ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    น้องบีๆกันนี่เอง พี่ชื่อ หนึ่ง หรือเรียกพี่ pis ก็ได้ ยินดีรู้จักอีกรอบน้องชาย :cool:

2. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เจอกันแล้วหรอนี่ 555 ไว้ว่างๆเจอกันครับพี่หนึ่ง ไม่ได้ไปวัดสะนาน

3. pis_41

ได้เลยแล้วเจอกันน้องๆทั้งหลาย :cool:

4. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

ไว่ว่างๆจะได้ปล้นของจากพี่หนึ่งอีกนะครับ 55555

5. pis_41

ของพี่มีแต่ของใหม่ๆในตู้นั่นล่ะครับ เหอะๆ
    ถ้าปล้นต้องไปปล้นพี่ Lukkrok ครับ :cool:

6. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โหพี่ลูกกรอก ปล้นยากอันดับ1ของโลกเลยครับ 5555

7. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ผมจะไม่ปล้นเหมือนคนอื่นๆๆแต่จะหักคอขอแบบหน้าเดิร์นๆๆๆเลยครับ พี่ต้องระวังครับ เจอผมลูกช่างขอหน้าเดิร์น

8. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ประวัติหลวงพ่อเณร - ตอนอุปสมบท

มาเล่าถึงประวัติหลวงพ่อเณรกันสักหน่อย หลังจากได้ธุดงค์ไปยังสถานที่ต่างๆทั้งในไทย พม่า ลาว เขมร เพื่อเรียนวิชาแล้ว เมื่อกลับมาหลวงพ่อก็ได้สงฆ์เคราะห์ญาติโยมเรื่อยมาจนมีชื่อเสียง รู้จักกันในนาม หลวงพ่อเณร (วินัย) วัดสลุด ซึ่งก็ยังเป็นสามเณรอยู่ และก็ยังตระเวนสืบเสาะหาครูบาอาจารย์เก่งๆ เพื่อร่ำเรียนวิชาตลอดเวลา จนเมื่อกระทั่งจะครบเกณฑ์บวชในพ.ศ. ๒๕๒๕ หลวงพ่อเณรท่านครบเกณฑ์บวช ได้มีการจัดงานอุปสมบทขึ้น ณ วัดสลุด จ.สมุทรปราการ โดยมี

• สมเด็จพระธีรญาณมุนี (สนิธ เขมจารีมหาเถร) วัดปทุมคงคา เป็นพระอุปัชฌาย์
    • พระครูสมุทรสิริวัฒน์ (หลวงพ่อทับ) วัดสลุด ศิษย์เอกหลวงปู่เผือก เป็นพระกรรมวาจาจารย์
    • พระเทพวิริยาภรณ์ วัดสุทัศน์ฯ เป็นพระอนุสาวนาจารย์
    โดยในงานอุปสมบทนี้ได้จัดให้มีงานพุทธาภิเษกวัตถุมงคลของหลวงพ่อเณรขึ้นด้วย จึงได้นิมนต์พระเกจิมาร่วมปลุกเสก ซึ่งทุกองค์เป็นอาจารย์ของหลวงพ่อเณรทั้งสิ้น อีกทั้งทุกองค์เป็นพระอันดับในงานอุปสมบทของหลวงพ่อเณรด้วย ประกอบด้วย

• หลวงพ่ออิน (หลวงพ่ออินเทวดา) วัดลาดท่าใหม่ จ.จันทบุรี (ศิษย์หลวงปู่จัน วัดนางหนู และ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า)
    • หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส
    • หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม จ.กาญจนบุรี
    • หลวงพ่อสุด วัดกาหลง
    • หลวงพ่อทองอยู่ วัดหม่หนองพะอง
    • หลวงพ่อจ้อย วัดวังน้ำเขียว
    • หลวงพ่อเส่ง วัดกัลยาณมิตร
    • หลวงพ่อสนิท วัดบางวัว
    • หลวงพ่อทับ วัดสลุด
    และ ที่นั่งพิเศษ ที่ไม่มีพระนั่งแต่จัดไว้สำหรับ หลวงปู่คำมี วัดถ้ำคูหาสวรรค์ จ.ลพบุรี (ศิษย์ของสำเร็จลุน แคว้นเวินไซ นครจำปาสัก ประเทศลาว เพื่อนสนิท หลวงปู่พรหมา เขมจาโร ซึ่งต่อมาก็เป้นอาจารย์หลวงพ่อเณร) ที่หลวงปู่ไม่มานั่งเนื่องจากหลวงปู่คำมี ละสังขารไปก่อนหน้าไม่กี่วันก่อนงานอุปสมบทของหลวงพ่อเณร โดยก่อนงานหลวงปู่คำมีได้กำชับหลวงพ่อเณรว่าให้จัดอาสนะไว้หนึ่งที่แล้วเอารูปหลวงปู่วางไว้ที่อาสนะ และบอกว่า "ฉันจะอยู่ไม่ถึงงานเธอแต่ฉันจะไป" หลังจากนั้นก็ทราบข่าวว่าหลวงปู่คำมี ได้ละสังขารก่อนงานบวชไม่กี่วัน หลวงพ่อเณรก็จึงได้นำรูปมาวางที่อาสนะในงาน

