ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    โมทนาสาธุค่ะ

2. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    โมทนาสาธุค่ะ
    วันนี้วิก็ได้โอนเงินไปทำบุญร่วมสร้าง ฝาผนังห้องสวดมนต์ กับท่านแม่ชีบุญล้อม ที่พิษณุโลก 1000 บาทค่ะ ขอบุญนี้จงถึงแก่ทุก ๆท่านให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

3. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญ กับคุณ jajamicky และ คุณ paitoon01 ด้วยคนครับ

ดีจังเลยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

4. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

โมทนาบุญด้วยครับ คุณอ้อย

เตือนสติ ดีมากครับ

สักวันคงจะถึงตาเราบ้าง ช้า หรือ เร็วเท่านั้น

5. laecheln

laecheln เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
  6. นรนิติ

นรนิติ เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีอ่านเจอก็เลยถามน้องฝนครับ...เหตุผลนี้เป็นฉนวนเหตุให้เกิดสงครามใหญ่ใช่ไหมครับน้องฝน

7. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมทนากับคุณjajamicky ด้วยครับ
    ขอให้บุญรักษาครับ

8. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาบุญมาฝากค่ะ
    5/8/52 - ถวายภัตตาหารเช้า กวาดศาลาโรงครัว กวาดบันไดวัด
    - สายๆไปบริจาคเลือดกับหน่วย รพ.จังหวัด350cc.(ครั้งแรกในชีวิต อิอิ)
    - บ่ายๆ ร่วมทำบุญสร้างรั้ววัดใน จ.อุดรธานี 60 บาท (เงินจากหิ้งพระ)
    6/8/52 - วันพระ ถวายภัตตาหารเช้า, ดอกบัว, น้ำปานะ, เงินจากหิ้งพระ 100 บาท
    - แม่ถือศีล 8 อนุโมทนาสาธุ

9. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนากับทุกๆท่านครับ วันนี้โทรไปหาน้องสาวได้ร่วมทำหนังสือทำวัตร ทีวัดอัมพวัน 845บาท เอาบุญมาฝากทุกๆท่านครับ

10. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

วันนี้วันพระ ผมก็ไปใส่บาตร ทำบุญที่วัดใหม่บางปลากด เช่นเคย

เอาบุญมาฝาก อนุโมทนาสาธุบุญร่วมกันครับ สาธุ...

11. pipopM

pipopM เป็นที่รู้จักกันดี

เอาบุญมาฝาก
    เมื่อวานผมได้ร่วมบริจาคเงินซ่อมแซมโรงเรียนที่จ.ชัยภูมิ ครับ
    อนุโมทนาสาธุบุญร่วมกันครับ สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

12. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

วันนี้โอนเงินร่วมบุญ
    กองทุนสร้างซุ้มประตูและกำแพงวัดถ้ำเขาเขียว จ.สระบุรี จำนวน 689 บาท

เอาบุญมาฝาก อนุโมทนาสาธุบุญร่วมกันครับ สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

13. jajamicky

jajamicky เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ พี่ Me, myself กับ พี่อ้อยมากนะคะ ที่ตามไปให้กำลังใจในกระทู้ของหนู
    ขอบคุณมากค่ะ
    ขออนุโมนาบุญด้วยเป็นอย่างสูงด้วยความเต็มใจค่ะ เพราะเริ่มต้นเกิดจากกระทู้นี้ค่ะ ^_^

14. cookieberry

cookieberry เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่ฝนรู้มา คำตอบคือ ใช่ค่ะ

เเต่ก็อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดค่ะ ทาน ศีล ภาวนาเรามีให้ครบก็พอเเล้วค่ะ

15. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านให้ดู สิ้นปีนี้ ถึงปีหน้า

น่าจะมีชนวนสงคราม ระหว่างประเทศ ให้เห็นกัน

16. Ricardo DeCalgary

สวัสดีครับ กัลยาณมิตร ท่านผู้เจริญ ทุกท่าน

เมื่อวานนี้
    ผมไปถวาย สังฆทาน ข้าวสาร(ข้าวเหนียว)หนึ่งถุง เทียนสองกล่อง น้ำหนึ่งแพ็ค กระดาษทิชชูหนึ่งกล่อง และของอื่นๆ รวมทั้งถวายปัจจัย กับหลวงพ่อวิริยังค์ ครับ เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา

ผลบุญกุศลอันใดที่เกิดขึ้น ผมขอน้อมนำบุญนั้นให้ กัลยาณมิตร ท่านผู้เจริญ ทุกท่าน ได้รับผลบุญนี้ด้วยครับ

บุญรักษา สวัสดีครับ

17. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    วันก่อน ได้มีโอกาสถวายปัจจัยร่วมทำบุญกับพระอริยเจ้า
    ขอผลบุญนี้ส่งผลให้เพื่อนกัลยาณมิตรทุกท่านมีความก้าวหน้าในการปฏิบัติธรรม
    เห็นแสงสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมเทอญ

18. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

สวัสดีค่ะท่านกัลยาณมิตร เนื่องจากคุณ suparbtom ได้มอบพระเครื่องที่ได้รับจากเวปพลังจิตมาให้ดิฉัน เพื่อให้ดิฉันมอบให้กับท่านกัลยาณมิตรที่ยังไม่มีแต่อยากได้ไว้บูชาค่ะ จะมอบให้หนึ่งองค์ต่อหนึ่งคนนะคะ ขอความกรุณาผู้ที่มีแล้วให้โอกาสกับผู้ที่ยังไม่มีนะคะ เพราะเราต้องการมอบให้กับผู้ที่ยังไม่มีค่ะ

มีอยู่สามองค์ค่ะ อยากได้องค์ไหนก็แจ้งด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suparbtom ด้วยนะคะ สำหรับพระที่มอบให้ค่ะ ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ สาธุ

ปล. องค์สีแดง มอบให้น้องสายลมนะคะ เหลือสีขาวนวลสององค์ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.6 KB
      เปิดดู:
      99
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2009
  19. Sailomsuksikee

Sailomsuksikee เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    ผม สายลม ยังไม่เคยได้พระเครื่องจากเวฟพลังจิตครับ ขอความอนุเคราะห์จากคุณพี่ Me, myself ในเรื่องพระเครื่องครับ ควรไม่ควรแล้วแต่คุณพี่จะพิจารณาครับ องค์ไหนก็ได้ครับ

20. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

ส่วนเหรียญหลวงพ่อแม้นนี้ได้มาเมื่อครั้งไปถวายสังฆทานที่วัดหน้าต่างนอกค่ะ ใครต้องการก็แจ้งมานะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      148.8 KB
      เปิดดู:
      45