ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๑

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 24 ธันวาคม 2017.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ให้บูชาเหรียญหลวงปู่ชอบ วัดป่าสัมมานุสรณ์ จ.เลย รุ่นเมตตา ๙๒ ปี ออกปี 36 ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่มั่น เป็นพระอรหันต์ กระดูกของท่านเป็นพระธาตุครับ
    ให้บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8202.jpg IMG_8203.jpg

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ให้บูชาเหรียญสมเด็จองค์ปฐม ด้านหลังหลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง ของ วัดวีระโชติ หลวงพ่อองอาจ จ.ฉะเชิงเทรา เหรียญรุ่นนี้มีชนวนสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง และแผ่นจารอักขระของสายวัดท่าซุง อาทิ หลวงพ่อเจ้าคุณอนันต์ วัดท่าซุง หลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน หลวงปู่ มหาสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่ หลวงพี่เอก วัดเขาแร่ เนื้อทองแดงสร้างจำนวน 2,620 เหรียญเท่านั้น เสกเมื่อวันที่ 24 สิงหาคม 2556
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 40 รายการนี้จองได้สามวันครับ
    IMG_8706.JPG IMG_8707.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2018
  3. phumiput

ให้บูชาคู่พระผงพิมพ์พระนาคปรก วัดโพธิ์ท่าเตียน ปี 2533 พระชุดนี้หลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง ได้ไปปลุกเสกถึงวัดโพธิ์ ท่าเตียนเลยครับ ได้รับคำนิมนต์จากหลวงเตี่ย วัดโพธิ์ครับ พระรุ่นนี้สร้างเป็นที่ระลึกเนื่องในงานฉลองวันประสูติครบ 200 ปี สมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระปรมานุชิตชิโนรส วัดโพธิ์ท่าเตียน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ปลุกเสกเดี่ยว ในวันที่ 11 ธันวาคม 2533 โดยจัดสร้างออกมาหลายพิมพ์ ทั้งแบบพระนาคปรก พระปิดตา พระพุทธไสยาสน์ นางกวัก และสมเด็จจิ๋วพิมพ์คะแนน
    ถือเป็นสมบัติพ่อให้นอกวัดอีกรุ่นนึงที่น่าเก็บครับ สภาพสวยครับ

ผมให้บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8389.JPG IMG_8390.JPG

4. phumiput

ให้บูชาเนื้อผงน้ำมันหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ จ.นครปฐม รุ่นอายุครบ ๘๔ ปี สำหรับหลวงพ่อพุฒนั้นท่านเป็นศิษย์สายหลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง ท่านศึกษาวิชาวัวธนูจากหลวงพ่อน้อย ดังนั้น วัวธนูของหลวงพ่อพุฒมีประสบการณ์มาก ไม่แพ้ผู้เป็นอาจารย์ แต่ราคาเบากว่าเยอะ ตอนนี้เป็นที่ต้องการของเหล่าลูกศิษย์กันมาก ด้านแคล้วคลาดคงกระพันก็ไม่ยิ่งหย่อยกันครับ ท่านมรณภาพศพไม่เน่าเปื่อย ศพท่านเหมือนคนนอนหลับครับ
    บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_7883.JPG IMG_7884.JPG

5. phumiput

ให้บูชาพระผงปิดตา ผสมผงจักรพรรดิ์ ปี 20 ของ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก พระเครื่องของท่านทุกองค์หลวงปู่ดู่อธิษฐานโดยขอบารมีพระพุทธเจ้าครับ พระของท่านกำนั่งกรรมฐานได้ดีมาก ๆ ด้านอื่น ๆ ครบทุกอย่าง ในสมัยที่ท่านอยู่มีพวกลองของจะคัดของท่าน ปรากฏว่าของ ๆ หลวงปู่วิ่งไปตีคนที่จะคัดของจนหน้าแหกไปหมด พระอาจารย์เล็กกล่าวถึงหลวงปู่ดู่บ่อย ๆ มาก ๆ ครับ พระเครื่องของหลวงปู่ดู่ถ้ากำนั่งกรรมฐาน จิตจะรวมตัวกันดีมากครับ พระเครื่องของท่านนับวันยิ่งหายากและปลอมเยอะและง่ายมาก สำหรับองค์นี้อาจจะเทแบบเนื้อเกินหน่อยโดยไม่ได้แต่งองค์พระ ทำให้มีเนื้อนูนออกมา แต่เป็นมงคลดีครับ องค์นี้ผมได้ถามสายตรงหลายท่าน รวมทั้งได้ไปถามในเพจสายหลวงปู่ดู่ ฟังธงว่าดูดี ดูแท้ครับ หลาย ๆ ท่านรู้จักหลวงปู่ดู่เป็นอย่างดี ผมคงไม่ต้องอธิบายมากครับ ศิษย์ของท่านองค์หนึ่งที่มีชื่อเสียงก็คือ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ครับ
    ให้บูชา 600 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8238.JPG IMG_8239.JPG

