ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาถึงแล้วครับ

ได้เจอทั้งพระ พญานาค และจานบิน ครับ ไว้ให้พี่สาวเล่ารายละเอียดให้ฟังครับ

ผมขอตัวพักผ่อนก่อน เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังทีหลังครับ

2. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับพี่สาว...
    ผมมีเรื่องรบกวนถามพี่สาวเรื่องหนึ่งครับ คือกระดาษหนังสือพิมพ์ก็ดี กระดาษอย่างอื่นที่มีคำที่เกี่ยวข้องกับพระรัตนตรัยก็ดี หรือมีรูปพระอยู่ด้วย เมื่อที่บ้านมีมาก หากเรามีความจำเป็นที่จะต้องทิ้งเราควรทำอย่างไรดีครับ ผมไม่กล้าทิ้งนะครับ กลัวบาบครับ หากพี่สาวมีข้อแนะนำประการใดรบกวนตอบผมทีนะครับ ..ขอบพระคุณมากครับ..

3. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาปูเสื่อรอฟัง แล้วก็รอวีดีโอค่ะ ^^

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

4. pookpui-pookky

pookpui-pookky เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    เข้ามารอดูภาพในวันงานกฐินวัดบ้านหลวงค่ะ

5. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

อ้าวๆๆๆๆ ไหงมาโยนกลองใส่พี่ละเนี่ย ใครพูดก็มาจัดการเองเลย

พี่ไม่เห็นเลยจานบินเนี่ย เห็นแต่นายแหละที่แปลกๆ สงสัยเป็นมนุษย์ต่างดาวปลอมตัวมา ฮา

6. sarawutn

sarawutn เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุครับ วันนี้ได้ทำบุญกฐิน ได้แก่

1.กฐินพระราชทานบูรณะพระอารามหลวง วัดเขาโบสถ์ จ.ประจวบคีรีขันธ์ 300 บ.
    2.กฐินสร้างพระอุโบสถ วัดสวนป่าเทพารักษ์ จ.ลำปาง 300 บ.
    3.กฐินสร้างหอสวดมนต์ วัดศรีจันต์ อ.ศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี 500 บ.

ขอบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ได้โปรดช่วยสงเคราะห์ บัลดาลบุญที่ข้าพเจ้าได้เพียรปฏิบัตินี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและญาติธรรมทั้งหมดถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากบารมียังไม่ถึงแต่ประการใด ขอคำว่าไม่มี ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่สำเร็จ ไม่เข้าใจ จงอย่าได้เกิดขึ้่นกับข้าพเจ้าและกัลยาณมิตรทั้งหลาย ตั้งแต่ปัจจุบันตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      294
  7. rehacked

ผมมานั่งส่องรูปก็เจอวัตถุทึบแสงบนท้องฟ้าหลายรูปเลย สงสัยมาช่วยผมกู้ยานอวกาศ
    อย่างรูปนี้เป็นต้น วงบนสีออกเหลืองๆเงินๆ วงล่างสีดำๆ ถ้าย่อจะไม่ค่อยเห็น
    ไม่รู้เป็นอะไรกันเหมือนกัน ตอนถ่ายไม่เห็นอะไรเลย ดูกับกล้องก็ไม่เห็น พอมาเปิดกะคอมเพิ่งเห็น
    ต้องดูไฟล์ต้นฉบับจะชัดครับ

ไฟล์ต้นฉบับ 4.58 MB

ขนาดไฟล์:
      5 MB
      เปิดดู:
      111
  8. Me, myself

มิน่า ตอนที่ถ่ายรูปที่กว๊านพะเยา ดันถ่ายได้วัตถุลึกลับพวกเดียวกับนายนี่เอง นายรีแฮกไปที่ไหนต้องมีอะไรแปลกๆ กับมนุษย์ต่างดาว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2010
  9. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    -1 วันนี้ข้าพเจ้าและครอบครัวได้โอนเงิน เพื่อร่วมบุญกฐิน 119วัดใน 3จังหวัดชายแดนภาคใต้ 1000 บาท คุณดาวจรัสแสงและครอบครัว ฝากร่วมโอนด้วย 1000บาท

-2 วันนี้เช่นกันได้โอนเงิน เพื่อร่วมบุญกฐิน วัดท่าซุงกับทางเวป 500บาท น้องดาวจรัสแสง ฝากร่วมโอนด้วย 500บาท

อิ ทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผล บุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    .................................................

