที่สอง ท่านบอกว่าถ้าต้องการความปลอดภัย ท้าวเวสสุวัณอธิบายว่า อำนาจพุทธานุภาพ "พุทโธ อัปปมาโณ" คุณของพระพุทธเจ้าหาประมาณมิได้ "ธัมโม อัปปมาโณ" คุณของพระธรรมหาประมาณมิได้ "สังโฆ อัปปมาโณ" คุณพระสงฆ์หาประมาณมิได้...
    ถ้าหากว่าไม่ต้องการให้ของหาย ขอให้อธิษฐานบอกว่า "ขอผู้ร้ายจงอย่าเห็นบ้าน จงอย่าเห็นประตู หรือศัตรูอย่าเห็นตัว เฉพาะศัตรู หมายความว่าเขายังไม่คิดจะทำร้ายเขาอาจจะเห็น ถ้าคิดจะทำร้ายเขาจะไม่เห็น ถ้าคนนั้นยังเป็นขโมยยังไม่ลักบ้านเรา อาจจะเห็น ถ้าจะลักบ้านเราอาจจะไม่เห็น ให้อธิษฐานตามนั้นนะ และต่อไปเรื่องลาภสักการะอะไรต่าง ๆ ธรรมดา...”
    อานุภาพของวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่มียันต์เกราะเพชร หากท่านทรงศีลไว้ได้ 2 ข้อคือ
    1.ไม่ดื่มสุราเมรัยเด็ดขาด เว้นแต่เป็นกระสายยา
    2.ไม่ทุจริต ลักขโมย ฉ้อโกง
    หากพก แขวน ติดตัว จะมีอานุภาพ
    1.จะไม่ตายโหง
    2.จะไม่ถูกคุณผี คุณคน จะป้องกันสรรพอันตราย ที่บุคคลทั้งหลายทำมา ด้วยวิชาการต่าง ๆ
    3.จะไม่ตายด้วยพิษของสัตว์มีพิษ
    •••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2015
  2. wirat_lor

wirat_lor เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการที่ 544 มงกุฎเพชร พระสุธรรมยาน ตัวหนังสือใหญ่ และ
    รายการที่ 549 ผ้ายันต์ธงชัยเกราะแก้ว สารพัดนึก

3. รตนหทัย

รตนหทัย ธเนศร์ โทร 0819197488 หรือ ID Line : Millionboon สมาชิก Premium

รายการ 552
    พระคำข้าวมหาลาภรุ่น 2 พิมพ์หายากแขนจุด-บัวหลายจุด พระ คม ชัด ลึก สวย ๆ
    มาพร้อมตลับเงินลงลายสุโขทัยไม่กันน้ำ สวยๆ เร่งลาภผล กันรังสีนิวเคลียร์

"....รวยๆนะจ๊ะ รวยๆ ถวายของแล้วรับของพระแจกนะโยมนะ พระที่แจกเป็นพระคำข้าวจะมีลาภมาก อาราธนาไว้จะมีลาภมากนะจ๊ะพระสีขาวๆนะ ทำยาก ต้องเสกข้าวถึงสามเดือน แล้วก็มาเข้าพิธีพุทธภิเษกอย่างใหญ่อีกครั้งหนึ่ง พระประเภทนี้ทำได้ยากมาก นะญาติโยมที่ได้พระขาวๆไว้เก็บไว้นะโยมนะ ต่อไปราคาจะแพง มีไว้หลายๆหมื่นองค์ต่อไปเป็นมหาเศรษฐี จะขายเป็นแสนบาท รวยๆนะจ๊ะ ๆ พระคำข้าวทำแบบเดียวกับพระสมเด็จพุฒาจารย์โตนะโยมนะ รวยๆนะจ๊ะ นานๆไปจะมีราคาสูง รวยๆนะจ๊ะ ..."
    เปิดบูชาในราคา 4500 บาทจัดส่งฟรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2016
  4. รตนหทัย

รายการ 553 ขอปิดรายการ
    ผ้ายันต์ธงชัยเกราะแก้ว สารพัดนึก คณะผู้จัดทำ จัดทำธงจำนวนหนึ่ง โดยอาราธนายันต์เกราะเพชร พร้อมยันต์แก้วสารพัดนึก และจีวร 17 ปี ของพระอาจารย์เล็ก และท่านได้ให้ชื่อว่าธงชัยเกราะแก้ว สารพัดนึก เข้าพิธีเสาร์ห้าเมื่อ 16 มีนาคม 2556 และเป็นครั้งแรกที่พุทธาภิเษกด้านหน้าวัด ณ สมเด็จองค์ปฐม 21 ศอก เวลาอาราธนาให้ว่า นะโม (3 จบ) และต่อด้วย "อิทธิฤิทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้เถิด"
    เปิดบูชาในราคา 390 บาทส่งฟรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2015
  5. รตนหทัย

