โชว์-สาย-ล.ต.ชื่น วัดตาอี หน่อยครับผม

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วาตานาเบ้, 31 มกราคม 2011.

1. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สวยๆทั้งนั้นเลยครับพี่วาตานาเบ้

2. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

นั้น สมเด็จ งาช้าง ล.ป.คำเป็ง แจกกฐิน นี่น่า (หายาก นะนี่):cool:

3. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ไม่ได้แจกอ่าครับ ผมเช่าจาก หลวงปู่มาเลยอ่าครับ เพราะเห็นว่าเป็นองค์เดียวที่แกะแบบนูนนอกนั้นเป็นแบบคว่ำอ่าครับ พี่ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2011
  4. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้ อกนูน ผมก็มี 1 องค์ ครับ มีพี่ท่านหนึ่งให้มา เห็นพี่เขาบอกว่า มีแค 50-60 องค์ :cool:

5. sinpet

sinpet เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ของท่านแรงจริง

เป็นที่น่าเสียดายที่เวลานี้คนยังพูดถึงหลวงปู่ชื่น วัดตาอี น้อยไป เพราะเป็นที่รู้กันมานานในเหล่าลูกศิษย์ว่าของท่านแรงจริงๆ และหวังผลได้เสมอ โดยเฉพาะที่ใช้กับเพศตรงข้าม ทุกวัยว่ากันอย่างนั้น
    <O:p</O:p
    ผมเองเมื่อ 3 ปีที่ผ่านมาได้พระท่านมาโดยบังเอิญ เพื่อนเอาติดมาให้ลองใช้ดู 1 องค์ ขณะนั้น ผมกำลังสนใจพระของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท เป็นหลัก เลยเมื่อได้พระมาแล้ว ก็อยู่กับผมได้พักหนึ่ง ก็มีเหตุที่ต้องมอบให้เพื่อนไป เพราะเพื่อนอยากได้
    เพื่อนผมคนนี้ทำงานที่ต่างประเทศ กลับมาเมืองไทย และเยี่ยมเพื่อนๆ เลยนัดเจอกันที่ร้านอาหารแห่งหนึ่ง ย่านหนองจอก วันนั้น พวกผมมีกัน 3 คนชายล้วน ขณะกินข้าวก็ให้นึกถึงเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่งที่ไม่ได้ติดต่อกันนาน ร่วม 20 ปี ก็อยากโทรหาสอบถามข่าวคราวกัน แต่เพื่อนอีกคน ก็บอกว่าอย่าไปโทรเลยติดต่อไม่ได้หรอก โทรไปไม่เคยไม่รับโทรศัพท์ แต่เพื่อนที่มาจากต่างประเทศก็อยากคุย สุดท้าย ผมก็เลยบอกเพื่อนว่าลองโทร.ดูไม่เสียหายอะไร ผมเองก็อยากคุยด้วยเช่นกัน
    ว่าแล้วเพื่อนผมก็โทรศัพท์หาทันที ไม่มีคนรับสาย รอจนพักหนึ่ง เพื่อนก็วางสายบอกว่าสงสัยจะจริงที่ไม่สามารถติดต่อเพื่อนคนนี้ได้ วันนั้นก็เป็นเหตุบังเอิญที่ผมพกพระหลวงปู่ชื่นไปด้วย พึ่งไปเลี่ยมกรอบมาอย่างสวยเลย ก็อยากลองกันต่อหน้าเพื่อนๆ
    ผมหยิบพระขุนแผน หลวงปู่ชื่นออกมา แล้วพูดกับเพื่อนๆ ว่า พระองค์นี้เป็นที่ร่ำลือว่าดีกับเรียกเพศตรงข้าม ผมจะลองท่องคาถาแล้วอธิษฐานจิตให้เธอโทรกลับมาภายใน 10 นาที คอยดูว่าจะสำเร็จไหมโดยมีเพื่อนๆ ต่างช่วยลุ้น
    เวลาผ่านไปไม่ถึง 3 นาที ก็มีโทรศัพท์ดังขึ้น พวกผมต่างก็มองหน้ากันว่าใครโทรมา หรือ จะเป็นเพื่อนผู้หญิงคนนั้น เมื่อเพื่อนผมรับสาย ปรากฏว่า เป็นเสียงของเธอจริงๆ โทรกลับเข้ามาจนได้ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นได้สร้างความประหลาดใจให้กับเพื่อนผมอย่างมาก ทุกคนต่างยอมรับกันว่า นี่คงเป็นเพราะอิทธิฤทธิ์ของพระขุนแผน อย่างแน่นอน
    <O:p</O:pสุดท้าย เมื่อเพื่อนเห็นปาฏิหาริย์ที่เกิดขึ้นต่อหน้าต่อตาเช่นนั้น ก็เอ่ยปากขอพระกับผมทันที ผมเองไม่อยากขัดศรัทธา ก็ส่งพระให้เพื่อนไปถือเป็นการต่างตอบแทนที่เพื่อนเลี้ยงอาหารมื้อนั้น
    เพื่อนได้พระองค์นั้นไปนานร่วม 2 ปี ขณะที่ผมก็อยากได้พระกลับคืนมา เพราะเหตุเพื่อนไม่ค่อยได้ใช้ และผมก็รู้ว่าเริ่มหาพระของหลวงปู่ชื่นแท้ๆ ได้ยากแล้ว ครั้งหลังสุด ผมเอาพระสายเหนือที่เพื่อนรู้จัก ไปแลกกลับมาได้ ปัจจุบันพระองค์นั้นก็อยู่กับผมช่วยผมทำมาหากิน เป็นที่ราบรื่น เจรจาค้าขายกับเพศตรงข้าม มีดเดียวไม่พลาดเป้าครับ
    ทำให้ผมต้องหาเก็บเพิ่มอีกในภายหลัง ซึ่งก็พบความมหัศจรรย์ไม่สิ้นสุดสำหรับพระของหลวงปู่ชื่น ยอมรับว่าของท่านแรงจริงๆ<O:p</O:p

6. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฟังแล้วก็เศร้าใจยิ่งนัก ไม่รุ้ว่าลุกศิษย์ ฝ่ายไหนทำกับท่านแบบนั้น

สายตรง สายอ้อม แต่ก็นะ พูดไปเดี๋ยวเป็นประเด็นอีก คาใจแบนี้ดีกว่า

ทำสิ่งใด ย่อมได้รับสิ่งนั้น เด๊ยวนี้ติดจรวดเร็วจริง ๆๆ

7. bk071083968

bk071083968 Active Member

พี วาตานาเบ้ ครับ ผม ขอ ถามเกียวกับ พระ องค์นี้น่อยได้มัยครับว่าออก ปีใหน ขอคุณครับ

8. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    มิน่าละครับ ผมถึงว่า ทำไมหลวงปู่ถึงเงียบๆไป แต่ก็จริงล่ะครับว่าพระเถระรูปใดเก่ง คนก็เข้าไปหาผลประโยชน์กันหมด สุดท้ายก็ไม่เหลียวแลหลวงปู่กัน
    ปล.คณะศิษย์ที่สร้างพระกริ่งอันโด่งดังก็หายเข้ากลีบเมฆด้วยสิครับเนี่ย

9. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมันเป็นกรรม ท่านเป็นพระ แต่กับไปยุ่งเรื่องไสยเวทย์ เรื่องพวกนี้ไม่เข้าใครออกใคร "ของไม่ใส คนใจไม่ใสก็จะเข้าหา ของใส คนดี ใจใส ก็แสวงหา" หากท่านไม่ทำเรื่องพวกนี้ คนพวกชอบของจะเข้าหาเหรอ คนที่เข้าหาของหวังของที่ท่านทำทั้งนั้น แต่หากท่านสอนกรรมฐาน จะมีคนเข้าไปขอของท่านหรือเปล่า คนที่จะเข้าหาก็คนที่อยากฝีกกรรมฐาน

กระแสไปทางไหน คนแบบนั้นก็จะเข้าหา ธรรมดา

10. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    หลวงพ่อชื่น เก่งมากๆครับ พลังจิตแก่กล้าเหมือนเกจิยุคเก่า หาคนเทียบได้ยากเลยครับ ท่านทำผงวิเศษเก่งมาก ผงพรายท่าน ส่วนตัวผมว่าพลังพอๆกับของหลวงพ่อทิมเลยครับ ลำพังแค่เศษผงจากขุนแผนมะรุมมะตุ้มของท่าน ก็แรงมากครับ ท่านตายไปแล้วท่านยังมาบอกเลยว่าท่านดำเนินตามแนวทางโพธิสัตย์..หลวงพ่อชื่นของจริงครับ อย่าได้สงสัย

11. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งของท่านประสบการณ์ ดีมากเลยหรือ ครับ หรืออย่างไร ติดตามหลวงปู่ชื่นมานาน เท่าที่ติดตามได้ก็ เว็บ จ แต่แค่ตามอ่านเฉย ๆ ครับ หรือว่าที่พระกริ่งของท่านไม่ค่อยมีีประสบการณ์ มาเล่ากัน เพราะว่าสร้างน้อยครับ

