แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณลูกศิษย์ และญาติธรรมทุกท่าน ที่ได้สวดมนต์/ภาวนา/สมาธิ/ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ฯลฯ จน อ. ได้กลับมาค่ะ ขอบพระคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

2. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกๆท่านที่เป็นห่วงอาจารย์คนวัด ทั้งที่สวดมนต์ ภาวนาส่งบุญให้อาจารย์ และท่านที่ไปช่วยดูแลอาจารย์เมื่อคืน ผมเคารพในน้ำใจของพวกคุณมากๆ

3. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบุญบารมีแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสามแดนโลกธาตุ อภิบาลปกปักรักษาอาจารย์ต้น ให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง สาธุ

4. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    กราบอนุโมทนากับญาติธรรมทุก ๆ ท่านค่ะ ที่ร่วมแรงร่วมใจกันสวดมนต์เมื่อวานนี้ จนทำให้พี่ต้นสามารถ ผ่านวันที่ 8 เมษายน มาด้วยดี และยังดำรงธาตุขันต์อยู่ได้ แต่เนื่องด้วยตอนนี้ร่างกายแกยังกลับมาไม่สมบูรณ์ 100 เปอร์เซ็นต์ พี่ต้นจึงสั่งไซมาว่าช่วยบอกญาติธรรมทุก ๆ ท่าน ให้ช่วยสวดบทจักรพรรดิ์ และบทอิติปิโส ฯ และขอแรงร่วมด้วยช่วยกันอีกสักครั้ง ในการทำบุญและอุทิศส่วนกุศล ให้แก่พี่ต้น ให้ผ่านพ้นคืน วันที่ 11 เมษายน นี้ให้ได้ ขอกราบอนุโมทนา และขอโทษญาติธรรมทุก ๆ ท่าน ที่เมื่อคืนไซไม่สามารถรับสายโทรศัพท์ได้ ทุก ๆ ท่านคงเป็นห่วงพี่ต้นมาก (ขอแรงร่วมด้วยช่วยกันอีกสักครั้งนะคะ

5. saipote

แจ้งข่าวด่วน
    วันนี่ 9 เมษายน รบกวนญาติธรรมทุกๆ ท่าน ช่วยกันพร้อมใจสวดมนต์ และนั่งกรรมฐาน อุทิศบุญกุศลให้พี่ต้นด้วยค่ะ ในช่วงเวลา 11.00 - 13.00 น. ให้ผ่านเวลาในช่วงนี้ไปได้ และขอแรงร่วมด้วยช่วยกันสวดมนต์และอุทิศส่วนกุศลไปเรื่อย จนกว่าจะผ่านวันที่ 11 เมษายน นี้ไปให้ได้นะคะ ขออนุโมทนาสาธุค่ะ เพื่อพี่ต้นจะคงอยุ่

6. saipote

ต้องขอโทษพี่ศรุทด้วยที่ไซไม่ได้โทรไปหาเพราะตอนนั้นพี่อาจจะห้ามไซไป ตอนนั้นใจไซมันไปถึงบ้านพี่ต้นแล้วอ่ะพี่ อิๆๆ

7. saipote

ขอขอบพระคุณพี่สิทธิ์มาก ๆ ที่ติดต่อไซตลอด และช่วยกันอีกทางนึง ไซเชื่อว่าสิ่งที่พี่ทำในครั้งนี้ สามารถช่วยให้พี่ต้นดำรงธาตุขันธ์และสามารถผ่านคืนวันที่ 8 ไปด้วยค่ะ ขอขอบพระคุณอีกครั้งค่ะพี่ บุญสัมพันธ์เนอะ อย่าลืมอ่ะสัญญาเดิม อิๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

8. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

มีพี่ท่านนึง Pm มาก็เลยอยากจะโพสต์ให้กับทุกๆท่านครับ
    <CENTER>คาถามหาจักรพรรดิ และ คำแปลโดยพิศดาร

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>คาถามหาจักรพรรดิ

นะโมพุทธายะ พระพุทธะ ไตรรัตนะญาณ
    มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธรรมา
    พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ
    พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
    อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง
    อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย
    อะหังวันทามิ สัพพะโส
    พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ

คาถานี้เป็นการสวดไหว้พระพุทธเจ้าทั่วทั้งพระนิพพานตลอดจนถึงพระธรรมเจ้า
    และพระโพธิสัตว์เจ้า พระอริยสงฆ์สาวกทั้งมวลไหว้พระพุทธเจ้าทั้ง ๕ พระองค์ รวมถึงน้อมนำกำลังของเทพพรหมพระอริยะเจ้าทั้งหลาย

การสวดครั้งหนึ่งเป็นการดึงกำลังของพระเจ้าจักรพรรดิทุกๆพระองค์ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    มาร่วมถึงกำลังของพระมหาโพธิสัตว์เจ้ามารวมอารธนาเข้าที่กายและใจและรวมกำลังของ
    พระโพธิญานโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลายตั้งแต่อดีต ถึง ปัจจุบัน และอณาคต

การสวดครั้งหนึ่งมีอานิสงค์แผ่ไปทั่วจักวาลสามแดนโลกธาตุสามารถแผ่บญไปทั่วทุกสรรพสัตว์
    ตลอดจนเทวดาประจำตัวเราญาติมิตรเพื่อนฝูงครอบครัวเจ้ากรรมนายเวรและหากนำบทสวดนี้
    ไปสวดในนรกหรือแผ่ไปไฟนรกจะดับชั่วขณะ

บทนี้เป็นการสร้างกำแพงแก้วคุ้มกันตัวร่วมถึงการอารธนาบารมีครูบาอาจารย์พระพุทธพระธรรมพระสงฆ์
    อัญเชิญเข้าตัวเพื่อป้องกันภัยและสร้างมหาโชคมหาลาภ อานิสงค์แก่ผู้สวดมีทั่งมหาบุญมหาลาภ เนื่องจากมีการกล่าวถึงพระสีวลีร่วมถึงบทนี้มีพลังงานอย่างยิ่งในการเจริญพระกรรมฐาน หากนำไปสวดบริกรรมก่อนหรือระหว่างนั่งภาวนากรรมฐาน จะทำให้การภาวนา มีพุทธานุภาพมาคลุมและคุมการปฎิบัติของเรา คลุมกายและจิตเราเป็นวิมานทิพย์(ครอบวิมานให้ตัวเองหรือสวดอธิษฐานครอบคนอื่นก็ได้)

หากสวดบทนี้สามารถอฐิษฐานเรื่องราวใดๆมี่ติดข้องใจได้ให้ผ่านพ้นไปอย่างทะลุปรุโปร่ง กล่าวโดยสรุปได้ว่าคาถาจักรพรรดินี้ จากการเรียบเรียงถ้อยคำโดยหลวงปู่ดู่ท่าน ก่อให้เกิด จักรพรรดิ กำลังจักรพรรดิขึ้นด้วยในบทสวด พระคาถาครอบจักรวาล

คำแปลโดยพิศดาร

นะโมพุทธายะ : ข้าพเจ้าขอนอบน้อมบูชา ต่อพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ คือ
    นะ - พระกกุสันธะ
    โม - พระโกนาคม
    พุท - พระกัสสป
    ธา - พระสมณโคดม
    ยะ - พระศรีอริยเมตไตรย

พระพุทธไตรรัตนญาณ : พระพุทธเจ้าซึ่งมีพระญาณแก้วทั้งสาม อันหมายถึง ปุพเพนิวาสานุสติญาณ,
    จุตูปปาตญาณ, อาสวักขยญาณ

มณีนพรัตน์ : มีสมบัติคือแก้ว ๙ ประการ มีเพชร, ทับทิม เป็นต้น ซึ่งหมายถึงพระนวโลกุตรธรรม

สีสะหัสสะ สุธรรมา : มีมือถึงพันมือ หมายถึงการที่พระพุทธองค์ ทรงแจกแจงหลักธรรม คือ พระไตรปิฎกถึง ๘๔,๐๐๐ พระธรรมขันธ์

พุทโธ : ทรงเป็นผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
    ธัมโม : พระธรรมของพระพุทธเจ้า
    สังโฆ : พระสาวกผู้ปฏิบัติตาม

ยะธาพุทโมนะ : ขอพระพุทธเจ้าปางมหาจักรพรรดิ ซึ่งมีชัยแก่พญาชมพูผู้มีฤทธิ์มาก พร้อมทั้งพระธรรมและพระสงฆ์
    จงบังเกิดขึ้น ณ บัดนี้ด้วยเทอญ

