โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008

ใช้ครับสีชมพูไปข่อนแก่นครับไม่ใช้หนองคาย

2. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    กำลังสงสัยเลยครับว่าหายไปไหน :cool:

3. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ สบายไหมครับพี่ ปราญชลี

4. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ปราญชลีมา มีแต่คนคิดถึงแฮะ...หุหุ

5. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

ทำยังไงจะบังคับลมปราณหรือจักระที่มันค้าง บนหัวได้ง่าย ให้มันไหลเวียนได้ง่ายๆดั่งใจคิดครัลบ แบบว่า อยุ่ๆมันก็ได้ ของมันเอง อยุ่ๆมันก็จุกอยู่ที่เดียวอีกแล้ว เนี้ยละน้อผลของคนรุ้มากทำข้ามขั้นตอนตัวเองอยุ่อนุบาลดันไปฝึกของ ม.ปลาย เพราะอยากรู้อยากเห็นแบบคนอื่นเขา(บ่นๆให้กับความอยากของตัวเอง) คงต้องฝึกต่อไปอีกนาน:'(

6. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณท่าน จิ โป มากๆค่ะ ปกติก็จะตามอ่านอย่างเดียว พูดไม่เก่ง แต่วันนี้ต้องมาเขียน เพราะโดนตรงๆเลย ต่อไปจะได้เลิกอยากรู้เรื่ององค์ และมั่นในพระรัตนตรัยเพราะตัวเราเองดีกว่า แต่เรื่องขอหวยนี่ก็ยังมีกิเลสอยากถูกอยู่นะ เพราะของที่นี่น่ะ ถูกแจ๊กพอทขึ้นมามันแลกเป็นเงินไทยได้เป็นพันล้านเลยนา เอาไปซ่อมสร้าง บำรุงวัดในพระพุทธศาสนาได้หลายเลยนิ

7. jets-one

ขออนุโมทนาบุญ กับ อนิสงส์ ของความคิดแม่หมูอ้วน ให้เกิดปาฏิหาร นั้นจริงๆด้วยเถิด เพราะคิดว่าถ้าเกิด ภัยพิบัติ จริง โบราณสถานทางศาสนาของ ไทยเราคง โดนลูกหลงไปด้วยแน่

8. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    ถ้าท่านสนใจจริง...ก็พอแล้วครับ เดี๋ยวพอเมล์คุณมาผมจะให้เบอร์โทร.ผู้หลักผู้ใหญ่คนหนึ่งของผม ท่านจะบอกได้อย่างเนียนครับ...

9. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

ถ้าร่างในแข็งแกร่งขึ้น...จะมีผลอย่างไรกับตัวเราบ้างครับ

10. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลยจริงๆค่ะ

11. jets-one

แปลกจริง เอารูป ท่านท้าวเวสสุวรรณลงให้ชมไม่ได้เลย
    ปล. ที่เห็นนี้ไม่ใช้ของผมนะครับเห็นว่าสวยดีและคล้ายกับของคุณ ศิลาณี เลยเอามาให้ชมกัน แต่ผมเคยไปเห็นที่เค้าเอามาขายแต่ใหญ่กว่านี้ ราคาประมาณชิ้นละ 3500 หนักมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.5 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      35.4 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      2 KB
      เปิดดู:
      214
      ขนาดไฟล์:
      74.8 KB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2011
  12. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    อ้อ ใช่เนาะ หนองคายนี่ไปรอบหลัง ว่าแต่สบายดีไหมคะ ไม่ได้คุยกันนานเลยเนาะ

ก็อยู่แถวๆนี้ค่ะ พักกายพักใจ บางครั้งเมื่อชีวิตและจิตใจมีเรื่องราวเข้ามากระทบ เมื่อเราได้ลองอยู่นิ่งๆเฝ้าดูความเปลี่ยนแปลงของใจก็ทำให้ได้เห็นความเปลี่ญฯแปลง เห็นความเป็นไตรลักษณ์ ได้สงบในบนความวุ่นวายภายนอกได้เหมือนกันค่ะ

ตามอัตภาพค่ะ ทุกข์บ้างสุขบ้างบนเส้นทางชีวิตค่ะ(อิอิ เอาชื่อกระทู้ของเจ้าของกระทู้มาแซว)

