ได้พบคนญาณทิพย์ "แบงค์" สเกทช์กรรม และทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 29 พฤษภาคม 2009.

1. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ธรรมรักษา ให้หายไวไว แข็งแรงเร็วๆ นะจ๊ะ

2. Allysmile

Allysmile เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    ขอให้หายไว ๆ สุขภาพแข็งแรงค่ะ

3. Jerusale

Jerusale เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    ขอให้คุณแบ้งค์ สุขภาพแข็งแรงนะครับ

4. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    มารายงานค่ะ ว่าค่อนข้างแม่น ตัวเองค่อนข้างโอเค คุณแบงค์อาจจะดีใจ หากคุณแบงค์รู้ว่า คนนั่งข้างๆพี่ ค่อนข้างศรัทธานะ แต่ไม่แสดงออก(มาแสดงออกที่บ้านกับคนใกล้ตัว) ว่าแต่คุณแบงค์ยังเด็กอยู่เลย นะ อิๆๆๆ

ปล.ดูเพิ่มเติมต่อได้ป้ะ ของพี่เค้า โพสต์มาทางเอ็มก้ได้ แกยินดีรับฟัง

5. LM2009

LM2009 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    ผมขอขอบใจผ่านเวปเลยนะครับ(ส่วนตัวก่อนแยกกลับก็ขอบคุณ ขอบใจแล้ว ) ขอเรียกน้องแบงค์นะครับ คือปัญหาหลายๆ อย่างที่คาใจอยู่ค่อนข้างเคลียร์มากๆๆๆ เลย ประมาณว่าเราไม่ต้องถามน้องแบงค์ จะพูดผ่านการขย้ำกระดาษออกมาให้เอง ทั้งเรื่องส่วนตัว เรื่องงาน ความรัก สุขภาพ เจ้าที่เจ้าทาง...อย่างกรณีผมเท่าที่โทรเช็คทางบ้านแล้วถามพี่ๆ ที่เคยเห็นบริเวรตั้งศาลเพียงตา ที่น้องแบงค์บอกตรงตำแหน่งที่เคยมีอยู่ แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว ก็ทำนายถูกแผง

น้องเขาสุภาพมากครับ คำแนะนำหลายๆเรื่องที่แบงค์แนะ ก็จะไปทำ ปกติผมก็ทำบุณประจำอยู่แล้ว...

ส่วนตัว ผมให้ 90% ที่เหลืออีก 10% ที่ยังไม่เกิดกับผมนะ...
    ขอจองคิว ปีหน้าไว้นะครับ 1 คิว เร็วๆ นี้อีกซัก 6 คิว(ญาติ เพือน)

ขอขอบใจอีกครั้งนะครับ น้องแบงค์ ^_^!

6. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    มารออ่านครับผม

7. nongkull

nongkull เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    น้องแบงค์หายดีแล้ว พี่ก้อสบายใจค่ะ
    เชื่อนะค่ะว่า คนดี ต้องมีสิ่งดี ๆ คุ้มครองแน่นอน

8. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    ขอให้น้องแบงค์มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

