ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    พระหลวงปู่ อยู่เป็นกองทัพ เอาออกมาแจกสัก 20 -30 องค์บ้างก็ได้นะพี่เสี่ย

2. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีทุกท่านครับ ขอให้รวยๆเฮงๆทุกท่านนะครับ

3. nott17

กราบหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีทุกท่าน ขอให้มีโชคลาภ รวยๆ เฮงๆ ทุกท่านครับ

4. nott17

สวัสดีพี่น้อง ใครมีโชคกับหวยบ้าง ขอเสียงหน่อยครับ

5. nott17

สวัสดีทุกท่านครับ
    สุข สมหวัง ทุกท่านนะครับ

6. nott17

เดินทางใกล้ไกลปลอดภัยทั่วทิศ

7. nott17

วันพ่อขอให้คุณพ่อผม และคุณพ่อทุกท่าน สุขภาพแข็งแรง
    ทีความสุขทุกท่านครัย

8. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    สำหรับประสบการณ์หลวงปู่หมุน เรื่องต่อไป..

permalink
    เรื่องนี้เป็นประสบการณ์เรื่องแรกๆที่ผมได้รับฟังมาเลยครับ....
    สมัยตอนที่ผมเก็บพระหลวงปู่หมุนรุ่นแรกๆ มีคนเล่าเรื่องนี้ให้ฟังว่า......
    มีพระภิกษุรูปหนึ่งท่านเป็นนักปฏิบัติ ท่านได้วิชามโนมยิทธิจากหลวงพ่อ วัดท่าซุง และมีความสามารถในการติดต่อ และรับสัมผัสในสิ่งต่างๆที่คนอย่างเราๆไม่สามารถมองเห็นได้ มีอยู่วันหนึ่งขณะที่ท่านนั่งปฏิบัติภาวนาอยู่นั้น ท่านได้นิมิตเห็นเทวดาองค์หนึ่ง มาบอกว่าถ้าอยากได้เหล็กไหล ให้ไปที่วัดสุทัศน์สิ ที่นั่นมีเหล็กไหล..พอท่านได้รับนิมิตนี้ก็นึกแปลกใจ ว่าทำไมจึงมีเทวดามาบอกให้ไปเอาเหล็กไหล ที่วัดสุทัศน์ ซึ่งเรื่องเหล็กไหลนี้ก็เป็นสิ่งที่ท่านเคยปราถนาเล่นๆเท่านั้น แต่จะมีจริงหรือไม่นั้น ก็ต้องลองไปหาดู พอวันรุ่งขึ้นก็ลองไปที่วัดสุทัศน์เริ่มต้นจากที่บริเวณพระอุโบสถ และตระเวณดูตามที่ต่างๆ ท่านไปนั่งเช็คพลังหินที่มีลักษณะ รูปร่างแปลกๆก็ปรากฏว่าไม่มีเหล็กไหลตามที่เทวดาบอก ท่านจึงคิดว่าโดนเทวดาหลอกซะแล้ว ก็เลยกลับวัด แล้วก็เข้าสมาธิอีกตามปกติที่เคยปฏิบัติ แล้วก็มีเทวดาองค์เดิมมาเข้านิมิตอีก บอกว่า ผมไม่ได้หลอกท่านนะครับมีจริงๆ ทีนี้ให้ท่านไปหาตามกุฏิพระ พระอาจารย์รูปนั้นก็คิดว่าจะลองเชื่อเทวดาองค์นี้อีกครั้งหนึ่ง พอวันรุ่งขึ้นก็ไปเดินหาตามกุฏิพระ ไปเที่ยวถามพระที่อยู่ตามกุฏิต่างๆ ถึงเรื่องของเหล็กไหลก็ไม่มีใครรู้เลยว่าเหล็กไหลที่ว่านั้นมีอยู่จริงหรือไม่ เพราะพระส่วนใหญ่เป็นพระที่ศึกษาพระปริยัติธรรม(พระเรียน..) ยากจะเข้าใจและสนใจในเรื่องแบบนี้ จนท่านเกิดท้อใจและตัดสินใจไม่ตามหาเหล็กไหลที่ว่านี้อีกแล้ว (เพราะไม่ใช่สิ่งที่ทำให้หลุดพ้น..) แต่ขณะที่กำลังจะกลับเหมือนมีอะไรดลใจให้ขึ้นไปดูที่คณะ 7 วัดสุทัศน์ ก็ปรากฏพบตู้วัตถุมงคลข้างในมีพระเครื่องของพระคณาจารย์วางอยู่ ความรู้สึกทางใจบอกว่าพลังพระในตู้นั้นแรงมาก พอกำหนดจิตตรวจดูรังสี ก็พบว่า ขึ้นเป็นรัสมีเป็นไฟพุ่งออกมาจากตู้สว่างจ้า..แสงหนามาก ก็พอดีผู้ดูแลตู้วัตถุมงคลถามว่า..หลวงพ่อจะมาดูพระอะไร หรือว่ามีอะไรให้ช่วยไหมครับ ? พระอาจารย์ก็ถามเจ้าหน้าที่คนนั้นว่า....พระในตู้นี้เป็นของหลวงพ่อท่านใด....พระในตู้นี้มีแต่พระของหลวงปู่หมุนอย่างเดียวครับท่าน....พระอาจารย์ก็เลยขอดู พอสัมผัสกับองพระเท่านั้นเองถึงกับตกใจ..!! เพราะพลังพระที่ท่านถืออยู่นั้น รุนแรงมาก อย่างที่ไม่เคยสัมผัสพระของสำนักไหนเลย แรงจนพระนั้นดูดมือท่านเลย....!!แต่ท่านก็ไม่ได้แสดงอาการอะไรให้ใครเห็นคงระงับอาการนั้นไว้ พระอาจารย์ท่านนั้นก็เลยคิดถึงเทวดาที่มาบอกว่าให้ไปหาเหล็กไหลที่ วัดสุทัศน์ ก็คงจะเป็นพระของหลวงปู่ท่านนี้แน่นอน ไม่ผิดเป็นแน่....ท่านก็เลยเช่าพระของหลวงปู่หมุนไปหลายรายการ และก็บอกให้ศิษย์ของท่านให้มาเก็บพระของหลวงปู่หมุนกันอีกหลายคน....

