ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. 8377

8377 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    รอความหวังอยู่เช่นกันค่ะ

2. lonely_time

lonely_time เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ได้ E-mail จากคุณต้นแล้ว ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

3. Genanee

Genanee เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ขอโพสขอบคุณนะคะ คุณรักไร้พ่ายที่มีmessage to me. I'll e-mail to K.Ton ASP kha. Anumotana kha

4. gipsy

gipsy สมาชิก

20 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณคุณรักไร้พ่ายมากนะค่ะที่ส่งe-mailของคุณต้นมาให้ ลืมขอe-mailของคุณรักไร้พ่ายไปค่ะ แต่ขอจากคุณต้นไปแล้ว อยากขอเป็นกัลยาณมิตรด้วยคนค่ะ ขออนุโมทนานะค่ะ สิ่งที่คุณรักไร้พ่ายได้ทำในครั้งนี้ถือว่าได้ร่วมกับคุณต้นทำบุญช่วยเหลือคนได้มากเลยค่ะ

5. bluesky78

bluesky78 สมาชิก

21 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณ คุณรักไร้พ่ายมากมากค่ะ ที่ส่งเมลมาให้
    ตอนนี้ก็รอว่าคุณต้นจะติดต่อกลับเมื่อไร ขอบคุณมากค่ะ

6. thien99

thien99 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากคุยบ้างจัง thien99_2000@thaimail.com
    นับถือปู่เหมือนกัน

7. lekin

lekin Active Member

11 มิถุนายน 2009
  8. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจกับทุกท่านที่ได้รับคำตอบและน้อยใจกับท่านที่ยังไม่ได้รับดิฉันก็เช่นกันคิดว่าคงไม่ได้รับแล้วละแต่ก็ต้องทำใจนะ คิดเสียว่าเราบุญน้อย

9. ianattan

ianattan สมาชิก

21 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณพี่ต้น ขอบคุณคุณรักไร้พ่าย แล้วก็ขอบคุณน้องพี่หญิงที่เมลมาบอกด้วยนะครับ
    อนุโมทนาให้กับทุกท่านด้วยครับ

10. แม่ลูกตาล

แม่ลูกตาล เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณคุณรักไร้พ่ายที่แจ้ง mail ของคุณต้น ขอบคุณค่ะ

11. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอีกครั้งน่ะครับ

12. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทางคุณ รักไร้พ่ายด้วยน่ะครับ

13. yingpram

yingpram สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2009
    ขอร่วมอนุโมทนาค่ะ

อยากได้เบอร์ติดต่อหรือ msn ของคุณต้นเหมือนกันน่ะค่ะ เพราะอยากทราบว่าเราเคยทำกรรมกับใครมาบ้างในอดีตชาติ อยากชดใช้ให้เจ้ากรรมนายเวรน่ะค่ะ จริงๆโดยส่วนตัวก็ชอบทำบุญ ทำทานอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าจะแก้ไขให้ถูกต้องและตรงจุดน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2009
  14. chitakae_p

chitakae_p สมาชิก

27 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณ คุณรักไร้พ่ายนะครับ ที่กรุณาส่งเมลล์ของคุณต้นมาให้ แต่ยังไม่มีโอกาสได้คุยกับคุณต้น หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้มีโอกาสได้คุยกับคุณต้นแบบคนอื่นๆๆบ้างนะครับ ขอบคุณมากครับ

15. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มา update ข้อมูลครับ

update 1

หลังจากที่ผมได้โพสกระทู้นี้ และได้แจ้งบอกกับคุณต้น

คุณต้นขาดีใจมากเลยที่จะได้ช่วยเหลือคน แต่เขาก็พยายามจะช่วยให้ได้มากที่สุด
    โดยเฉพาะคนที่อาการหนักจริงๆ จะช่วยให้ก่อน

หลังกจากที่ผมโพสกระทู้นี้วันพฤหัส
    วันเสาร์คุณต้นโทรมาหาผม และก็เล่าให้ผมฟังว่ามีคนที่อ่านกระทู้นี้
    และแอดไปหาแก
    เคสแรกที่คุณต้นเจอก็เจอของหนักเลย
    คุณต้นบอกผมว่า
    คนที่แอดไป คนนี้อาจจะชีวิตอยู่ได้ไม่นานแล้ว เพราะเป็นโรคร้ายขั้นสุดท้าย และเป็นโรคกรรมด้วย และยังเดือดร้อนเรื่องเงินทองด้วย คือเขาไม่มีเงินเหลือเลย คุณต้นจะพยายามช่วยให้ได้มากที่สุด ขั้นแรกคือออกไปช่วยเขา และมอบเงินให้จำนวนหนึ่ง แต่จะยิ้อเขาได้มากน้อยแค่ไหน ก็สุดแต่บุญกรรมด้วย

เจอเคสแรกก็เครียดเลย

คนอื่นที่รออยู่ เห็นใจคุณต้นหน่อยนะครับ แกต้องช่วยคนแบบนี้ก่อน

..........................................
    update 2
    คุณต้นบอกว่า ส่วนใหญ่คนที่ได้แอดจากคุณต้นก่อนนั้น คือคนนั้นได้ตั้งจิตอธิษฐานขอให้คุณต้นได้ตอบกลับด้วย แกบอกว่า มี message มาขอแอดเยอะมาก
    แต่แกจะสัมผัสถึงจิตของเจ้าของเมลล์นั้นได้ ลองวิธีนี้ดูนะครับ