9. djannie

djannie Active Member

10 พฤศจิกายน 2008
    เรื่องเล่าจากสุราษฎร์ฯ ข้างบนนั้น... เริ่มต้นมาจากแอนเองค่ะ
    คุณน้าชื่อน้าขวัญคะ...เค้าเป็นคนฟังที่คลื่น เพิ่งรู้จักกันไม่นาน แต่รู้สึกถึงน้ำเสียงว่าคุณน้าเค้าเป็นทุกข์ใจ
    จนวันนึงเปรยๆ ให้คุณน้าฟังว่า เวลาไม่สบายใจลองสวดมนต์ นั่งสมาธิดูนะคะ
    แล้วมันอาจจะดีขึ้นก็ได้ พูดไปโดยที่ตัวเองก็รู้แค่นั้น..ไม่ได้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบอะไรมากมาย แต่มีอยู่วันนึง.ที่คุณน้ามาหาที่คลื่นแล้วทำขนมมาฝาก วันนั้นคุณน้าเล่าเรื่องส่วนตัวให้ฟัง มันรู้สึกถามตัวเองว่า...เราจะช่วยเค้าได้ยังไง?
    จนนึกถึงคุณแบงค์ขึ้นมา...จริงๆ แล้ว ตัวเองไม่เคยให้คุณแบงค์ดูดวงให้หรอกคะ แต่เคยโทรไป ตอนนั้นคุณแบงค์บอกจะดูให้โดยไม่คิดเงิน อยากรู้อะไรก็ถามมา แต่เราก็เกรงใจเลยวางสายไป...
    เข้าเรื่องต่อนะคะ..เราก็เลยเล่าเรื่องคุณแบงค์ให้ฟัง ซึ่งเนื้อหาก็เอามาจากที่เว็ป และเคยให้เบอร์คุณแบงค์ไปกับคนรอบข้างที่เค้ามีปัญหาชีวิต เค้าโทรมาหาคุณแบงค์หลายคนเลยคะ แล้วเค้าก็มาเล่าให้เราฟัง ซึ่งช่วงหลังมารู้ว่าที่เค้าโทรมานั้นไม่มีใครโอนค่าครูให้เลย จนรู้สึกเกรงใจคุณแบงค์มาก เลยบอกกับเค้าว่าอย่าโทรหาคุณแบงค์เค้าอีกเลย เกรงใจเค้า..
    จนมาไม่นานบอกคุณน้าว่า..ลองโทรหาคุณแบงค์ดูนะคะ และบอกไปว่าถ้าไม่ลำบาก โอนค่าครูให้คุณแบงค์ด้วยเถอะคะ และคุณน้าบอกว่าจำนวนเงินเล็กน้อยไม่มีปัญหาหรอก แล้วก็ลากัน
    จนคืนนั้น..คุณน้าโทรมาแล้วบอกว่า..คุณแอนๆ! คุณแบงค์เค้าไม่สบายมาก!! นอนโรงพยาบาลอยุ่สายระโยงระยางเลย แต่เค้าก็ดูให้ด้วย!! ตอนนั้นคิดว่าคุณแบงค์คงดูให้แป๊บเดียว แต่ผิดคาดเพราะคุณแบงค์คุยเป็นชั่วโมงเลยคะ..
    จนวันนี้คุณน้าบอกว่า ถ้าเมื่อไหร่ที่จะไปนั่งสมาธิให้โทรศัพท์มาชวนด้วย..ก็ดีใจค่ะ ที่คุณน้าหันมาปฏิบัติธรรม คงเป็นเพราะได้คุยกับคุณแบงค์
    ขอบคุณนะคะที่ช่วยเหลือคุณน้าขวัญโดยที่ไม่คิดเงินด้วย...วันนี้คุณน้าโทรมาขอเพลงน้ำเสียงสดใสแล้วบอกว่าจะทำตามที่คุณแบงค์บอก คือสิ้นปีจะบวชชี..
    ส่วนตัวแล้วอยากมีโอกาสดูกับคุณแบงค์บ้าง แต่พอคิดถึงค่าครูแล้ว มันกลับนึกขึ้นมาว่า เอาไปปล่อยปลา ทำบุญ ฯลฯ เพราะเงินไม่เยอะพอที่จะทำหลายอย่างในเวลาเดียวกัน เลยต้องเลือกอะคะ เอาไว้คงได้ดูกับคุณแบงค์บ้าง เพราะอยากดูมั๊กมากกกกกคะ

10. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    จนคืนนั้น..คุณน้าโทรมาแล้วบอกว่า..คุณแอนๆ! คุณแบงค์เค้าไม่สบายมาก!! นอนโรงพยาบาลอยุ่สายระโยงระยางเลย

ไม่ได้ระโยงระยางอะไรมากมายขนาดนั้น แค่สายน้ำเกลือ...
    พูดซ้า...น่ากลัวเลยครับrabbit_heart

ขอบคุณนะคะที่ช่วยเหลือคุณน้าขวัญโดยที่ไม่คิดเงินด้วย...วันนี้คุณน้าโทรมาขอเพลงน้ำเสียงสดใสแล้วบอกว่าจะทำตามที่คุณแบงค์บอก คือสิ้นปีจะบวชชี..

