แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่อยู่ขอรับแผ่นยันต์นะครับ ส่งถึง อ คนวัด 95/2 ม6 ต บางปลากด อ องค์รักษ์ นครนายก 26120 ถ้าจะร่วมทำบุญให้ส่งเป็นตั๋วแลกเงินมานะครับ ตอนนี้มีผู้ขอรับบูชามากหลายท่านครับแต่ได้รับอนุญาตฺให้ทำได้เพียงไม่กี่ชุดเท่านั้นและอีกอย่างนึงนะครับแผ่นที่ใช้จารโลหะนั้นก็มีเหลืออยู่ไม่มากต้องใช้ทุนในการจัดซื้อครับ
    ขอแจ้งนะครับผู้ที่ร่วมทำบุญ ผมจะนำเงินที่ท่านร่วมทำบุญส่วนหนึ่งจะทำบุญเป็นกองทุนข้าวก้นบาตรที่ผมรับเป็นเจ้าภาพอยู่เป็นกองทุนธรรมทาน วัดเขาวง อพระพุทธบาท สระบุรี สายหลวงพ่อฤาษี และถ้ามีผู้ร่วมทำบุญมามากจำนำเข้าร่วมทำบุญสร้างองค์พระรอบพระธาตุคำคูณที่วัดป่าคำคูณ สกลนคร นี่คือสิ่งที่ผมตั้งใจเอาไว้ครับขออนุโมทนาบุญกับท่านที่ร่วมทำบุญกับผมด้วยนะครับ การส่งเงินร่วมทำบุญจะไม่เลือกที่ส่งไม่เลือกวัดที่ส่งจะส่งทำบุญทุกที่ทุกวัดถือว่าเป็นมหาทานที่ยิ่งใหญ่ โยปกติผมจะทำอย่างนี้อยู่เป็นประจำครับเพราะต้องทำบุญให้แด่ครูบาอาจารย์ท่านที่มีคุณ
    (ปล) แผ่นยันต์นี้ได้อธิฐานว่าผู้ที่ได้ครอบครองเป็นผู้มีบุญที่เคยร่วมกันมากับผมและครูบาอาจารย์ท่าน ผู้ใดที่ได้รับหรือร่วมทำบุญถือว่าท่านและผมเคยเป็นญาติธรรมร่วมกันมาก่อนนะครับ

2. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอด้วยได้รึเปล่าคะ
    ธิดารัตน์ สีอ่อน
    29 ซ.สามัคคี2 ถ.วงค์คำพา
    อ.เมือง จ.มุกดาหาร 49000

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับคุณอมรศิกานต์แต่ขอความกรุณาให้คุณทำตามกติกาที่ผมแจ้งไว้นะครับและเมื่อรับไปแล้วให้หมั่นทำทานศีลภาวนาให้มั่นจะหนุนดวงหนุนชีวิตของตัวเราได้มากขึ้นครับโดยเฉพาะตัวคุณนะครับชิวิตถ้าการงานของคุณดีความรักคุณจะมักมีปัญหาแต่ถ้าการงานของคุณไม่ค่อยดีความรักคุณจะดีมากเลยเหมือนชีวิตได้อย่างเสียอย่างแล้วคุณมีเสน่ห์ที่แรงด้วยระวังเรื่องการผิดศีลธรรมให้มากนะครับ ปฏิบัติธรรมให้มากครับจะดีขึ้นครับขอโทษนะครับที่ผมล่วงเกินถือวิสาสะในเรื่องส่วนตัวของคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  4. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

หมายถึงใครหรอครับ

5. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยคนครับ เดี๋ยวจัดส่งไปให้ ของผม+ภรรยาครับ

6. เด็กไร้เดียงสา

มีหลายท่านที่สอบถามหาทางออกให้กับชีวิตไม่ได้ผมแนะนำให้ลองไปกราบหลวงปู่ขาว พุทธรักขิโตแห่งวัดป่าคูณคำวิปัสนา บ้านกลาง ต กุดไห อ กุดบาก จ สกลนคร อาจมีทางออกในการแก้ไขได้ เพราะหลวงปู่ท่านมีดีหลายอย่างโดยเฉพาะ และเชิญร่วมบุญกับหลวงปู่ได้ เรียนเชิญครับ ท่านที่อยู่ไกลโปรดโทรสอบถามที่พระอำนวยซึ่งเป็นพระเลขาของหลวงปู่ ที่เบอร์ 085 -4519060 ว่าวันไหนหลวงปู่ท่านอยู่ที่วัดบ้างจะได้ไม่เสียเวลา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  7. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

-ค่ะ..หมั่นทานศีลภาวนา รับทราบค่ะ เดี๋ยวทำตามแน่นอน

-ถูกเลยค่ะ ได้อย่างเสียอย่าง

ค่ะ ต้องระวังให้มากขึ้นกว่าเดิมค่ะ ขอบคุณที่เตือนเป็นอย่างมากค่ะ
    พึ่งรู้ว่าตัวเองเสน่ห์แรง (แหะๆ)

