โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. Assarin

Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ยาของคุณจิโปที่ให้แม่ดื่มปกติแม่จะซีดเซียวแต่พอได้ยาคุณจิโป

ถึงความจำแม่จะไม่เหมือนเดิมแต่สิ่งที่สังเกตุได้คือแม่สีผิวและสีหน้าดูมีสุขภาพดีค่ะ

ก็เลยต้มให้แม่กินเรื่อยๆ จนเหลือชิ้นสุดท้ายไม่ได้ต้มและก็เก็บในช่องฟรีซ

ป้าที่เข้าโรงพยาบาลลูกเขาก็เป็นหมอเป็นพยาบาลค่ะในใจก็คิดเหมือนกันว่า

เขาจะเชื่อเราไหม แต่เขานอนมาเป็นเดือนแล้วถ้าเขาจะลองอีกซักอย่าง

ก็ไม่น่ามีปัญหา

2. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ขอให้หายจากอาการเจ็บป่วย ไวไว นะครับ

3. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    สมุนไพรก็มีข้อดีคือหน่วงให้ช้าครับ คือโรคจะค่อยๆหาย เมื่อค่อยๆหายร่างกาย
    ของคนก็จะสร้างภูมิคุ้มกันตามไปด้วย เมื่อหายป่วยแล้วก็จะไม่เป็นอีก หรือเป็นยาก
    อย่างโรคมะเร็งยาสมุนไพรบางขนานก็รักษาได้หายขาด แต่บางขนานก็เพียงยืดระยะ
    ร้ายแรงของโรคจากที่จะต้องตายใน2ปีก็จะกลายเป็น7-8ปีก็ได้แล้วแต่ว่ายาถึงหรือไม่

ส่วนการแจกสูตรยามีท่านทั้งหลายทำหน้าที่แล้วครับเทวดาท่านจะคัดเลือกผู้ที่จะรักษา
    เองบางคนท่านก็ไปเข้าฝันบอกตัวยาเลย บางคนก็ไปเข้าฝันให้นึกอยากกินอาหารบางอย่าง
    ซึ่งเราไม่รู้ว่าเป็นยารักษาแต่เราอยากเมื่อกินแล้วโรคก็หายไปเอง
    คนใดที่มีศิลธรรมก็เข้าถึงกระแสจิตของท่าน ก็จะมีคนเอายาไปให้หรือมาบอกที่มาของ
    ยารักษาเอง เพราะเราทั้งหลายไม่รู้ใจมนุษย์ว่าใครดีใครไม่ดีแต่ท่านรู้กว่าเรา
    เราเลยไม่ต้องทำอะไรครับ ท่านว่าพระอยู่ในศิลธรรมปฏิบัติธรรมกลางป่าเวลาป่วยอาจ
    มีนกหรือหนูคาบใบใม้รากใม้มาวางข้างๆให้รักษาตัวเป็นต้น

ท่านทั้งหลายที่ผมบอกว่าเป็นเทวดาที่คอยช่วยคนก็เช่นท่านเทวดาที่ตอนพระพุทธเจ้า
    ทำการอดข้าวไม่เสวยอาหารท่านก็เอาข้าวทิพย์มาลูบตามแขนตามท้องเพื่อไม่ให้พระพุทธ
    เจ้าป่วย พอพระพุทธเจ้าสงสัยว่าเอ ทำไมเราไม่หิว ทำไมเราไม่ป่วย จึงนิมิตเห็นเทวดา
    ที่เอาอาหารมาลูบมาโป๊ะตามตัว ท่านเลยห้ามใว้ไม่ให้ทำเช่นนั้น(ตอนแรกท่านไม่เห็นนะ
    ตอนหลังมาหลังจากฌาณแก่กล้าจึงมองเห็นเทวดาที่มาให้อาหารทิพย์ ผ่านไปหลายวัน.)

นี่ตัวอย่างท่านที่บำเพ็ญบารมีในการช่วยคนทางทิพย์ ท่านมีอยู่แล้วผมไม่ต้องคิดไปช่วย
    หรอกไม่ใช่กิจของผม ผมแค่ปฏิบัติไปเรื่อยๆก็พอกระมังครับ

4. chaiyawat

chaiyawat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุกับท่านจิโป เสียดายที่ผมทราบเรื่องนี้ช้าไป ถ้าเป็นสองปีที่แล้วที่พ่อผมยังมีชีวิตคงได้ขอยาจากท่านจิโปให้ท่านได้ทานรักษาบ้าง เสียดายจริงๆ
    แล้วถ้าเวลานี้ผมมีน้องสาวที่กำลังรอความช่วยเหลืออยู่ ขอท่านเมตตาด้วยเทอญ

