แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ในข้อนี้อธิบายได้ค่อนข้างลำบากนะครับ แต่ผมจะพยายามอธิบายให้ทราบด้วยหลักการง่ายๆครับ
    ของที่จะเกิดอาการนั้น มีมาจากสาเหตุดังนี้ครับ
    1 ในกรณีที่เป็นรอยสัก นะครับ ประมาณ70เปอร์เซนต์ ส่วนมากเป็นการเชื่อมั่นในตนเองว่ามีสิ่งนั้นๆอยู่ในตัวเองครับ เพราะว่าถ้าเขาไม่มีความเชื่อมั่นว่ามีสิ่งนั้นอยู่เขาคงไม่ยอมเจ็บตัวจาการได้รับคมจากเข็มสัก ดังนั้น
    -เมื่อจิตมีความเชื่อมั่นว่าในตัวมีรอยสักที่ได้สักมามีพลังมีฤทธิ การเรียกเอาพลังจิตใต้สำนึกมาผสมกับพลังความศรัทธา เมื่อมารวมตัวกันนั้นก็จะเกิดอาการของขึ้นได้ครับตามภาพที่สักนั้นๆ เช่นสักหนุมารไว้ แล้วคิดว่าในตัวเรามีหนุมารอยู่แล้วบวกกับความเชื่อความศรัทธา เมื่อพลังงานจากจิตใต้สำนึกบวกกับพลังงานความเชื่อรวมตัวกันขึ้น ก็จะเกิดอาการของขึ้นกันมาตามสภาพที่เห็นครับ
    2 ในกรณีที่ของขึ้นเพราะอานุภาพของคาถาอาคมอักขระเลขยันต์นั้น จะมีแบบจริงๆในเรื่องนี้ประมาณ30-40 เปอร์เซนต์ครับ อาการของขึ้นนี้ จะเกิดจากสาเหตุดังนี้ครับ
    - อาจารย์ที่สักให้มีวิชาจริง มีพลังจิตที่แกร่งกล้ามากจริง
    -ผู้ที่สักไปสามารถรักษาข้อห้ามการปฏิบัติได้และดำรงตนอยู่ในศีลธรรมอันดีได้ในระดับที่ดีพอสมควร
    -ผู้ที่สักมีการฝึกสมาธิฝึกจิตและรู้หลักการเดินจิตเรียกพลังงานคุณพระพลังเวทวิชาเข้าตัวได้
    อาการของขึ้นตามหลักที่ผมกล่าวในข้อนี้ถือว่าเกิดขึ้นจริงตามอำนาจพลังเวทพลังจิต แต่ในปัจจุบันหาได้ค่อนข้างยากครับมีเหลือไม่กี่สำนักครับ
    3 อาการของขึ้นที่เกิดจากพลังอุปาทานหมู่ อันนี้เกิดขึ้นจากการที่คนหลายคนมีความเชื่อเดียวกันมารวมอยู่ที่เดียวกัน และมีความศรัทธาอยู่ในตัวอย่างสูงมากๆ ทีนี้เมื่อมีคนใดคนหนึ่งมีอาการของขึ้น คนรอบข้างก็จะพากันมีอาการเป็นไปตามกันได้ง่ายครับเป็นแบบรวดเร็วและดูวุ่นวายด้วยอีกต่างหาก
    อาการที่ผมกล่าวในข้อนี้ มีประมาณเกือบ80-90เปอร์เซนต์เลยครับ
    ทีนี้มาดูว่าอันไหนขึ้นจริงไม่จริง
    1 อาการของขึ้นนั้นจะขึ้นจริงเมื่อถูกปลุกเสกหรือเดินจิตเรียกมา ส่วนมากมักขึ้นในงานไหว้ครู หรืองานที่ทำพิธีกรรมที่เกี่ยวข้องกลับเรื่องดังกล่าว แต่จะขึ้นเอาแบบที่ถูกเลยนะครับคือของจะขึ้นเมื่ออยู่ต่อหน้าครูบาอาจารย์เท่านั้นและในขณะนั้นครูบาอาจารย์ท่านมีการบริกรรมเรียกพลังเวทวิชาด้วยครับถึงจะเกิดอาการขึ้นมาได้
    2 อาการของขึ้นจะขึ้นไม่นานครับ และจะสามารถหยุดลงได้อย่างรวดเร็วเมื่อกำหนดคลายพลังงานบางอย่างที่เกิดขึ้นมาลงไป
    3 ในบางกรณีบางคนสามารถรักษาของที่สักมาได้และปฏิบัติดีอาการของขึ้นก็จะไม่ค่อยมีอาการเท่าใดนัก เพราะจิตผู้นั้นปฏิบัติเดินตามทางธรรมที่ดีแล้วเมื่อธรรมเห็นแจ้งไสยเวทวิชาก็จะค่อยละไปเพราะเป็นสิ่งไม่เที่ยงตามธรรมชาติ
    4 การพิสูจน์ว่าอันไหนจริงปลอมนั้นพูดยากครับจริงก็มีครับปลอมก็มากครับให้สังเกตุดูเอา แต่มีเคล็ดลับในการสังเกตุหรือทดสอบได้ครับ ถ้าอยากทราบให้สอบถามผมเป็นการส่วนตัว ผมไม่สามารถนำมาแจ้งให้ทราบในกระทู้ได้ครับ เดี๋ยวงานเข้าครับ เพราะทุกสิ่งที่ผมตอบนั้นผมจะยึดหลักความเป็นจริงมากที่สุดครับ แต่เคยมีงานหนึ่งคนที่รู้จักผมเขาลองครับ แต่การลองวิธีนี้เสี่ยงมากครับลองอย่างไรรู้ไหมครับ มีงานหนึ่งเขาไปงานไหว้ครูเห็นวัยรุ่นของขึ้นกันเพียบแล้วขึ้นแบบไม่มีระเบียบดูน่ารำคาญวุ่นวาย แถมยังจะเข้าประจัญหน้ากันกับอีกฝ่าย คนที่รู้จักผมเขาเลยรำคาญครับแต่ไม่รู้ทำไงเลยเเอบเอาหมุดเย็บกระดาษ ขว้างลงไปกลางวงของขึ้นผมปรากฏเป็นไงครับ ของลงกันเห็นๆเลย ร้องโอดโอยกันเป็นแถวๆ ดีที่เขารอดตัวจากการโดนรุมมาได้ อันนี้เป็นวิธีที่เสี่ยงและไม่ดีครับ

2. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>chantasakuldecha, เด็กไร้เดียงสา, rapwc, reobam </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับอาจารย์และทุกๆคน

3. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอ.
    วันนี้โอนเงินไปร่วมทำบุญกับอ.อีก100บาทค่ะ

หนูยังไม่ได้ไปหาซื้อว่านรางจืดให้พี่เลยค่ะ
    (ยังสอบไม่เสร็จ)
    พี่หนูเขาไม่เชื่อเลย ไม่รู้ว่าต้มให้แล้วจะทานมั้ยด้วย
    แต่หนูขอขอบพระคุณอ.อีกครั้งนะคะ

4. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับ อาจารย์
    เมื่อคืนวันที่ 21 ที่ผ่านมา(ก่อนจะถึงสุริยุปราคา) ผมฝันว่าอยู่ชายหาดแล้วก็เกิดคลื่นใหญ่สูงเกือบสิบเมตรโถมเข้าหาชายฝั่ง ผมหนีแต่โดนคลื่นไล่ทันโชคดีที่คลื่นไม่กวาดลงทะเลแต่อุ้มขึ้นไปอยู่บนยอดคลื่นแล้วไปส่งบนตึกเหมือนโรงแรมหนึ่ง และในฝันผมก็เห็นเทวรูปสีทองมือถือพระขรรค์แนวตั้งด้านขวาสวมงกุฏ ด้านหน้ามงกุฏมีสัญญลักษณ์วงกลมแผ่รัศมีเหมือนดวงจันทร์หรือดวงอาทิตย์ไม่ทราบ แต่ในฝันผมอุทานว่า เทพกชกร ฝันเพียงแค่นี้ครับ ตื่นมาก็งงๆ ฝันแปลกๆ ยิ่งอยู่ภูเก็ตนึกถึงสึนามิแล้วเสียว

