ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

จำได้ว่าท่านเป็นพระดีมาก ออกบิณฑบาตรโปรดสัตว์ทุกวันครับ

2. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลครับท่านพี่ textile007

3. ptksp

ptksp สมาชิก

12 กันยายน 2006
    ขอบคุณมากครับท่าน textile007 สำหรับข้อมูล

4. Sunny

วันนี้ชมของดีมีน้อยกันหน่อยนะครับ

มีดหมอหลวงปู่หมุนฯ เสาร์ 5 บูชาครู ขนาดปากกา ด้ามงา ปลอกงา รัดด้วยทอง เงิน นาค ใบนวะ สร้างทั้งหมด 9 เล่ม ครับ

5. Sunny

วันนี้ผมได้จัดส่ง cd ให้กับรายชื่อ ดังนี้นะครับ

55. คุณ โสระ เลขลงทะเบียน RD 8754 4287 9 TH
    56. คุณ lekgunner เลขลงทะเบียน RD 8754 4288 2 TH
    57. คุณ deawpayu เลขลงทะเบียน RD 8754 4289 6 TH
    58. คุณ sunglass เลขลงทะเบียน RD 8754 4290 5 TH
    59. คุณ meenie04 เลขลงทะเบียน RD 8754 4291 9 TH
    60. คุณ zocora เลขลงทะเบียน RD 8754 4292 2 TH

สำหรับท่านใดที่ต้องการรับ cd รายการเปิดบันทึกตำนานที่สัมภาษณ์หลวงปู่หมุนฯ และงานพิธีปลุกเสกพระรุ่นเจริญลาภ + รุ่นหมุนเงินหมุนทอง กับ รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู + เสาร์ 5 มหาเศรษฐี ยังแจกอยู่นะครับ
    <STYLE>@font-face { font-family: Angsana New;}@font-face { font-family: Tahoma;}@page Section1 {size: 612.0pt 792.0pt; margin: 72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin: 36.0pt; mso-footer-margin: 36.0pt; mso-paper-source: 0; }P.MsoNormal { FONT-SIZE: 12pt; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; FONT-FAMILY: "Times New Roman"; mso-style-parent: ""; mso-pagination: widow-orphan; mso-bidi-font-size: 14.0pt; mso-fareast-font-family: "Times New Roman"; mso-bidi-font-family: "Angsana New"}LI.MsoNormal { FONT-SIZE: 12pt; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; FONT-FAMILY: "Times New Roman"; mso-style-parent: ""; mso-pagination: widow-orphan; mso-bidi-font-size: 14.0pt; mso-fareast-font-family: "Times New Roman"; mso-bidi-font-family: "Angsana New"}DIV.MsoNormal { FONT-SIZE: 12pt; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; FONT-FAMILY: "Times New Roman"; mso-style-parent: ""; mso-pagination: widow-orphan; mso-bidi-font-size: 14.0pt; mso-fareast-font-family: "Times New Roman"; mso-bidi-font-family: "Angsana New"}DIV.Section1 { page: Section1}</STYLE>
    สำหรับผู้ที่ต้องการขอรับ cd แจ้งชื่อที่อยู่ที่ชัดเจน มาทาง PM ได้เลยครับ ตอนนี้ เหลือ 40 ชุด นะครับ
    ผมจะทยอยจัดส่งให้ประมาณอาทิตย์ละครั้ง แจกฟรีจนกว่าจะครบ 100 ชุดครับ

อนุโมทนาบุญครับ
    <!-- / message -->

6. ptksp

ptksp สมาชิก

12 กันยายน 2006
    อยากทราบว่าตะกรุดไม้คูณ ใช้แขวนเอวได้ไหมครับ หรือต้องแขวนคออย่างเดียว รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

7. cybastian

cybastian สมาชิกใหม่

สอบถามนิดนะครับพี่ๆ... สังขารหลวงปู่หมุนตอนนี้อยู่ที่วัดอะไรเหรอครับพอดีสับสนนิดหน่อยระหว่างวัดป่าหนองหล่ม กับ วัดบ้านจาน .... พอดีวันเสาร์นี้ผมตั้งใจจะไปวัดบ้านจาน ไปรถไฟลงกันทรารมณ์ จากนั้นไปทางไหนต่อเหรอครับ ไกลไหมครับ.... ขอบคุณมากๆครับ

8. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ที่วัดบ้านจานครับ ส่วนจะไปยังไง ต้องรอคนชำนาญเส้นทางมาบอกแล้วครับ.

9. Sunny

ของดีมีน้อยอีกเล่มนึง

มีดหมอหลวงปู่หมุนฯ เสาร์ 5 บูชาครู ขนาดปากกา ด้ามงา ปลอกงา รัดด้วยทอง เงิน นาค ใบนวะ สร้างทั้งหมด 9 เล่ม ครับ เล่มก่อนหมายเลข 7 เล่มนี้หมายเลข 9

หมด set มีดของผมล่ะครับ
    <!-- / message --> <!-- attachments -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2009
  10. ตอเต่าหลังตุง

ตอเต่าหลังตุง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากๆเลยครับพี่ซันนี่

11. Sunny

ขอบคุณครับ ผมเก็บไว้อย่างเดียวซะนาน มีอะไรก็เลยเอามาแบ่งกันชมครับ

12. Sunny

รายละเอียดกระทู้นี้ครับ

http://palungjit.org/showthread.php?p=1860073&posted=1#post1860073
    <TABLE class=tborder id=post1858882 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>guawn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1858882", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 5421 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1858882 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ปรกมะขามหลวงปู่หมุนอายุ 105 ปีเนื้อทองแดง พร้อมซองเดิมๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder id=post1860073 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 09:52 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#120 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Sunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1860073", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: บางกอก
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 437 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1860073 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->จะเล่าประสบการณ์ของคนที่มอบพระนาคปรกใบมะขามรุ่นนี้มาให้ทำบุญครับ