รายการที่ 554 ขอปิดรายการ
    ขอเปิดบูชาพระเนื้อผงสีดำทำจากดินที่เก็บมาจากทางเสือผ่านผสมใบลาน ฝังเศษแร่โคตรเศรษฐีสร้างปี 37 - 38 จำนวน 84,000 องค์ ทันแม่ชีประทุมสร้าง (ติดเศษแร่โครตเศรษฐีหน้า และหลัง) พร้อมกล่องเดิม เด่นทางลาภผล คล่องตัวทุกอย่างและป้องกันภัย***
    ****หลวงพ่อฤาษีลิงดำได้หยิบพระแร่โครตเศรษฐีเนื้อบริสุทธิ์ดู ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง และได้กล่าวขึ้นว่า "เออ..เข้าใจ..เข้าใจ ข้างหนี่งเป็นทุ่งเศรษฐี ข้างหนึ่งพระสิวลี เข้าใจจริงๆ เข้าใจจริงๆ โยมนี่" "นี่นะโยม พระของโยมนี่ ถ้าผู้ใดได้ไปบูชา จะเป็นเศรษฐี โคตรเศรษฐี จนไม่เป็น ดีมากนะโยมนี่ เป็นคนมีปัญญา เอาล่ะนะ ฉันจะบอกให้ พระของโยมที่ทำมาทั้งหมดนี้ ถึงแม้จะไม่มีรูปพระเลย ของๆ โยมก็ขลัง เขาสำเร็จอยู่ในตัวเขาแล้ว ให้ใครเอาไปทำอะไร ๆ ให้ยิ่งกว่าทำ คำว่า เสื่อมไม่มี ของ ๆ โยมนี้ใช้ได้ทุกอย่างเลยครบหมด เนื้อเกลี้ยง ๆ ก็ขลัง" พระเดชพระคุณหลวงพ่อถามต่อขึ้นว่า "เมื่อขณะที่ทำพระใครคุมอยู่" ข้าพเจ้า กราบเรียนพระเดชพระคุณหลวงพ่อขึ้นว่า "โยมขออาราธนาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งหมดทุก ๆ พระองค์ ครูบาอาจารย์ทั้งหมด เทวดาทั้งหมด คุมโยมอยู่ด้วยเจ้าค่ะ หลวงพ่อ" พระเดชพระคุณได้กล่าวขึ้น "เออ มันฉลาดอย่างนี้ ....."
    ***เปิดบูชาในราคาพิเศษ 490 บาทจัดส่งฟรี***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2015
  6. รตนหทัย