ขอบคุณเช่นกันครับที่ไว้ใจผม...ให้เป็นคนช่วยเหลือ และอนุโมทนากับน้าเขาด้วยครับที่จะทำกุศลใหญ่ขนาดนั้น :z2

ส่วนตัวแล้วอยากมีโอกาสดูกับคุณแบงค์บ้าง แต่พอคิดถึงค่าครูแล้ว มันกลับนึกขึ้นมาว่า เอาไปปล่อยปลา ทำบุญ ฯลฯ เพราะเงินไม่เยอะพอที่จะทำหลายอย่างในเวลาเดียวกัน เลยต้องเลือกอะคะ เอาไว้คงได้ดูกับคุณแบงค์บ้าง เพราะอยากดูมั๊กมากกกกกคะ

คิดถูกแล้วครับ ดูดวงไปก็เท่านั้น ไปปฏิบัติจริงเลยดีกว่า ถูกต้องที่สุดเลย เอาเงินไปทำบุญดีกว่าครับ อย่าได้เชื่อในโชคชะตามากมายเลย เครียดเปล่า

แต่หากไม่มีหนทางแก้ไขจริงๆ และพยายามแก้ด้วยตัวเองมาก่อนแล้ว ไม่สำเร็จ ผมก็ยินดีช่วยแนะนำได้บ้างครับ
    บ้างทีปมปัญหาที่เราสร้างเอง อาจหาหนทางแก้ไม่เจอเหมือนเส้นผมบังตา ต้องให้คนอื่นที่มองเห็นง่ายกว่าช่วยเป่า และหยิบทิ้ง จึงจะคลายออกบ้างก็เท่านั้นเอง...
    ;hi2
    บางทีปัญหาไม่ได้ใหญ่อะไรเลย ตั้งสติและแก้ด้วยปัญญาของตนเองก่อนดีที่สุดครับ

11. kaninpatt

คิดถูกแล้วครับ

ผมเองก็ไม่ได้เก่งถึงกับแนะนำอะไรได้ทุกเรื่องครับ
    ผมเองต่างหากที่ต้องขอให้คนแนะนำชี้แนะผมอีก...

เพราะก็กลัวหลงทางเหมือนกัน

ที่มีกระแสในนี้ก็ไม่ได้ตั้งใจครับ แต่มีคนแนะนำต่อๆ ไปเรื่อยๆ จนไม่รู้จะปฏิเสธอย่างไร

ดูฟรีผมก็เหนื่อย และไม่คุ้มกับสุขภาพที่แย่ๆ ไม่แข็งแรงพอที่จะตอบคำถามได้เยอะๆ เวลาคนโทรมาดูจำนวนมาก ต้องเก็บเงินเพื่อเบรกจำนวนคน

เก็บเงินก็จะมีคนมองว่า การค้า... โทรมาไม่ดูให้ ก็มีคนว่า...

ผมโดนทั้งขึ้นทั้งล่องเลย...

สิ่งที่กลัวมากที่สุดกลัวคนมองในแง่ลบ ทั้งที่เราไม่ได้เป็นเช่นนั้น

ขอบคุณครับ...

12. ชยกร

ชยกร สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากรู้จักแบงค์ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมอยากได้เบอร์ติดต่อแบงค์ หรือใครก็ได้ช่วยแนะนำและตอบทาง อีเมย์ som5544@hotmail.com ผมจะเก็บเป็นความลับ ผมยังอยากถามแบงค์ในหลายเรื่อง ช่วยที

13. kaninpatt

ติดต่อผมโดยตรง ผมไม่ค่อยว่างอ่ะครับ เพราะสอนหนังสืออยู่

เบอร์คุณผู้ช่วยติดต่อง่ายกว่าครับ 0864096779 ;aa8

14. nongkull

nongkull เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    น้องแบงค์เป็นคนน่ารักค่ะ ใครคุยด้วยก้อสบายใจ ใจดีอีกต่างหาก
    คนดี ๆ ใคร ๆ ก้อรักค่ะ คนที่คิดไม่ดี พวกนี้อคติค่ะ น้องอย่าไปใส่ใจนะ
    ทุกวันนี้พี่ยังคิดถึงน้องแบงค์อยู่เลยนะค่ะ ที่ป่วยเมื่อครั้งก่อนเป็นเพราะช่วยพี่แท้ ๆ
    เลยไม่กล้าโทรหา

