แจก..หนังสือฝึกมโนยิทธิและcd จำนวนจำกัด

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 9 เมษายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ท่านที่12:cool: (คนที่โหลพอดี อิ อิ อิ)ดีใจด้วยนะคะ พี่ชาย จะได้ฝึกมโนยิทธิ อย่างที่ตั้งใจแล้ว
    อนุโมทนา กับความตั้งใจจะเข้ามโนยิทธิแบบเต็มกำลัง ค่ะ สาธุๆ:cool:

2. Igiko_L

ท่านที่13:cool: จะส่งไปให้นะคะ จะได้มีแนวทางตามรอยพระอาจารย์หลวงพ่อฤษีลิงดำ ไปนิพพานกัน นะ อนุโมทนาสาธุๆ

3. Igiko_L

ท่านที่14:cool: อนุโมทนาด้วยคะ ขอให้ทำสำเร็จ โปรดทั้ง3โลกได้จริงๆนะคะ สาธุๆ :cool:

4. Igiko_L

ท่านที่15:cool: อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    "แต่จนบัดนี้เรายังคงอยู่ในวัฏสงสารอยู่เลย การฝึกมโนมยิทธิทำให้จิตแกร่ง สามารถก้าวต่อไปในระดับที่ยากขึ้นได้ค่ะ ฝึกมาได้ระยะหนึ่งแล้ว แต่ยังไปไม่ถึงไหนเลยค่ะ "
    หวังว่าหนังสือ และcd จะช่วยให้เข้าใจมากขึ้นนะคะ อนุโมทนากับความตั้งใจ ดีมากๆเลย ที่เลื่อมใสในพระพุทธเจ้า ขอให้สมหวังนะคะ
    หากอยากช่วย ค่าส่ง เลขที่บัญชีนะคะ
    น.ส. ชมกนิษฐ์ มหัจฉริยะธีระ
    บัญชี ออมทรัพย์ ธนาคาร ทหารไทย จำกัด(มหาชน)
    เลขที่บัญชี 517-7-27335-5
    สาขา มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุๆ

5. Igiko_L

ท่านที่16 :cool: เหมือนกันเลย อยากฝึก แต่ไม่มีโอกาส ไม่มีพระอาจารย์ จนพระอาจารย์หลวงพ่อฤษีท่านเมตตา เลยได้ฝึก แบบมโนยิทธิเต็มกำลัง อื่นๆอีก อยากแบ่งปันโอกาสให้คนที่ขาดเหมือนกัน อนุโมทนาด้วยนะคะ

6. Igiko_L

ท่านที่17 :cool: รักษาศีล5ให้ดีนะคะ อนุโมทนาด้วยคะ ตั้งใจแบบนี้ต้องให้แน่นอน อย่าลืมนะคะ จะตั้งใจนั่งสมาธิ ทุกวัน (แต่ถ้าจำเป็นจริงๆ ไม่นั่งก็ได้)แต่นั่งสักหน่อยก็ดีนะคะ
    อนโมทนาบุฯด้วยค่ะ

7. Igiko_L

:boo:ที่อยู่ไม่ให้มาเลยนะคะ แล้วจะส่งไงละ ค่ะ

8. Igiko_L

ท่านที่18 :cool: หากอยากทราบขั้นตอน ก็จะส่งไปให้นะคะและขอบคุณมากคะที่ตั้งใจจะช่วยเผยแผ่พระธรรม อนุโมทนาบุญด้วยคะ สาธุๆ
    เลขบัญชี
    น.ส. ชมกนิษฐ์ มหัจฉริยะธีระ
    บัญชี ออมทรัพย์ ธนาคาร ทหารไทย จำกัด(มหาชน)
    เลขที่บัญชี 517-7-27335-5
    สาขา มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุๆ

9. Igiko_L

ท่านที่ 19 :cool: อนุโมทนา กับความตั้งใจจะฝึกนะคะ จะได้หลุดพ้นสมความปราถนา สาธุๆ

10. Igiko_L

ขอบคุณนะคะ ที่สนใจหนังสือการฝึกมโนยิทธิแบบเต็มกำลัง และcd
    อยากให้คนที่ขอเข้ามาใหม่ ช่วยตอบด้วยว่า....
    ทำไมหนูถึงต้องส่งหนังสือ+cdไปให้ท่านด้วย?เพราะอะไร??
    แล้วอย่าลืมเขียนชื่อ ที่อยู่ให้ชัดเจน ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ ขอ พระพุทธ พระธรรม พระสงค์ คุ้มครอง ทุกๆท่าน สาธุๆ

11. gobga

gobga สมาชิกใหม่

ส่งให้ผมด้วยนะครับ
    เหตุผลที่ว่านี้นะครับ ก็คือว่า ต้องการพ้นทุกข์ ผมมีจุดมุ่งหมายเดียวครับไม่อยากกลับมาเกิดอีก

ขอความกรุณาส่ง
    นายพงศธร จตุรพรพิพัฒน์
    13 หมู่ 3 ต.ภูผาหมอก อ.กันทรลักษ์ จ.ศรีสะเกษ 33110

ผมขอขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันนะครับผม
    หรือว่า มีเว็บที่โหลด ไฟล์ ก็บอกก็ได้นะครับจะได้โหลด เอาครับผม
    ไม่งั้นก็แอด gobga@hotmail.com มาคุณกันหน่อยนะครับผม

12. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    มาเป็นกําัลังใจให้น้องอิจิโกะครับ เเต่ยังไงก็อย่ายึดมั่นถือมั่นมากนะครับ ทุกสิ่งที่เราได้พบได้เห็นให้ถือว่า เป็นประสบการณ์ของชีวิต สําคัญคือ อย่ายึดมั่นถือมั่น ปฏิบัติเพื่อความหลุดพ้นเพื่อละครับ เจริญในธรรมครับ

13. Igiko_L

ท่านที่20 :cool: คะ อนุโมทนากับการตั้งใจ ปฏิบัติธรรม นะคะแล้วจะส่งไปให้ สาธุๆ
    ขอโทษด้วย งบหมดจริงๆคะ ได้ถึงคนที่19พอดี หนูก็เอาเงินส่วนตัวมาเพิ่มแล้วนะคะ
    ขอให้ท่านรอสิ้นเดือน นะคะ แต่ได้แน่นอนเพราะ พี่ตวงธันวาได้เมตตา ทำบุญด้วย ได้ส่งเงินมาช่วย
    คงจะได้หนังสือ cd เพิ่มอีกจำนวนหนึ่ง
    อนุโมทนาบุญกับพี่ตวงธันวาด้วยนะคะ สาธุๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2010
  14. Igiko_L

:cool: สาธุๆ ขอบพระคุณมากนะคะ ^^ ที่เตือนสติ
    จะปล่อยวาง ตามที่พี่แนะนำ จะได้สบายกาย สบายใจ หนูไม่เคยลืมเป้า หมาย นิพพานหรอกนะคะ พี่วิิญญาณนิพพาน หนูไม่สบายใจเลย ไม่รู้ทำผิดหรือเปล่าที่เลือกให้แบบนี้ บางที่ก็คิดนะคะ ว่า ไม่อยากแจกเลย ถ้าให้ไม่ครบทุกคนแบบนี้
    ส่วนเรื่องเห็นหรือไม่เห็น ไม่รู้ว่าทำไม พระอาจารย์ มาบอกว่าเห็นก็บอกว่าเห็น แต่หนูไม่ค่อยจะยอมรับ เพราะทำให้หนูไม่มีเพื่อน ถูกมองว่าแปลกออกไป ใจหนูอยากมีเพื่อนมากกว่า อยากไปดูหนัง ร้องคาราโอเกะ นั่งกินไอติมกับเพื่อนๆเหมือนก่อนมากกว่า จะมาทำอะไรแบบนี้ ก็ไม่มีคนอยากชวนยิ่งนับวันเพื่อนก็ถอยห่าง คนที่มาหาก็เพราะมีเรื่อง ไม่มีเรื่องก็ไม่มา เลยต้องอยู่คนเดียว คะ ไม่เห็นจะดีเลยหนูเลยคิดว่า จะไปสอบเรียนไกลๆ ไม่มีใครรู้จัก จะได้ใช้ชีวิต ปกติสักที่
    พี่วิิญญาณนิพพาน คิดว่ายังไงค่ะ ดีใช่ไหม^^