รายการที่ 555 ขอปิดรายการ
    พระแร่โคตรเศรษฐีบริสุทธ์ 100% พิมพ์หนา รุ่น 1 สำนักแม่ชีประทุม สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ สร้างหลักร้อย พระสวยๆ ไม่เคยผ่านการใช้งาน ได้มาจากสำนักแม่ชีประทุมโดยตรง เร่งลาภผลในยุคเศรษฐกิจฝืดเคือง
    ****อัตชีวะประวัติแม่ชีประทุม โชติอนันต์*******
    แม่ ชีประทุม ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่ออีกท่านหนึ่ง ชีวิตท่านกว่าจะฝ่าด่านทดสอบต่างๆมาได้จนบรรลุพระอริยขั้นสูงสุด สมตามเจตนาความต้องการที่หลวงพ่อทรงสอน บัดนี้ท่านได้สิ้นไปนานแล้วเมื่อวันที่ ๑๘ กันยายน พ.ศ. ๒๕๓๘ ร่างกายสรีระของท่านถูกเก็บไว้ในโลงแก้ว ไม่เน่าไม่เปื่อย ร่างกายบางส่วนของท่านแปรสถาพเปลี่ยนไปกลายเป็นแก้วใสอยู่ภายในมหาวิหารฯ ให้คณะลูกศิษย์ และผู้ที่มีจิตเลื่อมใสไหว้สักการะและน้อมระลึกถึง
    >>>>ข้าพเจ้า วางของลงที่โต๊ะนั่งของหลวงพ่อนั่ง ข้าพเจ้าก้มลงกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อ เมื่อเงยหน้าขึ้นมาหลวงพ่อพูดกับข้าพเจ้าขึ้นว่า "นี่โยม โยมชีจะเอาของมาทำฉันหรือ เห็นเป็นมันวาววับโยม"
    ท่าน พูดท่านยิ้มมองดูของ ท่านถามข้าพเจ้าว่า "นั่นอะไร"
    ข้าพเจ้า ตอบท่านว่า "ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ โยมปฏิบัติธรรมได้ของสิ่งนี้มาค่ะ หลวงพ่อ โยมนำมาให้หลวงพ่อดู"
    หลวง พ่อมองดูแล้วพูดว่า "ดีนะโยม ของนี้เป็นของพันปีมีค่ามหาศาล"
    "โยมอยากทราบว่าเป็นอะไรเจ้าค่ะหลวงพ่อ"
    หลวงพ่อพูดว่า " ดี.. เอาไปให้ด็อกเตอร์เขาดูบ้างซิ เผื่อเขาจะรู้บ้าง"
    ข้าพเจ้าเห็นคนเข้ามาถวายสังฆทานกันมาก จึงถอยออกมาเดินไปหาด็อกเตอร์เอาของให้ดู
    ด็อกเตอร์พูดว่า "หลวงพ่อว่าเป็นอะไร ก็เป็นเช่นนั้นแหละครับ"
    ข้าพเจ้าลาด็อกเตอร์ออกมานั่ง เมื่อข้าพเจ้านั่งลง หลวงพ่อได้เมตตาสั่งข้าพเจ้าขึ้นว่า
    "โยมที่เอาของให้ดู นั่นนะ ของโยมพันปีเก็บไว้ให้ดีอย่าไปทิ้งเสียล่ะ มีค่ามหาศาล"
    หลังจากนั้นข้าพเจ้าได้กราบลาพระเดชพระคุณหลวงพ่อกลับปากช่อง
    ขั้นตอนการสร้างพระโคตรเศรษฐี
    วันหนึ่งนั่งสวดมนต์ พอก้มกราบต้องฟุบลงไปชั่วโมง ช่วงนี้เสวยกรรมหนัก นอนคิดมาคิดไปนึกถึงของ จะเอาไปทำอะไรดี ของสิ่งนี้ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเห็นเลย คิดว่าจะทำอะไรดี ใจก็นึกถึงท้าวธตรฐว่า "จะให้ของ จะให้ช่วย น่าจะให้ของที่รู้จัก ถ้าเป็นทองคำเราจะได้รู้ นี่เอาก้อนอะไรมาให้ก็ไม่รู้มาให้เรา เรายิ่งโง่ๆอยู่ จะนำไปซื้อขายก็ไม่ได้กลัวเขาไม่รู้จัก เมื่อไม่ได้สร้างก็ไม่ต้องสร้าง ตัดขันธ์ห้าดีกว่า"
    จึงได้วางก้อนของไว้ข้างตัว พิจารณาขันธ์ห้าย้อนไปย้อนมา จับพุทโธบ้าง จับอานาปานุสสติบ้าง นานพอสมควร
    ทันใดก็ได้ยินเสียงข้างหูขวาว่า "ในห่อของนั้นมี ค่ามหาศาลทำไมไม่รีบจัดการขึ้น"