15. kaninpatt

คงบังเอิญมั้งครับ เดี๋ยวนี้ ใครๆก็ป่วยกัน อย่าคิดมากเลยครับ

หากมีอะไรไม่สบายใจปรึกษาคุณเลขาได้ครับ พี่เดย์เขาก็เป็นที่ปรึกษาได้ดีเหมือนกัน แต่ไม่ได้เป็นหมอดูนะ และก็รู้สึกว่าให้คำปรึกษาปัญหาชีวิตได้ดีกว่าผมเสียอีก ผมต้องฝึกจากเขาบ้างแล้วfishh_

ตอนนี้กำลังเขียนหนังสืออยู่ รวบรวมอยู่ กะว่าจะออกเตือนภัยพิบัติด้วย ต้องรีบเร่งให้จบ เดี๋ยวตอนน้ำท่วมไม่ได้ออก ผมเองก็ไม่รู้จะรอดไหม

หาที่สูงไว้ !!!

16. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ คุณแบงค์

แวะเข้ามาอนุโมทนาบุญในกุศลจิตและความดีที่คุณแบงค์ได้กระทำมาด้วยครับ

ขอให้สิ่งที่ปรารถนาในการเป็นสื่อกลางในการเตือนสติแก่บุคคลอื่นสำเร็จโดยง่ายโดยเร็วพลันนะครับ

เรื่องน้ำท่วมนี้ ได้รับการเตือนมาหลายครั้งแล้ว แต่ปีนี้เป็นต้นไปในส่วนความรู้เล็กๆ น้อยๆ ของผมก็เริ่มเตรียมตัวรับมือแล้วเช่นกันครับ ล่าสุดมีนิมิตจากครูบาอาจารย์เตือนมาเพิ่มอีกครับ ยังไงขอให้หนังสือทำเสร็จสมบูรณ์ในแก่บุคคลได้รับรู้กันในวงกว้างนะครับ

ขอให้สุขภาพแข็งแรง นอนพักผ่อนให้เพียงพอ อย่านอนดึกมากนะครับ และทานวิตามินซีบำรุงนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักและขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ

วัชระ

17. kaninpatt

รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผมก็ติดตามเรื่องราวของพี่มานานเหมือนกัน ในเว็บส่วนตัวของพี่ ก็อนุโมทนาเช่นกันครับในสิ่งที่พี่ทำ มีแต่ความดีล้วนๆ

ผมเองก็ต้องขอฝากตัวด้วยครับ ยังต้องรับคำแนะนำจากพี่ และท่านอื่นๆ อีกมากครับ

18. djannie

djannie Active Member

10 พฤศจิกายน 2008
    ดีใจที่ได้คุยกับคุณแบงค์

19. kaninpatt

ดีใจเช่นกันครับ

อย่าลืมติดตามอ่านเรื่องของผมด้วยนะครับ เดี๋ยวตอนเก่าลงหมด จะลงตอนใหม่เพิ่มอีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2009
  20. kaninpatt

ข้อตกลงในการดูดวงกับผม

อย่าพยายามทดสอบผม ให้เสียเวลา ผมต้องการใช้เวลาให้เป็นประโยชน์กับคนที่เดือดร้อนจริงๆ

อย่านำคำทำนายผมไปเปรียบเทียบกับคนอื่น เช่น หากดูตรงกับอีกท่านก็ว่าแม่น หากไม่ตรงก็ว่ามั่ว แล้วท่านเอาอะไรมาวัดว่าคนก่อนที่ท่านเชื่อ จะเป็นจริง... ไม่ต้องมารีเช็กกับผม หากท่านมีคนที่ท่านเชื่ออยู่ก่อนแล้ว ก็ดูกับท่านนั้นไปครับ