พระปรกมะขามหลวงปู่หมุนรุ่นเสาร์ 5 บูชาครูนั้น พี่ส.ที่มอบมาให้ทำบุญนั้นได้ให้ลูกชายของพี่ส.ห้อยทั้งสองคนนะครับ

มีวันนึงลูกชายพี่ส.คนเล็กอายุประมาณ 3-4 ขวบได้วิ่งเล่นในบริเวณบ้าน ซึ่งในวันนั้นเพื่อนพี่ส.มาหาที่บ้าน พี่ส.เลยไม่ได้คอยตามจับลูกใกล้ชิด เพราะมัวแต่คุยกับเพื่อนอยู่ ลูกชายพี่ ส.วิ่งเล่นแล้วไปดึงกระดาษหนังสือพิมพ์ที่ปูอยู่บนตู้ครับ และบังเอิญบนหลังตู้นั้นแกได้เอามีดฟันไม้ยาวประมาณ 1 ศอกลับคมกริบวางไว้บนหลังตู้ด้วย พอเด็กดึงหนังสือพิมพ์ลงมามีดก็หล่นลงมาด้วย ซึ่งแกและเพื่อนก็เห็นแต่เข้าไปห้ามไม่ทัน มีดที่หล่นลงมานั้นด้านคมซึ่งลับไว้คมกริบสับลงที่ปากลูกชายแกเต็มที่เลยครับ แกและเพื่อนแกยังตกใจนึกว่าเลือดสาดแน่ ๆ เพราะด้านคมของมีดนั้นกระแทกเข้าไปที่ปากลูกชายพี่ส.เต็มที่เลย แต่ปรากฏว่าเด็กกลับไม่เป็นอะไรเลย เป็นแค่รอยยางบอนเท่านั้นเอง เพื่อนพี่ส.ยังบอกเลยว่านึกว่าปากฉีกแน่ๆเลย เพราะเห็นกับตาว่ามีดหล่นลงมาสับเข้าเต็มที่เลย นับเป็นเรื่องประสบการณ์เรื่องหนึ่งในความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่หมุนฯที่ต้องขอบันทึกไว้ครับ

อนุโมทนาบุญกับผู้ที่ได้ครอบครองครับ
    <!-- / message -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

13. Sunny

ได้เร็วเหมือนกันนะครับ เพิ่งส่งเมื่อวานเอง ;aa13

14. ดังธรรม

ดังธรรม สมาชิก

15 พฤษภาคม 2007
    วานผู้รู้พิจารณาแหวนเจริญลาภวงนี้ให้ด้วยครับ ว่าแท้ไหมครับ

<CENTER>[​IMG]</CENTER><CENTER><CENTER>[​IMG]</CENTER></CENTER><CENTER> </CENTER>

15. Sunny

รูปไม่ค่อยชัด เป็นรุ่นแรกเหรอครับ แล้วมีปลอมด้วยเหรอรุ่นนี้น่ะ

16. Sunny

ลองเทียบดูก็แล้วกันนะครับ

เลขของผมมันไม่ค่อยชัดไม่คมกริ๊ป ช่องไฟห่างกันพอควร และแท้แน่นอน

ลองดูเนื้อหาเปรียบเทียบแล้วกันครับ วงบนนี่ไม่เคยใส่เลย วงล่างเคยใส่อยู่พักนึงแล้วถอดเก็บ

แต่ทั้งนี้ไม่ได้บอกว่าไม่แท้นะครับ เพราะผมก็ดูไม่เป็นเหมือนกัน (smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2009
  17. ตอเต่าหลังตุง

ตอเต่าหลังตุง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆว่าจริงป่าวครับ เรื่องแหวนนิ้วเพชรพระอิศวร ถ้าวันไหนดวงดีสีแหวนจะสุกส่วาง ถ้าวันไหนดวงไม่ดีสีจะหมองคลำ้ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองรึป่าว เมื่อวานสีแหวนหมองคลำ้กว่าปกติตามความรู้สึกผมเองนะ ตอนกลางคืนได้เรื่องเลย ก็รถเจ้ากรรมของผมนี่แหละ ผมถอยหลังเข้ามาทางในซอยที่บ้านเพื่อจะเอารถเก็บ ถอยมาเป็นปีๆ หลายร้อยหลายพันครั้ง ไม่เคยชน เม่ือวานดันชนเสาไฟฟ้าหน้าบ้านเฉยเลย งานนี้ ไม่มีคู่กรณี เสียค่าเคลม 1000 ครับ 5555 ผมเลยคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่แหวนเปลี่ยนสีบอกเหตุ แล้ว พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์กับแหวนนิ้วเพชรพระอิศวร แบบใดกันบ้างครับ

18. Suwijak

Suwijak เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ Sunny ครับ ยังพอมี CD หลวงปู่เหลืออีกไม๊ครับ ขอผม 1 ชุดครับ ( ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ )
    สุวิจักขณ์ กำชัยสิทธิพล
    48/9 ม.2 ต.หนองไม้แดง อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
    ขอบคุณครับ

19. pichainan

pichainan เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Sunny มีvcdพิธีที่วัดสุทัศน์บ้างหรือเปล่าครับ

20. sudpob

sudpob เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ sunny ครับเมื่อไรจะแปลง วีดีโอ หลวงปู่อิงเป็น วีซีดี ให้ดูครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้