    เสียงพูดนั้นดูหนักหน่วงเหมือนดุ ท่านคงจะเคืองข้าพเจ้า ที่ต่อว่าท่านว่าน่าจะเป็นทองคำ ให้มาแล้วยังโง่มากนัก ข้าพเจ้าตกใจลุกขึ้น เรียกแม่ชีเล็กเข้ามาหา บอกกับแม่ชีเล็กว่า "แม่จะทดลองของดู แม่ชีช่วยไปตามโยมแช่มมาเดี๋ยวนี้ บอกว่ามีธุระด่วน"
    แม่ชีจึงไปตามโยมแช่มมา ข้าพเจ้าจึงบอกโยมแช่มรีบไปหาตะกั่วมาให้ที ข้าพเจ้าทำพิธีตัดของก่อน
    ก่อนตัดก็กราบขอขมาขอทดลอง จึงตัดออกมาก้อนนิดหนึ่งพอสมควร ลองเอาตะกั่วเคี่ยวไฟก่อน ปรากฎว่าตะกั่วละลายเร็ว เทไว้ต่างหากแล้วจึงนำของที่ได้มาต้มเคี่ยวใส่กระทะหลอมดู สิ่งของนี้กว่าจะละลายนานมาก พอละลายออกยิ่งมีรัศมีแวววาวระยิบระยับหลายสี หลายแสง อย่างมหัศจรรย์ยิ่งนัก
    เมื่อเห็นเช่นนั้นแล้วข้าพเจ้าจึงน้อมจิตถึงท่านเจ้าของขึ้นว่า "ท่านจะให้ทำเป็นอะไรขอให้บอกมา"
    ข้าพเจ้ามีความรู้สึกขึ้นทันทีว่า "ไปทำพระ"
    พอดีคุณสว่างมาจากจันทบุรี จึงได้บอกคุณสว่างขับรถไปกรุงเทพฯ เมื่อถึงกรุงเทพฯให้หาร้านที่เขาพิมพ์พระ เมื่อติดต่อทำพิมพ์พระ ก็เข้าโรงรีดของ
    ในระหว่างที่รีดของอยู่นั้น แสงรัศมีเกิดวาววับแสงสีเกิดขึ้นหลายสี เป็นสิ่งสะดุดใจแก่ผู้รีด
    ผู้รีดคนหนึ่งพูดกับเพื่อนว่า "เฮ้ย นี่ไม่ใช่ตะกั่วนี่หว่า .....เป็นอะไรวะ"
    เพื่อนอีกคนตอบ "กูก็ไม่รู้เหมือนกัน"
    ข้าพเจ้ายืนดูอยู่ใกล้ๆ เมื่อได้ยินเขาพูดข้าพเจ้าจึงนิ่งเสีย หันหน้าไปทางอื่นเพื่อให้เรื่องจบ เมื่อรีดเสร็จแล้วจึงนำของไปเข้าเครื่องพิมพ์ ข้าพเจ้ากราบอารารธนาองค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทั้งหมด พระอรหันต์ทั้งหมด ครูบาอาจารย์ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อพระราชพรหมยาน หลวงพ่อสมเด็จโต พรหมรังสี และครูบาอาจารย์ทั้งหมด ท่านพ่อปู่พระอินทร์ ท่านแม่ย่า ท่านพ่อ ท่านแม่ศรี ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ มีท่านท้าวธตรฐและเทวดาทั้งหมด ขอเชิญท่านมาร่วมในพิธีสร้างพระมหาวิหารโคตรเศรษฐีของข้าพเจ้าในครั้งนี้ ด้วยเถิด ข้าพเจ้ายืนคุมจนกระทั่งเขาทำเสร็จ ได้พระเครื่องจำนวน 285 องค์ ข้าพเจ้าตัดเอามาเพียงเล็กน้อย ไม่กล้าทำมาก เกรงว่าจะไม่มีใครศรัทธาเพราะเป็นเพียงแม่ชี หาคนศรัทธาน้อย
    เมื่อทำเสร็จ ข้าพเจ้านำพระเครื่อง 285 องค์นี้ ไปหาพระเดชพระคุณหลวงพ่อได้กล่าวไว้ว่า
    " นี่นะโยม พระของโยมนี่ ถ้าผู้ใดได้ไปบูชา จะเป็นเศรษฐี โคตรเศรษฐี จนไม่เป็นดีมากนะ โยมนี่เป็นคนมีปัญญา เอาล่ะนะฉันจะบอกให้ พระของโยมที่ทำมาทั้งหมดนี้ ถึงแม้จะไม่มีรูปพระเลย ของๆโยมก็ขลัง เขาสำเร็จอยู่ในตัวเขาแล้ว ให้ใครเอาไปทำอะไรๆ ให้ยิ่งกว่าทำ คำว่าเสื่อมไม่มี ของๆโยมนี้ใช้ได้ทุกอย่างเลยครบหมด เนื้อเกลี้ยงๆก็ขลัง "หลวงพ่อฤาษีลิงดำกล่าว
    *** ราคาบูชาราคาพิเศษองค์ละ 19,900 บาทส่งฟรี*** (ราคาต่อลองได้ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2016
  7. รตนหทัย

