แบบทดสอบทางจิตวิทยา ดูว่าคุณฝึกกรรมฐานก้าวหน้าแค่ไหน คลิ๊กเล้ยย

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย คนขายธูป, 13 สิงหาคม 2007.

1. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ปลาอาจไม่วิจารณ์นะค่ะอิอิ(หรือถ้าจะกรุณาวิจารย์ให้ก็ดีคะอิอิ)

ที่ตอบกระทู้เพราะบางข้อมันไม่ตรงกับใจเลย อิอิ

เวลาเห็นผู้หญิงสวยๆ หรือผู้ชายหล่อๆ คุณจะคิดว่า

สวยอย่างเดียวไม่พอหลอกแค่สวย/หล่อ ต้องนิสัยดีด้วยแล้วก็ไม่ทำอะไรเป็นจริตจะก้าน(พิมถูกป่าวไม่รู้นะค่ะ แหะๆ)เกินไป เป็นตัวของตัวเองดีกว่าดีที่สุด ในสายตาปลานะปลาว่าคนที่เป็นตัวของตัวเองอ่ะน่ารักที่สุดเลยน่ารักในแบบตัวเองไม่ต้องไปปั้นหน้าตาหรอกใครหรอก หุๆ ส่วนพวกสวยๆ แต่แข่งกันปั้นหน้าปั้นตาแข่งกันไปไกลๆเลย อิอิ

เวลาจะต้องพูดคุยเรื่องเพศสัมพันธ์!

พูดเรื่องเพศสัมพันธุ์บางคนอาจเห็นเป็นเรื่องธรรมดาปลาว่า ถ้าจะพูดๆในที่มิตชิด แล้วก็เกรงใจซึ่งกันและกันในคนที่คุยด้วยกันด้วยนะค่ะ ไม่ใช่มีโอกาสแล้วใส่เต็มเหนี่ยวไม่มีความเกรงใจกันเลย อิอิ

แต่สำหรับปลา ปลาเล่นเป็นสมาชิกในโลกไซเบอร์มาพอสมควรแล้วก็ในโลกปกติ ทำให้ปลาคิดว่าเป็นเรื่องปกตินะค่ะคุยเรื่องนี้(ได้ยินใครต่อใครคุยก็เอืมระอาเด็กสมัยนี้โตขึ้นไปจะมีเป็นคนดีๆกะเค้าถึงครึ่งป่ะเนี่ย รักแฟนก็ยอมทุกอย่างให้แฟน) ปลาถ้าเป็นปลาๆไม่พูดแน่นอนค่ะ เพราะคิดว่าเราอาจจะเห็นเป็นเรื่องปกติ แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องที่ต้องเอามาพูดกันเล่นๆ

เวลาต้องประชุมหาข้อสรุปร่วมกัน

สรุปความคิดเห้นจากคนส่วนใหญ่ (อาจจะมาจากความคิดเห็นของหลายๆคนเเล้วเอามาตัดสิน)

เวลามีคนแสดงตนว่าเป็นคนในตำนานผู้เป็นฮีโร่ของคุณมาเกิดใหม่

ฮีโร่สำหรับปลา ไม่มีคำว่าเชื่อไม่เชื่อ มีแต่คำว่าเป็นคนดีและไม่หลอกลวง ไม่เสแสร้ง แล้วก็ซื่อสัตว์ ไม่หวังผลประโยชน์หรือผลตอบแทนอะไรจากเรา สุดท้ายคือไม่ทิ้งกัน แค่นี้ก็เป็นฮีโร่ของปลาได้แล้ว(มันยากไปป่าวหว่า)

เวลามีคนแสดงอิทธิฤทธิ์บางอย่างให้เห็นต่อหน้าฝูงชน คุณจะ

อาจจะเชื่อแต่ก็ไม่ลบหลู่ หรืออาจจะไม่เชื่อแต่ก็ไม่ลบหลู่

เวลาประชุมจู่ๆ มีคนเสนอความคิดเพี้ยนๆ คุณจะ...

เอากับเค้าสิ บางทีความคิดเพี้ยนๆ อาจจะเข้าท่ากว่าความคิดเราก็ได้ใครจะไปรู้ลองฟังดู จินตนาการของคนไม่มีสิ้นสุด อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2007