แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดปลดหนี้นั้นผมจะลงจารไม่เหมือนกันครับ ที่เอาลงในรูปนั้นเป็นต้นแบบครับ แต่เวลาลงจริงครูบาอาจารย์จะครอบมือให้ผมกำหนดจิตนิ่งเฉยมือจะเขียนยันต์และตัวคาถาต่างๆเองโดยอัตโนมัติครับ ที่ยันต์และตัวคาถาในแผ่นตะกรุดไม่เหมือนกันเพราะว่าแต่ละคนมีอำนาจบุญและผลของวาระกรรมไม่เหมือนกัน จึงทำให้การลงยันต์นั้นอาจแตกต่างกันไปครับ มาสิบคนขอตะกรุดปลดหนี้เหมือนกันเอาไปดูได้เลยครับยันต์จะไม่เหมือนกันหรอกครับบางครั้งลายมือยังไม่เหมือนกันเลยครับที่ลงไว้ในยันต์เป็นเรื่องอจินไตยและปัจจัตตังครับ
    ตะกรุดที่ให้คูรนั้นคือยันตืปลดหนี้โดยตรงครับ คาถาถ้าหาไม่เจอก็บูชาด้วยพระคาถาเงินล้านก็ใช้ได้ครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมมีแขกนัดเอาไว้ตอนเที่ยงนะครับ ส่วนคำถามที่ถามมานั้นผมคงตอบให้ได้ในวันจันทร์นะครับ เพราะวันพรุ่งนี้ผมไม่อยู่ครับจะเดินทางไปวัดสะแกที่อยูธยาและวัดอัมพวันสิงห์บุรีอีกเช่นเคยครับ ท่านที่ถามปัญหามากรุณารอหน่อยนะครับ และท่านใดขอรับยันต์หนุนดวงให้ส่งซองมาให้ผมด้วยนะครับ (ตอนนี้บริวารหายไปทีละคนสองคน งานเขาคงยุ่งน่ะครับ ผมต้องทำหน้าที่จัดส่งของเองอีกเช่นเคย 55)

3. เด็กไร้เดียงสา

ใช่ขับรางจือถอนพิษขับพิษร้ายในร่างกายได้ดีครับและก็แก้คุณไสยได้อีกด้วยครับ ผมดื่มทุกเช้าครับ ส่วนเรื่องหน้าใสนี้มีคนบอกเหมือนกันครับแต่ผมไม่เห็นหน้ามันจะใสเลยครับมีแต่หน้าดำๆ55
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

4. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    คาถายันต์ปลดหนี้นะครับ
    ตั้งนะโม 3 จบ ต่อด้วย พุทธัง ชีวิตังลาภะลาภัง ธะนังโภคัง เอหิมะมะ
    ธัมมัง ชิวิตังลาภะลาภัง ธะนังโภคัง เอหิมะมะ
    สังฆัง ชีวิตังลาภะลาภัง ธะนังโภคัง เอหิมะมะ
    นะมามีมาเงินมากับคน คนมากับเงิน เงินไหลกอง ทองไหลมา นะชาลีติ พุทธังโหมพามา ธัมมังโหมพามา สังโหมพามา มะมะ มัง มีมังมะ นะอะอุ มามา
    การงาน การเงิน การค้า การขาย มามา มะมะ พุทธังวิตะจิต ธัมมังวิตะจิต สังฆังวิตะจิต
    จงพาเอาผุ้คนเงินทองโชคลาภ เกียรติยศ มาสู่ตัวข้าพเจ้าและครอบครัว บุญบันดาลจงเกิดทานอันประเสริฐที่ข้าพเจ้าทำจงส่งผลการงานการเงินการค้าการขาย โดยเร็วด้วยเทอญ
    พุทธังประสิทธิ โชคลาภเงิน ทอง
    ธัมมังประสิทธฺ โชคลาภเงินทอง
    สังฆังประสิทธิ โชคลาภเงินทอง ภะวันตุเม
    ( ก่อนท่องให้อาราธนาถึงคุณพระรัตนตรัย บิดามารดา ครูอาจารย์ เทวดาเทพพรหมและบรมครูปู่ฤาษีทั้งร้อยแปด โดยเฉพาะบรมครูปู่ฤาษีทั้ง ห้าพระองค์ )<!-- google_ad_section_end -->
    หามาให้ครับ
    อยู่ที่หน้า 28 โพสท์ที่ 554 ครับ