10. p@pangja

p@pangja เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    สวัสดีพี่ Me,myself ครับ(เห็นพี่ออนเลยลองทัก)
    ผมพึ่งได้เข้ามาอ่านบอร์ด แล้วเจอกระทู้พี่น่าสนใจมาก
    ตอนนี้กำลังไล่อ่านตั้งแต่ rep แรก(rep ใหม่ๆมาก็อ่าน)
    มีเรื่องนึงสงสัยมากเลยอยากถามตอนนี้
    ไม่ทราบว่าน้อง cookieberry หายไปไหนหรอครับ
    อ่านมาได้ประมาน60หน้า เริ่มสังเกตุว่าน้องเค้าหายไป
    ไม่มาช่วยตอบ

ยังติดตามอ่านบทความพี่เรื่อยๆนะครับ
    หวังว่าอีกหน่อยจะพอมีดวงตาเห็นธรรมได้คุยกับพวกพี่รู้เรื่องบ้าง ~_~

11. Me, myself

น้องฝนก็กลับมาอยู่เมืองไทยแล้วค่ะ ไปถือศีลอยู่วัดพระอาจารย์บ้าง ที่บ้านน้องก็ไม่ได้มีอินเตอร์เนทค่ะ น้องไม่ค่อยได้เข้าเนทแล้วค่ะ

12. rehacked

ลืมบอกพี่สาว พอดีจะรอดูจนถึงวันกลับ ตอนไปพักที่เชียงของ ผมฝันว่าพี่สาวให้พวกเราในกลุ่ม

ช่วยกันสร้างพระ สร้างพระเจดีย์ ตอนเช้าวันนั้นผมเล่าให้พี่ตู่ฟังพี่ตู่ให้ไปบอกพี่สาว

แต่ผมว่ารอดูว่าจะจริงหรือเปล่า จนเมื่อตอนบ่ายวันทอดกฐิน พี่สาวไปดูที่ที่จะสร้างพระ

โป๊ะเชะเลย แสดงว่าฝันผมแม่นดีเหมือนกัน

ปล. ลองเช็ครูปที่แม่น้ำโขงเจอยานลำใหญ่มากเลยพี่ ฮา

13. Me, myself

อ้อ..ดีๆๆ ไว้นายก็ไปช่วยหิ้วถังปูนด้วยก็แล้วกัน ไหนๆฝันแล้ว ห้ามเบี้ยว

14. rehacked

ขาผมตรงครับ อิอิ แต่ไม่รู้จะมีอะไรมาขวางเหมือนในฝันหรือเปล่า

ในฝันผมโดนทั้งเอาเสปรย์มาฉีดใส่ตา ใส่จมูก ใส่ปาก และโดนฉุดกระชากลากออกไม่ให้ผมสร้าง

รอดูวันอีกทีว่าจะตรงกับในฝันผมหรือไม่

15. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณและอนุโมทนากับแม่หมูอ้วนมากเลยครับ ผมเองได้ร่วมทำบุญ 540 บาทนะขอรับ....
    เมื่อ 2 วันก่อนไปกฐินที่เชียงของ อธิษฐานกับพุทธองค์ว่าปีนี้ขอให้ได้ทำกฐินตกค้างเยอะๆ ด้วยเถิด แต่ก็ไม่เจอซักที่ แม่หมูอ้วนเป็นเหมือนแม่พระมาโปรดให้ได้ทำบุญตามความปรารถนาที่ตั้งใจไว้

16. rehacked

ร่วมโมทนากันครับวันนี้ร่วมทำบุญกฐินตกค้าง 119วัดใน 3จังหวัดชายแดนภาคใต้ 100 บ. ครับ

17. Doughnut

Doughnut เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    บุญกฐิน วัดบ้านหลวง เชียงของ

สวัสดีค่ะ กัลยาณมิตรทุกท่าน

คณะเรา เดินทางกลับมาจากงานบุญกฐินทอดกฐินสามัคคี ณ วัดบ้านหลวง ต.ครึ่ง อ.เชียงของ จ.เชียงราย แล้วค่ะ กลับถึงกรุงเทพฯ โดยสวัสดิภาพ เมื่อวานตอนเช้าตรู่นี่เอง..

