แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลายท่านครับที่โทรมาถามเรื่องการปฎิบัติในเรื่องจิตสัมผัสว่าแต่ละคนนั้นมีจิตสัมผัสกี่อย่าง ผมขอตอบแบบรวมๆดังนี้ครับ
    1 บางคนเด่นในเรื่องรูปครับ หมายความว่าบางคนแค่สัมผัสรูปก็สามารถที่จะรู้รายละเอียดที่กี่ยวข้องกับคนที่อยู่ในรูปได้
    2 บางคนเด่นในเรื่องสัมผัสเสียง หมายความว่าแค่ได้ฟังเสียงก็สามารถรู้ว่าผู้ที่พูดนั้นมีนิสัยใจคอหรือจะมีเหตุการณืที่เกิดขึ้นในชีวิตอย่างไรบ้าง
    3 บางคนเด่นในเรื่องสัมผัสความรู้สึกหมายความว่า แค่ได้เห็นหน้าหรือฟังเสียงหรือไม่เคยเห็นหน้าหรือฟังเสียงแค่เพียงมีคนอื่นพูดถึงชื่อก็สามารถรับรู้ได้แล้วว่าผู้ที่พูดถึงเป็นอย่างไรครับ
    แต่ละคนจะมีสัมผัสในเรื่องต่างในหัวข้อที่ผมเขียนไว้เด่นชัดมากที่สุดไม่อย่างใดก็อย่างนึงครับ

2. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อ.คนวัด ไม่ได้เข้ามาตั้งหลายอาทิตย์ งานยุ่งพอควร เรื่องที่พี่ให้ทำบุญเกี่ยวกับตู้รับบริจาคนั้น ผมได้ทำไปแล้วที่วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ ตอนนี้สุขภาพร่างกายพี่เป็นยังไงบ้างครับ มีอะไรที่ผมะช่วยหรือแบ่งเบาบ้างได้ครับ กรุณาบอกมาได้เลยครับ

รบกวนพี่ช่วยดู บ้านของผมหน่อยครับ
    79/100 ม.4 ถ.พระราม2 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม. 10150

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ในตอนนี้สุขภาพผมเดี๋ยวดีเดี๋ยวทรุดครับเป็นเรื่องปกติครับ ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ครับใช้จิตมากเกินไปครับเพลียเหนื่อยมากครับส่วนเรื่องบ้านเดี๋ยวผมดูให้แล้วจะตอบทางพีเอ็มนะครับ

4. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

อนุโมทนา ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

5. ชัยพร เถาว์อั้น

ชัยพร เถาว์อั้น เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    อาจารย์ได้รับซองจดหมายผมแล้วหรือยังครับ(ส่งEMSไป)จากนครศรีธรรมราช

6. ิbbaann

ิbbaann Active Member

13 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีตอนเช้าค่ะอาจารย์
    ง่วงมาก
    เกือบไม่ตื่น..

7. เด็กไร้เดียงสา

ได้รับแล้วครับและผมได้จัดส่งของไปให้แล้วครับน่าจะถึงวันนี้ครับ

8. เด็กไร้เดียงสา

หวัดดีเช่นกันครับ นึกว่าบอลพาเสียแล้ว ดีนะยังตื่นได้ทัน วันนี้ดูบอลอีกปล่าว มาผมต่อ3 1 555 ล้อเล่นนะ

9. ิbbaann

ิbbaann Active Member

13 พฤษภาคม 2008

ต่อ 3 1 แปลว่าอะไรคะอาจารย์
    เอิ๊กๆๆๆๆ
    ดูเป็นอย่างเดียว
    เชียร์ทุกทีมที่ตรงข้าม ลิเวอร์พูล

^o^

สวัสดีค่ะ อาจารย์ก้อนอนดึก ตื่นเช้ามากเหมือนกันนะคะ

10. เด็กไร้เดียงสา

ครับเป็นกิจวัตรที่ทำทุกวันครับนอนดึกตื่นเช้าครับ
    3 ต่อ1 หมายความว่าให้ดับไฟสามกองให้ได้ครับ คือ โลภะ โทสะ โมหะ
    1 คือใจเป็นหนึ่งครับสะอาดสดใสไร้มลทินครับ ( จากเรื่องบอลมาเรื่องนี้ได้งัยงง)เออเลยตามเลยธรรมพาไป นะ ห้าๆๆๆๆๆเจ็ด ออกวันนี้

