ใครที่ชอบหนุมานแบบผม เชิญร่วมแจมกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kiati_sak, 28 เมษายน 2010.

1. ruguest93

ruguest93 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    พี่ๆครับ หนุมานของหลวงพ่อเกษม เขมโก มีไหมครับ เห็นลงรูปโชว์ในเวปพระล้านนาดอทคอม เลยอยากทราบว่ามีไหม แล้วอยากสะสมหนุมานของหลวงพ่อเปิ่นจะไปหาได้นะที่ใดมีใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

2. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันหยุด วันครอบครัวครับพี่น้อง
    ซำบายดีกันนะครับ ชัยภูมิเย็นลงอีกแล้ว
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ห่วงเด้อครับ
    วันหยุดอยู่บ้านเลี้ยงลูกกันนะครับ
    ^^___^^

3. พลศิริ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันหยุด วันครอบครัวครับพี่น้อง
    ซำบายดีกันนะครับ ชัยภูมิเย็นลงอีกแล้ว
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ห่วงเด้อครับ
    วันหยุดอยู่บ้านเลี้ยงลูกกันนะครับ
    ^^___^^

4. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ
    กำลังคิดอยู่ว่า อยากจะได้หนุมาน หลวงปู่ทิม
    อยู่เหมือนกันครับ แต่คงต้องเก็บเงินอีกนาน..

5. พลศิริ

...น้อมกราบอริยสงฆ์...
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารครับพี่น้อง
    ชัยภูมิอากาศเย็นลงอีกแล้วครับ รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
    ห่วงนะถึงได้บอก ซำบายดีวันทำงานกันนะครับ
    ทำงานขอให้โชคดีมีชัยรวยรวยนะครับพี่น้อง
    ^^__^^

6. พลศิริ

..น้อมกราบอริยสงฆ์...
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันพุธครับพี่น้อง
    ชัยภูมิอากาศเย็นลงอีกแล้วครับ ตอนนี้ไม่ถึงยี่สิบองศา รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
    ห่วงนะถึงได้บอก ซำบายดีวันทำงานกันนะครับ
    ^^__^^

7. พลศิริ

..น้อมกราบอริยสงฆ์...
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันพุธครับพี่น้อง
    ชัยภูมิอากาศเย็นลงอีกแล้วครับ ตอนนี้ไม่ถึงยี่สิบองศา รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
    ^^__^^

8. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ใครทราบบ้างครับว่าเป็นหนุมานของสำนัำกไหนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.8 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      88.7 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      77.9 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      69.7 KB
      เปิดดู:
      68
  9. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    หนุมานล้มลุก หลวงปู่สายวัดดอนกระต่ายทอง องค์นี้ผมปัดเงินปัดทองเองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      781.2 KB
      เปิดดู:
      97
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2012
  10. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    หนุมานหลวงปู่สายสวยจัง อยากได้บูชาสักตนหาดูในweb เท่าที่เจอก็ราคาแรงจัง. ใครเจอราคาไม่แรงหรือแบ่งให้ได้ ช่วยแจ้งด้วยนะครับขอบคุณครับ

11. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน พี่ๆท่านใด มีคาถา หนุมาน ของ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล บ้างครับ

12. armorza

armorza Active Member

ใกล้งานประจำปีวัดเนินสุทธาวาส ชลบุรี นะครับ (30 มค - 5 กพ)

ในงานมีเปิดเช่า หนุมานรุ่นมหาบารมีตัวเล็ก ลพ เกลี้ยง

ใครสนใจเชิญชวนครับ รึ เข้าเว็ปไซต์วัด ยินดีต้อนรับเข้าสู่เวปไซต์ของวัดเนินสุทธาวาส

13. Betweenpm

Betweenpm เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2010
    ขออภัยคุณ kiati_sak ไว้ก่อนนะครับ หวังว่าคงไม่ว่าอะไร

