ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์...มาถึง.. ก็เอากะเค้าด้วยเลยเรอะ...555

2. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้ว รบกวนพี่ nopphakan ดูพระของแม่บ้านผมหน่อย ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      290.7 KB
      เปิดดู:
      138
      ขนาดไฟล์:
      229.7 KB
      เปิดดู:
      116
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2013
  3. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    เข้ามาขอบคุณ คุณ Nopphakan ครับ เข้าใจแม้ว่าอาจจะเหนื่อยแต่ก็สู้น่าดู ใครรบกวนถ้ามีเวลาคิดว่าคงช่วยเหลือให้แน่ๆ ขอบคุณอีกครั้งครับพี่

4. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ท่าน nopphakan หากสะดวกช่วยดูให้ด้วยสักคนนะครับ

5. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่ nopphakan ช่วยดูให้ผมด้วยครัีบว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

รูปแทน คุณ nott17 ท่านที่คุ้มครองเด่นเรื่องสัมผัสพิเศษ เด่นเรื่องพลังจากภายนอก
    และเป็นส่วนส่งเสริมให้เรียกสมบัติเก่ากับคืนมา แต่ในขณะเดียวก็ออกไปทางด้านสีเทาๆ

ในขณะเดียวกัน..ฝ่ายสมบัติเก่าชัดเจนแล้วนะคับ.และฝ่ายพลังงานภายนอก
    เป็นส่วนธาตุทองด้วยที่คอยมาทำหน้าที่แทนฝ่ายป้องกันเดิม.เท่าที่เจอคือไปรับ
    ยันเกาะเพชรหรือเคยเป่าทองเข้าตัวหรือเป่าทองคำดำหรือธุาตทอง หรือเคยนำธาตุทอง

เข้าตัวมาอย่างใดอย่างหนึ่ง..กรณีทำนองนี้ไปไหน.วิญญานมีฤิทธิ์ที่เป็นร่างทรง ภูต
    และอสุรกายจะไม่ยุ่ง..ส่วนการปฏิบัติต้องเน้นด้านการทำความดีให้มากๆคับ.เหมือนๆ
    คนมีอาวุธที่ดีอยู่กับตัว..ความดีตรงจุดนี้จะทำให้ตัดสินใจในการเลือกใช้
    อาวุธในทางที่เกิดประโยชน์ได้สูงสุดไม่กระทบฝ่ายภพภูมิฝ่ายใดและเป็นกลาง..

...........................................................................
    รูปคุณ CheKuvara มีฝ่ายสัมพิเศษที่เด่นๆ และยังเด่นพอๆกับฝ่ายกับสีเทาด้วย.
    ฝ่ายป้องกันก็เด่น ฝ่ายพลังงานนอกเด่น..มีธาตุทองเหมือน คุณ nott17เหมือนกัน มีฝ่ายความดี
    ขี้นมาแต่ว่ายังโดนฝ่ายสีเทาๆบดบังหรือขี่ๆกันอยู่ อาจจะต้องเลือกสร้างฝ่ายความดี

ให้เด่นขึ้นมาจะดีกว่า เพื่อให้ฝ่ายสีเทาถึงแม้ว่าจะยังมีอยู่ แต่เราจะไม่ให้เด่นมาก
    .ฝ่ายความสามารถพิเศษจะได้ชัดเจนขึ้น.คงต้องแค่รู้ๆเรื่องฝ่ายสีเทา แล้วละ แล้ววางซะ.