6. phumiput

ให้บูชาเหรียญเสมาหลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร รุ่นสมปรารถนา ด้านหลังเป็นองค์ท้าวเวสสุวรรณ เหรียญทองฝาบาตรลงยาครับ ออกปี 59 จัดสร้างเนื้อนี้แค่ 1499 เหรียญเท่านั้นครับ สำหรับหลวงพ่อฟูท่านเก่งจริงครับ ไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ
    ให้บูชา 400 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_8589.JPG IMG_8591.JPG IMG_8592.JPG IMG_8593.JPG IMG_8592.JPG IMG_8593.JPG IMG_8594.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2018
  7. phumiput

ให้บูชาพระผงสมเด็จองค์ปฐมบรมเศรษฐี วัดหนองบ้านเก่า กาญจนบุรี จัดสร้างปี 55 และยังได้เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน ปี 55 ด้วย องค์นี้สีเขียว
    รายการมวลสารศักดิ์สิทธิ์สร้างพระผงสมเด็จองค์ปฐมบรมเศรษฐี รุ่นนี้มีดังนี้ครับ
    1. ผงธรรมาสน์อายุ 100 ปี 2. ผงช่อฟ้าโบสถ์ อายุ 100 ปี 3. ผงอิฐที่สมเด็จพระนเรศวรไปสร้างพระที่ จ. อ่างทอง อายุกว่า 300 ปี 4. ผงกระเบื้องเก่าอายุ 300 ปี 5. ผงเรือชาล่า เรือที่พระพายบิณฑบาตร อายุ 400 ปี 6. ผงพระหักอายุ 700 ปี (พระสมัยเชียงแสน) 7. ผงไม้กำจัด 8. ผงหวายโปร่ง
    9. ผงกลองแตก 10. พญาไม้ 11.ไม้โพธิ์โบราณ อายุ 100 ปี ้12. ข้าวก้นบาตร 7 วัด 13. ผงระนาดเอก 14. ผงแม่ประตู 7 บ้าน 15. ผงแม่บันได 7 บ้าน 16. ผงขี้ขุยปูปิดปากรู 17. ผงอิทธิเจฤๅษี จากถ้ำที่สระบุรี 18. ผงใบลาน 19. ผงผ้ายันต์มหาปัด (เผา) 20. ผงจีวรเผาของครูบาอาจารย์ 21. ผงไม้เทพทาโร 22. ผงไม้สัก 23. ผงไม้ขนุน 24. ผงไม้มะขาม 25. ผงงาช้าง 26. ผงพระสมเด็จไก่เถื่อน (พระสังฆราชสุก) ที่ชำรุด 27. ผงไม้หอม 28. ผงจินดามณี 29. ผงเสาโบสถ์ อายุ100 ปี 30. ผงแม่ประตูโบสถ์ อายุ 100 ปี 31. ผงว่าน 108 32. ผงดอกพิกุล 33. ผงดอกไม้เกสร 108 ที่บูชาพระแล้วตามวัดต่าง ๆ 34. ผงดินสอพอง นารายณ์แผลงศร จ.ลพบุรี 35. ผงหอยสังข์ 44. ผงไม้เสียบหนังตะลุง
    45. กาฝากไม้กันเกรา 46. ผงใบโพธิ์ 7 วัด (วัดที่อายุ 100 ปีขึ้น) 47. ผงไม้จันทร์ 48. ผงไม้รักใหญ่
