แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกท่านโปรดทราบ
    1 ทุกท่านที่มีเรื่องสอบถามผมนั้นอย่าได้ถือเอาคำพูดของผมเป็นหลักนะครับขอให้ลองสอบถามผู้ที่ทรงภมิความรู้ในด้านนี้อีกครั้งนะครับแล้วเอามาเทียบเคียงดูครับ
    2 ผมไม่ได้เป็นผู้วิเศษอะไรนะครับไม่สามารถตอบให้ทราบได้ทุกเรื่องนะครับที่ตอบได้เพราะมันอยากตอบแต่ถ้าตัวจิตไม่ตอบผมก็จนปัญญาครับ
    3 ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่จิตทุกท่านสามารถทำให้มีให้เกิดขึ้นได้ทุกคนครับช้าหรือเร็วเท่านั้นเองครับ
    4 บางครั้งผมยังไม่รู้เลยครับสำหรับเรื่องที่ท่านถามผมมาผมยังต้องศึกษาเล่าเรียนไปอีกมากครับยังไม่เก่งกาจสามารถเท่าไหร่หรอกครับ
    5 ขอให้ทุกท่านมั่นสร้างความดีสะสมต้นทุนบุญกุศลไว้ให้มากๆครับแล้วสิ่งทั้งหมดนี้จะช่วยเหลือท่านได้มากครับ
    ขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้ความไว้วางใจในตัวผมทุกสิ่งทุกอย่างมีเหตุผลในตัวเองทั้งนั้นครับใช้สติพิจจารณาให้มากๆครับ

2. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณมากค่ะอาจารย์ แต่โรคกระเพาะนี่คงเป็นโรคประจำตัวแล้วล่ะค่ะ ส่วนโรคทางเดินปัสสาวะก็จะระวังนะคะ(โรคเยอะจัง..เฮ้อ --")

3. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    มีที่เก่าแก่แต่ไม่เชิงเป็นเจดีย์ครับ ทางกรมศิลป์คาดว่าน่าจะเป็นโบสถ์หรือวิหาร (ซึ่งตอนนี้เหลือแต่พื้นศิลาแลง) ในสมัยสุโขทัยโน้นครับ คือ 600 กว่าปีมาแล้ว ผมก็คิดว่าร้างมาตั้งแต่สมัยโน้นเลยมั้ง เขาว่าเป็นวัดของแม่ย่าสุโขทัยครับ แม่ย่าท่านเข้าฝันชาวบ้านไปตามหาคนมาสร้างวัดแล้วให้อัญเชิญท่านเข้าวิหารของท่านด้วยหรือไงเนี่ย เขาเคยทำพิธีเปิดภูมิแล้วแต่ก็ยังสร้างไม่สำเร็จเสียที เขาก็บอกกันว่ามหาเทพที่ดูแลยังไม่อนุญาต ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมยังไม่อนุญาต ก็พึ่งรู้ว่ามีการทำพิธีอะไรอย่างนั้น ท่านเลยยังช่วยไม่ได้ เท่าที่รู้ปัญหาคือเมื่อก่อนเขาเจอทรัพย์ในดินกัน ก็ขุดๆกันไปสงสัยทำพิธีหาสมบัติกันมั้ง หรือว่าทำเอาไว้เป็นร้อยๆ ปีแล้วก็ไม่รู้

ผมเคยฝันมีเสียงบอกว่าที่แถวๆ บริเวณวัดเป็นทางผ่านและตั้งพักทัพ มีคลองเล็กๆ เอาช้างลงอาบน้ำได้ ให้สร้างศาลหรือวิหารของเทพแถวๆ นั้น ผมบอกในฝันผมทำพิธีอะไรไม่เป็นแต่เสียงในฝันบอกไม่เป็นไร ก็ให้คนที่ทำเป็นเขาทำ ผมก็รออยู่ว่าจะหาใครช่วยได้ ฝันนี้ผมยังได้คาถาบูชาพระพุทธสิหิงค์มาบทนึงด้วย ก็ท่านเล่นบอกเป็นคำแบบสะกดทีละคำๆ เลยจำได้ ไม่งั้นลืมแน่ เรื่องก็เป็นอย่างนี้ล่ะครับ