ผมเป็นคนที่ชอบเครื่องรางเหมือนกันโดยเฉพาะหนุมาน ก็อยากจะบอกกับท่านที่นับถือหลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส และต้องการบูชาวัตถุมงคลของท่าน โดยเงินที่พวกท่านทำบุญนั้นเข้าวัดหรือถวายหลวงปู่โดยตรง ซึ่งหลวงปู่ท่านนำไปใช้ประโยชน์ในพระพุทธศาสนา ขอให้ตรวจสอบดีๆนะครับว่า รุ่นนั้นๆ เป็นของวัดสร้างเองหรือเปล่า หรือถ้าเป็นคนนอกสร้าง กรรมการวัดรับทราบด้วยหรือไม่ ปัจจัยที่ได้ถูกนำไปใช้ในวัตถุประสงค์ใด

นอกจากนี้ ใครมีเพื่อนที่เป็นคนชลบุรีจริงๆ และพอรู้เรื่องวัดบ้าง ลองสอบถามดูนะครับว่า
    1. ตู้วัตถุมงคลที่อยู่ในวัดเป็นของวัดหรือของใคร (มีอยู่ซุ้มเดียว)
    2. หนุมานรุ่นไหนที่คนเมืองชลแน่ใจว่าเป็นของหลวงปู่แน่นอน
    (องค์ที่หลวงปู่แจกนั้นแน่นอน รุ่นอื่นๆ ก็ลองเช็คดู)
    3. วัตถุมงคลที่ตู้มีรุ่นปีก่อนๆ อยู่ไม่น้อย (โดยเฉพาะหนุมาน)
    ทำไมคนเมืองชลที่ติดตามข่าวสาร จึงรอเช่ารุ่นที่ออกจากวัดโดยตรง
    ทั้งที่เป็นของใหม่กว่า
    4. เว็ปไซต์วัดที่เห็นอยู่ หลวงปู่รับทราบและอนุญาตหรือเปล่า
    5. วัดนี้ไม่มีรองเจ้าอาวาส หรือผู้ช่วยเจ้าอาวาส
    ใครเป็นผู้ที่หลวงปู่วางใจในการดำเนินงานจัดสร้างวัตถุมงคลของวัด ?
    6. ลองให้คนที่ตู้วัตถุมงคลพาคุณเข้าไปกราบหลวงปู่ด้วยกันกับคุณ พร้อมกับวัตถุมงคลที่คุณเช่ามาจากตู้นั้น (เปิดกล่องให้ท่านเห็นชัดๆด้วยนะ)

ทั้งหมดนี้ไม่ต้องการให้ใครมาตอบ ขอให้ไปพิจารณาและพิสูจน์เอง ทางที่ดีหาโอกาสไปกราบหลวงปู่เอง และนั่งคุยสอบถามกับท่านโดยตรง ก็จะพอเข้าใจ