เมื่อรู้ว่าเราโดดข้ามขั้นมาแล้วความรู้ไม่แน่นพอก็เพิกของเดิมแล้วกลับไปเริ่มต้นใหม่ตามขั้นตามตอนสิคะ หากเรียนเพื่อใช้กับตัวเองอาจไม่จำเป็นเรื่องขั้นตอน แต่หากวันหนึ่งที่เราอาจต้องเอาไว้ใช้ช่วยเหลือผู้อื่นด้วย พื้นฐานที่หนักแน่นย่อมเป็นสิ่งสำคัญ

คนจ๋วย เป็นไงบ้างจ๊ะ คิดถึงจัง(k)

13. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1604669/[/MUSIC]

14. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    ลำบากใจจริงๆเดินไปไหนมีแต่คนหาว่าเป็นพระเอกจะขอลายเซ็นต์
    เพิ่งจะรู้ตัวว่าหล่อ กรรมแท้ๆ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=YcRQ3AnMMeo]‪กินยาผิดซอง‬‏ - YouTube[/ame]

15. จิ-โป

ตัวเราเองโดยมากจะเกิดภัยครับไม่ค่อยเกิดผลดีหรอก เพราะเมื่อร่างหรือองค์
    แข็งแรงก็เกิดตาทิพย์บ้าง พูดภาษาเทพบ้าง อาจจะทำให้เราเกิดกิเลสคือความ
    หลงว่านี่คือตบะของเรา คือสิ่งที่เราบำเพ็ญมาจากอดีตไม่จำเป็นต้องใหว้พระมาก
    ก็ได้ ไม่จำเป็นต้องถือศิลหมดจดก็ได้เลยทำให้เราเป็นคนประมาทไปครับ
    เราก็อย่าหลงดีใจเท่านั้นเองครับ ร่างในแข็งแกร่งมีบารมีมากก็อนุโมทนากับท่าน
    น่ะละครับขอให้ท่านมีความสุขแต่อย่าเบียดเบียนการดำรงชีวิตเรามากไปก็พอครับ

ส่วนจักระที่ค้างๆเห็นเขาใช้วิธีแช่น้ำหรือถอดรองเท้าเดินบนดินเดินไปเดินมาก็
    โดนดินดูดจักระที่เกินๆออกไำปเองครับ

16. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับท่านจิโปครับ บางคนหลง เกิดกิเลศ
    หลงว่าตัวเองเป็นนั่นเป็นนี่
    จนเดินทางผิด ไม่เป็นไปตามรอยบาทแห่งพระพุทธองค์
    จนบางครั้งเกิดการสร้างกรรมโดยไม่รู้ตัวอีก
    จะเอาอะไรมากครับ ขนาดองค์ยังต้องอาศัยร่างมนุษย์ในการสร้างบารมีเลยครับ

17. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=fn1PVDDo2lE]‪กันตรึมสกา - ยิ่งยง ยอดบัวงาม‬‏ - YouTube[/ame]

เอาเพลงมาฝากท่านจิโปสุดหล่อ เพลงนี้ท่าจะเหมาะกับคนหล่อที่สุดนะคะพี่ ^-^

18. จิ-โป

ขอบคุณสำหรับเพลงครับ มาครานี้ปราญชลีได้วิชามาใหม่ ไม่เห็นเล่าให้ฟังมั่งเลย
    ไปไงมาไงได้การปฏิบัติที่ไหนมา

19. jets-one

เอามาให้ติชมกันครับ ไม่รู้ปู่ท่านชอบหรือต้องถวายอะไร

20. kenzoo2522@hotmail.c

เรื่องของร่างในนี้มันพูดยากนะครับ แต่ที่ยังอยู่ในตัวผมคงไม่ใช่ร่างในแน่ครับ พอจะนั่งสมาธิทุกที โดนทุกทีเลย...แต่ผมก็รู้ว่า...มีใครบางท่านรู้สึกเศร้าและเสียใจ เวลาที่ผม
    ตัดพ้อ..หรือว่าผมตัดสินใจว่าผมยอมตายดีกว่าอยู่ในสภาพนี้ ดีกว่าเป็นภาระให้คนอื่นลำบาก ดีกว่าทำอะไรแทบไม่ได้เลย อารมณ์เศร้าที่ไม่ใช่เราจะมีมา
    แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใคร ...ซึ่งผมเองก็ไม่อยากให้เขาต้องโศกต้องเศร้าอะไรหรอก
    เพราะผมคือคนลำบาก ไม่ใช่เขา...จะปล่อยให้อารมณ์จิตเสียไปทำไม