แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนากับชายหนุ่มใจดีทั้งหลายที่ได้ทำบุญกันในวันนี้นะคะ....

2. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    ถ้าจองทั้ง 5" และ 3.5" แบบชำระเต็ม ก็จะได้ทั้งพระชัย ฯ และขุนแผน หรือเปล่าครับ

3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกๆท่านครับ:cool::cool::cool:

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านด้วยนะคะ :cool::cool::cool:

5. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนาครับ สุดยอดจริงๆน้ำท่วมขนาดนี้ไม่มีหวั่น :cool::cool:

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอนแรกจะมอบให้ 1 user name ที่จองมีด ต่อของสมณาคุณ 1 ชิ้น
    แต่มาพิจารณาดูว่า พอมีพระเนื้อน้ำตาลแบบนี้เหลืออยู่พอสมควร
    ผมขอมอบสมณาคุณให้ 1 ชิ้น/การจองมีด 1 เล่มก็แล้วกันครับ
    และมอบให้ทุกการจองด้วย เพื่อตอบแทนและแบ่งปันกันไป

ชำระเต็มในการจอง มีด 7 นิ้ว 3.5 นิ้ว ได้รับพระชัยนวะโลหะอุดผง+เกศาพระอริยะ
    แบ่งชำระ 2 งวดในการจองมีด 7 นิ้วและ3.5 นิ้ว ได้รับขุนแผนเนื้อสีน้ำตาล
    ผ่อนชำระ 3 งวดในการจองมีด 7 นิ้วและ3.5 นิ้ว ได้รับพระปิดตาสีเทาดำ
    ชำระเต็มในการจองมีดขนาด 5 นิ้ว ได้รับพระขุนแผนเนื้อสีน้ำตาล

จะมอบให้ 1 เล่มที่จอง/ของสมณาคุณ 1 องค์ครับ
    คือผู้ที่จองมีด 1 เล่มในสี่เงื่อนไขนี้ จะได้รับของสมณาคุณพิเศษเพิ่ม 1 องค์ครับ หากจองไว้ในเงื่อนไขนี้สองเล่ม ก็ได้รับสององค์

7. kunnawutichai

kunnawutichai Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    เรียนถามคุณหนุ่มครับ

ถ้าผมจะขอแบ่งบูชาเศษไม้พยางิ้วดำขนาดสักเท่าตะเกียบยาวสัก2cmพอจะแบ่งให้บูชาได้ไหมครับคือตอนนี้ผมได้จองมีดขนาด5"ไว้แล้วได้เกิดไอเดียที่ว่าจะนำด้ามจับของมีดขนาด5"ด้านล่างไปเจาะรูเพื่อที่จะนำเศษไม้พยางิ้วดำไปใส่ตรงที่เจาะรูน่ะครับ

ไม่ทราบว่าคุณหนุ่มมีความคิดเห็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

8. หมูคั่วโรค

หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับคุณหนุ่ม อยากให้ทำขนาดเล็กๆครับจะได้พกติดตัวสะดวก เอาห้อยโทรศัพท์หรือพวกกุญแจได้ยิ่งดี คชสิงห์ ครุฑ พระพิฆเนศ ผมเคยเห็นที่แกะแบบเล็กๆ สวยงามดีครับ สุดท้ายก็แล้วแต่คุณหนุ่มเลยครับ เชื่อว่าคุณหนุ่มต้องทำออกมาสุดยอดอยู่แล้ว อนุโมนาด้วยครับ

9. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

10. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับพี่ ๆ ทุกท่านด้วยครับบบ
    ทางไปวัดหนองสะเดาวันที่ 23 คาดว่าน้ำยังจะท่วมไหมครับ

11. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับพี่หนุ่ม พี่เดชา หมอ chokaku หมวดต๋อยเซมเบ้ และทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกุศลที่ทำไว้ดีแล้วนี้ด้วยครับ

12. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

13. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่กำลังตามหาพระที่เป็นที่พึ่งของลูกหลาน ทั้งที่ผมเคยแนะนำไป และยังไม่ได้เคยรับรู้นะครับ วันนี้ยังยืนยันว่าพระนักธรรมของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เป็นที่พึ่งของเราได้ในเรื่องการเรียนของเด็กๆ ลองดูจากเว็บไซต์นี้นะครับ ลองดูเด็กที่นามสกุล เพ็ชรผึ้ง

อันดับที่ ๑ ของจังหวัด วิชาภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓

http://www.saithamschool.ac.th/gallery/9770.html

http://www.saithamschool.ac.th/gallery/9771.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011
  14. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    คนที่กำลังตามหาพระที่เป็นที่พึ่งของลูกหลาน ทั้งที่ผมเคยแนะนำไป และยังไม่ได้เคยรับรู้นะครับ วันนี้ยังยืนยันว่าพระนักธรรมของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เป็นที่พึ่งของเราได้ในเรื่องการเรียนของเด็กๆ ลองดูจากเว็บไซต์นี้นะครับ ลองดูเด็กที่นามสกุล เพ็ชรผึ้ง
    ยินดีด้วยนะครับ :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011
  15. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1

อนุโมทนาบุญชายหนุ่มรูปงามใจดี..และน้องเอมคนงาม ที่..ช่วยรวบรวมข้อมูลของเพื่อนสมาชิกในการร่วมบุญในหลายครั้งค่ะ...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2011
  16. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    เย็นวันนี้ลุยน้ำเอากล่องวัตถุมงคลไปขอรับความเมตตาปลุกเสกจากหลวงปู่ตี๋ วัดหูช้าง นนทบุรี เจ้าตำรับปลัดขิกและตะกรุดเลื่องชื่อ ผู้สืบสายวิชาจากหลวงปู่กี๋ วัดหูช้าง ทั้งพี่เดชา หมอ chokaku หมวดต๋อยเซมเบ้ ลุยน้ำสูงกว่าหัวเข่ายกลังวัตถุมงคลไปวางในพระอุโบสถของวัด เพื่อที่หลวงปู่ตี๋จะปลุกเสกให้สามคืน ก่อนจะมาคันเท้าในภายหลังเพราะพิษน้ำท่วม ภาพที่เห็นคือโบสถ์ของวัดที่น้ำท่วมมากแล้วครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moo noi [​IMG]
    ขอโมทนากับชายหนุ่มใจดีทั้งหลายที่ได้ทำบุญกันในวันนี้นะคะ....
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อนุโมทนาบุญชายหนุ่มรูปงามใจดี..และน้องเอมคนงาม ที่..ช่วยรวบรวมข้อมูลของเพื่อนสมาชิกในการร่วมบุญในหลายครั้งค่ะ...:cool:<!-- google_ad_section_end -->
    อนุโมทนากับหมวดต๋อย พี่เดชา หมอโชค ครับ:cool:

17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หุ่นต้นแบบพระนารายณ์ขนาดบูชา 30 cm (1 ฟุต)

ไฟล์ที่แนบมา:

18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สุดยอดมากครับพี่โจ พระนักธรรม แพงมั้ยครับ มีของเลียนแบบรึป่าวครับ อยากได้ซักองค์

19. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สวยงามมากๆครับ แกะได้ละเอียดปราณีตมากครับ น่ามีไว้บูชามากครับ

20. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

งดงาม รายละเอียดมากครับ
    น่าบูชาเป็นอย่างยิ่ง