5. Assarin

ขอบคุณค่ะคุณน้อยนิด แม่ทิพย์หายแล้วค่ะแต่ความจำของเค้าไม่ปกติเพราะว่า

เส้นสมองซีกขวาทั้งหมดของแม่ตีบหมดค่ะคุณหมอบอกว่าไม่มีทางรักษา แต่บางที

แม่ก็จำเรื่องราวสมัยไหนๆได้ก็ไม่รู้บางทีก็จำอะไรไม่ได้เลยก็ถือว่าโชคดีมากค่ะ

ที่ยังไม่ล้มหมอนนอนเสื่อ ส่วนประดงเลือดที่จะเอาไปให้เพื่อนป้าและคนรู้จักก็เพราะ

อยากช่วยเขาอาจจะดีขึ้นปกติป้าเขาก็รักษาสุขภาพพอสมควรแต่อยู่ๆก็เป็น

และอีกอย่างรู้ว่าคุณจิโปใจดีและอยากช่วยเหลือคนตกทุกข์ได้ยากเพราะคุณจิโป

ส่งให้ฟรีทุกอย่างค่ะและให้คำปรึกษาในการรักษาทุกขั้นตอน ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

6. Assarin

อย่างนั้นก็ถือว่าคุณจิโปมาเป็นเทวดาโปรดทิพย์พอดีหรือเปล่าคะ แต่ทิพย์ก็คิดอย่างนั้นนะคะ

มาโปรดตอนนั้นพอดี เพราะตอนนั้นแม่ไม่ยอมทานอะไรเลยนอกจากข้าวต้มโรยเกลือ

ทานอะไรก็เหม็น จนกลัวแม่จะไม่มีแรง วันนี้ไม่รู้ดวงตาทิพย์เป็นอะไรเวลา

ทิพย์มองท้าวเวสสุวรรณของคุณจิโปรู้สึกแสงจะวาบบ่อยมากตรงกวางทองน่ะค่ะ

เหมือนจะกระจายแสงออกมา

7. จิ-โป

พ่อผมก็ป่วยเป็นโรคมะเร็งลำใส้ตายครับ ผมเลยรักษาคนฟรีๆเพราะนึกเสีย
    ดายที่ไม่ได้รักษาพ่อให้ดี

ตอนนั้นผมยังเป็นพระอยู่ พ่อผมไปตรวจเจอมะเร็งขั้นที่สอง พ่อผมก็มาถาม
    ผมให้ผมรักษา ผมก็บอกว่าท่านนิมิตให้กินใบเครือตดหมา(ภาษาบ้านผม) ถ้า
    ภาษาทางนี้คงเรียกใบชี้ฟ้า ที่เขาเอารากมาตำทำข้าวพองหรือข้าวเกรียบน่ะ
    พอเราขยี้ใบมันก็จะมีกลิ่นเหม็นเหมือนตดหมาครับ

ท่านบอกกินลงไปวันละหลายๆใบหลังอาหารและเมื่อท้องว่าง พ่อผมแรกๆก็กิน
    พอสามสี่วันไปก็ไม่เชื่อบอกมันเหม็นแปลกๆสงสัยว่ามันไม่ใช่ยาแน่ๆ ท่านก็ไป
    ผ่า ไปฉายแสงจนตัวดำผอมไปหมด แล้วพอท่านจะตายจริงๆเข้าก็ผ่านไปสาม
    ปีหลังจากไปผ่าก็ดันมาเจอหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ เขาเอาเรื่องแปลกแต่จริงมา
    ถ่ายรูปให้ดูพ่อเฒ่าอายุเก้าสิบกว่า หมอบอกว่าแกเป็นมะเร็งแต่แกฝันว่ามีพระมา
    บอกให้แกกินใบตดหมาแต่พระบอกว่าท่านเรียกว่าใบชี้ฟ้า แกก็เลยกินมาเรื่อยๆ
    เอามาปลูกใว้ในบ้านรดน้ำอย่างดี จากที่หมอบอกว่าแกจะต้องตายตอนอายุ50
    มาจนเดี๋ยวนี้แกเก้าสิบกว่ายังไม่ตายแถมแข็งแรงดีกว่าตอนไม่กินอีก

พ่อผมนอนอ่านไปก็เอามาให้ผมอ่านท่านบอกว่าจะกินตอนนี้คงสายเกินไป
    ถ้ากินมาเรื่อยๆคงจะไม่ต้องมานอนรอความตายยังงี้ ผมเองก็นึกว่าท่านกินมา
    เรื่อยๆเลยไม่ได้ดูแลด้วยว่าผมก็เป็นพระอยู่วัดท่านก็อยู่บ้าน เลยปลงว่ามันเป็น
    กรรมของท่านเอง ในเมื่อเทวดามานิมิตบอกแล้วแท้ๆดันไม่กินเองเลยตายด้วย
    อายุเพียง 56 ปีเองครับ

