ใครเป็นทหารเข้ามาเลย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นักรบเเห่งสยาม, 31 มกราคม 2009.

1. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    สุ้ๆครับมันขึ้นอยู่กับจิตว่ามันมั่นคงเเค่ไหนเเต่ยังไงก็ขอให้เลิกได้นะครับ5555

2. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมไ่ม่ได้เจอผีป่าแต่เจอผีในเมืองจะเล่าให้ฟัง...
    ผมได้รับคำสั่งจากผู้บังคับบัญชา..ให้ไปซุ่มจับกุมกลุ่มวัยรุ่นที่มั่วสุมคอยสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้คนที่ใช้เส้นทางบนท้องถนน ถนนเส้นนี้ไม่ได้เป็นถนนในเมือง แต่เป็นถนนที่ตัดผ่านหน้าวัดซึ่งเปลี่ยวและมืดมาก ตามข้อมูลได้รับแจ้งมาว่า...ชาวบ้านละแวกนั้นมักจะได้ยินเสียงร้องโหยหวลของผู้หญิง...แต่บ้างคืนก็จะเป็นเหมือนเสียงปืนและเสียงคนเฮฮากัน...

...เดี๋ยวมาต่อครับ...ทำงานแป๊ป...มีคนมาแจ้งเบาะแส(อีกแล้ว)..เฮ้อ..

3. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ง่า วัดอยู่ไหนคะ คุงร่มโพธิ์

ขอบคุณทั่นนักรบคร๊าบ ที่ให้กำลังใจ ช่วงนี้ก็ดูแปลกๆและหงุดหงิดบ้าง แต่เนื่องจากบอกพระไว้ว่าจะไม่สูบไม่ดิ่ม ก็เลยต้องทำตามนั้นค่ะ

4. ร่มโพธิ์

วัดนางตะเคียน จ.สมุทรสงครามครับ...(แค่ชื่อวัดก็บอกสรรพคุณแล้วครับ...55+)

5. ร่มโพธิ์

ต่อครับ...
    เมื่อได้เวลาตามที่ได้รับแจ้งเบาะแสมา...ผมพร้อมพวก 3 คนจึงเดินทางไปยังจุดหน้าวัดที่ได้รับแจ้ง...เวลานั้นประมาณ 20.30 น.ในเมืองอาจจะยังไม่เท่าไหร่ แต่ในสวนต่างจังหวัดเวลานี้ก็มืดและเงียบมากครับ...ผมกับเพื่อนจึงเดินไปนั่งเล่นที่ศาลาเพื่อสังเกตุสิ่งต่างๆภายในวัดรวมทั้งถนนหน้าวัดตามที่ได้รับคำสั่งมา...ปรากฎว่าเงียบและยังไม่มีอะไร นอกจากหมาหอนและเห่าเป็นระยะๆ.......และแสงหิงห้อยประปราย...

...ผ่านไป 2 ชั่วโมง...เวลาประมาณสี่ทุ่มกว่า...สิ่งที่เรารอคอยไม่มา แต่ที่มาไม่ใช้สิ่งที่รอคอย...555+