12. CopperOxide

CopperOxide เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    เครื่องรางของขลังที่มีรูปลักษณ์สื่อไปทางเสน่ห์เกิดจากคนใกล้ชิดและคนไม่ใกล้ชิดเช่นพวกพ่อค้า นำไปให้หลวงปู่ท่านปลุกเสกครับ ไม่ได้ตรงกับเจตนาแท้จริงของหลวงปู่ชื่นท่าน
    ดังนั้น กรุณาอย่าปรามาสท่านเลยนะครับ ขอร้อง เพราะการไม่รู้จริง(แต่พยายามทำเหมือนว่า รู้แจ้ง แล้ว)ว่าเกี่ยวข้องกับ กรรม นั้นผมไม่รู้เหมือนกันว่าบ่วงกรรมจากการปรามาสนั้นจะพันผูกกันไปกี่ภพชาติ
    เจตนาแท้จริง หลวงปู่ชื่น ท่านเมตตาปลุกเสกไว้เพื่อนำไปเป็นกำลังใจ และอธิษฐานขอพึ่งบารมีพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ ตลอดจนเทพยดา เมื่อเจอปัญหาชีวิต สุขภาพ การงาน ค้าขาย ครอบครัว
    ที่เราเคยเห็นเคยอ่าน การโอ้อวดประสบการณ์ในด้านเสน่ห์รุนแรง มันเข้าทาง พวกพ่อค้า บางคนเกิดจริง บางคนอุปทาน แล้วเราๆก็ชอบอ่านนิทานแบบนั้นซะด้วยซิ ตัวผมจับพลังไม่ได้หรอก แต่ยืนยันว่า
    พระเครื่อง-เครื่องรางของขลังหลวงปู่ชื่น เด่นด้าน อิทธิฤทธิ์ เปรียบเหมือน ดาบเล่มหนึ่งลับมาอย่างคมกริบ คนหนึ่งเอาไปใช้ ทำมาหากิน ทำการเกษตร ใช้ทำประโยชน์ ใช้ปกป้องตนเอง บางคนใช้จี้ใช้ปล้นเอาไปบังคับขู่เข็ญ ก็มี ดังนั้น ไม่ว่า จะนำไปใช้แบบไหน ผลและการกระทำก็เกิดกับคนใช้ แถมยังผูกบ่วงกรรมกับคนอื่นอีก
    พระเครื่อง-วัตถุมงคล-เครื่องรางของขลัง แม้ยังมิใช่แก่นแท้ในพระพุทธศาสนา แต่หลายคนหลายท่านก็ศรัทธาพระพุทธศาสนา เป็นคนดีเริ่มมีศีลมีธรรม เริ่มเข้าวัด ก็มีจุดเริ่มต้นมาจากความสนใจในพระเครื่องวัตถุมงคล

ฝากอีกนิดครับ ในปัจจุบัน โปรดใช้วิจารณญาณ ในเช่าบูชา พระเครื่องหลวงปู่ชื่น ให้มากถึงมากที่สุด

13. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากได้พระเครื่องของท่านมาบูชานะครับ แต่ราคาสูง มากกกกกกก แล้วก็ขิ้นเร็วด้วย ผมเช่าพระปิดตาลอยองค์ของท่าน มา 1500 ตั้งแต่ราคา 800 - 900 บาท ได้มาตอนแรกยอมรับว่าประสบการณ์ดี สำหรับผมน่าจะถือว่าดีมากด้วยซ้ำไปเพราะ เป็นพระเครื่องชิ่นแรก ๆ ที่ขึ้นคอ แต่ 2 - 3 เดือนผ่านไปเงียบสนิท สงสัยท่านจะดึงพลังบุญด้านการเงินของผม มาใช้จนหมด (อันหลังนี้คิดเอาเองครับ:'()

14. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

พระเครื่องของท่านราคาไปไวครับ มีทั้งไว เพราะประสบการณ์ของผุ้บุชาเอง

และราคาไปไกลด้วยแรงเชียร์ แรง..... ต้องพินิจ พิจารณาดีๆครับ

ผมเองโดนมากับตัวเองตอนนี้เลยนิ่ง รอดูละครไปเรื่อยๆๆจะจบยังไงกัน

ฝากอีกนิดครับ ในปัจจุบัน โปรดใช้วิจารณญาณ ในเช่าบูชา พระเครื่องหลวงปู่ชื่น ให้มากถึงมากที่สุด :cool: ต้องท่องไว้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กุมภาพันธ์ 2011
  15. sinpet

sinpet เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    สำหรับท่านที่สนใจทางสายเสน่ห์ หรือ คุยกับคนต่างเพศแล้วไปได้ดี ผมว่าของทางสายหลวงปู่ชื่น วัดตาอี รับรองว่าไม่เป็นรองใครแน่ ให้ผลรุนแรง ประเภทหักคอกินได้ ที่สำคัญอยู่ที่ว่าจะมุ่งดี หรือ มุ่งร้ายเท่านั้น
    ที่เป็นส่วนปลีกย่อย เกี่ยวกับความเห็นต่างๆ ของลูกศิษย์ ก็ยังสำคัญน้อยกว่าคุณวิเศษของท่านครับ

16. สุิริยา

สุิริยา Active Member

ช่วยดูให้ด้วยครับพี่เพื่อนให้มานานแล้วครับเป็นร่นใด/สร้างปีไหน/มีพุทธคุณด้านใดครับรบกวนด้วยครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

17. สุิริยา

สุิริยา Active Member

18. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมมีรุ่นนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พอมีบ้างนิดหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ตี่ มีต้องเยอะ มาโชว์เค้านิดเดียวเอง ^^