โบราณว่า จิ้กจกทักยังต้องหยุด หมอดูทักก็ควรฟัง ไว้หน่อยจะดีกว่า

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย สันดานกรรม, 24 พฤศจิกายน 2015.

1. โกตูน

โกตูน Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอถามครับ ผมติดขัดอะไรรึป่าวทำไมมันเหมือนจะดีแต่ก็ไม่ดีติดๆขัดๆ ขอบคุณครับ

2. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    รบกวนหน่อยค่ะติดขัดเรื่องปัญหาหนี้สินต้องแก้ไข อะไรตรงไหนดีค่ะ.
    ,มีเนื้อคู่ไหมค่ะแล้วจะมาเมื่อไหร่. ขอบคุณมากค่ะ

3. สันดานกรรม

สันดานกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    ถามมาอีกรอบนะครับ

4. สันดานกรรม

5. สันดานกรรม

คือหนี้สินที่นำมาสร้างฐานนะ ทำเพื่อคคอบครัว มันก็ดีอยู่นะครับ แต่มันไม่ใช่แบบนั้น เพราะมันเอามาทำอย่างอื่นด้วย ที่ฟุ้มเฟือย หรืออาจจะนำเงินไปต่อเงิน ที่คิดว่ามันจะได้ก็แล้วแต่นะครับในส่วนนี้เป็นเกิดขี้นแล้วก็ต้องชดใช้กันไป แต่มันมีผลตามมาคือมันไม่พอ ทำงานแล้วมันไม่พอมันมีส่วนที่ต้องจ่ายนอกจากหนี้สิ้นเดิมเพิ่มอีก ถ้าจากการคำนวน อาจจะต้องขายของเก่า หรือต้องเสียเครื่องมือทำมาหากินได้เลยนะครับ ลองบริหารการเงินใหม่นะครับ เลิกกินข้าวนอกบ้าน หุ้งข้าวกิน เก็บเงินให้ได้เดือนละ1000 หักค่าใช้จ่ายแล้วยังไงต้องบังคับตนเองให้เหลือ กินให้น้อยลง นี่พูดกันแบบพื้นๆเลย เพราะทางแก้มันไม่มีเลย นอกจากประหยัดกว่าเดิม นะครับ เป็นกำลังใจให้ คิดสะว่าเป็นหนี้เพิ่มอีกเดือนล่ะพันล่ะกันครับ

6. โกตูน

โกตูน Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2012

7. Enrose-9999999

Enrose-9999999 สมาชิก

27 มิถุนายน 2014
    คนรักเก่า กลับมาคุยด้วยจะสมหวังไหมคะ ถ้าสมหวังใช้เวลานานเท่าไหร่ หมดบุญกันรึยังคะ ขอบคุณค่ะ

8. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011

ขอบคุณมากค่ะ อ่านแล้วก็ตกใจนิดหน่อย หนี้สินที่นำมาสร้างฐานนะ ทำเพื่อคคอบครัว เป็นหนี้ซื้อบ้านค่ะ เอาเงินต่อเงิน ก็ใช่ค่ะ ฟุ่มเฟือยเนี้ยคิดได้ก็จะสายแล้ว แต่ตอนนี้มีรายได้เสริมนิดหน่อย ต้องประหยัดๆให้มากกว่านี้ เครค่ะ

9. สันดานกรรม

จากที่คำนวน ยังมีความเครียดกังวน มีเรื่องทุกข์ใจซ้ำซากๆ เรื่องเก่าคอยจะมาทำร้าย บอกเลยว่าไม่สมหวังครับ เดี๋ยวก็ระเบิดแตก แต่ก็ยังต้องใช้กรรมกันอยู่ ยังต้องเป็นครอบครัวอยู่ ประมาณสองครั้ง ทุกครั้งจะมีปัญหา การเงินการทำงานมากใช้เงินมากฝุ่มเฟือย นี่เป็นปัญหาใหญ่หลักๆเลย เหมือนต้องมาแบกภาระรับผิดชอบสองครอบครัว ทั้งของเราและของเค้าอีก ยังไงก็หมั่นทำบุญ เปลี่ยนชื่อเปลี่ยนนามสกุลแก้เคร็ดสักหน่อยก็ดีครับ ถ้าหมอทักไปไม่สบายใจก็ขออภัย แต่คนเราผิดแล้วเป็นครู ไม่ควรปล่อยให้ชีวิตผิดพลาดเรื่องเดิมๆบ่อยครั้ง นะครับ