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเกี่ยวกับน้ำระวังๆกันหน่อยนะครับอย่าประมาท

6. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบขอบพระคุณ อาจารย์ คนวัด เป็นอย่างสูงครับ ที่ให้ความรู้ความเข้าใจครับ เป็นประโยชน์ต่อกระผม และคนส่วนมาก จิง ๆครับ

" 4 การพิสูจน์ว่าอันไหนจริงปลอมนั้นพูดยากครับจริงก็มีครับปลอมก็มากครับให้สังเกตุดูเอา แต่มีเคล็ดลับในการสังเกตุหรือทดสอบได้ครับ ถ้าอยากทราบให้สอบถามผมเป็นการส่วนตัว ผมไม่สามารถนำมาแจ้งให้ทราบในกระทู้ได้ครับ เดี๋ยวงานเข้าครับ "

ข้อนี้ผมขออนุญาติ สอบถามท่านอาจารย์ เป็นการส่วนตัวนะครับ ผมใคร่จะรักษาเจตนารมณ์ของครูบาอาจารย์ไว้ครับ ขอบคุณครับ

ผมขออนุโมทนากุศลบุญ ร่วมกับทุกท่านครับ ขออนุภาพแห่งบุญจงสำเร็จประโยชน์แก่เรา ท่าน แล สรรพสัตว์ ทั้งหลายทั้งปวง ไร้ซึ่งครอบเขต จะนับ จะประมาณ ก้อหามิได้
    ขอจงพลันสำเร็จ ด้วยอำนาจของ พระรัตนตรัย และด้วยแรงครูทั้งหมดทั้งปวง เทอญ