    49. ผงโขนเรือ ( ป้องกันอันตราย ทำให้มีความเข้มแข็ง ) 50. ผงไม้กาแล (เกี่ยวทางด้านเมตตา )
    51. ผงธูปหอม 52. ผงสมุดข่อย (หายากมาก สมุดข่อยจะเขียนเกี่ยวกับตำรายา และคาถา จึงเกี่ยวกับด้านคงกะพัน และแคล้วคลาด ) 53. ผงพระเครื่อง พระสมเด็จ และพระพุทธรูปที่หักพัง 54. ผงไม้ทองหลาง 55. ผงแก่นมะรุม 56. ผงแก่นขี้เหล็ก 57. ผงเสาพระวิหาร อายุ 300 ปี 58. อิฐโบสถ์เก่า อายุ 300 ปี 59. ตะไคร่เจดีย์ 60. ผงไม้สักทอง 61. ผงไม้พยุง 62. ดิน 7 นคร 63. ผงจอมปลวก 7 ลูกเขา เอาเฉพาะที่ยอดเขาสูงเท่านั้น ต่ำไม่ได้ ความหมายคือ ไปไหนก็จะเป็นใหญ่ เป็นจอมคน จอมทัพ 64. ผงลูกพระเจ้า 5 พระองค์ 65. ผงใบเงินใบทอง 66. ผงลูกสวาท 67. ผงใบธรณีสาร ( กำจัดเสนียดจัญไร ) 68. ผงแป้งเสก 4 วันเพ็ญ ( 4 ปี ) 69. พระธาตุแก้วใจ คล้ายพระธาตุเม็ดข้าวสารหัก 70. ผงรัตนชาติ 9 ชนิด 71. ผงไม้คูณ 72. ผงตะไบพระ 73. ผงดอกรัก 74. ตะไคร่โบสถ์เก่า
    75. ผงเถาช่องระอา 76. ผงดินสถานที่ประสูติ ตรัสรู้ ปฐมเทศนา และปรินิพพาน 77. ผงไม้ตะเคียน
    78. ผงศิลายอน 79. ผ้าห่มพระประธานในโบสถ์ 80. ผงอิฐผนังโบสถ์ อายุ 100 ปี 81. หินงอกจากที่นั่งของครูบาอาจารย์ฝ่ายกรรมฐาน ภาคอีสาน 82. ผงไข่มุก 83. ผงหลักบายศรี 84. ผงกระเบื้องหลังคาโบสถ์วัดสุธาดล จ.อ่างทอง อายุ 100 ปีเศษ 85. ลูกบันไดติดแม่ 7 บ้าน 86. ผงเถากำแพง 7 ชั้น 87. ผงใบมะตูม ความหมาย มีชื่อเสียงโด่งดัง 88. หินวัดถ้ำกลองเพล 89. ไม้งิ้วดำ
    90. ผงกะทู้ 7 แบก ( คือคาถาทำแป้งเสก ) 91. ผงมวลสารของท่านเจ้าคุณนรฯ (ครูบาอาจารย์มอบให้ เด่นทางเมตตา ) 92. ลูกกลิ้งกลางดง ( เถาไม้ป่า ) 93. ผงผ้าห่มเจดีย์ 94. ผงดอกพุทธรักษา
    95. ผงดอกดาวเรือง 96. ผงดอกบัวหลวง 97. ผงไม้ตาเสือ 98. ผงกระถางธูปเก่าวัดสุธาดล จ. อ่างทอง 99. ผงลูกสมอพิเภก 100. ผงดอกชวนชม

หมายเหตุ : ความหมายของรายการมวลสารบางรายการ

1. ผงธรรมาสน์ ความหมายทำให้รอดพ้นอันตราย รอดพ้นจากความยากจน
    7. ผงไม้กำจัด เป็นไม้ที่ใช้ค้ำลูกนิมิต ความหมาย กำจัดภัยให้พ้นไป
    8. ผงหวายโปร่ง ทำให้ปลอดโปร่ง