ถ้าตรงจุดขึ้นมาได้เด่นจะดึงฝ่ายสมบัติเก่าที่รอจ่อคิวขึ้นมาได้อีกด้วยคับ.
    .ส่วนการปฏิบัติให้เน้นที่การสร้างความดีเป็นหลักๆคับ.​

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

รูปแทนคุณ Marquis_M ขอดูจากรูปหลวงปู่หมุนนะคับจะชัดเจนที่สุดเพราะ
    เกี่ยวกับสายวิชาเดินธาตุและอภิญญาภายนอก.
    .จากรูปฝ่ายสัมผัสพิเศษนี้เด่นมานานแล้ว..ฝ่ายป้องกันก็มี
    ฝ่ายอภิญญาจิตก็มี และก็มีฝ่ายพลังงานภายนอก

มีธาตุทองด้วย.ฝ่ายความดีกำลังจะแทรกขึ้นมาคงต้องเน้นเรื่องนี้ให้มากๆ.เพราะถ้าฝ่าย
    นี้ขึ้นมาได้ จะมาพร้อมกับความสามารถพิเศษทางจิต และผ่านฝ่ายวิกรรมเก่ามาแล้วเพราะ
    เห็นโดนแซะตกขอบไปแล้ว..เน้นสร้างความดีต่อคับ ทานบารมี ๑o ศีล สมาธิและเดินปัญญาร่วมด้วย

ส่วนสมาธิฝึกพวกวิชาพิเศษได้เลย พอความดีขึ้นชัด อภิญญาจิตจะตามมาเอง
    ซักพักหนึ่งฝ่ายสมบัติจะขี้นตามมาได้เองอัตโนมัติภายหลังคับ..

.....................................................................
    รูปคุณ paitoon01 ฝ่ายความดีเด่น ฝ่ายป้องกันเด่น ฝ่ายป้องกันเด่น ฝ่ายสัมผัสพิเศษ
    ทั้ง ฝ่ายเด่นเท่าๆกันส่วนจะปฏิบัติ ต้องดูว่าจะชอบไปทางอภิญญาจิตหรือว่ากำลังจิตหรือเปล่า

เพราะมีพระมหาฤาษีมีฤิทธิ์คอยส่งเสริมด้านนี้อยู่..จุดนี้แล้วแต่จะชอบนะคับ..
    แต่ถ้าฝึกไปทางสร้างกำลังจิตจะสามารถดึงฝ่ายรักษาสมบัติเก่าให้กลับมาได้คับ..

ปล.ขำๆนะคับ​

8. Deawtpong

Deawtpong ThaiAmuletOnline.com

21 กันยายน 2012
    อยากรู้ด้วยครับ

9. บุรุษไร้เงา

รูปแทน คุณ กัมมสัทธา ฝ่ายความดีเด่นชัด และฝ่ายป้องกันสิ่งไม่ดีภายนอกก็เด่น
    ควบคู่กันพร้อมกับฝ่ายความดี..ฝ่ายสัมผัสพิเศษกำลังจะตามมา แต่ตอนนี้โดนฝ่าย

วิบากกรรมตามแซะอยู่เลยบิดบังทางส่วนนี้ให้ทำตามที่ได้แนะนำคุณ 2zani ไปก่อนนะคับ.
    ถือว่าเป็นการเข้าวัดทำบุญไปในตัวอีกรอบไม่น่าปัญหาอะไร
    เพราะถ้าผ่านช่วงนี้แล้วจะฉลุยเลยคับ..และจริงฝ่ายพลังงานภายนอกก็มีแล้ว.

.ไว้เคลียร์ตรงนี้ได้ เด่วฝ่ายสัมผัสพิเศษ
    และฝ่ายสัมบัติเก่าซึ่งรออยู่จะตามมาเองคับ

...........................................................

รูปแทน คุณ คนศรีสะเกษ ดูจากรูปแทนไม่ทราบว่าใครกันแน่ที่เป็นพ่อหมอตัวจริงฮ่าๆๆ
    ฝ่ายป้องกันมาพร้อมฝ่ายสัมผัสพิเศษ และมีฝ่ายสมบัติเก่าก็ขึ้นมาแล้วนะคับและมาพร้อม

ฝ่ายวิบากเก่าด้วยแต่ไม่มากสองฝ่ายนี้มาคู่กัน..แม้ว่าฝ่ายสัมผัสพิเศษจะเด่น
    พวกถ่องบ่น.ถ่องบ่น.แต่ก็ควบคู่ฝ่ายเทาๆด้วยนะซิคับ.
    ทั้งที่ฝ่ายพลังงานภายนอกก็มาแล้วนะคับ..เน้นหนุ่นฝ่ายดีอัดเข้าไปเลยคับ
    จะทำให้ฝ่ายสมบัติเก่าชัดเจนและเบียดฝ่ายวิบากกรรมเก่าซึ่งมีไม่มากนี้ออกไปด้วย.