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ แต่เท่าที่ผมผ่านๆ มาผมยังหาที่พึ่งในเรื่องพิธีกรรมต่างๆ ไม่ได้จริงๆ เหมือนอะไรๆ มันขัดๆ อยู่ แต่เคยมีพระที่ดูดวงหรืออย่างไรไม่ทราบได้ ที่ลำปาง บอกกับหลวงตาที่ท่านบวชเพื่อจะช่วยสร้างวัดนี้ว่า ต่อไปจะมีเจดีย์ใหญ่สักขนาดไหนจำไม่ได้ครับ ผมเลยถวายพระบรมธาตุต่างๆ หลายองค์ไว้คอย แต่ก็คอยจนเหนื่อยใจแล้วครับ ไม่มีทีท่าเลย วัดร้างจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2008
  4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมกำหนดจิตดูกี่ครั้งก็เห็นเป็นรูปเจดีย์เก่าอยู่เหมือนเดิมครับคาดว่าน่าจะเป็นทางทิศตะวันตกของวัดห่างออกไปจากวัดซักหลายเมตรครับ และที่คุณพูดถึงเรื่องช้างก็เห็นมีนะครับแต่เป็นแค่วูบวาบเฉยๆครับแต่ที่ผมบอกว่ามีการนำของไปฝ้งไว้เพื่อทำลายธาตุพระกรณีนั้นก็เพื่อไม่ให้ใครเข้ามายุ่งหรือสร้างในที่แห่งนี้ได้สำเร็จครับก็ไม่ทราบว่าเป็นด้วยเหตุผลใดครับ
    ส่วนเรื่องการเปิดภูมินั้นต้องทำให้ถูกครับไม่ใช่จัดเครื่องบรวงสวงแล้วเอาคนมาทรงผ่านร่างแล้วหาคำตอบกันแต่เป็นการเปิดบุญที่ดีที่มีผู้ได้เคยสรั้งคุณงามความดีในที่แห่งนี้ไว้เอาพลังบุญนั้นมาใช้ในการดำเนินการที่จะสร้างและทำให้วัดนี้แล้วเสร็จครับ
    บางทีนะครับต้องแก้ไขโดยการสร้างพระปางประทานพรแล้วนำไปตั้งไว้ทางทิศเหนือของวัด อาจจะทำให้ดีขึ้นมาก็ได้นะครับ

5. robotboy

robotboy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    รบกวนด้วยครับ

144/64 ถ.ศรีจันทร์ ซ.ศรีจันทร์33
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.ขอนแก่น

แม่ป่วยนิดๆหน่อยๆ แต่บ่อยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

6. เด็กไร้เดียงสา

เจ้าที่แรงมากครับระวังเกี่ยวกับไฟด้วยนะครับส่วนแม่นั้นให้ถวายยารักษาโรคกับพระบ่อยๆอย่ากินเครื่องในสัตว์ใหญ่นะครับและควรระวังโรคลมวูบด้วยนะครับอย่าประมาทครับ

7. robotboy

robotboy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    แรงนี่หมายความว่ายังไงครับ ดี ไม่ดี ช่วยขยายความนิดนึงครับ
    แล้วต้องทำอะไรเป็นพิเศษรึปล่าว

ขอบคุณมากครับ

8. loveg

หากจะหาของที่ฝังไว้แล้วเอาขึ้นมาทำลายได้มั้ยครับ ของที่ฝังนั้นจะอยู่ตรงไหนบ้าง หรือว่าที่เจดีย์เก่าที่เดียว แต่รู้สึกว่าแถวนั้นน่าจะเป็นบ้านชาวบ้านหรืออย่างไรนี่แหละ เดี๋ยวคราวนี้ไปจะไปสำรวจหน่อยว่ามีซากเจดีย์หรือเปล่า คราวก่อนๆ ไป ผมก็รู้สึกว่าหากจะสร้างพระธาตุเจดีย์ก็จะสร้างตรงนั้น แต่ยังไม่เคยเข้าไปดู