5. เด็กไร้เดียงสา

ใช่ครับเว็ปช้ามากๆครับคงต้องรอการแก้ไขครับคนใช้งายเยอะมากครับ ผมเข้าเว็ปบางครั้งยังเข้าไม่ได้เลยอีกอย่างบางทีตอบกระทู้ไปหลายเที่ยวก็ส่งกระทู้ไม่ได้เลยครับ อย่างไรต้องขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับที่ร่วมช่วยทำบุญเลี้ยงเด็กๆที่วัดบางเพลิง
    ในตอนนี้ผู้ที่ร่วมบุญเลี้ยงอาหารน้องๆที่วัดบางเพลิงมีดังนี้ครับ
    1 คุณพรบารมี ร่วมบุญ 1000 บาท
    2 คุณliverpat ร่วมบุญ 1000 บาท
    3 คุณ hirun ร่วมบุญ 500 บาท
    4 คุณ newcomer ร่วมบุญ 300 บาท
    5 คุณแสนกังวาล ร่วมบุญ 888 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยนะครับโมทนาสาธุ

6. เด็กไร้เดียงสา

สาธุๆครับขอบคุณมากนะครับที่อุตสาห์หามาให้เพื่อนญาติธรรม ขนาดผมนั้นเวลาจะหาข้อความที่อยู่ของทุกท่านในกระทู้ผมยังหาแทบตาลายครับหน้ากระทู้มันเยอะครับ อย่างไรช่วยกันขุดกระทู้หน้าเก่าให้ด้วยนะครับถ้าเผื่อมีบางท่านที่หาข้อมูลไม่เจอครับ
    การให้แสงสว่างการให้ทานการให้วิทยาทานการให้ธรรมทานนั้น อานิสงฆ์มีมากครับ ที่เห็นผลอย่างชัดเจนผู้ที่ให้ดังกล่าวจะค้นพบทางออกของปัญหาชีวิตได้ด้วยตนเองโดยง่ายและก็จะมีคนมาช่วยเหลือเวลาที่เรากำลังได้รับความทุกข์
    อนุโมทนาสาธูๆๆครับ

7. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    อยากให้อาจารย์คนวัด เล่า เรื่องที่อาจารย์คนวัดฝึกกรรมฐานเปิดโลกของหลวงปู่ดู่หน่อยครับ อันนี้หลวงปู่ท่านก็มาบอกในนิมิตใช่มั้ยครับ เองปฏิบัติเพื่อละนะไม่ใช่ปฏิบัติเพื่อเอา ถ้าเองปฏิบัติเพื่อตอบสนองความต้องการของคนอื่นมากๆเองจะเป็นคนใช้เขาถูกเขาใช้ตลอด ไป เดี๋ยวจะไม่มีเวลาพัก

8. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับอาจารย์ ผมอยากได้ผ้ายันต์หนุนดวงบ้างครับ

ต้องส่งซองแนบแสตมป์3บาทใช่ไหมครับอาจารย์ส่งไปที่ไหนครับ

ผ้ายันต์พับใส่กระเป๋าตังค์ได้หรือไม่ครับเป็นการปรามาสหรือเปล่าครับ

และตระกรุดปลดหนี้บูชาเท่าไหร่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2009
  9. เด็กไร้เดียงสา