รายการ 556 ขอปิดรายการ
    พระแร่โคตรเศรษฐีบริสุทธ์ 100% พิมพ์หนา รุ่น 1 สำนักแม่ชีประทุม สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ สร้างหลักร้อย พระสวยๆ ไม่เคยผ่านการใช้งาน ได้มาจากสำนักแม่ชีประทุมโดยตรง เร่งลาภผลในยุคเศรษฐกิจฝืดเคือง
    ****อัตชีวะประวัติแม่ชีประทุม โชติอนันต์*******
    แม่ ชีประทุม ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่ออีกท่านหนึ่ง ชีวิตท่านกว่าจะฝ่าด่านทดสอบต่างๆมาได้จนบรรลุพระอริยขั้นสูงสุด สมตามเจตนาความต้องการที่หลวงพ่อทรงสอน บัดนี้ท่านได้สิ้นไปนานแล้วเมื่อวันที่ ๑๘ กันยายน พ.ศ. ๒๕๓๘ ร่างกายสรีระของท่านถูกเก็บไว้ในโลงแก้ว ไม่เน่าไม่เปื่อย ร่างกายบางส่วนของท่านแปรสถาพเปลี่ยนไปกลายเป็นแก้วใสอยู่ภายในมหาวิหารฯ ให้คณะลูกศิษย์ และผู้ที่มีจิตเลื่อมใสไหว้สักการะและน้อมระลึกถึง
    >>>>ข้าพเจ้า วางของลงที่โต๊ะนั่งของหลวงพ่อนั่ง ข้าพเจ้าก้มลงกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อ เมื่อเงยหน้าขึ้นมาหลวงพ่อพูดกับข้าพเจ้าขึ้นว่า "นี่โยม โยมชีจะเอาของมาทำฉันหรือ เห็นเป็นมันวาววับโยม"
    ท่าน พูดท่านยิ้มมองดูของ ท่านถามข้าพเจ้าว่า "นั่นอะไร"
    ข้าพเจ้า ตอบท่านว่า "ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ โยมปฏิบัติธรรมได้ของสิ่งนี้มาค่ะ หลวงพ่อ โยมนำมาให้หลวงพ่อดู"
    หลวง พ่อมองดูแล้วพูดว่า "ดีนะโยม ของนี้เป็นของพันปีมีค่ามหาศาล"
    "โยมอยากทราบว่าเป็นอะไรเจ้าค่ะหลวงพ่อ"
    หลวงพ่อพูดว่า " ดี.. เอาไปให้ด็อกเตอร์เขาดูบ้างซิ เผื่อเขาจะรู้บ้าง"
    ข้าพเจ้าเห็นคนเข้ามาถวายสังฆทานกันมาก จึงถอยออกมาเดินไปหาด็อกเตอร์เอาของให้ดู
    ด็อกเตอร์พูดว่า "หลวงพ่อว่าเป็นอะไร ก็เป็นเช่นนั้นแหละครับ"
    ข้าพเจ้าลาด็อกเตอร์ออกมานั่ง เมื่อข้าพเจ้านั่งลง หลวงพ่อได้เมตตาสั่งข้าพเจ้าขึ้นว่า
    "โยมที่เอาของให้ดู นั่นนะ ของโยมพันปีเก็บไว้ให้ดีอย่าไปทิ้งเสียล่ะ มีค่ามหาศาล"
    หลังจากนั้นข้าพเจ้าได้กราบลาพระเดชพระคุณหลวงพ่อกลับปากช่อง
    ขั้นตอนการสร้างพระโคตรเศรษฐี
    วันหนึ่งนั่งสวดมนต์ พอก้มกราบต้องฟุบลงไปชั่วโมง ช่วงนี้เสวยกรรมหนัก นอนคิดมาคิดไปนึกถึงของ จะเอาไปทำอะไรดี ของสิ่งนี้ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเห็นเลย คิดว่าจะทำอะไรดี ใจก็นึกถึงท้าวธตรฐว่า "จะให้ของ จะให้ช่วย น่าจะให้ของที่รู้จัก ถ้าเป็นทองคำเราจะได้รู้ นี่เอาก้อนอะไรมาให้ก็ไม่รู้มาให้เรา เรายิ่งโง่ๆอยู่ จะนำไปซื้อขายก็ไม่ได้กลัวเขาไม่รู้จัก เมื่อไม่ได้สร้างก็ไม่ต้องสร้าง ตัดขันธ์ห้าดีกว่า"
    จึงได้วางก้อนของไว้ข้างตัว พิจารณาขันธ์ห้าย้อนไปย้อนมา จับพุทโธบ้าง จับอานาปานุสสติบ้าง นานพอสมควร
    ทันใดก็ได้ยินเสียงข้างหูขวาว่า "ในห่อของนั้นมี ค่ามหาศาลทำไมไม่รีบจัดการขึ้น"
    เสียงพูดนั้นดูหนักหน่วงเหมือนดุ ท่านคงจะเคืองข้าพเจ้า ที่ต่อว่าท่านว่าน่าจะเป็นทองคำ ให้มาแล้วยังโง่มากนัก ข้าพเจ้าตกใจลุกขึ้น เรียกแม่ชีเล็กเข้ามาหา บอกกับแม่ชีเล็กว่า "แม่จะทดลองของดู แม่ชีช่วยไปตามโยมแช่มมาเดี๋ยวนี้ บอกว่ามีธุระด่วน"
    แม่ชีจึงไปตามโยมแช่มมา ข้าพเจ้าจึงบอกโยมแช่มรีบไปหาตะกั่วมาให้ที ข้าพเจ้าทำพิธีตัดของก่อน
    ก่อนตัดก็กราบขอขมาขอทดลอง จึงตัดออกมาก้อนนิดหนึ่งพอสมควร ลองเอาตะกั่วเคี่ยวไฟก่อน ปรากฎว่าตะกั่วละลายเร็ว เทไว้ต่างหากแล้วจึงนำของที่ได้มาต้มเคี่ยวใส่กระทะหลอมดู สิ่งของนี้กว่าจะละลายนานมาก พอละลายออกยิ่งมีรัศมีแวววาวระยิบระยับหลายสี หลายแสง อย่างมหัศจรรย์ยิ่งนัก
    เมื่อเห็นเช่นนั้นแล้วข้าพเจ้าจึงน้อมจิตถึงท่านเจ้าของขึ้นว่า "ท่านจะให้ทำเป็นอะไรขอให้บอกมา"
    ข้าพเจ้ามีความรู้สึกขึ้นทันทีว่า "ไปทำพระ"
    พอดีคุณสว่างมาจากจันทบุรี จึงได้บอกคุณสว่างขับรถไปกรุงเทพฯ เมื่อถึงกรุงเทพฯให้หาร้านที่เขาพิมพ์พระ เมื่อติดต่อทำพิมพ์พระ ก็เข้าโรงรีดของ
    ในระหว่างที่รีดของอยู่นั้น แสงรัศมีเกิดวาววับแสงสีเกิดขึ้นหลายสี เป็นสิ่งสะดุดใจแก่ผู้รีด
    ผู้รีดคนหนึ่งพูดกับเพื่อนว่า "เฮ้ย นี่ไม่ใช่ตะกั่วนี่หว่า .....เป็นอะไรวะ"
    เพื่อนอีกคนตอบ "กูก็ไม่รู้เหมือนกัน"
    ข้าพเจ้ายืนดูอยู่ใกล้ๆ เมื่อได้ยินเขาพูดข้าพเจ้าจึงนิ่งเสีย หันหน้าไปทางอื่นเพื่อให้เรื่องจบ เมื่อรีดเสร็จแล้วจึงนำของไปเข้าเครื่องพิมพ์ ข้าพเจ้ากราบอารารธนาองค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทั้งหมด พระอรหันต์ทั้งหมด ครูบาอาจารย์ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อพระราชพรหมยาน หลวงพ่อสมเด็จโต พรหมรังสี และครูบาอาจารย์ทั้งหมด ท่านพ่อปู่พระอินทร์ ท่านแม่ย่า ท่านพ่อ ท่านแม่ศรี ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ มีท่านท้าวธตรฐและเทวดาทั้งหมด ขอเชิญท่านมาร่วมในพิธีสร้างพระมหาวิหารโคตรเศรษฐีของข้าพเจ้าในครั้งนี้ ด้วยเถิด ข้าพเจ้ายืนคุมจนกระทั่งเขาทำเสร็จ ได้พระเครื่องจำนวน 285 องค์ ข้าพเจ้าตัดเอามาเพียงเล็กน้อย ไม่กล้าทำมาก เกรงว่าจะไม่มีใครศรัทธาเพราะเป็นเพียงแม่ชี หาคนศรัทธาน้อย
    เมื่อทำเสร็จ ข้าพเจ้านำพระเครื่อง 285 องค์นี้ ไปหาพระเดชพระคุณหลวงพ่อได้กล่าวไว้ว่า
    " นี่นะโยม พระของโยมนี่ ถ้าผู้ใดได้ไปบูชา จะเป็นเศรษฐี โคตรเศรษฐี จนไม่เป็นดีมากนะ โยมนี่เป็นคนมีปัญญา เอาล่ะนะฉันจะบอกให้ พระของโยมที่ทำมาทั้งหมดนี้ ถึงแม้จะไม่มีรูปพระเลย ของๆโยมก็ขลัง เขาสำเร็จอยู่ในตัวเขาแล้ว ให้ใครเอาไปทำอะไรๆ ให้ยิ่งกว่าทำ คำว่าเสื่อมไม่มี ของๆโยมนี้ใช้ได้ทุกอย่างเลยครบหมด เนื้อเกลี้ยงๆก็ขลัง "หลวงพ่อฤาษีลิงดำกล่าว
    *** ราคาบูชาราคาพิเศษองค์ละ 18,900 บาทส่งฟรี*** (ราคาต่อลองได้ครับ)