หากผมจะเชิญอาจารย์ไปสำรวจแก้ไขจะรบกวนมากไปหรือเปล่าครับ แต่คงยังไม่รบกวนตอนนี้หรอกครับ ตอนนี้ผมเริ่มมีกำลังใจขึ้นมาอีกแล้ว

9. ิbbaann

ิbbaann Active Member

13 พฤษภาคม 2008
    อาจารย์ดูเจ้าที่ให้หนูบ้างสิคะ
    กิกิ
    หนูทำอะไรให้ท่านไม่พอใจบ้างรึป่าวคะ

10. เด็กไร้เดียงสา

แรงหมายถึงภูมิเจ้าที่มีอิทธิฤทธิ์มากครับไม่ต้องทำอะไรมากหรอกครับแค่เคารพนับถือบูชาส่วบุญให้บ่อยแค่นั้นเองครับ

11. เด็กไร้เดียงสา

เอาขึ้นมาทำลายไม่ได้หรอกครับเพราะว่ามันไม่ได้เป็นชิ้นส่วนของวัคถุครับเป็นแค่วัตถุธาตุซึ่งอาจแปรสภาพเป็นดินเป็นหินเป็นทรายไปแล้วก็ได้ครับขุดยังไงก็หาไม่เจอหรอกครับ ลองไปเดินหาดูนะครับอาจมีซากเก่าๆของเจดีย์ก็ได้ครับ
    ถ้าจะให้ผมเดินทางไปดูก็ได้ครับแต่ขอให้เป็นการส่วนตัวเพราะปกติแล้วผมชอบเก็บตัวเงียบๆครับแค่มาเพ่นพ่านในเว็ปนี้ยังไม่อยากทำเลยครับ
    ถ้าผมมีเวลาที่ว่างนะครับติดต่อมาได้เลยครับยินดีครับเรื่องการสร้างวัดนี่กุศลแรงครับ

12. เด็กไร้เดียงสา

ไม่เห็นมีอะไรเลยนี่จะมีก็แต่เจ้าที่ที่เป็นคนนั่นแหละทำให้เขาไม่ถูกใจ5555

13. ิbbaann

แง๊ๆๆๆ
    ยังงัยคะอาจารย์

^o^

14. loveg

ขอบพระคุณมากครับ ไว้มีโอกาสจะขอรบกวนครับ ตอนนี้จะขอขึ้นไปสำรวจก่อนแล้วกัน

15. เด็กไร้เดียงสา

ยินดีครับ

16. เด็กไร้เดียงสา

ในอาทิตย์นี้ผมได้จัดส่งแผ่นยันต์ไปให้ทุกท่านทั้งหมดแล้วที่ขอมาคงยังมีเหลืออยู่สำหรับท่านที่พึ่งส่งซองมาเพียงไม่กี่คนเท่านั้นถ้าท่านใดที่ส่งซองมาขอแล้วยังไม่ได้รับกรุณาช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ
    สำหรับคุณพีแมนและคุณอุตราที่ขอตะกรุดนั้นได้จัดทำเสร็จแล้วครับแต่ยังเสกไม่ครบตามจำนวนว้นขอให้รออีกซักนิดนะครับ คาดว่าน่าจะส่งให้ได้ภายในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับที่ร่วมทำบุญกับผม

17. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่านอาจารย์

ผมโอนเงินร่วมบุญ ทาง ATM เข้าบัญชี KTB 0651415969

วันที่ 28 พย. 2551 เวลา 17:06 น. จำนวน 300.72 บาท ครับ

โมทนาบุญ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2009
  18. เด็กไร้เดียงสา

ขออนูโมทนาบูญด้วยครับช่วยแจ้งที่อยู่ทางพีเอ็มด้วยครับจะได้จัดทำบัญชีและจะได้ส่งวัตถุมงคลไปให้ครับ ขออนุโมทนาบุญทั้งมวลครับ
    อ คนวัด

19. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมเพิ่งจะส่งซองไปเมื่อวานเช้าครับ
    ขอคำแนะนำอาจารย์ ในเรืท่องงาน และการทำธุรกิจส่วนตัวด้วยครับ

20. ิbbaann

มาแจ้งว่าได้รับแล้วค่ะ
    ^o^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้