ผงมวลสาร เพิ่มเติม
    ผงมวลสาร พระเจ้าพรหมมหาราช ผงมวลสาร ตะกรุดเกราะเพชรวัดเขาวง ผงมวลสารหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ผงยอดบายศรี ทุกพิธีบวงสรวง วัดท่าซุง ผงคำข้าว วัดท่าซุง (หลวงพี่เผื่อน เมตตามอบให้)
    ผง มงคล 38 ประการ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ไคลเสมา น้ำมนต์ โสฬส วัดท่าขนุน
    ผงตะไบ ชนวนหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม องค์ใหญ่ วัดท่าซุง เส้นเกศาหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เส้นเกศา หลวงปู่ท่อน เส้นเกศา หลวงปู่สุภา
    ส่วนตะกรุดที่ฝังด้านหลังคือตะกรุด เสาร์ห้า วัดท่าขนุน ครับ

ให้บูชา 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_8607.JPG IMG_8608.JPG IMG_8609.JPG

8. phumiput

ให้บูชาเหรียญหลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม จ.กาญจนบุรี รุ่นมงคลชีวิต ปี 29 หลวงพ่ออุตตมะท่านได้ชื่อว่าเป็นเทพเจ้าของชาวมอญแห่งจังหวัดกาญจนบุรีเลยครับ พระเครื่องของท่านประสบการณ์รอบด้านจริง ๆ ครับ หลายท่านบอกว่าท่านเป็นพระโพธิสัตว์ แต่องค์หลวงพ่อฤๅษีบอกว่าท่านเป็นพระอรหันต์วิชชาสามครับ ท่านเป็นสหธรรมิกกันครับ
    ให้บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8206.jpg IMG_8207.jpg หลวงพ่อกับหลวงพ่ออุตตมุ.jpg

9. phumiput

ให้บูชาเหรียญนั่งพานอภิมหาทรัพย์ หลวงปู่คำพันธ์ ด้านหลังเป็นยันต์ดวงประจำองค์หลวงปู่ คือพระยันต์มหาสมปรารถนา ซึ่งท่านถอดมาจาก"พระยันต์ นวภา 25 ดวง" เป็นยันต์โบราณแห่งลุ่มน้ำโขงที่มีความศักดิ์สิทธิ์มาก ตัวพระคาถาเป็นตัวธรรมลาวไม่ใช่ภาษาขอม ทุกเหรียญตอกโค๊ด"นะ" และหมายเลขกำกับไว้ด้านหลังทุกเหรียญ รุ่นนี้เป็นอีกหนึ่งในหลาย ๆ รุ่นที่ได้รับความนิยม จนกระทั่งมีของเลียนแบบออกมาแล้ว หลวงปู่ท่านปลุกเสกเดี่ยว ถือว่าเป็นอีกรุ่นนึงที่น่าเก็บครับสำหรับคนที่ชอบพระเครื่องหลวงปู่คำพันธ์ครับ อานุภาพต้องถือว่าครบรอบด้านจริง ๆ ครับสำหรับรุ่นนี้สร้างปี 37 ครับ แค่ชื่อรุ่นก็พอแล้วครับ
    แถมหนังสือพระเครื่องหลวงปู่คำพันธ์ให้อีก 1 เล่ม ราคาเล่มละ 160 บาท
    ให้บูชา 700 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_7905.JPG IMG_7906.JPG IMG_7907.jpg IMG_8551.JPG IMG_8552.jpg IMG_8553.jpg

