โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. andnamwan

andnamwan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ และจะน้อมนำไปปฏิบัติค่ะ ^^

2. ศิลามณี

ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

ศิลามณี ก็เคยเข้าไปอ่านในกระทู้ของคุณ เอาใจช่วยขอให้หาย..จากอาการที่ทำให้เป็นทุกข์ นั้นโดยไวนะคะ ว่าแต่ชื่อจ๊ะ..นี่เป็นชื่อเล่นไม่ใช่หรือคะ หากไม่เป็นการรบกวน หรือทำให้ลำบากใจ ก็กรุณาแจ้งชื่อจริง นามสกุลจริง มาสิคะ...พ่อแม่ครูบาอาจารย์..ท่านจะได้ช่วยดูให้ได้....

3. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1402042/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

4. น้องจุ๊บ

น้องจุ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะค่ะ เปลี่ยนรูปใหม่ดีกว่ามั๊ยค่ะ รูปนี้ไม่ค่อยจะสู้ดีเท่าไหร (ไม่เกี่ยวกับความหล่อความสวยน่ะค่ะ )

5. ainteerati

เกี๋ยวกับภัยพิบัติหลวงพ่อพึงเตือนช้ำอีกว่าจะเกิดไม่เกินสิ้นเดือนนี้ครับเลื่อ่นมาเร็วขึ้นครับ

6. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    ยังไม่ทราบตัวเองเลยว่าต้องเลือกอะไร ที่พี่จิ-โป บอกอยู่ที่ตัวเองว่าจะเลือกอะไร หรือรอต่อไป ให้เจอจุด ๆ นึง ก็จะแว๊บปิ๊งเอง หรือต้องคิดพิจารณาดูตอนนี้เพราะมันมีให้พิจารณาแล้ว แต่เราไม่เข้าใจเอง งง ค่ะ งงมากด้วย ไม่ใช่ งง ธรรมดา เฮ้อ!

7. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณครับ

ผมแค่ต้องการแสดงตัวตน ให้คนในก๊วนโลกแตกที่ผมอยู่รู้จักหน้าตา แค่นั้นเอง
    ไม่ได้มีเจตนา อันใด เมื่อคุ้นหน้ากันแล้วก็คงเปลี่ยนกลับเหมือนเดิมครับ

8. Assarin

Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    จะเกิดส่วนไหนก่อนคะคุณainteerati รู้สึกเดือนนี้หดหู่จังค่ะ ทั้งๆที่ก็เป็นปกติ

แต่อาจจะเริ่มเห็นเหตุการณ์ร้ายๆกับมวลมนุษย์มากขึ้นมั้งคะ

เสียงธรรมบรรยายเสียงของใครคะ เสียงคุณainteerati หรือเปล่า

จะว่าทิพย์เชยก็ต้องยอมละค่ะ เพราะไม่เคยฟังเสียงแบบนี้จะมาเจอที่กระทู้

คุณainteerati เท่านั้นค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2011
  9. ainteerati

ตั้งแต่นี้ต่อไปจะเกิดครั้งใหญ่ได้ทุกเมื่อครับ
    ธรรมบรรยายเป็นเสียงของคนอื่นครับ

10. ainteerati

[FONT=&quot]ครั้งนี้คงเป็นสั่งครั้งสุดท้าย[/FONT]

[FONT=&quot]ก่อนถึงภัยพิบัติไม่คาดฝัน[/FONT]

[FONT=&quot]น้ำไหลท่วมปฐพีหนีไม่ทัน[/FONT]

[FONT=&quot]ภัยมหันแผ่นดินแยกแตกมลาย[/FONT]

[FONT=&quot]นิวเคลียร์แตกกลางน้ำเข้าช้ำช้อน[/FONT]

[FONT=&quot]ลือกะฉ่อนโรครุมกลุ้มไม่หาย[/FONT]

[FONT=&quot]น้ำเป็นพิษปลิดชีพชนคนล้มตาย[/FONT]

[FONT=&quot]ร่างหญิงชายนอนแน่นเต็มแผ่นพื้นดิน[/FONT]

[FONT=&quot]น้ำตาชนเศ้ราสลดบ้างหดหู่[/FONT]

[FONT=&quot]บ้างร้องกู่บ้างเป็นบ้าหน้าถวิล[/FONT]

[FONT=&quot]เลือดนองแผ่นพสุธาน้ำตาริน[/FONT]

[FONT=&quot]ใครได้ยินต่างสมเพศเวทนา[/FONT]

[FONT=&quot]พอถึงวันมืดมาจนฟ้าดับ[/FONT]

[FONT=&quot]สรรพสัตว์นิ่งงันขวัญผวา[/FONT]

[FONT=&quot]ความสลดหดหู่จู่โจมมา[/FONT]

[FONT=&quot]บ้างน้ำตาอาบแก้มแย้มเป็นนัย[/FONT]

[FONT=&quot]โอ้ว่ากรรมทำมาประสาโลก[/FONT]

[FONT=&quot]จะพ้นโศกครั้งนี้ได้ที่ไหน[/FONT]