อย่าให้ผมทำนายอะไรก็ตามที่เป็นการลองของ ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ เช่น
    รูปร่างหน้าตาดิฉันเป็นอย่างไรค่ะ (ไร้สาระที่จะทาย ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์กับชีวิต คุณอยากรู้รูปร่างหน้าตาคุณ คุณก็ไปส่องกระจกเอง เป็นคำถามที่ผมอยากวางสายมาก เสียเวลา ญาณของผมไม่ใช้ทำงานกันแบบนี้ครับ)
    ผมกำลังคิดอะไรอยู่ (คุณคิดอะไรอยู่คุณไม่รู้เหรอครับ)
    ผมรู้สึกอย่างไรกับคนๆ นั้น (ขาดการพิจารณาตัวเองไปหรือเปล่า ตัวเองยังไม่รู้ความรู้สึกของตนเองเลย )

อย่านำเรื่องคนที่ตายไปแล้วมาถามราวกับเขามีชีวิตอยู่ เช่น
    พ่อแม่ดิฉันเป็นยังไงบ้างค่ะ ตอนนี้ (ไม่ได้บอกว่าตายไปแล้วทั้งคู่) หากตายไปแล้วก็ควรแจ้งด้วย และควรถามว่าท่านไปอยู่ที่ไหนตอนนี้ สบายดีไหม อะไรแบบนี้ถึงถามได้ เพื่อเป็นการเลี่ยงการทดสอบผมไปในตัว ไม่ใช่ผมไม่รู้แต่บางทีมันยากต่อการสื่อสารทางจิต เมื่อถามว่าพ่อแม่เป็นอย่างไรบ้าง แต่ไม่ได้บอกว่าตายไปแล้ว ผมให้คำตอบออกไปทำนองว่าท่านอึดอัดหายใจไม่ออก คุณก็จะรู้สึกว่าไม่แม่น แต่หากคิดดีๆ แล้ว คนตายย่อมไม่หายใจ... และบางทีในนิมิตอาจขึ้นแค่ว่า พลัดพราก เท่านั้น ไม่ได้ขึ้นคำว่า ตาย ให้ผมรู้ชัดๆ คนเข้าใจง่ายหน่อยก็ย่อมรู้ว่า ความตายก็คือพลัดพราก หรือคนที่อยากทดสอบ ก็จะมองว่าไม่แม่น...

อะไรหลายๆ อย่างที่ผม ทำนายไปมันอาจยังไม่เกิด คนมีปัญญาก็จะเตรียมตัวระวัง
    คนประมาทก็ไม่เชื่อและไม่ทำตาม

คนประมาทจะเชื่อแต่ในคำทำนายที่เกิดขึ้นแล้ว และกำลังเจออยู่ ถึงจะเชื่อ และหาก เรื่องในอนาคตที่ผมทำนายไป ไม่น่าจะเกิดขึ้นกับตน เลยไม่เชื่อ ก็เลยละเลยที่จะทำตามคำเตือน

คนส่วนมากจะเห็นหมอดูแม่นก็ต่อเมื่อเหตุการณ์นั้นเกิดขึ้นแล้ว หรือตนเองเจออยู่ หากทายทักเรื่องที่นานๆ กว่าจะเจอ กว่าจะถึงอาจลืมได้ และไม่ใส่ใจที่จะจำ เพราะไปยึดเอาคำทำนายที่เกิดขึ้นแล้วทั้งนั้น

การทำนายของผม ขอบอกตรงนี้ว่าจะเน้นเรื่องกรรม กฏแห่งกรรม และหาทางออกทางแก้กับกรรมนั้นๆ เพื่อให้ชีวิตคุณดีขึ้น จะให้ถามตอบแบบหมอดูท่านอื่น ผมไม่ถนัดนัก แต่ไม่ใช่ทำไม่ได้ ทำได้บอกได้ ตอบได้ แต่จะเชื่อไหมเท่านั้น เพราะบางที คุณมีคำตอบในใจของคุณอยู่แล้ว และมาถามผม หากออกมาตรงกันก็ว่าแม่น หากออกมาไม่ตรงจริต ก็ว่าไม่แม่น เป็นเสียอย่างนี้คนเรา จะมารู้อีกทีว่าแม่นไม่แม่นก็ตอนที่สายไปแล้ว บอกเอาไว้ก่อนหากท่านกำลังตัดสินใจดูดวงกับผม