10. phumiput

ให้บูชาพระผงท้าวสหัมบดีพรหม พระพรหมผู้เป็นใหญ่ที่สุดในชั้นพรหม หรือที่สายว่าซุงเรียกว่าท่านปู่สหัมบดีพรหม องค์นี้หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน จ.อยุธยาเป็นคนเสกครับ
    สำหรับท่านปู่สหัมบดีพรหมนี้ พระอาจารย์เล็กท่านกล่าว่า ท่านเป็นบิดาแห่งพรหมทั้งปวงพูดง่าย ๆ ว่าท่านเป็นพระอรหัตตมรรค จะเป็นพระอรหันต์อยู่แล้ว
    สำหรับหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน พระอาจารย์เล็กก็ได้กล่าวไว้ว่า "หลวงปู่พูน วัดบ้านแพน เป็นสุดยอดพระเกจิอาจารย์รูปหนึ่ง อาตมาไปพุทธาภิเษกกับท่านทีก็ได้ความรู้เพิ่มทุกที ท่านไม่ปิดบังเลย มีอะไรสอนหมด บอกหมด ท่านไม่หวงวิชา ท่านบอกว่าใครรับได้ก็รับไปเถอะ มัวแต่หวงอยู่ เดี๋ยวข้าตายแล้วก็ทำไม่ได้กัน" ท่านดังมากเรื่องตะกรุดดอกไม้ทอง
    นับว่าเป็นอีกรุ่นนึงที่น่าบูชาครับ
    บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8106.JPG IMG_8107.JPG IMG_8330.JPG IMG_8106.JPG IMG_8107.JPG IMG_8330.JPG

11. phumiput

ให้บูชาเหรียญขวัญถุง หลวงปู่เกษม เขมโก ออกปี 36 หลวงปู่ดู่เคยบอกกับลูกศิษย์ว่าแค่ยกวัตถุมงคลผ่านหน้าหลวงปู่เกษมก็ศักดิ์สิทธิ์แล้ว แต่นี่ท่านเสกให้ครับ อานุภาพไม่ต้องพูดถึงครับ

IMG_8653.JPG IMG_8654.JPG

12. phumiput

พระสมเด็จทรงครุฑ ว่านทางมหานิยมและผงธูปกรรมฐาน กดโค้ดเป็นสำคัญ
    พระสมเด็จทรงครุฑ ของหลวงปู่ผาดด้านหน้า เป็นรูปพระพุทธเจ้าศิลปะ “สุโขทัย” ประทับบนพญาครุฑ ที่กำลังยุดนาค ที่เลือกเป็นพระพุทธศิลป์สุโขทัยนั้น เพราะหลวงปู่ผาด ต้องการให้ผู้พบเห็นบูชา มีความ “สุโข” คือ สุข ตลอดไป

ยันต์ด้านหลังสมเด็จทรงครุฑนี้ ถ้าอ่านยันต์เป็น เห็นยันต์มามาก จะเห็นได้ว่า พระยันต์หลังสมเด็จทรงครุฑ หลวงปู่ผาดรุ่นนี้ ไม่ธรรมดา แต่แฝงไว้ด้วยความเข็มขลัง ทรงพลัง ล้วน ๆ อักขระยันต์สี่มุม อ่านได้ว่า “นะ มะ พะ ทะ” หมายถึงพระยันต์แม่ธาตุทั้ง 4 คือ ดิน น้ำ ลม และไฟ ว่ากันตามจริง สิ่งมีชีวิตในโลกนี้ ล้วนกำเนิดจากแม่ธาตุทั้ง 4 ทั้งสิ้น

อักขระยันต์ถัดมา คือ “นะ ชา ลิ ติ” อันเป็นหัวใจของพระสิวลีเถระเจ้า ซึ่งเป็นพระอรหันต์ในยุคพุทธกาล ที่พระพุทธเจ้าทรงยกย่องว่า เป็น เอกัตทัตคะ ด้านมีลาภสักการะมาก เหนือกว่าพระอรหันต์สาวกทั้งปวง

ตรงกลางด้านหลังสมเด็จทรงครุฑของหลวงปู่ผาดเป็นพระยันต์จักรนารายณ์ อันหมายถึงจักรแก้ว อันเป็นเทวอาวุธ คู่กรของพระนารายณ์เทพเจ้า ที่ทรงใช้ประหารหมู่อสูร รวดเร็วดุจจักรผัน อันหมายถึงเป็นมหาปราบ คือปราบศัตรู ปราบสิ่งเลวร้าย ปราบปัญหา และอุปสรรค์ทั้งปวง ทั้งยังหมายถึงการหนุนนำชีวิต ให้เจริญก้าวหน้า รุ่งเรือง ไม่มีที่สุดสิ้น ดุจซี่กงจักร ที่หมุน หนุนเนื่อง นำชีวิตให้สูงขึ้นอยู่เสมอ ไม่มีช่องว่างให้ตกต่ำ ย่ำแย่