เมื่อถึงวันงานหลังจากงานบวชและพุทธาภิเษกเสร็จแล้ว พระเกจิซึ่งแต่ละรูปซึ่งก็เป็นอาจารย์ของหลวงพ่อเณรต่างพูดกันว่า "หลวงปู่คำมีมาในงานด้วย" "หลวงพ่อเณรเป็นอะไรกับหลวงปู่คำมี ท่านถึงได้มาเดินในงานและก็ไปนั่งในที่ๆจัดให้" "หลวงปู่คำมีมาปลุกเสด้วย" เป็นต้น ต่อมาก็ได้อธิบายถึงสาเหตุว่าทำไมจึงมาในงาน หลวงปู่คำมี รักหลวงพ่อเณรเหมือนลูก แม้จะชอบดุเอาเพราะว่าสมัยก่อนซนมาก ไปเรียนวิชาที่เขาสมอคอนก็ชอบแหย่พระผู้ใหญ่ตามถ้ำต่างๆที่วัดถ้ำคูหาสวรรค์จนหลวงพ่อบุญมีต้องดุหลวงพ่อเณร แต่พระผู้ใหญ่ทุกองค์ก็เมตตาหลวงพ่อเณรมาก หลวงปู่คำมี มาอยู่ที่วัดสลุดบ่อยมาก สนิทกับบ้านหลวงพ่อเณรมาก

ใครเป็นลูกศิษย์ที่เรียนกับหลวงปู่คำมีมานั้น หลวงพ่อเณรจะรู้ดีเพราะไปเรียนวิชาจนจบก่อนจะถูกส่งให้ไปเรียนกับหลวงพ่อบุญมี วัดเขาสมอคอนต่อ และก็ไปๆมาๆ วัดถ้ำคูหาสวรรค์ตลอดหรือหลวงปู่มาอยู่ที่วัดสลุด ช่วง 5 ปีสุดท้ายของหลวงปู่คำมี ตอนอยุ่ที่วัดจะสนิทกับ อาจารย์หวานซึ่งท่าน เป็นพระใกล้ชิดคอยดูแลหลวงปู่ มีอะไรก็จะเรียกหลวงพี่หวานคนเดียว และหลวงพี่หวานก็เรียนวิชากับหลวงปู่คำมีมาด้วยกันกับหลวงพ่อเณรเป็นเพื่อน ที่สนิทกันมาก สมัยนั้นทั้งสององค์ชอบแกล้ง อ.จุน ให้ตกใจเล่น จนหลวงปู่คำมี ดุบ่อยๆ เกจิที่เคยบำเพ็ญที่ถ้ำก็จะรู้จักหมด แต่เดี๋ยวนี้ละสังขารไปกันหมดแล้วแต่ทุกวันนี้ก็ปรากฏว่ามีการอ้างลูกศิษย์หลวงปู่คำมีเยอะไปหมด

รูปที่ถ่ายจากต้นฉบับที่หลวงปุ่คำมี เป็นผู้ทำไว้เอง เมื่อมาอยู่ที่วัดสลุด และออกเป็นรูปขนาดเล็กสำหรับห้อยคอ ณ วัดสลุด

ไฟล์ที่แนบมา:

• 12x15 copy3.jpg
      12x15 copy3.jpg
      ขนาดไฟล์:
      48.8 KB
      เปิดดู:
      2,045
  9. eg2005

eg2005 Active Member

สีผึ้งชนิดพิเศษไม่มีจำหน่ายครับ ใส่ในตลับครีมทาหน้าของข้าพเจ้าเอง 555 หลวงพ่อจารหน้าฝาให้ด้วย ได้มา 2 ปีแล้ว ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ครับ เพราะ ... แรงมากมาย