7. เด็กไร้เดียงสา

-มีเรื่องนึงครับที่มีหลายท่านถามผมมาคือเรื่องกรรมเก่าบางท่านไปรับการดูกรรมเปิดกรรมวิเคราะห์กรรมฯลฯ แล้วมาถามผมว่าที่ไปดูมานั้นจริงหรือไม่ ผมขอตอบดังนี้ครับ
    ตอบ คนเรามีการเวียนว่ายตายเกิดกันมาหลายภพหลายภูมิ ดังนั้นในแต่ละภพและภูมิย่อมมีการสั่งสมกรรมไว้แตกต่างกันไปตามลำดับ เป็นเรื่องยากครับที่จะตอบว่าสิ่งที่ท่านได้รับทราบมาจริงหรือไม่จริง เพราะเราไม่อาจทราบได้ว่าผู้ที่บอกว่าท่านมีกรรมนั้นๆทรงธรรมทรงจิตอยู่ในสภาพใดๆ ถ้ายังไม่ถึงอนาคามีความคลาดเคลื่อนก็ยังมีอยู่สูงครับ แม้แต่เข้าเขตอนาคามีความคลาดเคลื่อนก็ยังมีอยู่ครับ จะมีผู้ที่รู้แจ้งแทงตลอดในเรื่องกรรมนั้นมีแค่พระพุทธองค์เพียงพระองค์เดียวเท่านั้นครับ ดังนั้นเมื่อท่านไปดูมาแล้วมาถามว่าจริงหรือไม่ผมตอบยากครับเพราะผมก็ไม่ใช้ผู้ทรงธรรมอะไร ตอบดีก็ดีไปตามไม่ถูกใจก็งานเข้ามันพูดยากครับ แต่อยากจะฝากข้อความดังต่อไปนี้ให้ท่านคิดครับ
    - เรื่องกรรมนั้นเป็นสิ่งหนึ่งที่พระพุทธองค์ท่านทรงบอกว่าไม่ให้คิดถึงเพราะว่ามันสลับซับซ้อนมากที่สุดเป็นเรื่องอจินไตย จะมีประโยชน์อันใดบ้างกับการที่ท่านเพียงรับรู้ว่ากรรมที่ท่านทำในอดีตนั้นเคยทำอะไรมาบ้างและเราก็ไม่สามารถไปชำระกรรมได้หมดครับถ้าแก้กันก็สงสัยคงจะยาก ถ้าท่านเคยอ่านพระไตรปิฏกเมือ่มีคนที่มาทูลถามเรื่องกรรมในอดีตกับพระพุทธองค์ท่านจะทรงตอบว่า เอากรรมในปัจจุบันดีกว่าไหมกรรมในอดีตนั้นอย่าไปสนใจอย่าไปยึดกันมากนัก เรามาทำกรรมในปัจจุบันให้ดีดีกว่าครับ ท่านถึงทรงเน้นเรื่องการกระทำในปัจจุบันมากกว่าในอดีตที่ผ่านมา ดังนั้นกรรมในอดีตเราอย่าไปยึดกันมากยึดกรรมในปัจจุบันดีกว่าครับ ว่าเรายัง
    ทำอะไรที่ขาดตกบกพร่องอยู่บ้างทำกรรมดีมากแค่ไหนอะไรที่ต้องแก้ไขจะดีกว่ากันเยอะ
    ท่านลองมาคิดกันดูว่าถ้ามีอาจารย์บอกมีกรรมอย่างนั้นอีกท่านนึงบอกมีกรรมอย่างนี้ถ้าไปดูกันมาหลายท่านแล้วจะเชื่อกรรมจากท่านไหนกันดีครับ
    ผู้ที่รู้กรรมที่เรากระทำคือตัวเราเองครับ เพียงแต่จะระลึกได้มากหรือน้อยก็เท่านั้นครับ แต่ผู้ที่จะรู้กรรมได้แบบหมดจดมีพระพุทธองค์เท่านั้นครับที่ท่านทราบ
    ละชั่ว ทำแต่กรรมดี ทำจิตให้ผ่องใส อย่าประมาทในการทำดี จะดีกว่าไปตามหากรรมในอดีตเพื่อแก้ไขมากกว่ากันเยอะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2009
  8. เด็กไร้เดียงสา

-อีกเรื่องนึงที่สอบถามผมกันมามากคือทำไมปัจจุบันนี้มีผู้ทรงคุณรู้กรรมแก้กรรมแสกนกรรมเปิดกรรมฯลฯสารพัดวิธีเกิดขึ้นมาก และเราจะรู้ได้อย่างไรว่าคนไหนจริงไม่จริง
    ตอบ ในเรื่องนี้ผมไม่อยากตอบเลยครับแต่ก็ต้องตอบเพราะมีผู้ที่ถามมากันเยอะ
    ในกรณีนี้ต้องแยกมูลเหตูออกเป็นดังนี้ครับ
    - เป็นผู้ที่ศึกษากรรมตามหลักในธรรมแล้วมีความเป็นห่วงผู้ที่ยังไม่รู้กรรมออกมาเตือนว่าถ้าไม่เร่งทำความดีชีวิตจะลำบาก
    - เป็นผู้ที่เรียนรู้กรรมมาไม่มากแต่มีคนศรัทธาแล้วนำมาซึ่งเชิงการค้าเพื่อเอาประเด็นการแก้กรรมรู้กรรมเป็นตัวล่อ นำให้คนศรัทธาแบบงมงายคลั่งไคล้แต่ไม่เคยสอนถึงความเป็นจริงในเรื่องกรรมได้ตามหลักธรรม
    -เป็นการหากินตามความเชื่อเรื่องกรรมแล้วนำมาซึ่งพิธีแก้ไขกรรมอันแปลกประหลาดโดยขาดหลักการตามจริง
    -ผู้ที่เรียนรู้กรรมนั้นจะไม่ค่อยสนใจในเรื่องของคนอื่นเท่าใดมากนักครับบอกได้สอนได้ก็บอกถ้าบอกไม่ได้สอนไม่ได้ก็ละ เขาจะคอยระวังแล้วแก้ไจการกระทำของตนเองมากกว่าที่จะบอกกรรมคนอื่นว่ามีอะไรบ้างมากกว่า
    -ขอให้ใช้วิจารณญาณในการเชื่อการฟังแม้แต่คำพูดของตัวผมเองก็ตามอย่าเชื่อโดยขาดหลักการของเหตุและผลจะพ้นภัยครับ
    ขอตอบเท่านี้พอนะครับตอบมากงานเข้าครับ ไม่เอาดีกว่าทางใครทางมัน55

9. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    สาธุ ๆ ๆ ใช่เชียวแหละครับ กุลบุตร โยคาวจร ผู้มุ่งทางพ้นทุกข์ ไม่ควรอย่างยิ่ง ที่จะมายึดติด กับเรื่องเหล่านี้ กุศล อกุศล หรือเป็นกลาง ๆ ไม่ใช่ทั้ง กุศลและอกุศล เราเป็นผู้กำหนดเองได้ เพียงแต่ มีจิตน้อมนำเอาหลักคำสอนพระพุทธองค์ ยกยอดทั้งหมดทั้งปวง คงไว้ด้วย " ความไม่ประมาณในวัย " ก้อเพียงพอ กาย เวทนา จิต ธรรม เป็นเรื่องที่มีอยุ่จิงตาม ธรรมชาติ มองเห็น สัมผัส และเรียนรู้ และสามารถเข้าถึง สภาวะธรรม ตามความเป็นจิง ด้วยตนเอง ส่วนเรื่องของการเข้าไปรุ้ถึงผลกรรม ในอดีต หรือ อะไรก้อตามแต่ เป็นเพียงสมมุติ เป็นบ่วงที่ละเอียดอ่อน อันพระอริยะเจ้า พึงรุ้และปล่อยวางไว้ ตามสมควร " โปถุชนิโก เป็นของชนปุถุชน อนริโย ไม่ใช่ข้อปฏิบัติของพระอริยเจ้า " ยิ่งถ้านำมาใช้ในเชิงพานิช จบกันพอดี เง้อออออ....

ขออนุโมทนาสาธุการครับ อ.คนวัด

เมตตาวิหารี

ปล . พักผ่อนมาก ๆ นะครับ ( ร่างนอกหนุ่ม ร่างในแก่แล้ว ) 5555++

10. เด็กไร้เดียงสา

บอกได้คุณนี่คำเดียวยอดเยี่ยมจริงๆ555

11. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าใจแล้วครับ ถ้าคนที่มีจิตสัมผัสได้ก็น่าดูออกได้ไม่ยากครับ
    ร่างนอกหนุ่ม ข้างในร่างแก่ แต่ใจเต็มร้อยครับ ผมขอยืนยัน
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ

12. chantasakuldecha

คมจริงๆครับ ผมก็เพิ่งมาปล่อยวางเอาตอนหลังแต่งงานเนี่ยล่ะครับ ยิ่งปล่อยวาง ถึงพบคำตอบ ยิ่งวิ่งโหยหาย ยิ่งหนีหาย
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ

13. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

ผมขอจอง องค์เทพกชกร 1องค์ครับ

14. porrawee

porrawee เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ขอรับผ้ายันต์และตะกรุดเงินล้าน อย่างละ 1 ชุดครับ
    นายปรวีร์ พู่พงศ์ไพบูลย์
    48/1 ถ.ละม้ายอุทิศ ต.บางนาค อ.เมือง จ.นราธิวาส