อักขระล้อมรอบจักร 16 ตัว คือ พระเจ้า 16 พระองค์ หรือยันต์โสฬสมงคลอย่างย่อ ทางพุทธถือว่า เป็นพระนามแทนพระพุทธเจ้า ทั้ง 16 พระองค์ ในภัทรกัลป์นี้ แต่ในทางพรามหณ์ศาสตร์ ถือว่า เป็นพระนามพระเป็นเจ้า ทั้ง 16 พระองค์ อันมีอำนาจเหนือสวรรค์ และเหนือมนุษย์ทั้งปวง เรียกว่า 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน ในทางพุทธเวทย์ ยังถือว่าเป็นนามแทนพระคำภีร์สำคัญ 16 เล่ม รวมความว่า เป็นศิริมงคล 16 เสริมดวง เสริมบารมีผู้บูชาอย่างที่สุด

อักขระยันต์สุดท้าย คือ “นะ โม พุท ธา ยะ” อันหมายถึงพระนาม พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ในภัทรกัลป์นี้ ทั้งยังเป็นพระคาถาสำคัญ คู่กับสิ่งศักสิทธิ์ในประเทศไทยมาช้านานแล้ว เช่น ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อพุทธโสธร ฉะเชิงเทรา ,ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ นครสวรรค์ ,ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อฉุย วัดคงคา เพชรบุรี และอีกมายมายหลายคณาจารย์ ก็ล้วนเป็นพระยันต์ ห้า อันหมายถึง “นะโม พุท ธา ยะ” นี้ทั้งสิ้น

รวมความทั้งหมด ทั้งมวลของพระสมเด็จทรงครุฑ ของหลวงปู่ผาด วัดไร่ ทั้งด้านหน้า และด้านหลัง ล้วนแล้วแต่มีความหมายทางพุทธศาสตร์ และมีความงดงามทางพุทธศิลป์ เป็นอย่างยิ่ง
    สำหรับหลวงปู่ผาดนั้นท่านเป็นศิษย์หลวงปู่สด วัดปากน้ำ ท่านสำเร็จวิชาธรรมกาย ท่านเสกครุฑได้ขึ้นมากครับ ที่วัดท่านจะมีรูปปั้นครุฑองค์ใหญ่ไว้ให้บูชา มีประสบการณ์เกี่ยวกับครุฑ ของหลวงปู่ผาดมากมายครับ ครุฑรุ่นแรกของท่านเล่นหากันหลายพันบาทแล้วครับ
    ประสบการณ์ที่หลายคนนำไปใช้แล้วเล่าลือปากต่อปากมาหลายปี อาทิ เรื่องของผู้ที่มีบ้านหรือร้านค้า บริษัท ติดทางสามแพร่ง หรือบ้านร้านค้า บริษัท ปลูกคร่อมบ่อ คร่อมตอเก่า เจ้าที่แรง คนในบ้านในบริษัททะเลาะกันประจำ เงินทองไม่เข้าบ้าน หรือหาได้จริงก็มีเหตุให้เงินอยู่ไม่ติดบ้าน ไม่ติดร้าน ค้าขายดีๆ กลับสะดุด หรือมีที่ดิน บ้านช่อง ร้านค้า บริษัทเป็นที่ตาบอด ที่ดินติดวัด ติดป่าช้าเก่า ที่ติดโรงพยาบาล ติดเรือนจำ ติดสถานีตำรวจที่มีห้องขังอยู่ ติดสุสาน อยู่ใต้สะพานรถข้าม อยู่ในที่อับโชค หรือรถที่ขับอยู่เป็นรถมือสองเคยเกิดอุบัติเหตุมีคนเจ็บคนตายมาแล้ว แต่เราไม่รู้ หรือมีเลขทะเบียนรถ และสีรถ ชงกับดวงคนขับ ขับขี่อยู่ดีๆ โดนเบียด โดนชน ทั้งที่เราขับระวังแล้ว ก็ให้ลองนำ พญาครุฑ ของหลวงปู่ผาด เอามาไว้ที่บ้าน ร้านค้า บริษัท รถที่มีปัญหา แล้วจะรู้ว่าอำนาจครุฑ มีจริง ที่สำคัญหลวงปู่ผาดท่านได้มรณภาพแล้ว ไม่มีใครทำได้ดีเท่าท่านแล้วครับ ศพท่านยังตั้งอยู่ที่วัดให้บูชาครับ ท่านมรณภาพปี 57 ครับ
    รุ่นนี้ท่านกดพิมพ์เองเป็นปฐมฤกษ์ครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ จัดส่งฟรีครับจองได้สามวันครับ