บางครั้งเราคิดว่าเราช่วยได้แต่กรรมกลับบังตาเขาใว้ให้เขารับกรรมนั้นๆครับ
    อย่างช่วยน้องนิททราเราช่วยกันทั้งคืนทั้งเจาะจิตเข้าไปทั้งผ่านด่านคำถาม
    ที่กั้นใว้ไม่ให้เข้าช่วย จนเราช่วยได้แล้วมายืนรอปากทางออก ตื่นมาก็รีบบอก
    ให้เขาว่าให้เอาเกลือทาทั่วปากก็จะฟื้นมาได้ เขาดันมีกรรมมาบังใว้ให้ลืมทำ
    ให้ลืมบอกจนมันผ่านพ้นไปหลายวัน การช่วยของเราเลยใร้ผลสูญเปล่าไปก็มี

8. จิ-โป

อาจเป็นบุญของคุณทิพย์ที่มองเห็นแสงพอดี แต่ไม่ใช่บุญผมนะครับ
    เป็นบุญหลวงปู่ รูปแสงกวางทองของหลวงปู่ทองทิพย์หนองคายครับ
    ท่านคงอยากช่วย ผมเคยเอารูปจริงผมมาใช้ในรูปแทนตัวอยู่พักนึงแต่เว๊ปนี้
    มีคนแปลกๆเยอะทั้งกุมารก็มา พลังแปลกๆก็มา บางทีสมังกินผีก็ยังเคยมีมา
    ผมเลยใช้รูปพระและท่านท้าวเวสสุวรรณแทนถ้าจะตามมาก็ไปหาท่านเลย
    ครับ หาจิตผมเจอยากครับเลยสบายตัวสบายใจไปไม่ต้องปวดหัว

9. andnamwan

andnamwan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา.......สาธุค่ะ

10. จิ-โป

อนุโมทนาด้วยเหมือนกันครับ ผมก็แย่เหมือนกันต่อไปไม่ช่วยแบบนี้แล้วเข็ดครับ

ตามที่โพสบอกก็เห็นกันว่าคงจะง่ายๆเหมือนเราอาราธณาพระรัตนตรัยใช่ใหม แต่เปล่าเลย
    เมื่อคืนโผล่ไปปรากฏกายในวงล้อมของเหล่าพระอรหันต์ทั้งหลาย ซักไช้ไล่เรียงถึงข้อ
    กรรม อ้างถึงเหตุการณ์ครั้งนู่นนี่ ไอ้เราก็ตอบไปเจ็บแปล๊ปๆตรงหัวใจไป มองหาจิตคน
    ที่จะช่วยก็ไม่เห็น ไม่รู้ทำอะไรอยู่บอกให้ภาวนาจะได้มาหากันได้แท้ๆ ยากเอาการ

สรุปว่าสมาธิอย่างเดียวช่วยไม่ได้ต้องเถียงเก่ง พระท่านถามบางอย่างถามง่ายๆแต่
    ตอบท่านยากเหลือเกิน ช่วยชาตินี้ชาติหน้าเขาจำท่านได้เขาก็เรียกท่านมาอีก ท่านจะ
    สงบหรือแล้วตอนนี้เขาอยู่ไหน ทำนองนี้ ทำยังกะเราเป็นทนายฝ่ายจำเลยยังงั้น
    ไอ้เราก็ทำนิสัยชุ่ยเหมือนท่านว่า กะว่าจะโบ้ยไปให้ท่านรับไป เราไม่เกี่ยวเป็นเพียง
    คนแนะนำ ที่ไหนได้ต้องมายืนตอบคำถาม อายก็อายลูกศิษย์ลูกหามายืนดูผมเต็มไปหมด
    เมื่อกี้ก็โทรมาว่าเมื่อคืนเห็นพี่ไปยืนตอบคำถามใครเรื่องกรรม(อายแทบแทรกแผ่นดินหนี)

11. noinid0209

พระท่าน เป็นห่วงคุณจิ-โปมากกว่าครับ ท่านคงไม่ยากให้ต้องไปเป็นส่วนร่วม
    กับกรรมของคนอื่นมาก เพราะอาจทำให้คุณจิ-โป ไม่หลุดพ้นก็ได้มั้งครับ

12. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    แนะนำให้ถาม อ.สุวิ ในกระทู้ http://palungjit.org/threads/ปรึกษา...ธีฝึกและใช้พลัง-ปราณยาม-ในการรักษาโรค.110817/ ด้วยนะครับ จะได้ช่วยกันหลายๆทาง :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2011
  13. จิ-โป