15. เด็กไร้เดียงสา

ประมวลภาพไปทำบุญมาวันนี้25กค52

วันนี้ออกเดินทางตั้งแต่06.00น ไปถึงวัดอัมพวัน สิงห์บุรี8.50 แล้วร่วมถวายของแด่พระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัล หลังจากนั้นมีการเปลี่ยนโปรแกรมการเดินทางเล็กน้อยเนื่องด้วยตอนแรกจะเดินทางไปวัดท่าซุง วัดหลวงปู่ศุข วัดถ้ำเขารังไก่หลวงปู่จักร แต่เนื่องด้วยมีผู้สูงอายุร่วมเดินทางไปด้วยเลยเปลี่ยนการเดิน ออกจากวัดอัมพวันแล้วก็ตรงไปที่วัดเกษไชโย ต่อด้วยวัดหลวงพ่อแพวัดพิกุลทอง และมาวัดต้นสน และมาวัดจันทรรังษีหลวงปู่สด อ่างทอง
    ขอให้ทุกท่านอนุโมทานาบุญกับผมได้เลยครับ

16. เด็กไร้เดียงสา

ประมวลภาพไปทำบุญมาวันนี้25กค52

วันนี้ออกเดินทางตั้งแต่06.00น ไปถึงวัดอัมพวัน สิงห์บุรี8.50 แล้วร่วมถวายของแด่พระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัล หลังจากนั้นมีการเปลี่ยนโปรแกรมการเดินทางเล็กน้อยเนื่องด้วยตอนแรกจะเดินทางไปวัดท่าซุง วัดหลวงปู่ศุข วัดถ้ำเขารังไก่หลวงปู่จักร แต่เนื่องด้วยมีผู้สูงอายุร่วมเดินทางไปด้วยเลยเปลี่ยนการเดิน ออกจากวัดอัมพวันแล้วก็ตรงไปที่วัดเกษไชโย ต่อด้วยวัดหลวงพ่อแพวัดพิกุลทอง และมาวัดต้นสน และมาวัดจันทรรังษีหลวงปู่สด อ่างทอง
    ขอให้ทุกท่านอนุโมทานาบุญกับผมได้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. เด็กไร้เดียงสา

ประมวลภาพไปทำบุญครับ

มาต่อที่วัดต้นสนและวัดจันทรรังษีหลวงปู่สดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009

คำแนะนำสั้นกระชับได้ใจความเหมือนแสงนำทางชีวิต รสธรรมะพระพุทธเจ้าเลิศกว่ารสใด ๆ จิง ๆ แค่ได้อ่านก้อปิติเกิด ขนลุกชูชัน มาเวปนี้ไม่ผิดหวังจิง ๆ ถ้อยคำแบบนี้ โดยมาผมจะได้ยินได้ฟังจากพระ มาบ้าง ลึกซึ้ง เหมือนเกิดขึ้นในใจ กลั่นมาจากใจ

โมทนาสาธุด้วยนะครับ อาจารย์ทั้งหลาย

19. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009

เห็นด้วยครับความเห็นนี้เป็นทางสว่างแล้วทำตามที่พระพุทธองค์ทรงสอนไว้

20. เอกไชย12345

เอกไชย12345 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับ<!-- google_ad_section_end --> ผมได้จุดเทียนผลปรากฏว่าตอนจุดเริ่มแรกจุดใส้เทียนไม่ค่อยติดจนมาถึงเนื้อเทียนไฟเริ่มลุกสว่างดีบางขณะเปลวเทียนสูงเกือบ1คืบเปลวเทียนพลิ้วไหวและนิ่งสลับกันไปครับจนเทียนเหลือประมาณครึ่งเล่มไฟเริ่มหรีลงและดับไปในที่สุดครับ ใจไม่ดีเลยครับ กังวนมากครับ ถ้าอาจารย์ส่งเทียนสเดาะเคราะห์ผมขอแผ่นยันต์ปลดหนี้และยากระสุนด้วยครับช่วยใช้มนต์เปิดฟ้าดูให้ผมด้วยครับ มีอุบัติเหตุปีนี้บ่อยครับ
    เอกไชย ภู่รัตน์ 21 ม.ค 2503
    บ.สุรพลนิชิเรฟูดส์ 22/5 หมู่ 4 ถ.เทพารักษ์ ต.บางพลีใหญ่
    อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านอาจารย์ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้