IMG_8545.JPG IMG_8546.JPG IMG_8547.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2018
  13. phumiput

ให้บูชาผ้ายันต์ครอบจักรวาล ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ขนาด 9 นิ้วครึ่ง ยาว 12 นิ้ว
    พุทธคุณครอบจักรวาล ค้าขาย ร่ำรวย บูชาติดบ้าน ติดที่ทำงานไว้เป็นดี
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ ผ้ายันต์ผืนนี้เป็นผ้ายันต์ครอบจักรวาล พุทธคุณรอบด้านจริง ๆ ครับ ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ลองบูชาดูแล้วจะรู้ครับ
    มีตรายางวัดครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา ท่านยังบอกว่าเก่งมาก ๆ เลยครับ
    ใส่กรอบเรียบร้อยแล้วครับ
    ให้บูชา 350 บาทค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

14. phumiput

พระปรกใบมะขามเนื้อทองแดงของ หลวงปู่คำ สุวณฺณโชโต อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ เป็นพระปรกใบมะขามรุ่นแรกและรุ่นเดียวของหลวงปู่คำ สุวณฺณโชโต รุ่นนี้ตอกโค้ดนะ จัดสร้างเท่าที่ทราบจะมีเนื้อทองแดงเนื้อเดียวครับ หลวงปู่คำท่านได้ศึกษาหลายพระคณาจารย์ครับเช่น หลวงปู่นาค วัดหัวหิน หลวงพ่อเปี่ยม วัดเกาะหลัก หลวงพ่อชื่น หลวงพ่อชม วัดสิงห์ หลวงพ่อโสก วัดปากคลอง หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง หลวงพ่อกุน วัดพระนอน หลวงพ่อฉุย วัดคงคาราม และหลวงพ่อปลอด วัดปากทะเลใน
    หลวงปู่คำนั้น ท่านอยู่ถึง ๕ แผ่นดินครับ แม้กระทั่งหลวงพ่อยิด วัดหนองจอกเองท่านยังให้การยอมรับว่าหลวงปู่คำนั้นเชี่ยวชาญด้านกรรมฐานมาก อีกอย่างเรื่องการสักยันต์ถ้าใครได้สักกับหลวงพ่อคำแล้ว ที่พบส่วนใหญ่ศพของผู้ที่สักจะเผาไม่ไหม้จนกว่าหลวงปู่คำท่านจะมาถอนวิชา ออกไป จึงเผาได้ ถามคนหัวหิน เขาตะเกียบไม่มีใครไม่รู้จักหลวงปู่ท่านเก่งมากไม่ธรรมดาจริงๆ
    พระนาคปรกนี้เหมาะสำหรับเด็กและผู้หญิงดีครับ ไม่ค่อยได้พบเจอเท่าไหร่ครับ
    บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8034.JPG IMG_8035.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2018
  15. phumiput

ให้บูชาพระผงสมเด็จองค์ปฐม ปางทรงเครื่องจักรพรรดิ์ของ ตุ๊ป้อมหาสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่ จ.ลำพูน
    IMG_8214.JPG IMG_8215.JPG IMG_8218.JPG

16. phumiput

ให้บูชาพระปิดตาเนื้อผง หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ ท่านเป็นลูกศิษย์ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ ได้วิชาการต่าง ๆ มากครับ หลวงพ่อหยอดเองท่านยังเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อใจ วัดพระยาญาติ สมุทรสงครามด้วยครับ แถบแม่กลองประสบการณ์พระเครื่องหลวงพ่อหยอดไม่เป็นรองเลยครับ ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ

IMG_8020.jpg IMG_8021.jpg

17. phumiput

ให้บูชาพระผงหลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง จ.นครปฐม รุ่นแซยิด ปี 36 สำหรับหลวงปู่หลิว ท่านเก่งมากครับ เป็นพระที่หนักไปทางด้านลาภเป็นอย่างยิ่ง คนที่บูชาพระเครื่องของท่านปลดหนี้ปลดสินกันมาเยอะแล้วครับ ท่านดังไกลไปถึงต่างประเทศ คนฮ่องกง มาเลเซีย สิงคโปร์ ขึ้นกับท่านมากครับ ประสบการณ์ด้านอื่นก็ไม่ยิ่งหย่อนกัน องค์พระครูวิลาศกาญจนธรรม
    วัดท่าขนุนท่านได้กล่าวว่า หลวงปู่หลิว เด่นด้านมหาลาภครับ

ให้บูชา 450 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8006.JPG IMG_8007.JPG 77791.jpg

18. phumiput

ให้บูชาพระพลังจิตเนื้อพิเศษ จัดสร้างปี ๒๕๕๙ รุ่นนี้พระอาจารย์เล็กเมตตาเสกให้ครับ ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้เข้าพิธีสวดพระคาถาเงินล้านที่บ้านเติมบุญต้นปี 2560 หรือเปล่าครับ คุ้น ๆว่าเข้าในพิธีนี้ด้วยเพิ่มเติม แต่พระอาจารย์เล็กเสกให้แน่นอนครับ มีมวลสารต่าง ๆ
    สำหรับพระพุทธรูปปางห้ามสมุทรนี้ (คือยกพระหัตถ์สองข้าง)พระอาจารย์เล็กท่านได้กล่าวไว้ว่าดังนี้ จากหนังสือกระโถนข้างธรรมมาสน์ฉบับที่ ๑๔๕ หน้า ๓
    ถาม : พระปางที่ยกสองมือ คือปางห้ามญาติใช่ไหมคะ ?
    ตอบ : นั่นเขาเรียกปางห้ามสมุทร ปางห้ามญาติยกมือเดียว
    ถาม : แล้ววันจันทร์นี่ปางห้ามสมุทรหรือคะ ?
    ตอบ : วันจันทร์นี่ปางห้ามญาติ ห้ามมือเดียว สำหรับปางห้ามสมุทรเขาเชื่อว่าเป็นปางที่ตัดเคราะห์ตัดกรรมได้ สมัยก่อนเขานิยมสร้างในลักษณะเสริมดวง
    มีจำนวน 2 องค์ บูชาองค์ละ 300 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวัน
    IMG_8051.JPG IMG_8052.JPG IMG_8053.JPG

19. phumiput

ให้บูชาพระปิดตาหลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร ปี 55 พร้อมรูปและเชือกข้อมือเจ็ดสี สำหรับหลวงพ่อฟูนั้นท่านเก่งจริงครับ ที่วัดของท่านมีคนนำรถมาให้ท่านเจิมทุกวัน ๆ ละหลายสิบคันเลยครับ พระเครื่องของท่านมีประสบการณ์จริงครับ
    บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_8379.JPG IMG_8380.JPG IMG_8381.JPG IMG_8382.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2018
  20. phumiput

ให้บูชาพระผงบาตรน้ำมนต์ของหลวงปู่ทิม วัดพระขาว เลี่ยมกรอบแล้ว /ปี 2539 เหรียญบาตรน้ำมนต์ของหลวงปู่ทิม วัดพระขาวถือเป็นวัตถุมงคลอีกรุ่นหนึ่งที่ได้รับความนิยมในสายตรงหลวงปู่ทิม รุ่นนี้นอกจากจะทำเป็นเหรียญแล้ว ยังได้ทำเป็นเนื้อผงอีกด้วยครับ อาราธนาทำน้ำมนต์รักษาโรคได้ รดหัวอาบก็ได้ เป็นสิริมงคล พรมร้านค้า พรมบ้านแก้เสนียดจัญไรได้ รุ่นนี้อานุภาพรอบด้านเลยครับ ท่านมรณภาพศพไม่เน่าเปื่อยครับ
    บูชา 500 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8450.JPG IMG_8451.JPG