8. รตนหทัย

รายการที่ 557 ขอปิดรายการ
    ตะกรุดมหาสะท้อนรุ่น 5 วันท่าขนุน เนื้อเงิน
    เปิดบูชาในราคาเบา ๆ พิเศษมาก ๆ 6500 บาทส่งฟรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2015
  9. รตนหทัย

รายการ 558
    พระแร่โคตรเศรษฐีจุดไข่ปลา กองทุนหลวงปู่ปานปี 53 สร้างจากแร่โคตรเศรษฐี 60% ที่เหลือเป็นแร่ตามเทพรักษาสมัยแม่ชีประทุม สร้างเพียง 500 องค์ (ทางสำนักแม่ชีประทุมได้มอบมวลสารแร่โครตเศรษฐีและแร่ตามเทพรักษาให้ทางกองทุนหลวงปู่ปานสร้างปี 53) พร้อมกล่องเดิม เด่นทางลาภ***
    ****หลวงพ่อฤาษีลิงดำได้หยิบพระแร่โครตเศรษฐีเนื้อบริสุทธิ์ดู ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง และได้กล่าวขึ้นว่า "เออ..เข้าใจ..เข้าใจ ข้างหนี่งเป็นทุ่งเศรษฐี ข้างหนึ่งพระสิวลี เข้าใจจริงๆ เข้าใจจริงๆ โยมนี่" "นี่นะโยม พระของโยมนี่ ถ้าผู้ใดได้ไปบูชา จะเป็นเศรษฐี โคตรเศรษฐี จนไม่เป็น ดีมากนะโยมนี่ เป็นคนมีปัญญา เอาล่ะนะ ฉันจะบอกให้ พระของโยมที่ทำมาทั้งหมดนี้ ถึงแม้จะไม่มีรูปพระเลย ของๆ โยมก็ขลัง เขาสำเร็จอยู่ในตัวเขาแล้ว ให้ใครเอาไปทำอะไร ๆ ให้ยิ่งกว่าทำ คำว่า เสื่อมไม่มี ของ ๆ โยมนี้ใช้ได้ทุกอย่างเลยครบหมด เนื้อเกลี้ยง ๆ ก็ขลัง" พระเดชพระคุณหลวงพ่อถามต่อขึ้นว่า "เมื่อขณะที่ทำพระใครคุมอยู่" ข้าพเจ้า กราบเรียนพระเดชพระคุณหลวงพ่อขึ้นว่า "โยมขออาราธนาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งหมดทุก ๆ พระองค์ ครูบาอาจารย์ทั้งหมด เทวดาทั้งหมด คุมโยมอยู่ด้วยเจ้าค่ะ หลวงพ่อ" พระเดชพระคุณได้กล่าวขึ้น "เออ มันฉลาดอย่างนี้ ....."
    ***เปิดบูชาในราคาพิเศษมากๆ 2,999 บาทจัดส่งฟรี***
    นายธเนศร์ เอกอรพรรณ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเตาปูน เลขที่ 1412184292 หรือ ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ 8922217840

10. รตนหทัย

รายการที่ 559 ขอปิดรายการ
    พระหางหมาก สวย ๆ เน้นการเจรจาจับใจคน ค้าขาย และลาภผล กันรังสีนิวเคลียร์
    เปิดบูชาในราคา 1250 บาท จัดส่งฟรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2015
  11. รตนหทัย

รายการที่ 560 ขอปิดรายการ
    พระคำข้าวรุ่น 2 พระบาทขีด สวย ๆ เน้นลาภหนักมาก ค้าขาย และลาภผล กันรังสีนิวเคลียร์
    เปิดบูชาในราคา 1390 บาท จัดส่งฟรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2015
  12. รตนหทัย

รายการที่ 561 ปิดรายการ
    เหรียญของขวัญรุ่นสุดท้าย(พระศรีอริยเมตไตย-หลวงพ่อ) เป็นเหรียญของขวัญที่หลวงพ่อสร้างแจกงานวันเกิดท่านครั้งสุดท้ายพิธีชาตรีสมเด็จองค์ปฐม ท่านใดไม่มีรุ่นแรก,รุ่น.2,รุ่น.3 บูชาสามารถนำรุ่นนี้ไปบูชาแทนได้ พุทธคุณสูงประสบการณ์จากลูกศิษย์นำมาเล่ามากมาย...เหรียญสภาพสวยงามมากครับ