คนเป็นร่างทรง ไม่ว่าจะจริงจะปลอม ผมไม่รับดูนะครับ ดูให้ไปก็เท่านั้น คุณก็ยังยึดถือในองค์คุณอยู่ดี หากทำนายไปถูกองค์ คุณก็จะลำพองตนว่ากรูมีองค์จริง หากทำนายไปคนละองค์คุณก็จะ โอหังว่า ผมทำนายผิด ของคุณเป็นองค์นั้นองค์นี้... บางคนผมไม่เห็นองค์อะไรเลย อุปทานไปเอง คุณก็อาจขุ่นเคืองผมได้... ดังนั้นไม่ว่าจะจริงจะปลอมไม่ต้องเข้ามานะครับเพื่อไม่ให้เกิดกรณีดังกล่าวขึ้น ถ้าจะเข้ามาในด้านคำปรึกษาแลกเปลี่ยนกันน่ะได้ครับ ผมยินดี แต่หากเข้ามาหาเพื่อให้ผมสนองนีดให้คุณเป็นองค์นั้นองค์นี้ ลืมมันไปได้เลย แค่คุณจะเข้ามา องค์ที่อยู่กับคุณก็คงปลอมแล้วล่ะ คนมีองค์จริงๆ เข้าไม่มาทดสอบผมหรอก เขาต้องมั่นใจในองค์เขาสิ...ไม่ต้องมาหาผมให้เสียเวลาหรอก จริงไหม

อย่าให้ผมต้องไปทำนายอะไรที่ผิดศีลธรรม เช่นเรื่อง จะทำอย่างไรให้แย่งเขามาได้ จะทำอย่างไรให้เขาเลิกกัน จะเป็นเมียน้อยเขาได้ไหม เล่นการพนันจะมีโชคไหม ล็อตเตอรรี่นี่ยังพอ ถามได้ แต่อะไรที่มันเสี่ยงต่อศีลธรรมมากๆ เชิญคุณไปตัดสินใจเอง ผมไม่สนับสนุนอยู่แล้ว อย่าลากผมไปตกอบายกับคุณ

และที่สำคัญอย่าปลอมตัวมาดูกับผมอีกรอบ เพื่อเช็กคำตอบ แน่นอนหากคุณทำเช่นนั้น ดวงคุณจะเคลื่อน เป็นการทำร้ายดวงตัวคุณให้ช้ำ เสียเปล่าๆ คุณยังเห็นดวงคุณเป็นของเล่นเลย เอามาทดสอบกัน คุณยังไม่ให้ความสำคัญกับดวงคุณเลย ผมเองก็ไม่อาจให้คำทำนายที่แม่นยำกับคุณได้

เสมือนคุณป่วยไปหาหมอ และแกล้งหมอโดยการไม่บอกข้อมูลหรืออาการที่คุณป่วยให้หมอรับรู้เลย การวินิจฉัยตรวจโรคคงไม่สัมฤทธิ์ผล ผลที่ได้คุณก็ไม่หายจากโรคภัย เสียเวลาเสียเงินทองเปล่า...

หากผมรับรู้ว่าคำถามต่างๆ เป็นการทดลองผมอยู่ ผมต้องขออนุญาตวางสายหรือจบการทำนาย ไม่ว่าคุณจะโอนเงิน มาแล้วก็ตาม เพราะมันเสียเวลา และไร้สาระมาก ที่สำคัญเป็นการดูถูกผมมากเกินไป... เชิญคุณไปทดลองกับคนอื่นเถอะ

เป็นการตกลงกันเล็กน้อย เพื่อที่สายทุกสาย หรือคนทุกคนที่เข้ามาจะได้มีโอกาสเต็มที่ในการแก้ไขดวงชะตาตัวเอง ไม่ใช่โดนเบียดคิวโดยคนที่มาทดลอง คนที่เขาเดือดร้อน กว่าจะได้ดู ผมต้องหมดพลังไปกับคนไร้สาระพวกนั้นเสียก่อนแล้ว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2009