[FONT=&quot]เมื่อถึงคราใช้กรรมต้องทำใจ[/FONT]

[FONT=&quot]ใครพ้นได้อรุณใหม่สดใสงาม[/FONT]

11. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008

หลวงพ่อของคุณ ainteeratiแม่นจังครับ น่าสงสารคนญี่ปุ่นไม่รู้จะช่วยยังไง
    ญาติผมอยู่ญี่ปุ่นบอกนั่งอุ้มลูกใว้แน่นเลย รู้สึกว่าตัวเราไร้ค่าเหมือนมดปลวก
    จะต่อสู้ขัดขืนธรรมชาติไม่ได้เลย สงสัยต้องชวนสามีคนญี่ปุ่นและครอบครัวเขา
    มาเริ่มต้นชีวิตใหม่ในไทยดีกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2011
  12. ainteerati

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1403319/[/MUSIC]

13. noinid0209

ถึงเวลานั้นจริง ๆ คงหนีไม่พ้น ก็ได้แต่ศึกษาหาแนวทางปฏิบัติเพื่อความอยู่รอด แค่หวัง
    เพราะจริง ๆ บุญคงไม่ถึงเพราะรู้ตัวดี รุ้ว่าอีกไม่นานก็คงเป็นไปตามคาดถ้าไม่มีผิดอะไร
    เหตุต่อไป ก็ต้อง เป็นสหรัส แถวทะเลเมดิเตอร์เรเนียน หรือไม่ก็ เยลโลสโตน

อ่านกลอนของคุณ ainteerati เห็นเป็นตามนั้นทุกประการ เพราะคาดว่าภัยจะมาในช่วง
    ที่เราไม่ตั้งตัว

ถือว่าชาตินี้มีบุญแล้วที่ได้มาพบ คุณainteerati กับ คุณ จิ-โป ถึงจะไม่เคยเจอหน้ากันก็ตาม
    คงเป็นบุญเก่าแต่ครั้งไหนก็ไม่รู้ถึงได้มาพบกัน

14. Assarin

คุณจิโปคะยังมีต้นประดงเลือดอยู่ไหมคะ พอดีญาติป้าที่นครพนมเขาเส้นเลือดในสมองแตก

นอนอยู่โรงพยาบาลเกือบเดือนแล้วค่ะ อาการยังไม่ดีขึ้นประดงเลือดจะพอช่วยได้ไหมคะ

แต่เขาก็อายุมากแล้วค่ะ 81 แล้ว

15. จิ-โป

ญาติป้าชื่ออะไรสกุลอะไร บ้านอยู่ไหนจะส่งให้ครับ พอดีเพิ่งไปเอามา
    วันอาทิตย์ที่แล้วตอนนี้ตากแดดแห้งแล้วครับ

16. noinid0209

หน้าตาของต้นเป็นยังไงหรือคับ
    หาข้อมูลไม่ค่อยได้ครับ หน้ามาแบบนี้หรือเปล่าครับ

เห็นรูปไม่ค่อยชัด

17. จิ-โป

จากรูปนี้ไม่ใช่ครับ ประดงที่ผมใช้มันเป็นใม้ยืนต้นไม่เคยเห็นมันมีดอกเลย ประดงก็
    มีหลายอย่างครับ มีหลายลักษณะต้นเรียกประดงเหมือนกันแต่ต้นไม่เหมือนกัน แต่มีฤทธิ์
    ทางยาเหมือนกัน เพียงแต่แบบยืนต้นจะแรงกว่าแบบใม้เครือเถาหรือใม้ล้มลุก

ผมก็กะว่าจะถ่ายรูปเก็บใว้หลายทีขึ้นเขาไปก็เหนื่อยขออภัย เหมือนหมาหอบแดด
    พอไปถึงก็ถากเอาเปลือกมันกะว่าเอาด้านเดียวไม่ให้มันยืนต้นตายซะก่อน
    ที่สำคัญต้อง10ปีขึ้นไปถึงใช้เป็นยาได้ครับ ด้วยความเหนื่อยเลยไม่ได้ถ่ายใว้
    ซักที สงสัยปู่ชีวกท่านหวง ตำรายาเขียนใว้ก็หายบ้างหนูกัดขาดบ้าง มันมีอัน
    ต้องหายไปทุกทีท่านบอกให้จำเอาเพราะคนที่เขาไม่มีคุณธรรมมันจะเอาไปทำการ
    ค้าหมด ยาเหล่านี้จะไม่เป็นยาแต่จะเป็นเครื่องมือสนองกิเลสคนไป
    ส่วนผมเองขาดทุนเรื่องทางโลกตลอด ปีนขึ้นไปเกือบตายมาแจกคนฟรีเสียค่าพัสดุ
    ส่งให้เขายังโดนดูถูกว่ายาอะไรไม่รู้ ญาติคนป่วยเขาห้ามไม่ให้กินก็บ่อย ทิ้งไปก็มาก
    ส่งยาให้คนผมก็คิดแล้วคิดอีกกลัวเขาเป็นพิษเป็นภัยส่งโปลิสมาจับผมไปติดตะรางซะฟรีๆ
    ลำบากใจจริงๆ นี่เขาห้ามผมเรื่องไม่ให้ช่วย 4 คนที่จะเข้ามาก็คงห่วงเรื่องนี้