ผมว่าท่านรู้ทันผมมากกว่า เอาผมไปพูดท่ามกลางฝูงชนและเจ้ากรรมนายเวร
    เขาแล้วให้เขาถามจนเขาคลายความโกรธ จริงๆแล้วหน้าที่นี้ผมกะจะโบ้ยให้
    พระท่าน ลืมไปว่าปู่ท่านไม่ใช่พระเลยต้องขายหน้ายังงี้แล ต้องอธิบายให้พระ
    ฟังจนท่านยอม เรียกเจ้าหนี้เขามาคุย มาตกม้าตายตอนจบที่ถามว่าแล้วเขา
    อยู่ไหน? อันนี้จนปัญญา ท่านถึงว่าพอจิตเขาถึงท่านก็ช่วยเอง ถ้าจิตเขาไม่ถึง
    เขามาตรงนี้ไม่ได้ก็ต้องใช้กรรมจนเบาบางก่อน นอกจากสมาธิสายเดียวกัน
    ที่เราดึงจิตเขามาด้วยกันได้ อันนั้นยกเว้น
    ยังงี้รึเปล่าที่ท่านว่าไม่ใช่ญาติไม่ใช่ศิษย์อาจารย์อุทิศให้กันยากมากเพราะมอง
    ไม่เห็นกันนี่เอง เฮ้ออ

14. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาด้วยครับ.......

15. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008

ไฟล์ที่แนบมา:

16. noinid0209

รูปนี้เห็นครั้งแรก หน้าคล้าย พญาครุฑ เลยครับ มองไปเหมือนมีแสงที่ตา
    แต่คงเป็นเพราะ แสงสะท้อนจากกล้อง

17. จิ-โป

คุณ ainteerati ใจตรงกันกับผมเลย ผมก็กะจะมาลงคลิปให้ดูเล่นพอดี
    รูปพระข้างบนมีซ้อนข้างในครับ มองดีๆจะเห็นรางๆ

ส่วนของผมไปเผาศพพระมาเมื่อตอนสองทุ่มเมื่อตะกี้นี้ พระรูปนี้บอกหวยแม่นมาก
    อยู่ห่างบ้านผมไปราวๆ2กิโล เป็นวัดบ้าน ระหว่างเผามีกลุ่มควันจับเป็นวงกลมกัน
    สองวงเขาเลนฮือฮากันว่า 20 และก็มีต้นเงินที่ปักใว้ 1000 500 100 20
    ต้นเงินใบละ20 ล้มลงมา เขาเลยว่างวดนี้ลองเสี่ยง 20 ดู

ส่วนผมเองตอนถ่ายคลิปรู้สึกว่ามีใครมายืนมองแต่ไม่ได้สนใจเพราะคนเยอะมาก
    พอมาเมี่อกี้มาถึงบ้านก็จะเข้าไปอาบน้ำ กลิ่นฟอมารีนคลุ้งเต็มห้องไปหมด พอเรา
    กำหนดดูก็หายไปทันทีเหมือนกัน เลยมาดูคลิป ปรากฏเห็นคนหัวโตๆแขนเล็กๆอยู่
    ในคลิปขวามือ เหมือนแสงไฟก็เหมือนแต่มาเป็นรูปคล้ายเปรตในจังหวะที่ผมรู้สึก
    ว่ามีคนยืนมองน่ะล่ะ ประมาณนาทีที่ 00.27 ของคลิป แปลงมาหลายนามสกุลมาจบ
    ลงที่.zip สงสัยต้องเอาเข้ายูทูปจะได้เปิดดูได้เลย

ไฟล์ที่แนบมา:

• Video0041.zip
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      93
  18. จิ-โป

มาละครับจะได้ดูได้เลย ใครไม่เคยเห็นเปรตเข้ามาดูกัน
    นาทีที่ 00.27 คลิปเรท 60+ เด็กไม่ควรดู
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=5BQWx20sxQc"]http://www.youtube.com/watch?v=5BQWx20sxQc[/ame]

19. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    เหมือนเห็นผู้ชายร่างใหญ่มากยืนอยู่ข้างเชิงตะกอนทางขวามือตลอดเวลา ทั้งๆที่พยายามบอกตัวเองว่าเป็นภาพต้นไม้ แต่ก็รู้สึกไม่ใช่

20. sorakran2007

sorakran2007 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จิโปครับ แนะนำการนั่งสมาธิผมทีครับ ว่าผมควรกำหนดอะไรยังไง ผมมีข้อเสียตรงไหน และทางที่ถูกต้องควรทำยังไงครับ