6. ร่มโพธิ์

ช่วงเวลานั้นมีเพื่อนที่ไปด้วยกันคนหนึ่ง มันเห็นรถจักรยานยนต์ คันหนึ่งวิ่งมาแล้วหลบเข้าไปในหลังต้นหมายหน้าวัดตรงจุดที่เราได้รับรายงานมา...(มันเห้นคนเดียวเพราะไม่มีเสียงรถวิ่งทั้งๆที่เงียบมาก...)...มันบอกว่าเห็นเหมือนมีผู้หญิงซ้อนท้ายมาด้วย...ก็บอกมันว่าตาฝาดป่าวถ้ามีรถมาจริง ต้องได้ยินเสียง...มันบอกมันเห็นจริง และดูมันมั่นใจมากเพราะมันเดินนำหน้าไปเลย...ผมกับเพื่อนอีกคนก็เดินตาม(ในใจยังว่ามันมั่วอยู่เลยมืดขนาดนี้มองเห็นรถได้ไง...)
    ยิ่งเดินออกจากศาลามา..หมามันคงเห็นความเคลื่อนไหวมันยิ่งเห่าและหอนกันใหญ่ นึกเอาละกันครับว่ามันได้บรรยากาศจริงๆ...ก็รู้ว่าเพื่อนเริ่มกลัวผีแต่มันคงวางฟอร์มกันอยู่เหมือนผมด้วยแหละฮ่าๆ...
    ...พอเดินไปถึงจุดที่มันว่าเห็น...ปรากฎว่าไม่มีอะไรเลยไม่มีรถและไม่มีคน...จึงช่วยกันสอ่งไฟหาเพราะคิดว่าวัยรุ่นคงจะแอบที่เห็นคนเดินมาดู...ตรงนั้นมีต้นไม้ใหญ่ต้นเดียว(เป็นต้นตะเคียนที่ใหญ่มาก นี้คงเป็นที่มาของชื่อวัด)......รอบก็เป็นเพียงเนินดินเตี้ยๆและถนนลูกรัง...การค้นหาถ้ามีคนจริงๆคงเจอไม่ยาก...แต่นี่ไม่เจอใคร..

7. Nakraksa

เห็นด้วยค่ะ แค่ชื่อก็หลอนแล้ว อืม แล้วทำไงต่ออ่ะคะ ฟอร์มกันต่อ ว่าไม่มีอะไร หรือเผ่นเลย อิอิ

8. ร่มโพธิ์

ผ่านไปประมาณ 5 นาที...คงไม่ได้เรื่อง...จึงชวนกันกลับไม่ใช่กลับไปที่ศาลานะครับ..แต่กลับบ้านใครบ้านมันครับฮ่าๆ...
    ซึ่งก็ไม่มีใครที่แย้งเลย..เพราะมันเริ่มอยากกลับบ้านกันทุกคนแล้ว...55+
    ในระหว่างที่เดินมายังรถเพื่อจะกลับกัน....ซึ่งรถอยู่ห่างจากต้นไม้นั้นประมาณ 100เมตร(เหตุที่จอดไกลก็เพราะว่าตอนมาย่องๆมา กะว่า เจอวัยรุ่นเลยจะได้ควบคุมตัว ถ้าจอดรถใกล้กว่านี้กลัววัยรุ่นรู้ตัวก่อนแล้วจะหนีไป)
    เมื่อเดินออกมาได้ประมาณ 10 เมตรทุกคนนะครับ ย้ำว่าทุกคน ได้ยินเสียงผู้หญิงน่าจะเป็นผู้หญิงวัยรุ่นเรียกมาว่า---พี่ พี่-----พี่จ้า..าาา...----
    ผมกับเพื่อนหยุดและหันกลับทันทีกะว่าเพื่อนคงไม่ตาฝาดแล้ว ทุกคนก็กลับไปที่โคนต้นไม้อีกรอบ...เมื่อเดินไปยิ่งได้กลิ่นหอมเย็นๆ...มาพร้อมกับลมพัดเย็นๆ...หมายังเห่าและหอนกันเกรียวเหมือนเดิม....
    .....
    ....จังหวะที่ประชิดโคนต้นไม้นั้นเอง...สิ่งที่มาโดยไม่ต้องคอยก็เกิดขึ้น...
    เพื่อนผมคนหนึ่งรีบวิ่งกลับไปที่รถพร้อมกับโวยวายลั่นวัดโดยไม่รอใคร...เหลืออีก 2 คนจะอยู่ทำไมครับ...โกยมั่งครับ...พอวิ่งมาถึงรถมันบอกให้รีบออกรถเลย...(ตอนพิมพ์นี้ยังนึกถึงหน้ามันเลยครับมันตกใจและกลัว....แต่เราขำมัน..55+ไม่ใช่ไม่กลัวแต่เราไม่เห็นอะไร..55+)..
    พอกลับมาถึงโรงพักมันค่อยสงบลงหน่อยเลยถามมันว่าเองเห็นอะไรฟะ ทำเอาเพื่อนตกใจไปด้วย...แล้วมันก็เล่าว่า....
    .....