10. Porindy

Porindy สมาชิก

11 กันยายน 2015
    ตอนนี้มีแต่เรื่องราวไม่ดีเกิดขึ้นรอบด้าน จะทำอย่างไรเพื่อแก้ไขวิบากกรรมให้ดีขึ้น ค้าขายไม่ดีเลยครับ

11. obama

obama สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2015
    รบกวนถามนะครับ จะจีบสาวที่หมายปอง ได้สำเร็จไหมครับ

12. สันดานกรรม

จากที่คำนวน มันเป็นความเครียดสะสม เป็นความทุกข์ที่เก็บไว้ในใจ เหมือนไฟสุมอกรอวันระเบิด อาจจะเป็นเพราะการเสียคนรักของรัก หรือความรู้สึกดีๆบางอย่างไป จนทำให้เราเครียด ระวังเป็นโรคซึมเศร้านะครับ วิบากกรรมต่าง ค้ิงหมั่นขออโหสิกรรม พูดบ่อยๆ ทั้งคนที่มีชีวิต และที่ล่วงลับไปแล้ว ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรต่างๆ ให้เค้าให้อภัยเรา การที่จะให้ใครอภัยเรา เราต้องทำตัวเป็นคนดีก่อน รู้จักให้อภัยตนเอง และให้อภัยคนอื่นด้วย หมอไม่ได้มีญานอะไร แต่พูดตามประสาคนดูดวง คือมีเจ้ากรรมนายเวร มีวิญญานติดตาม อาฆาต ให้ระวังอุบัติเหตุ การบาดเจ็บทางร่างกาย ภัยต่างๆ ทั้งที่ลับและที่แจ้ง ตามความเชื่อของหมอ การไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ขอพรเป็นเรื่องดี แต่การรักษาศิลห้า จะช่วยให้อุทิศบุญได้ดีกว่า ถ้าไม่จำเป็นเวลาทำบุญอย่าพกอะไรติดตัว ที่เป็นของขลังต่างๆ จะได้อุทิศบุญสะดวกและดีราบรื่น ถ้ามีติดบ้าน มันรกสกปก ก็เอาไปใฟ้คนอื่นหรือเปลี่ยนเป็นเงินดีกว่า จะไปไหว้สักการะก็ไปที่วัด หรือที่ศาลที่เค้าทำให้ไหว้ดีกว่า จะได้ไม่ต้องมาทุกข์กับของพวกนี้ แต่ถ้ายังยึดติดก็เก็บที่ชอบไว้อันไหนรกสกปกดูแลไม่ไหวก็ทำใจปล่อยวางเถอะครับ จะได้เบาตัว หากหมอพูดอะไรผิดก็ต้องขออภัยด้วยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

13. สันดานกรรม

จากการคำนวน พยายามจะมีความรุกหรือสร้างครอบครัว แต่ไม่สำเร็จ เมื่อได้เมื่อมีมาแล้วกลับทำให้ลำบากมากขึ้นเหนื่อยมากขึ้น ไม่รู้ว่าอายุเท่าไหร่นะครับ แต่การคำนวนแล้วจะสำเร็จครับ แต่ไม่ค่อยสู้ดีนัก เพราะดูเหมือนจะต้องลงทุนมาก และต่อไปก็ต้องอดทนกับความรัก ที่ต้องใช้เงินบริหาร ถ้าใจร้อนเร่งรีบ ครอบครัวอาจจะมีปัญหาได้นะครับ

14. Porindy

Porindy สมาชิก

11 กันยายน 2015
    ขอบพระคุณมากครับ

15. obama

obama สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2015
    ขอบคุณมากครับ ผมอายุมากแล้วมากกว่าเธอหลายปี น่าจะเป็นปัญหาตามที่อาจารย์บอกครับ

16. สันดานกรรม

กิจกรรมดูดวงฟรี ของสันดานกรรม ดูพื้นดวง วันเดือนปีเกิด เรียนเชิญท่านที่สนใจ
    เข้าร่วมกิจกรรมได้ฟรี ตั้งแต่12 - 17 ธันวาคม 2558 นี้ ได้เลยครับ
    ค้นหา เพจหมอดูทัก ได้ใน facebook ของท่านได้เลยครับ เข้ามากดไลค์
    เข้าร่วมกิจกรรมได้เลยครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
    ขอบคุณครับ