11. เด็กไร้เดียงสา

มาพูดกันถึงเรื่องการฝึกจิตสัมผัสกันต่อที่เอามาลงนี่มีคนถามมามากครับตอบทางโทรศัพท์ไม่ไหวครับ
    1 การสัมผัสรูปภาพนั้นให้ใช้มือจับรูปไว้มองรูปแบบกว้างๆบ่อยใจสบายๆไม่ต้องกำหนดปรุงแต่งจิตใดๆเดี่ยวเป็นอุปาทานที่หลอกตัวเองได้ให้ปล่อยใจนิ่งๆนึกถึงพื้นสีขาวเอาไว้ตามสติดูลมหายใจเข้าออกเบาๆ แล้วค่อยกำหนดจิตถามตามที่เราต้องการจะได้คำตอบที่แท้จริง ลองทำดูนะ

12. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เหมือนง่ายนะท่าน แต่คนใจสกปรกอย่างผมคงทำยาก...อนุโมทนาครับ

13. เด็กไร้เดียงสา

คุณก็ทำได้เหมือนกัน ใจคุณไม่สกปรกหรอกครับใจดีเสียด้วยที่เข้าถึงธรรม

14. bn_tee

bn_tee Active Member

ไม่ทราบอาจารย์ได้รับจดหมายจากผม(ไพบูลย์ โพธิธนาสิทธิ์)หรือยังครับ

15. เด็กไร้เดียงสา

ยังไม่ได้รับครับ

16. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอถามอาจารย์ครับว่าได้รับจดหมายจากกฤษณ์ ปิยะรัตนพิพัฒน์หรือยังครับ ขอบคุณครับ

17. เด็กไร้เดียงสา

น่าจะยังไม่ได้รับนะครับ

18. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณครับอาจารย์ คือผมส่งไปให้อาจารย์สัก 3 สัปดาห์แล้ว ถ้าอาจารย์ไม่ได้รับผมขอส่งไปใหม่นะครับ

19. เด็กไร้เดียงสา

ขอเรียนให้ทุกท่านทราบนะครับบางท่านส่งซองมาให้ผมมีบางท่านที่ผมไม่ได้รับก็มีครับและบางท่านที่ผมส่งของไปให้ถ้าได้รับแล้วกรุณาช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ และถ้ายังไม่ได้รับช่วยแจ้งด้วยเช่นกันครับ ทุกท่านที่ผมทำแผ่นดวงให้ผมจะลงรายละเอียดไว้ครับและจะนำดวงของทุกท่านไปไว้ที่องค์พระองค์ใหญ่ที่วัดต้นสนจังหวัดอ่างทองครับ ขอให้ทุกท่านโปรดทราบด้วยครับ และมีเวลาโปรดไปกราบขอพรที่วัดต้นสนบ้างนะครับ
    บางท่านในตัวมีโดนของไม่ดีที่แฝงอยู่ก็มีครับแต่ผมได้ทำการหนุนดวงปรับธาตุให้ท่านแล้วขอให้ท่านหมั่นสวดมนต์ทำทานนั่งสมาธิมากๆนะครับพลังบุญนั้นจะช่วยให้ท่านดีขึ้นครับและที่มีมากที่สุดครับบางท่านที่ขอแผ่นยันต์มามีกรรมที่ทำแท้งเด็กเอาไว้มากหลายท่านอันนี้ผมแนะนำให้ไปบวชปฎิบัตฺให้เขานะครับถ้าทำได้หรือเป็นเจ้าภาพบวชสามเณรหรือพระก็ได้แล้วให้หมั่นถวายผ้าไตรจีวรกับพระพุทธรูปแล้วอุทิศบุญให้วิญญาณเด็กบ่อยๆครับจะดีขึ้น ส่วนแผ่นยันต์ที่ได้รับนะครับให้นำไปไว้ใต้ฐานพระบูชาที่บ้านท่านหรือใส่กรอบตั้งบูชาที่หิ้งพระครับ ส่วนคาถาบูชานั้นให้สวดพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณก็พอแล้วครับหรือจะเพิ่มบทสวดบูชาดวง ที่ขึ้นต้นด้วย นะโมเม สัพพะเทวานัง ฯ ก็ได้ครับแต่ผมจะเน้นที่การทำทานรักษาศีล และเจริญภาวนามากที่สุดครับ

20. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมส่งซอง+ตั๋วแลกเงินทำบุญไปแล้วครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้