13. รตนหทัย

รายการที่ 562
    มีดโต้หมอชาตรี พิธีพุทธาภิเษกมีดหมอเพชราวุธ วัดท่าขนุน วันเสาร์ที่ ๒๔ มกราคม พ.ศ.๒๕๕๘ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    “การพุทธาภิเษกครั้งนี้ ถ้าท่านทั้งหลายสังเกตจะเห็นว่า อาตมาใช้มีดหมอของครูบาอาจารย์ ไม่ว่าจะเป็นมีดหมอของหลวงพ่อรุ่ง วัดหนองสีนวล ,
    หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ หรือแม้กระทั่งของหลวงพ่อวัดท่าซุงตั้งเป็นประธานอยู่ โดยเฉพาะมีดวงแก้วอินทนิลของท่านปู่พระอินทร์ ซึ่งเป็นผู้อนุญาตให้สร้างมีดหมอในครั้งนี้ตั้งเป็นประธาน”
    พระอาจารย์กล่าวว่า “งานนี้ทำเพื่อมีดหมอโดยเฉพาะ และน่าจะเป็นมีดหมอรุ่นสุดท้ายของอาตมาแล้ว ท่านใดเอาวัตถุมงคลมาเข้าพิธี
    หาทางทำอย่างไรก็ได้ ให้เขาเชื่อว่าเราเอามาเข้าพิธีนี้จริง โปรดอย่าได้อ้างคำพูดลอย ๆการพุทธาภิเษกมีดหมอเพชราวุธครั้งนี้ต้องบอกว่า พระ ตลอดจนพรหม เทวดา และครูบาอาจารย์ ท่านสงเคราะห์เต็มที่ แต่อาตมายังสงสัยว่าโยมจะใช้ได้เท่าไร ? เหมือนอย่างกับท่านให้ขีปนาวุธนิวเคลียร์ข้ามทวีปไว้ แล้วเราก็ใช้ได้แค่หนังสติ๊กหรือปืนแก๊ปเท่านั้น”
    พระครูวิลาศกาญจนธรรม, ดร.
    ข้อมูล จากเว็บวัดท่าขนุน
    (
    เปิดบูชาเบา ๆ ด้ามละ 490 บาทจัดส่งฟรี (มีจำนวน 3 ด้าม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2015
  14. รตนหทัย

รายการที่ 563 ขอปิดรายการ
    ตะกรุดมหาสะท้อนรุ่น 5 วันท่าขนุน เนื้อเงิน
    เปิดบูชาในราคาเบา ๆ พิเศษมาก ๆ 6500 บาทส่งฟรี

15. รตนหทัย

รายการที่ 564 ขอปิดรายการ
    เปิดบูชาพระยอดธงเนื้อแร่โคตรเศรษฐีสร้างปี 54 ปลุกเสกเสาร์ ๕ วัดท่าซุง รายการหายากพร้อมกล่องเดิม เด่นทางลาภ และประสบผลสำเร็จ ชัยชนะ และป้องกันภัย มีตอกสัญลักษณ์ที่ก้นพระด้านล่าง***พระสวยเดิมๆ (มีส่วนผสมเนื้อแร่บริสุทธิ์ 80% ที่เหลือเป็นแร่เทพรักษาที่ตามมาสมัยแม่ชีประทุม)
    ***เปิดบูชาในราคาพิเศษ 6950 บาทจัดส่งฟรี*** (ราคาปกติ 8000 บาทพร้องกล่องเดิมพระหายากสร้างน้อย)
    นายธเนศร์ เอกอรพรรณ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเตาปูน เลขที่ 1412184292 หรือ ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ 8922217840

16. รตนหทัย

รายการที่ 565
    แก้วมณีรัตนะ (หรือลูกแก้วจักรพรรดิ์) พิมพ์หยดน้ำ ทันหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เวลาที่หลวงพ่อทำพิธีพุทธาภิเษก ลูกแก้วมณีรัตนะรูปทรงต่างๆ รวมถึงแหวนเพชรแบบต่างๆ ท่านจะใช้ลูกแก้วจักรพรรดิ์องค์จริงเป็นประธาน พระท่านบอกกับหลวงพ่อท่านว่า ผลจะได้ถึง 99%ของลูกแก้วองค์จริง
    การอาราธนา ท่านบอกให้ทำเป็นกรรมฐานจะเกิดผลมากและยิ่งใหญ่ คือทิพจักขุญาณ ให้อาราธนาทุกวันควบคู่กับการภาวนาพระคาถาเงินล้านไปด้วย จะมีความคล่องตัว จะบังเกิดให้เห็นทันตา และยังป้องกันอันตรายต่างๆเหมือนพระเครื่องทุกประการ เมื่อสวดมนต์บูชาแล้ว ควรอธิษฐานว่า "ขอความปราถนาทุกอย่างของข้าพเจ้าจงสำเร็จทุกประการ"
    แก้วสารพัดนึก ใช้อธิษฐาน การเงิน การงาน คุ้มครอง ความสมหวัง
    ขนาดกว้าง 0.8 มม. ยาว 1.2 มม. เลี่ยมพลาสติกพร้อมใช้สวยงาม
    เปิดบูชาในราคาพิเศษ 2,990 บาท จัดส่งฟรี

17. เด็กบางบัว

เด็กบางบัว เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    ขอจอง โอนวันศุกร์นะครับ

18. รตนหทัย

รายการที่ 56ุ6 (ขอปิดรายการ)
    เหรียญของขวัญรุ่นสุดท้าย(พระศรีอริยเมตไตย-หลวงพ่อ) เป็นเหรียญของขวัญที่หลวงพ่อสร้างแจกงานวันเกิดท่านครั้งสุดท้ายพิธีชาตรีสมเด็จองค์ปฐม ท่านใดไม่มีรุ่นแรก,รุ่น.2,รุ่น.3 บูชาสามารถนำรุ่นนี้ไปบูชาแทนได้ พุทธคุณสูงประสบการณ์จากลูกศิษย์นำมาเล่ามากมาย...เหรียญสภาพสวยงามมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2015
  19. เด็กบางบัว