ดูข่าวนี้เป็นตัวอย่างนะครับ

ว่างๆ จะมาเล่าต่อ

14. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011

ผมเคยไปที่วัดนะครับ ซุ้มบูชาวัตถุมงคล ก็เห็นนะครับเห็นมีหนุมานอยู่รุ่นนึง เค้าบอกว่าเป็นของวัด เนื้อทองแดง องค์เล็กๆ มี 3 สีกะหลั่ยทอง-เงินและสีทองแดง และก็มีพวกรุ่นเก่าๆอยู่ ตู้นึงแต่ราคาแพงมากเค้าบอกว่ามีคนฝากขาย
    นอกนั้นก็พวก รูปหล่อ พระปิดตา ตกลงนั่นไม่ใช่ของวัดหรอครับ แล้วที่ไหนของวัดหละครับ จากมือหลวงปู่ที่เดียวหรอครับ ผมเคยไปมาไม่กี่ครั้งเองครับ แต่ก็ได้เห็นได้รู้อะไรที่ไม่ค่อยจะดีมาเหมือนกัน เกี่ยวกับวัตถุมงคล แต่มันติดที่ จะไปพิจารณาหรือ พิสูจน์ ตรวจสอบ ที่ไหนกับใครหรอครับ ท่านเคยพิสูจแล้วพิจารณาแล้วก็นำมาแชร์กันเลย ครับ ถ้ามีมูลก็มีคนเห็นด้วยแน่นอนครับ แต่ถ้าไม่มีมูล หรือเหตุผลไม่เพียงพอก็ต้องมีข้อโต้แย้งครับ ความรู้ทั้งนั้น โอเคครับจากโพสนี้เตือนให้ระวัง แต่.....ระวังยังไง วิเคราะห์จากอะไร ข้อมูลส่วนไหญ่ก็อยู่ใน หนังสือพระ อินเตอร์เน็ต คนรู้ก็ไม่รู้เป็นอะไรไม่ค่อยอยากจะพูดจะบอก อย่างดีก็มาแบบนี้อะ แค่นี้แล้วคนที่เข้ามาเสพย์ความรู้หรือหาวัตถุมงคล พอเจอแบบนี้แล้ว ก็ตีความกันไปต่างๆนาๆ บางคนอย่างผมคนนึงและอ่านแล้วยังไม่ค่อยกล้าไปวัดเลย แล้วที่เอามาจากในตู้ที่ท่านเอ่ยถึงนั้น เป็นของที่ไหนก็ลังเลไม่แน่ใจ รู้อะไรก็บอกมาเลยครับ จะให้ไปหาหลวงปู่ คุยกับท่าน .. ถามว่ากี่คนครับ ในเวปนี้ถ้าอยากได้จริงๆไปรับกับหลวงปู่ ต้องจากมือเท่านั้น โห จะไม่เป็นการรบกวนท่านหรอครับ 80 กว่าแล้วไปคนสองคนคงไม่เท่าไหร่ ไปวันนึงเป็นร้อยๆ จะไหวหรอครับ แล้วถ้าตู้นั้น ไว้ใจไม่ได้ ในบริเวณวัด หน้าวิหาร หน้าศาลา ปฏิบัติธรรม ลึกขนาดนั้นแล้ว อีกอย่างมีอยู่ที่เดียวด้วย ให้เครียเลยครับ
    จัดหนักมาเลย จะทำบุญไม่ต้องกลัวอะไรครับ ทั้ง6ข้อที่ท่านว่ามานั้น ถ้าคนไม่มีเพื่อนอยู่แถวๆนั้น จะไห้ไปถามใครครับ บางคนอยู่ต่างจังหวัด ไกลๆมาทีก็ลำบาก หาในเวปก็ เจอแต่คำโฆษณา เข้ามาในหัวข้อ หนุมาน อยากเห็นคนเปิดอกครับไม่อยากเห็นคนที่ อวดรู้แต่กั๊กไว้ ขอโทษที่พูดตรงๆครับ แค่อยากรู้ว่าท่านรู้อะไรมาและเป็น ข้อมูลในการใช้วิเคราะห์ ครับ เล่ามาโลดครับ ถ้ากลัวไม่กล้าพูดความจริงหรือทำได้แค่เตือนกลัวไปขัดแข้งขัดขาใคร ก็กรุณา ลบ โพส
    ด้วยครับ เพราะคนที่เข้ามาอ่านทีหลัง คงรู้สึกไม่ดี คนที่อยากมาวัดก็ไม่กล้ามาประมาณว่าไปที่อื่นดีกว่า คนที่เคยไปแล้วอย่างผมก็ไม่กล้าไปอีกเลย จะให้ระวังยังไง ไม่ไปซะเลย ปลอดภัยที่สุด ไม่เสียค่าน้ำมันค่าบูชา ด้วยสบายใจ เล่าเถอะครับ พวกผมวิเคราะห์กันเป็น.........