พุทธบูชา : ข้าพเจ้าขอบูชาพระพุทธเจ้า
    ธัมมะบูชา : ข้าพเจ้าขอบูชาพระธรรม
    สังฆะบูชา : ข้าพเจ้าขอบูชาพระสงฆ์

อัคคีทานัง วะรังคันธัง : ด้วยสิ่งเหล่านี้ ได้แก่ ธูป เทียน ไฟ หรือแสงสว่าง และของหอมทั้งมวล มีดอกไม้และน้ำอบ เป็นต้น

สีวลี จะมหาเถรัง : ขอนมัสการพระสีวลีเถระเจ้า ผู้เป็นเลิศทางลาภสักการะ

อะหังวันทามิ ทูระโต : ขอนมัสการสถานศักดิ์สิทธิ์ทั่วไป มีสังเวชนียสถาน เป็นต้น

อะหังวันทามิ ธาตุโย : ขอนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุทั้งหลาย ทั่วทั้งแสนโกฏิจักรวาล

อะหังวันทามิ สัพพะโส : ขอนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

พุทธะ ธัมมะ สังฆะ : ซึ่งเป็นพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

ปูเชมิ : ด้วยเทอญ

9. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสัพเพฯ ให้ อ.คนวัด ครับ
    ขอให้ผ่านพ้นวันที่ 11 เมษายน 2553 ด้วยครับ สาธุ
    ขอบารมีหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า จงบันดาลให้สำเร็จดั่งคำอธิษฐานด้วยเทอญ สาธุ

10. พิทักษ์โลก รักษาธรรม

พิทักษ์โลก รักษาธรรม Active Member

เบอร์ที่คุณ ที่ตั้งกระทู้ติดต่อไม่ได้คราบ

11. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 9 เมษา 53 เวลา 19.56 น. ผมได้โทรคุยกับศิษย์หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ชื่อ ขุนพัน เบอร์ 089-9920-092 เพื่อฝากชื่ออาจารย์ต้น ไว้กับหลวงตาม้า ได้สวดบทจักรพรรดิ์ และสัพเพ พร้อมกับศิษย์ทั่วโลก ทั้ง 4 เวลาต่อวัน เพื่อส่งบุญให้อาจารย์ต้น จึงบอกกล่าวให้ได้ร่วมอนุโมทนาบุญนี้ร่วมกัน

และหากท่านใดต้องการให้หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ได้ช่วยสวดจักรพรรดิ์ และสัพเพ สามารถติดต่อตามเบอร์ที่แจ้งข้างบนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2010
  12. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่ะ

13. saipote

มาอัฟข่าวคราว อ. คนวัด นะคะ ตอนนี้ร่างกาย อ. คนวัด มีสภาพสมบูรณ์แล้ว 70 % แต่ก็ยังไม่สมบูรณ์เต็มที่ ยังไงรบกวนญาติธรรมร่วมด้วยช่วยกัน สวดมนต์ และอุทิศบุญกุศลให้ อ. คนวัด ไปกันเรื่อย ๆ นะคะ จนกว่าจะผ่านพ้นวันที่ 11 เมษายน นี้ไปให้ได้ค่ะ กราบอนุโมทนาสาธุค่ะ

14. ds_cu

ds_cu Active Member

รับบุญครับ

อนุโมทนาบุญ ขอรับเพื่อหนุนดวงชะตาด้วยครับ ช่วงนี้ ไม่ค่อยราบรื่น

ดำรงค์ สันติภราภพ 364/40 ซอยศูนย์วิจัย 4 ถนนพระรามเก้า แขวงบางกะปิ เขตห้วยขวาง กทม 10320

15. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    รับทราบครับ และจะสวดต่อไปเรื่อยๆครับ

16. ่jajahs

่jajahs Active Member

คุณแอน คุณไซ คะ มา อัพ อาการพี่ต้นหน่อยสิคะ แบบเป็นห่วง แต่ไม่กล้าโทรไปกวนแกอ่ะคะ่่

17. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังด้วยครับ

18. ปาลีนาคิม

ปาลีนาคิม Active Member

รอฟังด้วยคนจ้า ^o^

19. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ใครรู้ข่าวอาจารย์ช่วยอัพเดทหน่อยครับ

20. saipote

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ห่วงใย อ.ต้น จากใจจริงนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้