“เธอจะลืมไหม” กอล์ฟคุง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 4 สิงหาคม 2011.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    :VO

ช่วงนี้ เงียบจัง..
    พอดีทำ mv เพลงนี้ไว้
    ด้วยเพราะความชอบเป็นพิเศษ :d
    แวะเอามาลงให้เพื่อนฟังและดูอีกดีกว่า

นักร้องคนนี้ ก็เป็นที่คุ้นเคยบ้าง แม้จะห่างๆเวทีไป
    เนื่องจากไม่สะดวกร้องเพลง หนึ่ง
    และ เพลินในการปฏิบัติธรรม กรรมฐาน หนึ่ง

ฟังกันเพลินๆนะคะ ^_^

<EMBED src=http://www.facebook.com/v/245798585442165 width=400 height=300 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true"></EMBED>​

อุ๊ย! งั้น นี่ก็ได้ ^_^​

<IFRAME src="http://www.youtube.com/embed/iWRRd5l6BRo" frameBorder=0 width=425 height=349 allowfullscreen></IFRAME>​

มี comment ส่วนหนึ่งด้วย อิอิ​

--------
    ^__^​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      456.5 KB
      เปิดดู:
      468
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    เธอจะลืมไหม
    ศิลปินต้นฉบับ ::: ต้าร์ AF3

เสียงกระซิบของเธอมันก้องในหูของฉันเรื่อยไป
    และไม่เคยลบเลือน จากใจฉัน
    แค่คำพูดเบาๆ ก็มีความหมายมากมายทุกคำ
    และมันมีค่าเกินกว่า จะหลงลืม

*แต่ถ้าต้องมีวันนึง เราบังเอิญต้องลาจาก
    อยากรู้จะเกิดอะไร ถ้าต้องอยู่ห่างกันนานนาน

**เธอจะลืมคำพูดของเธอรึเปล่า ที่บอกว่ารักฉัน
    เธอจะลืมมันไหมเมื่อเราต้องห่าง ไกลแสนไกล
    เธอจะลืมไหม เธอจะลืมไหม สำหรับฉันไม่เคยลืม
    ไม่มีวันที่ฉันจะเป็นอื่นไป จะเหมือนกันไหม

ไม่ต้องให้สัญญา ว่าเราจะยังรักกันจนกว่า
    ตรบดินแหล่ะฟ้าจะดับสลาย
    ขอแค่คิดถึงกันกับฉันที่เธอว่ารักในใจ
    อย่าให้คนไหนมาแทนที่ฉัยเลย ( */** )

ถ้าเธอนั้นมีวันเปลี่ยนไป
    ฉันจะทำอย่างไร ยังไม่รู้ ( ** )

-----------------

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

cut cut cut...
    ดู mv ซะเพลินเชียว นู่ตาเก่งนะคะ
    นักร้องก็ร้องได้เพราะ..ราวมืออาชีพเนอะ

4. ษิตา

1,230
    ตาไม่มีโปรแกรมเจ๋งๆอ่ะ
    ใช้ แบบง่ายๆด้วยโปรแกรม Windows Movie Maker ที่ติดมากับวินโดร์
    ดูวิธีการทำจากเว็บอ่ะจ๊ะ...
    พี่ใจก็ทำได้ค่ะ ไม่ยากเลย

ลองดูตามลิ๊งค์นี้เลยค่ะ

วิธีทำ MV ด้วยตัวเอง (อย่างง่ายค่ะ) � S e a D i a r y 's Blog…

5. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เสียงดีไม่มีตกเลยค่ะ เพราะมากค่ะ...

6. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:(k) ขอบคุณจ๊ะนู่ตา ลูกชายคนเล็กเคยสอนพี่ใจบ้างเหมือนกัน เด่ว เข้าไปลองศึกษาดู น่าสนใจดีค่ะ

7. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะค่ะ แต่มีสะดุดทุกระยะ ไม่ต่อเนื่อง ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร?

8. ษิตา

1,230
    ขอบคุณค่ะ พี่เกตุเสียงหว๊านนน
    วันแม่ปีนี้ อย่าลืมๆ
    ถ้าจำไม่ผิด ปีก่อนพี่เกตุพลาดช่วงนี้
    อดฟังเสียงหวานๆเลยอ่ะ
    งั้นปีนี้ไม่พลาดนะคะ เพลงวันแม่

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4960883" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>pporjai</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนูตา [​IMG]
    ตาไม่มีโปรแกรมเจ๋งๆอ่ะ
    ใช้ แบบง่ายๆด้วยโปรแกรม Windows Movie Maker ที่ติดมากับวินโดร์
    ดูวิธีการทำจากเว็บอ่ะจ๊ะ...
    พี่ใจก็ทำได้ค่ะ ไม่ยากเลย

ลองดูตามลิ๊งค์นี้เลยค่ะ

วิธีทำ MV ด้วยตัวเอง (อย่างง่ายค่ะ) � S e a D i a r y 's Blog…
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

:cool:(k) ขอบคุณจ๊ะนู่ตา ลูกชายคนเล็กเคยสอนพี่ใจบ้างเหมือนกัน เด่ว เข้าไปลองศึกษาดู น่าสนใจดีค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ลองเลยค่ะ ซักเพลงในรูปแบบ mv ^^

9. Kama-Manas

ขอบอกอีกครั้ง..เพลงพราะมากกกกกกกกกก ไม่เคยฟังเลยนะเพลงนี้ โชคดีที่ได้ฟัง ขอขอบคุณคุณ"หนูตา"ค่ะ

10. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    เพลงเพราะมากครับ mv ก็เข้ากันเลย อิอิ