9. ร่มโพธิ์

......ช่วงที่ผมและเพื่อนอีกคนกำลังก้มๆเงยๆที่โคนต้นไม้นั้น...ไอ้คนนี้มันมองขึ้นไปด้านบนเพื่อว่าอาจจะเป็นเสียงของผู้หญิงที่ถูกวัยรุ่นเมื่อกี้จับมัดไว้...ไม่รู้มันคิดได้ไง..55+
    แต่สิ่งที่มันเห็นไม่ใช่ใบไม้และกิ่งไม้ครับ....
    ...แต่เป็นหญิงสาววัยรุ่นมันบอกว่าหน้าตาดี แต่งตัวดี..แต่ไม่มีขานั่งอยู่บนต้นไม้ครับ...มันบอกมันเพ่งอยู่ตั้งนานต่างคน(ต่างผี)ก็มองกันไปมองกันมา...มารู้ทีหลังมันบอกเห็นสวยๆมันเลยมองซะนานฮ่าๆๆ...จนกระทั่งสาวที่นั้งอยู่นั้นหายแวบจากต้นไม้แล้วมาอยู่ตรงหน้าเพื่อนตรงพื้นดินไม่ใช่ค่อยๆลงนะครับ....คือลงมาแบบแว๊บมาครับ...และที่สำคัญตอนนี้มีขา...แต่ขาไม่ติดพื้นดินครับ...55+มันก็เลยถึงบางอ้อ...และถึงที่รถก่อนใคร..5555+

....จบครับ...วันหลังจะมาเล่าใหม่...เพียบครับ...เป็นผีถูกรถชนตายแล้วตามมาอยู่เฝ้ารถที่ใช้สำหรับเก็บรถคดีที่โรงพักครับ...รับรองเฮี้ยนไม่ใช้เล่นเพราะเขายังไม่รู้ว่าตัวเองตายคาที่ นึกว่าขับรถอยู่...

10. Nakraksa

แว๊กๆ ชอบมั่กๆ สน.ไหนคะเนี่ย จะได้ตามไปขอหวยซะหน่อย แหะแหะ กะรวยทางลัด

11. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

น่ากลัวกว่าของผมอีก สยอง ครับ เคยมีคนบอกว่า ถ้าอยู่ในเครื่องเเบบเเล้วผีไม่หลอก555 โดนกันเต็มๆเลยครับ พี่น้อง ผมก็ด้วย555555

12. ร่มโพธิ์

วันนั้นผมไม่ได้ไปทั้งเครื่องแบบหรอกครับ...ผมอยู่สืบสวนนอกเครื่องแบบครับ...นานๆถึงใส่เครื่องแบบที...ถ้าใส่เครื่องแบบอยู่ยังไม่เคยเจอเหมือนกันครับ..

13. นักรบเเห่งสยาม

อืม ครับผม เเต่ ของผมนั้น อยู่ในเครือยังเเบบด้วย เครื่องสนาม อาวุธ เพียบ ยังโดน
    555นี่ ล่ะนะ ที่เขาเรียกว่า ผีมันไม่เขาใคร ออกใคร55555