ฝ่ายสัมผัสพิเศษและป้องกันจะได้มีกำลังมากขึ้น.แม้จะมีธาตุทองแล้วก็ถือๆว่าสร้างความดี
    เพิ่มเติมแล้วกันคับ..ถ้ารู้ทางเทาๆมากไป อภิญญาภายในพวกอภิญญา จะตามมาได้ยากคับ

ปล. ขำๆนะคับ​

10. ถวาย

ถวาย เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ขอคุณพี่ nopphakan ดูให้ด้วยคนนะครับ ขอบคุณมากครับผม

11. monkeyexchange

monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    นานๆ มาที รบกวนพี่ nopphakan ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2013
  12. บุรุษไร้เงา

รูปแทนคุณ Na_mo_ มีฝ่ายความดีขึ้นมาชัดเป็นเทพ ญ เห็นมีพระพิศเณศด้วยนะคับ
    ฝ่ายป้องกันก็ขี้นมาแล้ว.ฝ่ายความสามารถพิเศษก็มี..ต้องสร้างฝ่ายความดีต่ออีกหน่อยหนึ่งคับ.

เพราะฝ่ายวิบากกรรมตอนนี้อ่อนกำลังไปแล้ว..ถ้าต่ออีกซักหน่อยฝ่ายความ
    สามารถจะเด่นขึ้นมาได้ เพราะมีพระมหาฤาษีคอยหนุ่นเรื่องนี้เหมือนกัน ฝ่ายอภิญญาจิต
    ก็มีครับแต่ไม่มาก.ต้องลองปฏิบัติต่อดูนะคับ.ถ้าอภิญญาจิตขึ้นมาชัด.ฝ่ายสมบัติเก่าจะเด่น
    พอๆกับฝ่ายความดีเลยคับ...

.................................................................................
    รูปแทน jt77 แม้ว่าฝ่ายป้องกันสิ่งไม่ดีภายนอกจะแอบซ่อนตัวแต่ก็เป็นฝ่ายที่เด่นสุด
    ที่คอยช่วยเหลืออยู่เบื้องหลัง เพราะมีฝ่ายความดีบางส่วนเด่นขึ้นมาร่วมด้วย

ฝ่ายสัมผัสพิเศษก็มี.ให้หนุนฝ่ายความดีตรงนี้ให้มากๆจะทำให้สัมผัสพิเศษเด่นชัด
    .ซึ่งจะมาพร้อมกับฝ่ายสมบัติเก่าโดยอัตโนมัติ.ปฏิบัติไปเรื่อยอย่าขาดตอนนะคับ
    เพราะฝ่ายสมบัติเก่าถ้าขึ้นมาจะเด่นมาก เพราะมีเทพระดับสูงคอยดูแลให้คับ..

...........................................................................
    รูปแทนคุณ JS1213 ฝ่ายป้องกันสิ่งไม่ดีภายนอกเด่นสุด ความจริงฝ่ายความดีท่านขึ้นมา
    ชัดแล้วแต่เหมือนไปติดที่พวกสัมผัสพิเศษซะมากกว่า..ให้เน้นสร้างความดีให้เด่นชัดนะคับ

.ฝ่ายสัมผัสพิเศษถึงจะชัด.เพราะจะมาพร้อมกับฝ่ายสมบัติเก่า.
    และก็จะมีฝ่ายพลังงานภายนอกตามด้วยซึ่งตรงนี้ก็รออยู่แล้ว
    .ดูแล้วไม่มีอะไรคับ ในทานบารมี ๑o จัดเลยตามสะดวก เน้นศีล
    สมาธิตามที่แบบที่ชอบ และเดินปัญญาร่วมด้วยคับ

ปล.ขำๆนะคับ เน้นบันเทิงนะคับ..​

13. บุรุษไร้เงา

รูปแทนฝ่ายมีฤิทธิ์มากกว่า คุณ บางนกแขวก ฝ่ายป้องกันเด่นเป็นสง่า ที่สำคัญมาคู่กับ
    กับฝ่ายสัมผัสพิเศษซึ่งสองฝ่ายนี้ที่เป็นฝ่ายกันวิบากกรรมเก่าให้ทำอะไรไม่ได้ด้วย..