-โอเคเลยค่ะ กำลังจะไปวัดหลังจากที่เกรดออกค่ะ
    - เอ่อ...ไม่ต้องขอโทษหรอกค่ะคุณ ที่คุณพูดมาก็มีส่วนถูกนะคะ
    เราจะได้เอาไปปรับข้อดีข้อเสียค่ะ ถ้าเกิดคุณไม่แนะนำมาเราก็จะไม่รู้สิคะ
    แต่นี่พอเรารู้แล้วเราจะได้ไปปรับปรุงแก้ไขเนอะ

ต้องขอบคุณคุณเด็กไร้เดียงสามากๆนะคะ ที่ช่วยชี้แนะ เราจะได้ปรับปรุงแก้ไขต่อไปค่ะ
    (ป.ล.)ต้องบอกวันเดือนปีเกิดเราด้วยไหมคะ หรือว่าส่งซองมารับก็พอคะ ถ้าส่งซองมารับจะได้ส่งไปเร็วๆนี้เลยค่ะ

ขอบคุณอีกรอบนะคะ และขออนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศล
    กุศลใดพึงบังเกิด ขอจงสำเร็จแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว ตลอดจนผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกผู้ทุกนาม สาธุ

8. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

ผมรับได้ไหมครับ
    ชื่อ จตุรพร เสาทอง
    79 หมู่ 1 ต.เฉนียง อ.เมือง จ. สุรินทร์ 32000

เกิด วันที่ 10 พฤษภาคม 2537
    เวลา 6 โมงกว่าๆครับ
    ขอบคุณครับ

9. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    ถ้าคุณเห็นสมควรว่ามีบุญต่อกัน ครูบาอาจารย์อนุญาต ผมก็ขอรับ1 ชุดนะครับให้คุณยืนยันก่อน แล้วผมจะส่งซองไปตามกติกาครับ ขอโมทนา

10. เด็กไร้เดียงสา

ยินดีครับตอนนี้ของเหลืออยู่ไม่มากแล้วนะครับกรุณารีบหน่อยนะครับและขอแจ้งให้ทุกท่านทราบว่าถ้ามีเรื่องใดๆที่เร่งด่วนอยากจะสอบถามให้ติดต่อที่เบอร์โทรนะครับ ปล ผมไม่ค่อยได้มีเวลาเข้ามาในเวปเท่าไหร่ครับและสำหรับท่านที่สอบถามปัญหาต่างๆทางpm ถ้าผมไม่ได้ตอบต้องขอโทษด้วยนะครับเพราะเวลาผมมีไม่มากครับ ผมฝากข้อคิดให้ทุกท่านทราบว่าทุกสิ่งทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยจิตของเรานะครับ ในพระธรรมทั้งแปดหมื่นสี่พันพระธรรมขันธ์นั้นเน้นเรื่องเดียวคือให้ดูจิตของตัวเรารักษาจิตของตัวเราให้ดี ละชั่วทำแต่ความดีรักษาจิตให้ผ่องใสแค่นี้ชิวิตดีแน่นอน

11. เด็กไร้เดียงสา

น่ารักจังทำดีมากๆนะอนุโมทนาบุญด้วย

12. DDS3334

DDS3334 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ขอจองด้วยคนครับถ้าไม่รังเกียจ เกิด 24 มกราคม 2515 เวลา 05:24 นาที แล้วจะส่ง ตามที่แจ้งอีกที