เรื่องที่เล่ามานี้ก็ได้รับฟังจากศิษย์ของพระอาจารย์รูปนั้น ท่านเล่าให้ฟังครับ แต่จริงๆยังมีเรื่องที่น่าตื่นตาตื่นใจอีกมาก แต่เขาเล่าให้ฟังเพียงเท่านี้ครับ.. ว่าหลวงปู่หมุนท่านเป็นพระที่ สุดยอดที่สุดแล้วครับในยุคนี้ ถ้าจะให้เล่าโดยละเอียดว่ากันถึงคุณธรรมของหลวงปู่หมุนแล้ว มันเหนือจินตนาการครับ เพราะว่าท่านเป็นพระอริยะอจินไตยขนานแท้ และเรื่องของอจินไตยนั้นจริงๆแล้วถ้าไม่จำเป็นเขาจะไม่เล่าให้ฟังเป็นสาธารณะกันครับ.. เพราะถ้าเล่าไปก็กลัวคนที่ไม่เชื่อจะปรามาสท่านครับ แล้วจะเป็นบาปเป็นกรรมกัน....
    (เรื่องที่เล่ามานี่ได้โปรดใช้ วิจจารณญานเป็นความเชื่อเฉพาะบุคลครับ..)

สมกับคำที่หลวงปู่หมุนท่านกล่าวไว้ว่า....หนึ่ง ไม่มีสอง...จริงๆครับ

ข้อความข้างต้นนำมาจากพี่ท่านหนึ่งที่เคยลงไว้ในกระทู้แรกของหลวงปู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2014
  9. nott17

สวัสดีทุกท่านครับ ได้อ่านประสบการณ์แล้วสุดยอดครับ
    ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ

10. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    มูลเหตุที่ลป.หมุนให้จัดสร้างพระรูปหล่อลอยองค์พิมพ์เบ้าทุบ (เสาร์ห้าบูชาครู) ขึ้นมาเพราะว่า ขณะที่ลป.หมุนท่านกำลังนั่งพักผ่อนอิริยบท หลังจากเสร็จสิ้นการนั่งภาวนาอธฺฐานเสร็จแล้ว มีโยมอยู่กลุ่มหนึ่งมากราบนมัสการ ขอพรหลวงปู่ว่า "ขณะนี้กระผมลำบากมากเหลือเกิน มีหนี้สินมากจะทำกิจการทุกอย่างติดขัดไปหมด" ลป.ท่านตอบว่า "คอยหารูปหล่อของข้ามาบูชาห้อยคอจะได้ดีขึ้นหมดหนี้หมดสินเป็นเศรษฐี" ด้วยเหตุดังกล่าวลป.ท่านจึงดำริให้สร้างรูปหล่อของท่านขนาดห้อยคอโดยที่ลป.จะเป็นประธานในการเททองรูปหล่อด้วยตัวท่านเอง ทั้งยังอุดผงพุทธคุณ อิติปิโส รัตนมาลา เกศา ชานหมาก ผงนารายณ์สี่กร อีกด้วย ดังนั้นรูปหล่อขนาดห้อยคอ พิมพ์เบ้าทุบ เทดินไทยโบราณ นี้จึงเข้มขลัง และศักดิ์สิทธิ์ทั้งนอกและใน อีกทั้งยังเป็นเนื้อนวะโลหะพิเศษชั้นบรมครู ตำรับวัดสุทัศน์ อันเกรียงไกรซึ่งประกอบไปด้วยแผ่นอักขระจารพระยันต์ 108 อาทิ พระยันต์ปทุมจักร 5 ดวง พระยันต์พุทธคุณ 7 ดวง พระยันต์จตุภริยสัจ 2 พระยันต์จักรศรีโลก พระยันต์ชฏาพรหม และพระยันต์สารพันกันอีกมากมาย และนะปถมัง อีกนั้นคือนะบังสมุทร นะนาศบาสก์ นะวชิราวุธ นะทน นะครอบจักรวาล นะบังไตรภพ เป็นต้น อีกทั้งพระสมุห์ภาสน์ยังจารพระยัตน์ต่าง ๆ ลงบนแผ่นทองแดงขนาด 1 ฟุต x 1 ฟุต จำนวนกว่าร้อยแผ่นด้วยพระยันต์ตามตำราหลวงพ่อกวย ชุตินธโร อีกทั้งพระอาจารย์มงคลกับคณะศิษย์ได้รวบรวมตะกรุดของพระคณาจารย์ยุคโบราณต่าง ๆ กว่า 2 กิโล ส่วนพระอธิการจ่อย และพระอาจารย์ขวัญเมืองได้นำแผ่นทองแดงไปให้พระเกจิอาจารย์ต่าง ๆ ลงอักขระให้เพื่อความเป็นสิริมงคลอีกมาก อาทิเช่น หลวงปู่สรวง หลวงปู่อิง หลวงปู่ครูบาเที่ยงธรรม หลวงปู่หงษ์ และพระคณาจารย์ต่าง ๆ อีกมาก
    ชนวนมวลสารทั้งหมดที่กล่าวมา นำมาหล่อหลอมรวมกันเป็นแท่งนวโลหะ ซึ่งผสมกันตามตำรับวัดสุทัศน์ ซึ่งแท่งโลหะนี้ได้รับการอธิฐานจิตจาก ลป.หมุนก่อนที่จะนำมาหล่อหลอมกับชนวนมวลสารอักขระเลขยันต์อันศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ เพื่อนำมาสร้างรูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบเสาร์ 5 บูชาครู และเนื้อหาชนวนมวลสารที่เหลือมาเป็นก้านหรือแท่งนี้ได้นำมาหล่อหลอมเป็นพระปิดตาพิมพ์ยันต์ยุ่ง แหวนปลอกมีด และรูปหล่อครึ่งซีกที่ติดข้างขันน้ำมนต์ ประคำเม็ดครูที่อยู่ในชุดประคำเนื้อผง (รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู) เพื่อคงความศักดิ์สิทธิ์ และทรงไว้ ซึ่งกฤตยาคมแฝดครบถ้วนสมบูรณ์ตามหลักพระคณาจารย์โบราณทุกประการ.....

11. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    อยากจะแจกอยู่เหมือนกัน แต่อยากให้เขาหาด้วยตัวเองดีกว่าจะได้เห็น
    คุณค่าพระของหลวงปู่ครับ

12. nott17

สวัสดีพี่น้องทุกท่านครับ ขอบคุณเรื่องราวดีๆ
    ติดตามตลอด อ่านแล้วมีความสุขครับ

13. nott17

สวัสดีทุกท่าน เริ่มวันทำงานขอให้การงานสำเร็จปราศจากอุปสรรคทุกท่านนะครับ

14. nott17

สวัสดีทุกท่าน วันนี้ต้องเข้าร่วมประชุมงบประมาณ
    ขอบารมีหลวงปู่ขอให้สำเร็จทุกประการ ปราศจากอุปสรรคทั้งปวง สาธุ

15. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    วันก่อนเดินเข้า 7-11 เจออยู่ 2 เล่ม

ไฟล์ที่แนบมา:

16. nott17

มีความสุขทุกท่านนะครับ

17. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่หมุนเหนือเศียรเกล้า

18. จำปาแมน

ได้แต่ประคำโทนครับที่แถมมาในหนังสือช่วงนั้น

19. จำปาแมน

สมัยนั้นเรียนมหาลัยครับ งบน้อยเลยไม่ได้จองรุ่นรวยทันใจ

20. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ตอนนี้ทำงานแล้ว ลุยเลยครับ :d