อิ่มบุญ อิ่มท้องกันทั่วหน้า ก่อนไปวางแผนว่าเราจะไปเชียงแสนกันด้วย การเดินทางไปทำบุญครั้งนี้ ธรรมะจัดสรรตลอดค่ะ เช่น กำหนดการของพิธีการทอดกฐินเดิม จะเป็นช่วง ๑๕ นาฬิกาเศษ ก็เปลี่ยนมาเป็นช่วงเช้า คณะของน้อง titapoonyo ได้ร่วมปัจจัยสมทบองค์กฐินแบบเฉียดฉิวจริงๆ (ขอโทษด้วยนะคะ ที่พี่หนิงไม่รอบคอบ ไม่ขอเบอร์ติดต่อน้องไว้ล่วงหน้า เลยทำให้คลาดพิธีสำคัญ)

มีเรื่องราวจากการเดินทางทำบุญครั้งนี้มากมาย ที่อยากจะเล่าให้ฟัง แต่..ต้องขอให้ ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญ กันก่อนค่ะ

คืนวันศุกร์ที่ ๒๒ ต.ค. พวกเราได้ร่วมถวายผ้าไตร จำนวน ๑ ชุด แด่พระสงฆ์ที่ประสบภัยน้ำท่วม (พี่รัตติธรรม เป็นผู้จุดประกายค่ะ พี่กุ้งบอกว่า คนอื่นช่วยประชาชนที่เดือดร้อน พวกเรามาช่วยพระสงฆ์ และวัดที่ประสบภัยดีกว่า : อนุโมทนากับพี่กุ้งด้วยค่ะ)

โดยเขียนในคำถวาย ให้ทุกๆ แล้วค่ะ ร่วมถวายในนาม "คณะชุมชนมโนมยิทธิฯ และกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ" จึงขอแจ้งให้ทุกท่านบนเรือธรรมลำนี้ อนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ

ต่อไปก็ขอแจ้งยอดเงินทำบุญจากเว็บพลังจิต (ทั้งสองห้องนะคะ) ยอดเงินตามที่แจ้งและเงินสดที่ร่วมถวายในงานนี้

ยอดเงินที่ได้รับรวม ๑๗๓,๕๔๘.๔๔ บาท

หักค่าเครื่องกฐิน รวมผะอบใส่พระบรมสารีริกธาตุ ๒๖,๕๓๐ บาท (ที่ท่านกัปตันแจ้งไว้ก่อนไป ยังไม่รวมผะอบค่ะ)

๑. เงินสด ๘๗,๓๗๐.๗๕ บาท (รวมของน้องพี่ไพโรจน์และ titapoonyo แล้วค่ะ)
    ๒. เครื่องกฐิน ๒๖,๕๓๐ บาท
    ๓. เงินคงเหลือในบัญชี จำนวน ๕๙,๖๔๗.๖๙ บาท (หัก ๕๐๐ บาท เงินต้นเปิดบัญชี) จะโอนให้คณะกรรมการวัดต่อไป ตอนนี้รอเช็คเลขที่บัญชีค่ะ เมื่อวานไปโอนแล้วแต่ขึ้นว่าเลขที่บัญชีผิด

ยอดเงินสมทบองค์กฐินสามัคคีรวม ๑๔๗,๐๑๘.๔๔ บาท (เงินสด บวกเงินในบัญชี)

และในงานทอดกฐินสามัคคี ณ วัดบ้านหลวง ครั้งนี้ ทางวัดแจ้งจำนวนเงินที่ได้รับจากคณะต่างๆ รวมทั้งสิ้น ๔๔๓,๐๑๘.๔๔ บาท
    ๑. ประธาน : พตท.ณัฐดนัย ๑๓๐,๐๐๐ บาท
    ๒. คณะชุมชนมโนมยิทธิฯ และ กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติฯ เว็บพลังจิต ๑๔๗,๐๑๘.๔๔ บาท
    ๓. ชุมชนบ้านหลวง ๑๖๐,๐๐๐ บาท

กราบอนุโมทนา และขออนุโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

ขนาดไฟล์:
      250.5 KB
      เปิดดู:
      69
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2010
  18. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมพิมพ์หนังสือสวดมนต์
    เข้าบ/ช ธ.กสิกรไทย
    ชื่อบัญชี : นายชนะ สิริไพโรจน์ (MR.CHANA SIRIPAIROJN)
    เลขบัญชี : 211-2-328796

จำนวน 500 บาท เวลา 16.59 น. ครับ

19. poopenๆ

poopenๆ Active Member

โมทนาครับ
    หลังน้ำลงว่าจะไปวัดท่าซุง ไปเจอกันที่วัดนะครับทุกคน

20. rehacked

จำได้ว่าพี่สาวเคยตอบแล้วแต่ไม่รู้หน้าไหน คุ้นๆว่าให้ขอขมาแล้วนำไปลอยน้ำ

หรือเผานี่แหละครับ ผิดถูกอย่างไรเดี๋ยวพี่สาวคงมาแก้ให้ครับ