15. original01

original01 Active Member

ขออนุโมทนาด้วยครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ 1 ชุดครับ

นายเมธี กาญจนะถาวร
    430/247 นิรันดร์คอนโด ตึก D ชั้น9
    ซ.พึ่งมี 52 ถ.สุขุมวิท 93 แขวงบางจาก
    เขตพนะโขนง กรุงเทพ 10260

16. thebaszaa

thebaszaa Active Member

ขออนุโมทนาครับ
    ขอรับ 1 ชุดนะครับ

เหตุที่อยากได้ก็คือจะนำไปฝึกเพื่อให้เกิดสมาธิถ่องแท้มากขึ้นครับ

กิตติศักดิ์ ปั่นสี

661 ถนนเจริญกรุง แขวงตลาดน้อย เขตสัมพันธวงศ์

กรุงเทพมหานคร 10100

17. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะน้องชมกนิษฐฯ พี่ตวงฯกำลังจะลงไป
    โอนเงินที่จะช่วยค่ะ รอรับได้เลยค่ะ
    และพี่ขอรับหนังสือในครั้งนี้ด้วยนะคะ
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    ธันยพร จิตต์นุกุลศิริ
    ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ อาคาร AOB
    ฝพณ.ชั้น 3 ต.หนองปรือ
    อ.บางพลี จ.สมทุรปราการ
    10540
    จุดประสงค์ต้องการฝึกมโนยิทธิให้ได้เพื่อนิพพาน
    และต้องการขึ้นไปกราบองค์หลวงปู่ปานและหลวงพ่อฯ
    และท่านพ่อฯค่ะ
    ปล.พี่เคยขอชื่อบัญชีแล้ว และเคยท้วงชื่อธนาคารฯไปครั้งหนึ่ง
    ที่น้องฯไม่ได้ลงชื่อธนาคารไง

18. keawsa

keawsa เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    ขอรับ ด้วย คะ ต้องการนำมาใช้ในการช่วยให้ ใช้ชีวิตประจำ วันได้ ดี ขึ้น ให้มีสติ ในการเรียน รู้สิ่งต่างๆๆ แล้วสามารถแยกได้ คะ และต้องการหลุดพ้น จากความทุกข์ ไม่อยากเกิดแล้ว คะ
    คณิษฎา อัศวชีพ
    99/68 หมู่บ้านอรุณพัฒน์ ถ.ยานนาวา-สาธุประดิษฐ์ตัดใหม่
    แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา กทม 10120<!-- google_ad_section_end -->

19. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ตวงฯ โอนเงินไปให้แล้วนะคะ
    เมื่อเวลาประมาณ 13.07 น.
    โอนทางตู้ ATM คะ
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

20. Igiko_L

:cool: อนุโมทนา ด้วยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ พอดี เงินหมด ได้ แค่19 ชุด เอง แต่ใน19 ชุดที่จะส่ง มีพี่ตวงธันยาด้วยคะ^^ เลือกไว้ก่อน ส่วนเหตุผลหนูบอกไว้แล้วด้วยนะคะ
    ขอบคุณและอนุโมทนา กับพี่ด้วยนะคะ แล้วจะส่ง พระ บรมสารีริกธาตุ ไปขอบคุณด้วยคะ สาธุๆ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้