10. eg2005

ขออนุญาติ พี่ลูกกรอก นิดนึงครับ
    เหรียญ ศิษย์สร้างบูชาครู สร้าง เท่าอายุหลวงพ่อ ปลุกเสกทั้งปีตั้งแต่ต้นปี 53 ยัน ออกพรรษา ปี 53 บล็อกได้ถวายวัดทุ่งแล้ว เนื้อ นวโลหะ หน้าทองคำ ชนิดเดียวเท่านั้น ตอก 3 โค้ด ข้างหลังหลวงพ่อจารยันต์ มือเองทุกเหรียญ (ไม่มีจำหน่ายนอกจากถวายหลวงพ่อแล้ว ท่านจะอนุญาติ) เวลาท่านไปไหนท่านก็ใส่ย่ามไปด้วยทุกที่ว่างๆก็จับเอามาเสก(ท่านชอบมากครับ) ผมสร้างถวายวัดทั้งหมด แล้วแต่หลวงพ่อครับว่าจะไปทำอะไร ใครโชคดีน่าจะได้ครับ ลองไปเลียบๆเคียงๆถามเอาครับ ท่านบอกว่าจะเลือกให้เป็นรายๆไป "มีเหรียญนี้เหมือนมีเราอยู่ด้วยอฐิษฐานเอา"หลวงพ่อบอกกล่าวเช่นนี้ ข้าพเจ้าเอาไปให้ที่ไหนเสก โดยไม่บอกว่าเป็นของที่ไหน เกจิ ต่างๆบอกว่า อัดไม่เข้าแล้ว เต็มไปหมด แรงจริงๆ
    ปล. สร้างพร้อมเหรียญหลวงพ่อรวย พิมพ์หลวงพ่อกลั่น ที่หลวงพ่อเป็นที่ปรึกษา อยู่นะครับ สำหรับผม หลวงพ่อ ก็เปรียบคือ พ่อ ของผมแท้ๆเลย เหรียญนี้ตอนแรกว่ากะจะให้แจกพร้อม สงกรานต์ + วันเกิด แต่กลัวชุลมุน ข้าพเจ้าเลยเก็บเอาไว้ก่อน วันนี้ได้ฤกษ์แล้ว ตอนเย็นๆจะเอาไปให้หลวงพ่อแล้วครับ ข่าวยังไม่รั่วไปไหนนอกจากที่เวปนี้
    พี่ลูกกรอก และ หลวงพี่หนุ่ม ไม่ต้องไปขอนะครับเดี๋ยวผมเอาไปประเคนให้ถึงที่เลย ครับ เพิ่งปิดเล่มเสร็จ เลยเข้ามาคาราวะช้าหน่อยครับ โปสเตอร์ งาน เดี๋ยวเอาไปให้นะครับ
    เหนือสิ่งอื่นใด ของที่ท่านสร้างและเสกไม่ว่ารุ่นไหนปีไหนดีเหมือนกันทุกรุ่นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011
  11. pis_41

เยี่ยมครับ :cool:

12. ura

สุดยอดมากๆๆครับ ใช่ครับไม่ว่าของรุ่นไหนของหลวงพ่อดีทุกรุ่น และทำอย่างตั้งใจจริง

13. oOKongkehaOo

ผมว่า เราน่าจะนัดรวมพลกันสักวันนะเนี่ย จะได้รุ้จักและสนิทกันกว่านี้นะคร๊าบบบ : ]

14. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำมันว่านเมตตา มาแล้วนะครับ ใครสนใจรีบๆไปบูชาทำบุญโดยไว้นะ ครับ

เด๊ยวจะหมดแบบไม่รุ้ตัว วันนี้ไปทำบุญมาช่วงเย็นๆ เนื่องจากได้ยกมือบอกเล่า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้

เลยต้องแวะทำบุญที่ห้องวัตถุมงคล 1 ชุด ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่า วัดทุ่งเศรษฐี มีสิ่งที่เหนือคำบรรยายจริงๆๆๆ

ใช่ครับไม่ว่าของรุ่นไหนของหลวงพ่อดีทุกรุ่น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2011
  15. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย 1เสียงครับ:cool:

16. eg2005

น้ำมันเมตตากล่องสุดท้ายครับ หมดแล้วหมดเลย วันนี้ไปดูและได้มา ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง

17. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010

ต้องขอบคุณหลวงพี่หนุ่มที่ได้หาของจนเจอ เนื่องจากของทั้งหมด (ทั้งรุ่นที่ออกให้บูชาแล้วที่ยังมีอยู่ที่วัดและรุ่นที่ทำเก็บไว้ออกในอนาคต เช่นฝังลูกนิมิตซึ่งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่) นำมารวมเป็นกองให้สวยงานล้อมผ้าแต่งราชวัตรฉัตรธงเพื่อทำการปลุกเสกช่วงที่ผ่านมา เราจึงต้องรอกันเพราะรื้อไม่ได้ พอตอนนี้จะหาก็ต้องใช้เวลาหน่อย ต้องรอหลวงพี่หนุ่มค้นออกมาให้เราซึ่งก็ต้องกระจายกองออกเพื่อเรียงใหม่ให้สามารถหาของได้สะดวก หลายคนก็ถามอยู่เรื่อยๆว่าเจอหรือยังและรอลุ้นกันไปผ่านไปค่อนกองแล้วยังไม่เจอ กว่าหลวงพี่หนุ่มจะเจอ น้ำมันว่านเมตตา ก็ต้องจัดจนกล่องสุดท้ายถึงเจอ พากันใจหายใจคว่ำนึกว่าจะไม่เจอซะแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2011
  18. pis_41

วันก่อนไปบ้านลูกศิษย์หลวงพ่อเณร เห็นรูปหลวงพ่อสมัยท่านยังหนุ่มๆอยู่ ดูสง่ามาก ยืนถือไม้เท้า เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ชมกัน มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ :cool:

19. ura

เหรียญนี้ก็น่าเก็บเอาไว้ใช้มากครับ ไม่รู่หลวงพ่อท่านจะให้บูชาหรือให้เเจกในโอกาศใดกันหนอมีใครรู้บ้างครับ

20. ura

พี่ว่าจะกลายเป็นการรวมพลขาเเต๊ปซะมากกว่าแต่ละคนโชกโชน 555