ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    เยี่ยมครับ ขแบคุณสำหรับข่าว แต่ดูแล้วทั้งตื่นเต้นและน่ากลัว

2. AFIKLIFI

ชอบครับ อ่านแล้วอุ่นใจดีครับ

3. AFIKLIFI

ดาร์กทวินมาคอยดูดซับพลังงานที่จะเข้ามาสู่โลกเราหรีือเปล่าครับ และ px ช่วยในเรื่องของแรงดึงดูดไม่ทำให้ดาวยุบตัว ผมเดาเอานะครับ

4. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ

..เท่าที่อ่าน..ยังไม่มีหลักฐานใดๆ เกี่ยวกับบทบาทของ ดาร์ค ทวินครับ มีแต่ตำนาน ในความเชื่อของศาสนาฮินดู...

5. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

...แบบนี้..ตายแน่ๆ...คนหนุ่มสาวสมัยนี้ ประหยัดจริงๆ....

6. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ข้อมูลสัตว์ตายปริศนาเหล่านี้ ยังไม่เชยใช่มั้ยคะ

เครดิตภาพ ตามข้อมูลด้านล่างเลยค่ะ

ขออภัยภาพไม่มา
    งั้นไปดูที่ลิ้งค์นี้นะคะ
    https://docs.google.com/viewer?a=v&...xKFySiFXrFfl4DPv9kRqn2g6YwlVA7XZOFVB6pF&hl=th

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2011
  7. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไปได้ว่าปีนี้เป็นปีแห่งการ TRANSFORMATION เพราะถ้าปริมาณแสงและพลังงานมหาศาลที่ระเบิดจากกลุ่มดาวนายพรานลงมากระทบสู่พื้นผิวโลก มนุษย์เราทุกคนอาจกลายพันธุ์หมดก็ได้ยกเว้นพวกอีลีทที่ได้เตรียมทางหนีทีไล่เอาไว้ก่อนแล้ว คือขุดอุโมงค์ขนาดลึกลงไปตามที่เราเคยเห็นในสารคดีของคุณผู้ว่าการรัฐๆหนึ่ง น้าเจสส์ เวนทูร่าหรือตามหนังฮอลลีวู้ดเก่าๆที่ฉายให้เห็นลิฟต์ที่เคลื่อนที่ขึ้นลงด้วยความเร็วสูงลงลึกลงไปในหุบเขาที่ห่างไกลผู้คนอะไรประมาณนี้ ไม่ได้เข้ามาหลายวันเพราะไม่สบาย กลืนอาหารลำบากไม่เคยเป็นเหมือนกัน บุหรี่ก็เลิกไปเกือบสองปีแล้ว อาจจะเป็นการรีบให้ใช้กรรมให้หมดเพื่อที่จะเตรียมรับมือกับสิ่งที่จะมาจากนอกโลกก็เป็นไปได้ ปีนี้อาจจะเป็นปีที่เกิดก่อนปีหน้าซึ่งน่าจะเป็นอะไรที่สยดสยองกว่าก็เป็นไปได้นะครับ (ความเห็นส่วนตัวเช่นเคย) ^.^

8. supahron_lee

supahron_lee Active Member

7 พฤศจิกายน 2010
    ไม่ได้มีเวลามาติดตาม และช่วยอัพเดตข้อมูลเท่าไหร่นัก ช่วงนี้งานเยอะมากมายครับ

มาอ่านข้อมูลของหลายๆ ท่าน ตอนแรกอ่านหัวเรื่องผ่านๆ น่ากลัวแฮะ แต่อ่านเพื้อเรื่องของแต่ละกระทู้ทั้งหมดแล้ว ค่อนข้างรู้สึกดี เหมือนว่า บางอย่างให้โอกาศให้ทุกท่านมารวมตัวในก๊วน เพื่อความอยู่รอด หรือ (ไปพร้อมกันหรือเปล่าไม่รู้ ฮ่าๆๆ)

ขอบคุณทุกข้อมูลครับ ขณะนี้ จับจองพื้นที่ บ้านแม่ยายได้แล้วครับ อยู่จังหวัดเลย ชายแดน ไทย-ลาว มี แม่น้ำเหือง สายเล็กๆ กัน เดินข้ามเข้าไปลาวได้เลย ล้อหมุ่นเมื่อไหร่ อยู่ไทยไม่ได้ก็ข้ามน้ำหนีไปลาวล่ะ