ครับท่านบอกให้ทราบครับ ท่านคงเห็นผมแล้วสงสารมั้ง ผมก็พยายามทำปฏิบัติไปเรื่อยๆตามที่สามารถทำได้ครับ คือโดยปกติผมชอบแสวงหาครูบาอาจารย์เป็นนิสัยส่วนตัวครับ ครูบาอาจารย์ท่านใดดีผมก็จะนำเอาหลักธรรมคำสอนของท่านไปปฏิบัติครับ สมัยก่อนตอนบวชอยู่นั้นแสวงหาครูบาอาจารย์มากกว่านี้อีกครับ เพราะต้องการพิสูจน์หาความจริง ตามหลักการทางพระพุทธศาสนา ผมแสวงหาครูบาอาจารย์เกือบห้าพรรษา มาหยุดตรงที่หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ท่านบอกว่า ลูกไม่ต้องออกหาให้เหนื่อยนั่งภาวนาเอาแล้วจะมาเอง
    ส่วนเรื่องการปฏิบัติทางสายหลวงปู่ดู่นั้น ผมได้ปฏิบัตฺมานานแล้วครับแบบเงียบๆ เพราะว่าพลังความเมตตาของหลวงปู่ทวดและหลวงปู่ดู่ท่านมีมากครับท่านช่วยทุกคนอยู่เสมอ ขอให้มีกำลังบุญและระลึกถึงท่านเป็นพอ เท่านั้นครับ
    ผมแอบไปกราบท่านที่วัดบ่อยๆครับ เพราะท่านสอนง่ายเข้าใจหลักธรรมได้ดีครับ และการปฏิบัตฺของท่านก็ง่ายครับไม่ยุ่งยากอะไร จิตรวมเป็นสมาธิได้เร็วดี
    และมีสิ่งหนึ่งครับที่ผมสงสัยในตัวเองมานานแล้วคือ ตอนที่ผมบวชเป็นพระนั้นผมเป็นแผลที่ก้นบ่อยมากเป็นเหมือนฝีเลย ตอนนั้นเราก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเป็นหายๆ พอมาเจอคำบอกเล่าของเฮียอู๋ลูกศิษย์ที่รับใช้หลวงปู่ท่านอยู่ เล่าว่าหลวงปู่ท่านมีแผลที่ก้นซ้ำแล้วซ้ำอีกเพราะท่านนั่งรับแขกโปรดลูกศิษย์มากขนาดก้นท่านเป็นแผลเลย ผมก็เลยมาถึงบางอ้อ รู้ว่างั้นที่เราเป็นตอนบวชนั้นเราก็นั่งรับแขกทั้งวันบนพื้อนกระดานแข็งๆเหมือนกันก้นที่เราเป็นแผลคงมาจากสาเหตุนี้เหมือนกัน ผมจึงเคารพรักหลวงปู่ท่านมากครับ เราปฏิบัติมาในแนวทางเหมือนท่านเราเลยชอบครับ และผมไปที่วัดบ่อยๆมากครับไปกราบไปนั่งสมาธิหน้ากุฏิท่านแล้วก้กลับ เป็นอย่างนี้ทุกครั้งครับ ท่านก็เมตตาสอนให้ทางนิมิตมาตลอดจนถึงทุกวันนี้ครับ

10. เด็กไร้เดียงสา

แผ่นยันต์เป็นแผ่นโลหะครับยันต์หนุนดวง ส่วนตะกรุดปลดหนี้นั้นไม่มีค่าบูชาครับแล้วแต่จะร่วมบุญกันครับ
    วัตถุมงคลทุกชิ้นที่ผมสร้างแจกผมไม่เคยกำหนดค่าบูชาใดๆครับ จะมีก้ได้แค่เทียนเศรษฐีและน้ำมันอุปคุตจกบาตรเท่านั้นครับ ส่วนของรายการอื่นๆไม่มีค่าบูชาใดๆแล้วแต่จะร่วมบุญกันครับ
    ขออนุโมทานาสาธุนะครับ

11. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    คาถายันต์ปลดหนี้นะครับ
    ตั้งนะโม 3 จบ ต่อด้วย พุทธัง ชีวิตังลาภะลาภัง ธะนังโภคัง เอหิมะมะ
    ธัมมัง ชิวิตังลาภะลาภัง ธะนังโภคัง เอหิมะมะ
    สังฆัง ชีวิตังลาภะลาภัง ธะนังโภคัง เอหิมะมะ
    นะมามีมาเงินมากับคน คนมากับเงิน เงินไหลกอง ทองไหลมา นะชาลีติ พุทธังโหมพามา ธัมมังโหมพามา สังโหมพามา มะมะ มัง มีมังมะ นะอะอุ มามา
    การงาน การเงิน การค้า การขาย มามา มะมะ พุทธังวิตะจิต ธัมมังวิตะจิต สังฆังวิตะจิต
    จงพาเอาผุ้คนเงินทองโชคลาภ เกียรติยศ มาสู่ตัวข้าพเจ้าและครอบครัว บุญบันดาลจงเกิดทานอันประเสริฐที่ข้าพเจ้าทำจงส่งผลการงานการเงินการค้าการขาย โดยเร็วด้วยเทอญ
    พุทธังประสิทธิ โชคลาภเงิน ทอง
    ธัมมังประสิทธฺ โชคลาภเงินทอง
    สังฆังประสิทธิ โชคลาภเงินทอง ภะวันตุเม
    ( ก่อนท่องให้อาราธนาถึงคุณพระรัตนตรัย บิดามารดา ครูอาจารย์ เทวดาเทพพรหมและบรมครูปู่ฤาษีทั้งร้อยแปด โดยเฉพาะบรมครูปู่ฤาษีทั้ง ห้าพระองค์ )<!-- google_ad_section_end -->
    หามาให้ครับ
    ขอบคุณครับ

12. เด็กไร้เดียงสา

อ้อมีอีกคำนึงนะครับที่ผมจำขึ้นใจ ท่านบอกว่า ถ้าเรายังกินข้าวอยู่เราต้องปฏิบัติสวดมนต์ไหว้พระทำกรรมฐาน ถ้าเราไม่ได้กินข้าวแล้วนั่นแหละถึงไม่ต้องทำ (คำนี้เป็นคำสอนที่ไล่ความขี้เกียจในการปฏิบัติได้ดี ) ผมจึงกำหนดทำทุกลมหายใจเข้าออกตามที่ระลึกได้ครับ ผมนั่งหน้าคอมถ้าว่างผมก้กำหนดเอา วันนึงถ้าถามว่าผมกำหนดสมาธิกี่ครั้งคงตอบไม่ได้ครับ มันกำหนดมาก คำที่หลวงปู่ท่านสอนนี่มันติดในหัวสมองเลย

13. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ผมขอตัวก่อนนะครับ ตอนเที่ยงมีแขกนัดเอาไว้ครับ รายนี้โดนมาหนักครับ แล้ววันนี้วันพระเสียด้วย ขอเตรียมตัวรับแขกก่อนแล้วกันครับ เรื่องโดนคุณไสยหนักๆนี่ผมไม่อยากยุ่งเกี่ยวด้วยเลยครับช่วยเขาแล้วเราป่วย แต่ก้หลีกเลี่ยงไม่ได้ นี่รายนี้นัดผมหลายครั้งแล้วผมยังไม่รับปากเพราะเขาเป็นมาก ผมต้องถามครูบาอาจารย์หลายครั้งท่านก้เลยบอกสงเคราะหืเขาไปแล้วกันตามที่จะช่วยได้ ผมจึงตัดสินใจให้เขาเดินทางมาในวันนี้
    ท่านใดมีอะไรสอบถามแจ้งไว้ในกระทู้นะครับ ผมว่างเมื่อไหร่จะมาตอบให้ครับ
    อนุโมทนาสาธู

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับอาจารย์ด้วยครับ ขอบารมีแห่งองค์พระสัมมา พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครูบาอาจารย์ให้อาจารย์สงเคราะห์เค้าสำเร็จและอย่ามีโทษภัยเกิดกับตัวอาจารย์เลยครับ

15. nuttyty

nuttyty เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอผ้ายันต์ 2 แผ่นครับ พร้อมคาถาบูชาครับ