14. นักรบเเห่งสยาม

ตอนนั้น ผมเพิ่งเป็นทหารใหม่ๆ ได้ไปอยู่ที่ จังหวัดเชียงราย เป็น ยาม หน้าค่ายนะครับ
    ตอนั้นมี อยู่ ประมาณ 4คน ผมเเละ พลทหาร เเละก็ได้คุยกันไปเรือยๆ เเละตรงหน้าค่ายก็ประมาณ ตี2 กว่า ได้ได้ ยินเสียง เเบบโหยหวน เเบบ เปรดนะครับ ดังมากๆพวกผมนี่ ตกใจเเต่ก็ วิทยุไปที่ ตึก บอกว่าได้ยินเสียงเหมือนที่พวกผมได้ ยินไหมครับ จ่าก็บอกว่า อะไร มันเสียงเเหม จังเลยอะไรวะนั้นนะ พวกผมที่อยู่ในอาการ ที่สับสนช่วงนั้น ผมได้ สั้งให้ลูกน้อง เตรียมพร้อมไว้ เเละสิ่งที่ไม่คาดคิด ว่าจะได้เห็น เป็นเงาสูงใหญ่มากๆสูงขึ้นเรือยๆ
    4คนยืนอึ่ง ครับเเละพลทหารคนหนึ่ง เขาเป็นคน อีสาน เขาได้ยิงปืน เเต่ยิงเเบบ ลงพื้นนะครับ ปัง ควันนั้นก็จางหายไปเลย 4คนก็ยังทำหน้า งง งง ว่าเมื่อกี้มันเกิดอะไรขึ้น ทีนี้ละครับ คนที่อยู่เวรดึกนั้น ออกมาเพียบเลย มาดูว่า เสียงปืน มันคืออะไร เเละ พวกผมก็โดนสอบถาม ต่างๆนาๆเเต่จ่าคนหนึ่งก็บอกว่า มึงเห็น เปรต ใช้ไหมครับ 555 พร้อมใจตอบเลยว่าใช่ 5555 เเกขำเเกก็บอกว่า โดนกันทุกคนเเหละที่มาอยู่ใหม่ๆพรุ่งนี้เช้าก็ไปทำบุญให้เขาเเล้วกันนะ สุดยอด บ้างคนเจอเเบบนี้ ก็เป็นลมไปเลยก็มี ซ็อก ก็มี จับไข้ก็มี
    เเต่ผมก็ถาม พลทหารที่ยิงปืนไป ว่ามึงจะยิงทำไมมันไม่ใช้คน เขาบอกว่า ตอนเขาอยู่อีสาน พอเวลามืดเเล้ว ถ้ามีเสียงอะไรเเปลกๆ เอาเป็นว่าเสียงผี เเละกัน เขาจะทำเสียงดังให้มันตกใจหายไป เขาบอกผมมาเเบบนี้ 5555 ต้องขอบคุณ มันนะนี่ ไม่งั้นพวกผมได้เห็นมากกว่านี้เเน่นอน ปัจจุบัน พลทหารคนปลดไปเเล้ว ไปเป็น เสี่ย ค้าข้าวเเล้ว รวยกว่าผมอีก555555555

15. นักรบเเห่งสยาม

555เขามากันบ้างนะครับใครก็ได้5555

16. นักรบเเห่งสยาม

555วันนี้มีคนเข้ามาน้อยจังเลยนะครับผมสังสัยไปเที่ยวกันเเน่ๆเลยครับผม 555

17. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะเล่ามั่ง แต่เป็นคนไม่เห็นผี
    มีแต่เพื่อนเห็น เค้ามองเห็นได้ดีมาก เค้าเห็นผู้หญิงผมยาว (ซึ่งเป็นทรงมาตรฐานของผีสาว) และแน่นอนใส่ชุดขาวเดินขึ้นกระไดเข้าห้องนอนเรา สองหน
    อยากจะรู้นิดๆว่า ผีมีธุระอะไร กับใคร เพื่อนก็ไม่ถามให้

18. lamb of god

lamb of god เป็นที่รู้จักกันดี

รักทหารเรือ...รั้วของชาติ และเหล่าผู้กล้าทุกคน..

19. Nakraksa

เข้ามาบอกว่าไม่ได้ไปเท่วง่า ไม่ค่อยฉะบาย ท่าทางเหมือนเป็นไข้ วันจันทร์เลยลาป่วยนอนอยู่บ้านเพราะลุกไม่ขึ้น ปวดหัว แหะแหะ เพิ่งโผล่มาวันนี้ จริงๆยังไม่หาย แต่ไม่กล้าหยุด กลัวโดนหยุดยาว แหะแหะ

20. frenceforeignlegion

frenceforeignlegion สมาชิก

ผมก้อชอบทหารครับ ตอนผมกำลังจะไปฝรั่งเศส
    เพื่อเข้าร่วม กองทัพบกฝรั่งเศสครับ (กองทหารต่างชาติรบพิเศษ french foreign legion) อยากเข้าไปรักษาสันติภาพในประเทศต่างๆ ครับ
    อีกประมาณ 2 เดือนครับ