ครั้งหนึ่งกลางปีก่อนผมไข้ขึ้นเป็นโรคไข้หวัดสองพันเก้าสองพันสิบอะไรนี่ล่ะไข้
    สูงมาก ท่านก็มานิมิตบอกต้นมันก็ไปถอนเอาแถวข้างทางมาต้มกินก็หาย แต่มันก็
    อาจไม่แน่ว่าคนอื่นไปกินจะหายรึเปล่าถ้าคนจะเอาไปค้าขายใช่ใหม เลยไม่คิดถ่าย
    และไม่เขียนตำราเก็บ รู้แต่ว่าเมื่ออยากได้ท่านก็มาบอกเองครับ

ขนาดไฟล์:
      898.2 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      835.6 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      883.4 KB
      เปิดดู:
      31
  18. Assarin

ตอนนี้เขานอนอยู่โรงพยาบาลกรุงเทพโคราชค่ะ เดี๋ยวได้ชื่อแล้วจะมาบอกนะคะ

คนนี้ก็เส้นเลือดในสมองแตกผ่าตัดแต่เดินไม่ได้ค่ะแต่เขาเป็นมาประมาณ3ปีแล้ว

หรืออาจจะมากกว่านั้นชื่อเรณู ทับขันธ์ค่ะ ช่วยดูให้หน่อยว่าเขาจะดีขึ้นไหม

เขาเป็นทั้งสามีภรรยาเลยค่ะ แต่ไม่รู้ชื่อสามีเขา

19. chaiyawat

chaiyawat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010

เรียน ท่านจิโป

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นกลางๆครับ จากที่อ่านมาก็มีเหตุผลครับเพราะปัจจุบันนิสัยใจคอคนนั้นเปลี่ยนไปจากอดีตมากถ้าเป็นสามสิบปีก่อนคนขึ้นรถรับจ้างก็ไม่ต้องกลัวทั้งคนนั่งทั้งคนขับ แต่เดี๋ยวนี้ต้องมากลัวกันทั้งผู้โดยสารและผู้ขับรถ อีกเหตุผลเรื่องยาถูกโรคกับคนหนึ่งไม่ถูกโรคกับอีกคนหนึ่งก็มีเหตุผลครับ เพราะเคยได้ยินหรือดูหนังหลายเรื่อง เช่นคนป่วยเข้าโรงพยาบาลก็เอายาเดิมที่เคยทาน ไปให้หมอดูว่าทานยาไรบ้างเป็นปกติ และต้องหยุดยาที่อื่นทานแต่หมอที่นั่นบ้าง หรือบางทีหมอก็กลัวว่ายาจะปะทะกันเองเกิดพิษได้ ต้องทานอย่างใดอย่างหนึ่งเป็นต้น

อีกใจก็สงสารผู้เดือดร้อนต้องการความช่วยเหลือ เป็นไปได้ไหมครับที่หากจะช่วยผู้ใดด้วยสูตรยา ก็ให้ผู้นั้นหรือญาติผู้นั้นตั้งสัตย์ปฏิญาณไว้ว่าจะไม่นำสูตรดังกล่าวไปใช้ต่อกับรายอื่นก่อนได้รับอนุญาตเป็นการป้องกันไม่ให้แผ่ขยายไปเป็นพาณิชย์ และป้องกันไม่ให้ไปรักษาผิดโรคผิดคน โดยก่อนท่านจิโปส่งตัวยาสมุนไพรหรือบอกสูตรยาก็เรียนถามท่านฯ ก่อนว่าจะถูกกับผู้นั้นๆหรือไม่ เป็นการป้องกันไปในตัวครับว่าใช้ได้กับเขา และมีข้อต้องปฏิบัติใดๆหรือไม่

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาครับ

20. noinid0209

อนุโมทนากับคุณจิ-โปด้วยครับ
    ผมว่ายาสนุนไพรของโบราณก็ดีนะครับ รักษาได้เกือบทุกโรค แต่พอมาเจอทางการแพทย์
    สมัยใหม่ ก็ค้านหัวชนฝาว่าใช้ไม่ได้ผล มันผิดหลัก ไม่ถูกสุขอนามัย

ส่วนเรื่องจะใช้ได้ผลกับทุกคนไหมผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เมื่อก่อนที่แม่ผมจะเสีย ท่านก็ทาน
    ยาสมุนไพร แต่ก็ไม่ได้ผลเหมือนกัน ก็อาจจะเกี่ยวที่ว่า ถ้าทานยาสมุนไพร แล้วต้องไม่
    ทานยาสมัยใหม่ด้วยหรือเปล่า เคยได้ยินหลวงพ่อจรัญท่านเคยพูดไว้ และเห็นว่ามีคนหาย
    เป็นโรคมะเร็งมาหลายรายแล้ว จากการที่ไปหาหลวงพ่อจรัญ ครับ