ขอผ้ายันต์ 2 แผ่นครับ พร้อมคาถาบูชาครับ

นายณัฏฐ์ บัวจู
    1/20 หมู่บ้านมานิต้า 4 ซอยวิภาวดี 32 ถนนวิภาวดีรังสิต
    แขวงจตุจักร เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร 10900

16. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    อ.คนวัด 95/2ม 6 ต บางปลากด อ องค์รักษ์ จ.นครนายก 26120
    หมายเลขบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขา สะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นส นุชจิรา โชติยเวชวัฒน์ หมายเลข บัญชี 0651415969

นี่คือที่อยู่อาจารย์กับหมายเลขบัญชีใช่ไหมครับ

จะได้แนบซองกับแสตมป์ขอผ้ายันต์หนุนดวง

ยังแจกอยู่ใช่ไหมครับส่วนตะกรุดปลดหนี้เดี๋ยวรอสักระยะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2009
  17. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอพระเมตตาพระพุทธองค์รักษาท่านครับ บารมีหลวงปู่ทวดคุ้มครองครับ

* ทิพยวิสัย จะตอบ อ. และแก้ไขปัญหาได้ไม่ยากครับ เหมือนสุทธาวาสพรหมที่ อ. แนะนำผม

โมทนาครับ

18. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    เรียน อ.คนวัด และศิษยานุศิษย์ หลวงปู่กาหลงครับ

หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว ได้ละสังขาร ด้วยอาการสงบ แล้วครับ

พรุ่งนี้ จะเคลื่อนย้ายพระศพ ไปสรงน้ำ ที่วัดเขาแหลม จ.สระแก้ว ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน และขอร่วมไว้อาลัย " หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว " ที่กระทู้

ของท่านด้วยครับ เนื่องด้วยเราต่างเป็นศิษย์อาจารย์เดียวกัน จึงอยากแจ้งให้ อ.คนวัด

ทราบครับ

" หลวงปู่กาหลง เกิดเมื่อวันที่ 10 มค. 2461 วันเสาร์ ปีมะแม สิริอายุได้ 91 ปี "

กำหนดการ ณ วัดเขาแหลม จ.สระแก้ว

1.วันที่ 13 กย. จะนิมนต์หลวงปู่กลับวัดเขาแหลม โดยจะบรรจุไว้ในโลงแก้ว
    2.แสดงความอาลัยและร่วมรดน้ำเวลา 17.30 น.
    3.พระสงฆ์สวดพระอภิธรรม เวลา 19.30 น.

และหากลูกศิษย์ท่านใดจะเป็นเจ้าภาพ ให้แจ้งความประสงค์ ติดต่อได้ที่วัดเขาแหลม(087-0055431 พระอาจารย์สุบิน เจ้าอาวาสวัดเขาแหลม)

เคารพรักและอาลัย อย่างหาที่สุดมิได้

ศิษยานุศิษย์......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2009
  19. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    ผมเคยมีโอกาสได้บีบนวด รับใช้ปรนนิบัติ เมื่อครั้งงานบวชพระ ที่วัดบุญรอด แต่ก้อไม่คิดว่า วันนั้นหลวงปู่จะพูดเหมือนสั่งเสีย " หมดแล้วลูกเอ๋ย มันกินปู่เกือบหมดแล้ว " ไม่มีใครทราบ นอกเสียจากผม แล้วหลวงปู่ก้อมองผม ด้วยความเมตตา ผมได้จับ ได้ประคอง สังขารท่าน ซึ่งเป็นครั้งสุดท้ายที่จะได้ทำ

จากธาตุขันธ์ที่เป็นกองทุกข์ ที่หลวงปู่เเบกใว้นานหลายเดือน
    เเบกเพื่อ อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ให้เเก่ เหล่าลูกศิษย์ทั้งหลาย...... ....บัดนี้ หลวงปู่ได้ละธาตุขันธ์นั้นเเล้ว.....เเต่ศิษย์คนนี้ยังมีหลวงปู่อยู่ในใจอย่างเเนบเเน่น