เพราะฉนั้นควรต้องระวังเรื่องการกลับบ้านผิดเวลาให้ดี.ฮ่าๆๆ.
    ฝ่ายความดีก็ขึ้นมาแล้วคับ.แต่ให้หนุ่นเสริมตรงส่วนนี้เข้าไปอีกเพราะถ้าฝ่าย
    นี้เด่นชัดกว่านี้อีกจะดึงฝ่ายสมบัติเก่าตามให้ตามมา จากความสามารถพิเศษที่จะเด่นชัดในอนาคต
    .เห็นมีฝ่ายพลังงานภายนอกก็มารออยู่แล้วเหมือนกันนะคับ

................................................................................................

รูปแทน คุณ ขันติ19 แบ่งได้ชัด ฝ่ายหลักๆ คือ ฝ่ายความดี ฝ่ายป้องกัน ฝ่ายสัมผัสพิเศษกลุ่มนี้มาพร้อมกัน...
    อีกฝ่ายคือฝ่ายอภิญญจิตและฝ่ายพลังงานภายนอกกลุ่มนี้มาพร้อมกัน..
    .และฝ่ายสมบัติเก่าก็มาแล้วจะมีฝ่ายความดีอีกส่วนเป็นฝ่ายหนุน
    ซึ่งขึ้นอยู่กับว่า.

จะใช้อภิญญาจิตและพลังงานภายนอก เพื่อมาหนุนความดีตรงจุดนี้
    ได้มากเท่าไรคับ..คุณขันติไม่น่ามีปัญหาเรื่องการปฏิบัติ
    เพราะชิวๆอยู่แล้วคับกรณีนี้คงไม่ต้องแนะนำอะไรคับ

ปล.ขำๆ นะคับ​

14. สายน้ำเพชร

สายน้ำเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    สวัสดียามดึกพี่กบ และพี่ๆน้องๆทุกๆท่านครับ

15. บุรุษไร้เงา

รูปแทน คุณ ฌานกร อืมๆ.ดูแล้วออกไปทางอภิญญาจิตมากที่สุด
    ตามมาด้วยฝ่ายป้องกันและฝ่ายพลังงานภายนอก.

เท่าทีดูฝ่ายความดีก็ขึ้นแล้วนะคับ.เหลือแต่หนุนฝ่ายความดีไปเรื่อยๆให้เด่น
    ชัดต่อไปจะถึงขั้นใช้กำลังจิตได้เพราะมีฝ่าย
    พลังงานภายนอกหนุนอยู่เยอะมากคับ

...................................................

รูปแทนคุณ Deawtpong มีฝ่ายความดี ฝ่ายป้องกัน ฝ่ายสัมผัสพิเศษ
    ฝ่ายพลังงานภายนอก..ต้องหนุนฝ่ายความดีให้มากๆ

เพื่อที่จะดึงฝ่ายอภิญญาจิตขึ้นมา ฝ่ายป้องกัน และฝ่ายสัมผัสพิเศษจะตามมาเอง
    และตอนนี้ก็มีฝ่ายวิบากกรรมเก่าตามมาทันแล้วด้วยยังไง ถ้าวาระมาถึง

หรือว่าสดวกก็ทำตามคุณ 2zani ถือว่าเข้าวัดบ้าง
    ปล่อยสัตว์บ้างไม่ต้องซีเรียสนะคับ...