13. เด็กไร้เดียงสา

ขอแจ้งข่าว
    1มีหลายท่านที่เกดความไม่มั่นใจคือกลัวว่าให้วันเดือนปีเกิดกับผมแล้วบางท่านเกิดความไม่มั่นใจว่าผมจะเอาวันเดือนปีเกิดของท่านไปทำอะไรมิดีมิร้ายหรือเปล่าผมขอชี้แจงดังต่อไปนี้เพื่อความสบายใจของทุกท่านตามนี้คือ
    - ตัวผมเองไม่ได้มีอาชีพเป็นพ่อมดหรือหมอผีใดๆจะมีก็แต่ปฎิบัติตามหลักธรรมตามคำสั่งสอนก็เท่านั้นผลพลอยได้จากการปฎิบัติธรรมนั้นบางส่วนก็นำมาสงเคราะห์ชี้ทางธรรมที่ถูกต้องกับผู้ที่ให้ความเคารพในตัวผมก็เท่านั้น
    - ผมไม่มีความจำเป็นที่จะต้องนำวันเดือนปีเกิดของท่านไปทำอะไรในทางที่ไม่ดีแล้วผมจะทำไปเพื่ออะไรเพื่อประโยชน์อันใดในข้อนี้ท่านลองคิดพิจรณาดูเอาเองนะครับ
    - ที่ผมต้องขอวันเดือนปีเกิดจากท่านนั้นก็เพราะผมต้องนำเอามาลงในดวงจักรราศีหรือที่เรียกว่าผูกดวงก็แค่นั้น และแผ่นยันต์นี้ผมก็ไม่ได้เก็บไว้เองแต่ส่งให้ท่านเก็บไว้เพือ่บูชาสำหรับตัวท่าน และการบูชานั้นผมให้นำไปไว้ที่ใต้ฐานพระพุทธรูปที่บ้านท่านเองผมจะเน้นการบูชาปฏิบัติมาก แก่ผู้ที่นำไปบูชาเปรียบเหมือนแผ่นยันต์คู่ชีวิตของท่านเองและบางท่านที่มีครูบาอาจารย์ก็สามารถที่จะนำเอาแผ่นดวงนี้ไปให้ครูอาจารย์ของท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้อีกครั้งก็ได้เพื่อความมั่นใจและความเป็นสิริมงคลแก่ตัวท่านเอง
    -เงินที่ผมได้รับจากท่านมาผมก็แจ้งแล้วว่าผมจะนำไปทำบุญที่ใดในช่วงนี้บ้างไม่ใช่มาหากินหารายได้จากการทำแผ่นดวงนี้
    - และอย่างที่ผมบอกว่าแผ่นดวงทุกแผ่นนั้นผู้ที่ได้รับไปถือว่าได้ร่วมทำบุญด้วยกันในชาติปัจจุบันนี้และท่านอาจเคยเป็นญาติธรรมของผมกับครูอาจารย์ท่านมาก่อน
    - พูดง่ายๆเลยว่าผมต้องการตามหาญาติธรรมและหวังให้ญาติธรรมของผมนั้นได้มีโอกาสสร้างบุญและมารู้จักกันในชาตินี้อีกก็เท่านั้น
    - ถ้าท่านใดที่ไม่สบายใจก็สามารถทำบุญที่ไหนก็ได้ตามที่ท่านศรัทธาผมไม่ได้เรียกร้องหรือบังคับใดๆ
    - ถ้าเงินที่ได้มีจำวนมากและมีผู้สนใจจะไปกราบครูบาอาจารย์กับผมก็สามารถไปร่วมกันเป็นหมู่ขณะได้และจะได้เจอและรู้จักกันมากขึ้น
    จึงกราบเรียนญาติธรรมให้ได้ทราบโดยทั่วกัน ขอบพระคุณ

14. เด็กไร้เดียงสา

ขอแจ้งข่าวอีกเรื่องนึงนะครับ
    1 วันที่ 20 ตุลาคมนี้ ที่วัดเขาวง อ พระพุทธบาท สระบุรี หลวงตาวัชรชัยจะทำพิธีอัญเชิญองค์พระเข้าพระอุโบสถที่สร้างใหม่ใครว่างหรือเป็นศิษย์ของท่านขอเรียนเชิญร่วมงานนะครับ
    2 วันที่ 8 9 พ ย 51 งานกฐินที่วัดป่าคูณคำวิปัสนา สกลนคร หลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต ใครว่างใครเคารพศรัทธาท่านเรียนเชิญร่วมงานนะครับ
    ขอบอกบุญแด่ทุกๆท่าน
    (ปล ขอแจ้งแกผู้ที่ต้องการปรึกษาปัญหาชีวิตกับผมในช่วงนี้ก่อนออกพรรษานี้ประมาณ 3ถึง 4 ผมไม่ว่างนะครับถ้าจะปรึกษารบกวนโทรมาหลังวันที่ 14 ตุลาคมนะครับ)

15. kikhoh

kikhoh เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    เรียน คุณไร้เดียงสาครับ
    วันที่ 8 9 พ ย 51 งานกฐินที่วัดป่าคูณคำวิปัสนา สกลนคร หลวงปู่ขาว ฝากเช่าเหรียญของหลวงปู่ที่วัดให้ได้ไหมครับ แล้วจะโอนเงินให้ครับ
    ผมอยากไปครับแต่ติดงานครับผม

16. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ถ้ามีวาสนาขอรับด้วยนะคะ..
    ปริยาภัทร กาลัญญ
    เกิดวันอังคารที่ 3 กรกฏาคม 2522 เวลา 16:42น.
    ที่อยู่ บ้านเลขที่ 380/2-3 หมู่9 ถ.ประชาอุทิศ
    แขวง-เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2008
  17. เด็กไร้เดียงสา

คุณเปลี่ยนชื่อใหม่ใช่ไหมครับถ้าเปลี่ยนชื่อมาใหม่ผมขอชื่อเก่าด้วยกรุณาตอบด้วยนะครับ

18. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ชื่อเก่า พงศ์สิทธิ์ ค่ะ

19. เด็กไร้เดียงสา

ได้ครับแล้วคุณจะบูชาแบบไหนรุ่นไหนละผมมีแผ่นภาพบูชาท่านอยู่ผมจะจัดส่งไปให้ฟรีๆถ้าคุณศรัทธา

20. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ขอรับด้วยครับ........ไม่รู้ทันมั้ย
    กรชาล เขียวหวาน
    20 ซ.พึ่งมี26 ถ.สุขุมวิืท93 แขวงบางจาก เขตพระโขนง กทม. 10260
    เกิด 18 มีนาคม 2516 12.51น.
    ขอบคุณครับ....

และไม่รู้ว่าลูกผมที่เพิ่งเกิดได้ไม่กี่วัน สามารถรับได้ด้วยหรือไม่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้