สรรพวิชาที่หลวงปู่เคยประสิทธิ.....สิ่งของมงคลที่หลวงปู่ได้เมตตามอบให้
    ลูกศิษย์คนนี้จะรักษาใว้ติดตัวลูกตลอดไป

บัดนี้ สิ่งเหล่านั้นไม่หวลกลับมาให้ทำอีกแล้ว คงเหลือแต่ความดี อันศิษย์จะพึงปฏิบัติต่อพระอาจารย์ และระลึกถึงคุณความดีของหลวงปู่ตลอดไป

สังฆัง นะมามิ

เมตตาวิหารี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2009
  20. เด็กไร้เดียงสา

ทราบข่าวก็ใจหายครับ ผมได้กราบหลวงปู่เมื่องานพุทธาภิเษกที่วัดแห่งหนึ่งเมื่อประมาณต้นปีที่ผ่านมานี้ ผมเข้าไปกราบท่านหลังท่านทำพิธีปลุกเสกเสร็จ ท่านเอามือลูบหัว แล้วบอกว่าสบายดีนะลูก ผมตอบว่าสบายดีครับผมไม่มีโอกาสเดินทางไปกราบหลวงปู่ที่วัดเลย แม้แต่หลวงปู่มาที่วัดสุทัศน์ผมก็ไม่ค่อยมีโอกาสไปกราบหลวงปู่ ผมสังเกตุแขนท่านมีปิดพาสเตอร์เอาไว้ ผมเลยถามว่าหลวงปู่ครับหลวงปู่สุขภาพแข็งแรงดีนะครับ ท่านบอกว่า มันก็เป็นไปตามธรรมดาละ อายุปู่ขนาดนี้แล้ว หลังจากนั้นผมก็ไม่เคยได้กราบท่านอีกเลย มาทราบข่าวว่าท่านเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลเปาโลตอนประมาณต้นเดือนพ.ค ที่ผ่านมา ผมก็ยังคุยกับคุณเมตตาฯว่าผมเป็นห่วงสุขภาพท่านเหลือเกิน ตอนนั้นคุณกลับผมคุยกันว่า อืมสุขภาพของท่านน่าเป็นห่วง แต่ในใจผมยังคิดว่าท่านคงไม่เป็นอะไรมาก แต่มาตกใจที่เห็นท่านต้องใส่อ็อกซิเจนอยู่ตลอด และที่น่าเป็นห่วงก็คือขนาดท่านป่วยอยู่ท่านก็ยังเมตตาทำพิธีให้แก่ลูกศิษย์ลูกหา
    ผมมาทราบข่าวเมื่อวานนี้ ผมก็ใจหายครับ วัดที่ผมไปสร้างที่อรัญประเทศ ห่างจากวัดหลวงปู่ประมาณ40-50 กก เท่านั้น เส้นทางสายคลองหาดสระแก้วสามารถผ่านวัดที่ผมสร้างไปยังวัดหลวงปู่ที่เขาฉกกรณ์ ได้แบบสบายๆ
    และมีลูกศิษย์ผมที่อยู่แถวนั้นกราบตัวฝากเป็นศิษย์ท่าน หลายคน
    การละสังขาร ของหลวงปู่ทำให้ผมตกใจและเสียใจ เป็นอย่างยิ่ง
    วิชาต่างๆที่หลวงปู่ท่านมีนั้นในปัจจุบันหาผู้ที่ทำได้เช่นท่านยากมากครับ โดยเฉพาะวิชาพระลักษณ์หน้าทอง นั้น หลวงปู่ทำได้อย่างละเอียดและพิสดารมากองค์ครูปู่เจ้าสมิงพรายที่ดูแลท่าน และวัตถุมงคลของท่านทุกชิ้นมีแรงครูอยู่มาก
    ขอกราบนอบน้อมอาลัยหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้า
    อ คนวัด บ้านดวงธรรม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้