11. ษิตา

1,230
    เหรอคะ เป็นบางช่วงเวลาของยูทูปหรือเปล่าคะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4961333" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>โชติกะ</TD><TD class=alt1>ขอบอกอีกครั้ง..เพลงพราะมากกกกกกกกกก ไม่เคยฟังเลยนะเพลงนี้ โชคดีที่ได้ฟัง ขอขอบคุณคุณ"หนูตา"ค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

หว๋าย..ๆ..ๆ...ปลื้มยั่งแรง
    ประหนึ่งว่า ร้ อ ง เ อ ง เลยยังไงยังงั้น อิอิ
    ขอบคุณ คุณโชติกะ มากค่ะ
    ^_____^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2011
  12. ษิตา

1,230
    เพลงเพราะ..อ่ะเห็นด้วยอ่ะ พี่อ้วนดำ เอ๊ย! พี่แมว (ยังเล่นไม่เลิก อิอิ)
    แต่ mv เนี๊ยะ ไม่ค่อยแน่ใจ..มันไม่ได้ดั่งใจเท่าไหร่อ่ะ
    บวกกับ เพิ่งลอง บวก ขี้เกียจหาภาพ อิอิ (บวกซ้ำซ้อน ประมาณออกตัวหย่ายเลย)
    ขอบคุณพี่แมวค่ะ ที่แวะมาฟังพร้อมกำลังใจ ^_^ (ยิ้มหวานๆให้ทีนุง)

13. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

(ยิ้มหวานๆให้พี่อ้วนดำทีนุง)

14. ษิตา

1,230

ฮ่า ฮ่า ฮ่า [​IMG]

15. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เพราะมากครับคุณตาโต อิอิอิ​

16. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    มะมีวันลืมแน่ ๆ เรยคร้า P'นู๋ตา เพลงเพราะ ๆ แบบนี้ เพราะมั๊กมากชอบ ๆ มากกกกคร้า^-^

17. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    แจ่มเลยครับ.............
    ร้องได้อารมณ์มืออาชีพมากๆครับ..........

18. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

โหพี่กอล์ฟ เสียงดีมากๆเลยนะนี่ครับ
    พี่หนูชอบแอบเอานักร้องเสียงดีไปซุกซ่อนไว้นะนิ

อาจารย์ซุปเปอร์แมนก็หายไปเลย
    พี่หนูตามกลับมาด่วยเด้อครับ ^^

ขอมอบช่อช่อดอกไม้ให้พี่กอล์ฟและพี่หนูเด้อครับ สุดยอดจริงๆ ^^

19. ษิตา

1,230
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4961794" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt1>
    เพราะมากครับคุณตาโต อิอิอิ​
    นั่นๆ..ตาโต 5555
    ขอบคุณ แ ท น กอล์ฟคุงค่ะพี่เจน อิอิอิ ^_^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4962182" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>nong_mook</TD><TD class=alt1>มะมีวันลืมแน่ ๆ เรยคร้า P'นู๋ตา เพลงเพราะ ๆ แบบนี้ เพราะมั๊กมากชอบ ๆ มากกกกคร้า^-^</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่ก็ ไ ม่ ลื ม 5555
    เพลงนี้พี่ชอบอ่ะมุข เพราะเน๊าะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4965192" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>DARIS</TD><TD class=alt1>แจ่มเลยครับ.............
    ร้องได้อารมณ์มืออาชีพมากๆครับ..........</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณแทนนักร้องค่ะพี่ดารีส..
    คนชมก็เช่นกันนั่นแหล่ะ
    ร้องเพลงได้ มื อ อ า ชี พ ครือกานนน

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4971020" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>ryuzaki_benz</TD><TD class=alt1>โหพี่กอล์ฟ เสียงดีมากๆเลยนะนี่ครับ
    พี่หนูชอบแอบเอานักร้องเสียงดีไปซุกซ่อนไว้นะนิ

แหม! น้องชายกล่าวหาอ่ะ
    พี่ซ่อนไว้ แ ค่ พี่กอล์ฟ คนเดียวเองง่ะ..ฮ่าๆ

คนอื่นไม่เค๊ย ไม่เคยแอบเอาไปซ่อนไว้ จริ๊ง.!
    ว่าพี่นะ..เดี๋ยวต่อไป จะเอาน้องเบ๊นซ์ไปซ่อนไว้มั่ง

(จริงๆ คือ พี่กอล์ฟเค้าไม่สะดวกร้องเพลงอ่ะช่วงนี้
    น่าจะอีกสักพักใหญ่ๆนู๊นล่ะ รึไม่ ! ก็คงเบื่อๆแล้วล่ะ)

อาจารย์ซุปเปอร์แมนก็หายไปเลย
    พี่หนูตามกลับมาด่วยเด้อครับ ^^

มันคือ วิถีชีวิต มั๊งอ่ะ อันนี้ไม่รู้เลยจ๊ะ
    คงตามมาให้น้องชายไม่ได้
    เ กิ น ค ว า ม ส า ม า ร ถ ของพี่จร้า^_^

ขอมอบช่อช่อดอกไม้ให้พี่กอล์ฟและพี่หนูเด้อครับ สุดยอดจริงๆ ^^

พี่ไม่ได้ร้อง ให้ดอกไม้พี่ด้วยเหรอ (แต่เอาอ่ะ 555)
    ขอบคุณน้องเบ๊นซ์นะคร๊าบบบ
    น่ า รั ก จริงๆน้องคนนี้

ขอบคุณแทนพี่กอล์ฟด้วยจร้า..

--------------------
    ตอบเองซะเรียบเลยอ่ะ..555 ก็เอามาลงเองนิเน๊าะ ^_^

20. Kama-Manas

เพลงเพราะจริงๆค่ะ ฟังแล้วสบายใจ