ปล.ขำๆนะคับ​

16. สายน้ำเพชร

นานๆเข้ามาอ่านกระทู้บ้างนานๆที ขอรบกวนพี่ nopphakan ด้วยอีกซักคนนะครับผม ขอบคุณครับ ^^

17. บุรุษไร้เงา

รูปแทน คุณ ถวายบูชา ฝ่ายป้องกันเด่นมาพร้อมกับฝ่ายสัมบัติเก่า.
    มีฝ่ายสัมผัสพิเศษ ฝ่ายอภิญญาจิต ฝ่ายพลังงานภายนอก.แต่ต้อง
    หนุ่นฝ่ายความดีๆให้มากๆ.เพราะว่าถ้าขึ้นมาเด่นแล้วจะเด่นสุด.

และจะทำให้สัมผัสพิเศษ อภิญญา และพลังงานภายนอกเด่นและ
    จะพัฒนาถึงขั้นใช้กำลังจิตได้ในอนาคตครับ

..........................................................................

รูปแทนคุณ monkeyexchange ฝ่ายป้องกันเด่น ฝ่ายสัมผัสพิเศษเด่น
    ฝ่ายพลังงานภายนอกเด่นที่สุด อภิญญาก็ขึ้นมา แต่เหมือนๆไปรู้เกี่ยวกับ
    ฝ่ายเทาๆ.ในเชิงทางที่ใช้ป้องกันตัวและปราบสิ่งไม่ดี.ทำให้มีฝ่ายวิบากกรรม

แทรกเข้ามาได้ตรงส่วนนี้..ต้องหนุนส่วนความดีเข้าไปแทน.ให้ความดีชัดเจนขึ้นมา.
    ให้ฝ่ายวิบากกรรมออกไป.ฝ่ายสมบัติเก่าที่มาเกาะขอบรอจะตามขึ้นมาได้เอง
    .ส่วนเรื่องการปฏิบัติสบายเลยคับสายไหนก็ได้.
    .
    ปล.ขำๆ นะคับ คลายเครียดๆ​

18. บุรุษไร้เงา

รูปแทน คุณ สายน้ำเพชร มาพร้อมๆกัน ส่วนคือฝ่ายความดี ฝ่ายป้องกัน
    และฝ่ายอภิญญา ฝ่ายป้องกันเด่นและมีกำลังมากแล้ว
    ส่วนฝ่ายอภิญญาจะ
    ขึ้นอยู่กับการหนุ่นฝ่ายความดีคับ ปฏิบัติทางสายอภิญญาไปเลยคับเพราะ
    เด่นชัดมากร่วมกับสร้างความดีไปในตัวคับ..

ปล. คุณสายน้ำเพชร คงสุดท้ายนะคับ.ตอบก่อนที่จะตัดสินใจพักแค่ นาที แหมๆ.เพราะส่วนตัวแค่แวะมาทักทาย แวะมา
    แซวๆขำๆ ลดกระแสความแรงหลวงปู่บ้างเล็กน้อย..ที่ผ่านๆมา ดูรูปให้ก็ถือว่าดูกันขำๆเน้นบันเทิงไว้ก่อนนะคับ.

เพราะว่าใช้แค่ตาดู..ถ้าผิดก็ผิดนั่นหละคับ..ฮ่าๆๆๆ..ไว้มีโอกาสจะแวะเข้ามาทักทาย
    ใหม่ในโอกาสต่อไปนะครับ..ช่วงนี้ขอลาไปในแบบตัวเองต่อก่อนนะคับ
    เพื่อโอกาสหน้า มีอะไรมาขำๆ
    รูปแบบใหม่อีก.จะแวะมาทักทายใหม่

. สวัสดีคร๊าบบบบบบบ _/|\_

19. สายน้ำเพชร

ขอบพระคุณพี่ nopphakan มากๆครับผม โชคดีจังเป็นคนสุดท้ายและท้ายสุดในรอบนี้จริงๆ มาช้าแต่ก็ยังทันแบบฉิวเฉียดไป 3นาที

20. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพ
    สวัสดีทุกท่านครับ
    ขอบคุณพี่อริยะ ชนครับ
    พระคู่กายครับ