.....................................................................

update 3

คุณต้นฝากมาบอกว่า เราสามารถลด หรือ บรรเทาวิบากกรรมร้ายๆของเราได้ด้วยตัวเอง
    ไม่จำเเป็นต้องมาหาคนมีญาณให้ช่วยเสมอไป
    โดยการที่เรามีความสำนึกในความผิดที่เราได้เคย กระทำผิดต่อผู้ใด
    ก็ขอให้สำนึกในความผิดนั้น และกล่าวขอขมากรรมกับผู้นั้น
    เช่น ขอขมากรรมกับ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    หรือ บิดา มารดา หรือ เจ้ากรรมนายเวรของเรา
    แล้วทุกข์ต่างๆที่เราประสบอยู่จะบรรเทาได้

ส่วนใหญ่คนที่เจอวิบากรรม แล้วไปแก้กรรม ด้วยการทำบุญต่างๆมากมายแล้ว
    ทุกข์ยังไม่หาย คุณต้นบอกว่า เพราะว่าใจเราไม่ได้สำนึกที่แท้จริง ใจจึงไม่เป้นบุญ
    แต่ทำไปเพราะความอยากให้หายทุกข์ มันจึงไม่หาย เพราะใจที่อยาก นั้นไม่ใช่ใจที่เป็นบุญ

...............................................

update 4

นอกจากจะมีคนแอดไปขอความช่วยเหลือแล้ว คุณต้นบอกว่ามีคนที่แอดไปเพื่อ อยากลองของ หรืออยากลองวิชากับคุณต้นด้วย
    แม้ว่าคนนั้นไม่ได้เขียนเป็นข้อความว่า จะมาลองของ แต่คุณต้นเขาสัมผัสจากข้อความ แก็รู้ทันที

ซึ่งคุณต้นบอกว่า ยินดีให้ลองครับ จะมาแบบไหน จะมาแบบคุณไสย หรือ มนต์ดำ มาได้หมดเลย เพราะคุณต้นถือว่าคนที่มาหาแกมีความปารถนาอย่างไร แกก็จะสนองความปารถนาไปแบบนั้น คือ อยากลองก็ให้ลอง

( คุณต้นเป็คนที่แปลกกว่าคนมีญาณอื่นจริงๆ )

..................................................................

update 5

คนที่ได้รับเมลล์จากคุณต้น แล้วยังไมได้รับการตอบกลับจากคุณต้น
    เขาบอกว่า ให้ฝากข้อความทิ้งไว้ผ่าน เอ็มเลย
    คือ ปรกติจะมีการฝากข้อความผ่าน อีเมลล์
    ซึ่งอาจล่าช้าหน่อยเพราะคุณต้นต้องมานั่งเปิดอ่านทีละเมลล์

แต่หากฝากข้อความผ่านเอ็ม คือ เขียนบอกปัญาหาหรือทุกข์ที่ประสบอยู่ลงไปในเอ็มเลย และฝากเบอร์โทรกลับไว้ด้วย เพราะเมื่อคุณต้นเปิดคอมมา ข้อความนั้นจะเด้งขึ้นหน้าจออัตโนมัติทันที ไม่ต้องไปเปิดอ่านจากอีเมลล์
    คุณต้นจะอ่านได้ง่าย และรับรู้ได้เร็ว และหากคุณต้นอ่านแล้วเห็นว่าสมควรจะช่วย
    คุณต้นจะโทรไปหาคุณเองจากเบอร์โทรที่ให้ไว้นั้น

หากมีความคืบหน้าอะไร จะมา update นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2009
  16. คนดีคนนี้

คนดีคนนี้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญ ให้กับคุณต้น และคุณรักไร้พ่าย ด้วยคะ
    ขอให้บุญกุศลทั้งหมดของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตชาติจนถึงชาติปัจจุบัน จงดลบันดาลให้คุณทั้งสองเข้าถึงพระนิพพาน ด้วยเทอญ สาธุ

17. manami

manami สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2009
    รบกวนขอ e-mail คุณด้นค่ะ

รบกวนขอ E-Mail คุณต้นด้วยคนนะคะ

Manow2000@hotmail.com

ขอบพระคุณมากๆค่ะ (good)

18. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับเฮียต้นครับ ใจดีจริงๆ
    ช่วยคนโดยไม่หวังผลตอบแทน

สมัยนี้หายาก!

19. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับคุณรักไร้พ่ายเป็นอย่างมากที่ได้กรุณาเอื้อเฟื้อต่อทุกๆท่านที่ต้องการติดต่อกับคุณต้นและยังติดตามเอื้ออำนวยความเพื่อเป็นไปด้วยความสะดวกสำหรับทุกท่านช่างมีน้ำใจจริงๆ ขอบคุณมากๆๆๆ

20. SR(Pu)

SR(Pu) เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ถึงคุณต้น คุณรักไร้พ่าย ต้องทำยังไงค่ะถึงจะติดต่อคุณต้นได้ ฝาก e-mail ไว้ poosf@hotmail.com มีคำถามที่อยากรู้คำตอบ หวังว่า คุณต้นจะช่วยตอบให้ได้ค่ะ อนุโมทนาในความดีของคุณต้น และ คุณรักไร้พ่ายค่ะ