เด็กบางบัว เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    จององค์นี้ ตามที่ตกลงใน pm ครับ

20. รตนหทัย

รายการที่ 567
    รูปหล่อองค์ลอยหลวงปุ่ปานยิ้มรับทรัพย์ ของวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ (สายหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) หลวงปู่ปานยิ้มรับทรัพย์ ล้อมด้วย 6 นักษัตรที่ท่านสร้างพระผงจนโด่งดัง ขนาดหน้าตัก 9 นิ้ว เนื้อโลหะเงินขัดเงา ด้านหลังสลักชื่อวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ด้านหน้าสลักหลวงพ่อปาน สังฆาฎิสลักยันต์เฑาว์พุทธะ
    (ในสมัยที่หลวงพ่อปานออกธุดงค์คือประมาณปี พ.ศ. 2446 ท่านพบลายแทงฉบับหนึ่งบ่งบอกว่า มีขุมทรัพย์และพระคาถามหายันต์อันศักดิ์สิธิ์บรรจุอย ู่ภายในพระปรางค์ร้างวัดพระศรีมหาธาตุ สุพรรณบุรี หลวงพ่อปาน มีความสนใจในพระคาถามหายันต์นั้นเป็นอย่างมาก ท่านจึงออกธุดงค์ดั้นด้นค้นหาพระปรางค์ร้างจนพบและทำ การขุดเจาะรงตำแหน่งลายแทง ก็พบทรัพย์สมบัติและพระพิมพ์ต่างๆ มากมายบรรจุอยู่ในพระปรางค์ แต่ท่านก็ไม่มีความสนใจในทรัพย์สมบัติอันล้ำค่าต่างๆ เหล่านั้นเลย นอกจากผอบทองคำใบหนึ่งซึ่งภายในมีแผ่นลานทอง จารึกพระคาถาและอุปเท่ห์วิธีใช้ที่พระฤาษี 108 ตน ร่วมกันชักยันต์ขึ้นมาเป็นพิเศษ เพื่อมอบแด่ผู้มีบุญต่อไปในภายภาคหน้า เมื่อหลวงพ่อปาน ได้พระคาถามหายันต์ไปใช้แล้วก็นำมาท่องจนขึ้นใจสามาร ถชักยันต์ได้จนมีความชำนาญ จึงนำแผ่นลานทองเก็บไว้ในผอบทองคำตามเดิมแล้วนำมาบรร จุที่ใต้ฐานพระพุทธรูปองค์หนึง จากนั้นหลวงพ่ปานก็นำพระคาถามหายันต์นั้นมาใช้ได้บัง เกิดผลอันศักดิ์สิทธิ์ เป็นที่น่าอัศจรรย์ ต่อมาเมื่อหลวงพ่อปานพิมพ์รูปของท่านออกแจก จึงประทับมหายันต์นั้นไว้บนศีรษะมหายันต์ดังกล่าวนั้ นคือ "ยันต์เฑาว์พุทธะ"นั่นเอง
    ยันต์เฑาว์พุทธะนี้มีอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์สูงส่งเ พราะพระฤาษีผู้ทรงอภิญญาร่วมกันชักยันต์ขึ้นภึง 108 ตน นอกจากจะใช้ป้องกันภูตผีปีศาจแล้ว ยังใช้แก้โรคภัยไข้เจ็บทั้งภายในและภายนอกได้ดี โดยพิมพ์ยันต์ลงบนผ้า ปิดตามร่างกายที่ปวดเช่น ปวดศีรษะ ปวดบวมตามร่างกาย หรือจะสูญฝีก็ได้ให้ใช้นิ้วจุ่มน้ำลายใต้ลิ้น เขียนยันต์สูญรอบๆฝีหรือจะลงแก้มแก้คางทูมก็ได้ดียิ่งนัก ให้ระลึกถึงคุณพระศรีรัตนตรัย พระฤาษี 108 ตน และหลวงพ่อปานเท่านั้นก็หายสิ้นแล) หลวงปู่ปานยิ้มรับทรัพย์ปลุกเสกเสาร์ 5 วันที่ 17 ตค 58 วัดท่าซุง พิธีเดียวกับแหวนจักรพรรดิ์ สร้างเพียง 228 องค์ พิธีเดียวกับพระสมเด็จองค์ปฐม สร้างครบรอบ 99 ปีเกิดหลวงพ่อพระราชพรหมยาน สวยมากๆครับ โดยเฉพาะพิธีพุทธาภิเษกวันเสาร์ห้าข้างขึ้น 5 ค่ำวันที่ 17 ต.ค.58 พุทธาภิเษกพร้อมกับแหวนจักรพรรดิ์ พิธีนี้หลวงตาสุนทร
    เมตตาบอกขณะพุทธาภิเษกมีคลื่นปกคลุมเป็นแก้วประกายพฤกษ์สว่างจ้ามาอย่างกับคลื่นทะเล ( ซึ่งคล้ายกับตอนงานพุทธาภิเษกระฆังหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์รุ่น 1) พระที่มีประสบการณ์ด้านลาภหนักมาก หลวงปู่ปานยิ้มรับทรัพย์ตอนนี้มีประสบการณ์ด้านลาภมากมาย เป็นอีกรุ่นที่น่ามีไว้บูชาครับ

***เปิดบูชาในราคา 8,999 บาทจัดส่งฟรี***** สร้างเพียง 228 องค์