9. Baramee

Baramee เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    ทางดาราศาตร์รู้สึกจะเรียกดาว Betelgeuse นี้ว่าบีเทลจุ๊ส
    เป็นดาวดวงสว่างที่อยู่ด้านบนของดาวเข็มขัดนายพราน
    ปัจจุบันเราจะเห็นมันได้ด้วยตาเปล่า ประมาณ 2 ทุ่มก็จะอยู่
    เหนือหัวเราพอดี เป็นกลุ่มดาวที่ผมชอบดูมันทุกคืนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2011
  10. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัวแล้วผมมั่นใจลุงโลธ่าร์ร้อยเปอร์เซ็นต์ครับว่าแพลเน็ทเอ๊กซ์มีจริงๆ เดี๋ยวนี้มันมีกระบวนการหรือสถาบันของนิวเวิร์ลออร์เดอร์ที่ไม่อยากให้ชาวโลกรู้ความจริงเรื่องดาวเคราะห์ปริศนานี้ก็เลยอาจทำทีเป็นว่าเจอบางอย่างเข้าแล้วกลบข่าวเรื่องดาวปริศนานี้ (ไม่งั้นทำไมรัสเซีย,จีน,เมกันถึงได้เตรียมขุดบังเกอร์ทั้งใต้ดินและลึกลงไปใต้ใต้ดินอีกหลายหลุม) ชาวสุเมเรียน,ชาวแอสเท็กส์และชาวมายันรวมทั้งชาวเกาะในอินโดนีเซียก็บอกเหมือนกันว่าพระเจ้าจากดาวนิบิรุจะมาเยือนโลกทุกๆสามพันกว่าปีตามที่มีบอกกันทั่วไปในหลายๆเว็บ มาแต่ละทีก็มาจัดระเบียบโลกและมาปรับสภาพความเป็นอยู่ของภูมิอากาศของโลก (ความเห็นส่วนตัว)

11. ChainQLel2

ChainQLel2 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ผมเลือกที่จะปล่อยให้เป็นไป ไม่ฝืนไม่ดิ้นไม่รน หากโลกยังเป็นโลกที่น่าอยู่ผมก็จะเลือกที่จะอยู่ต่อไป แต่ถ้าหากมันเป็นโลกที่ไม่ใช่โลกใบเดิมอีกแล้ว ต่อให้ผมรอดผมก็คงทนเห็นภาพที่น่าสะอิดสะเอียนไม่ไหว คนประสาทดีคงเสียจริตกันเต็มไปหมด ขนาดไปตลาดสดผมยังน้ำหูน้ำตาไหลเลยครับ นับประสาอะไรกับโลกที่ล้างผู้คน ตามถนนหนทางเต็มไปด้วยซากคนและสัตว์

ผมปลงแล้วครับ : )

12. chaiwatnchu

chaiwatnchu Active Member

18 พฤศจิกายน 2008
    วิริยะ มีความเพียร ในทางที่ถูกต้อง ดีงาม ดีกว่าไหม ครับ

13. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    คืนนี้พระจันทร์แดงแจ๋เลยครับ .. สีน่ากลัวดี ... โตกว่าปกติด้วย สวยมาก

14. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ผมถ่ายมาให้ดูแล้วครับ เป็นกล้องทำมะดา และกล้องมือถือ นะครับ
    ไม่สวยเพราะซูมได้ไม่เยอะ ช่วงเวลาประมาณ 2 ทุ่ม ที่ดวงจันทร์ เริ่มขึ้นมา
    และเป็นสีแดงออกส้ม เหมือนกับพระอาทิตย์ขึ้นตอนเช้า ๆ เลย กำลังสงสัยว่า อะไรทำให้พระจันทร์เป็นสีแบบ นี้ เห็นมีบอกว่า สีแบบนี้จะมีทุก 400 ร้อยปีหรือไง
    ถ้าจำไม่ผิด

ไฟล์ที่แนบมา:

15. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณคุณน้อยนิดที่แจ้งข่าวเรื่องพระจันทร์ด้วยค่ะ
    เดี๋ยวจะออกไปส่องดูบ้าง ช่วงนี้ชอบแหงนหน้ามองหาพระจันทร์ทุกคืน
    สีแปลกไปกว่าที่เคยเห็นมากๆ

ไปดูมาแล้ว สีไม่ออกส้มแล้ว
    แต่ว่าดูสว่างมากๆ มากกว่าทุกวัน
    ปรกติจะสีเหลืองนวล แต่คืนนี้ดูสว่างโดดๆ ยังไงไม่รู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2011
  16. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

17. LaVio

LaVio Active Member

22 สิงหาคม 2007
    ว่าจะมาโพสพอดี วันนี้พระจันทร์สีแปลกดีครับ

18. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    เหมือนกันครับ ดูทุกคืน .. ตอน 2 ทุ่ม แดงมากครับ ประมาณภาพกลางของท่านข้างบน

ภาพของท่าน Falkman พระจันทร์ที่โลกจริงหรือนั่น ใหญ่สุดๆ อะอะ

19. ภวโลกร้อน

ภวโลกร้อน เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งใจจะโพสเหมือนกันว่าทำมัยวันนี้ดวงจันทร์..ดวงโตมาก..สีแดงกว่าปกติด้วยค่ะ

20. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    จะเห็นได้เฉพาะเริ่มขึ้นครับ น่าจะไม่เกินสัก 10 องศา ถ้าเกินจากนี้ สีจะเริ่มเป็น
    ปกติครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะเป็นเฉพาะช่วง พระจันทร์เต็มดวงหรือเปล่า
    ช่วงนี้เป็นช่วงหน้าหนาว พระจันทร์ ขึ้นไม่แน่นอนครับ เช้าวันที่ 21 เกือบ 7 โมง
    พระจันทร์ยังไม่ตกขอบฟ้า คืนนี้ก็เลยขึ้นมาตอนเกือบ ๆ 2 ทุ่ม