ทุกวันนี้ที่พวกนายทุนหลอกขายวัตถุมงคลกันได้ก็เพราะ แบบนี้แหละครับได้แต่เตือนเอาไว้เป็นข้อสกิดใจเฉยๆ ถามว่า ข้อมูลที่ท่านว่ามานี้ อ่าน100 คนจะวิเคราะห์เหมือนกันไหมครับ รู้แล้วไม่พูด แหย่มาให้สะดุดเฉยๆ ตั้งคำถามมา 5-6 ข้อ แล้วจะให้ใครตอบครับ ในเมื่อคนที่น่าจะรู้ดีที่สุดคือคนที่ตั้งคำถาม แล้วเอาไปถามคนอื่น คำตอบจะเหมือนกันไหม เชื่อคำตอบเค้าได้แค่ไหน ผลประโยขน์ไม่เข้าใครออกใครครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2012
  15. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังข้อมูลครับ โดยส่วนตัวไม่เคยไปวัด อยากรู้ความจริง (แบบจริงๆ) เหมือนกันครับ ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่จะได้รับนะครับ

16. armorza

ผมคนชลบุรีนี้แหละ ท่านมีข้อมูลอะไรดีๆก็บอกกันได้ครับ ขอแบบตรงไปตรงมาไม่ต้องเติมน้ำเติมเนื้อนะครับ และมีหลักฐานประการใดช่วยชี้แนะทีครับเพราะผมก็ไปเช่าที่ตู้นั้นแหละและสนิทกับเจ้าหน้าที่ดูแลตู้ผมสมควร.. ถ้าหากตู้บูชาในวัดเชื่อเถือไม่ได้แล้วจะทำเช่นไร ขอความกระจ่างด้วยครับ รอฟังคับผม บางรุ่นผมก็พอเข้าใจที่อ้างเป็นของหลวงพ่อ ยังไงก็ลองไปโพสเว็บบอร์ด http://watnernsutthawas.net/home.php ของวัดดูละกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2012
  17. Betweenpm

Betweenpm เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น
    ข้อมูลบางอย่างต้องเล่าก่อนเพื่อกระตุกให้ไปคิดก่อน
    ข้อมูลบางเรื่องมันก็ต้องมีวิธีการอธิบายเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาในด้านกฏหมาย เพราะเราไม่รู้หรอกว่าใครเป็นใครในเว็ปบอร์ด

ไม่ใช่เฉพาะวัดนี้หรอกที่มีปัญหาแบบนี้ แต่มีอยู่หลายวัดมากมาย

ผมไม่อยากใช้เนื้อที่เล่าเรื่องนี้ต่อในกระทู้นี้ เพราะผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้
    ผมจะไปเปิดกระทู้ใหม่ก็แล้วกัน รอสักนิด แล้วตามไปนะครับ

18. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ถ้าอย่างนั้นทำให้หลายคนที่จะเดินทางไปวัด ก็คงชะงักไปบ้าง ผมเองเคยไปวัดได้เช่าหนุมาณจากซุ้มบูชาวัตถุมงคลซึ่งมีฆราวาสทำหน้าที่ดูแล วัดอื่นที่ผมไปจะมีพระสงฆ์ดูแลกับศิษย์ฆราวาสบ้าง แต่ที่วัดเนินฯจะเป็นฆราวาสดูแล ผมคนกรุงเทพฯไม่รู้อะไรหรอก ต้องให้คนพื้นที่มาเล่าเอง รออ่านอยู่

19. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    เอาลิ้งค์มาวางให้ด้วยนะครับ......จัดหนักมาเลยครับเอาให้แก่นกระจายเลยครับ ทำดีไม่ต้องกลัวกน้าอินทร์หน้าพรหม ครับ

20. armorza

กระตุกต่อม อยากรู้แหะ มันชักยังไงๆๆ:cool:

รอๆๆๆๆนะครับ