แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ เจตนาดี มาก ๆ เลย

ผมขอเป็นธุระ นำไปหย่อน ตามที่ต่าง ๆ เพื่อร่วมด้วยช่วยกันคุ้มครอง ประเทศชาติ ครับ

ส่วนเรื่องจำนวนเหรียญ นั้น แล้วแต่พิจารณา ครับ

เพราะส่วนตัวผมเดินทางบ่อย เช่น ไปดูงานที่ งานสร้างเขื่อนน้ำว้า ที่ จ.น่าน ,งานที่นครสวรรค์ ,งานที่ จ.อุดรธานี ,งานที่ จ.เชียงใหม่ ,งานที่ จ.นครศรีธรรมราช เป็นต้น

ส่งที่ นายสุทธิศักดิ์ สัจจพานิชกุล

38 ตรอกมาศ ถ.บุญศิริ แขวงศาลเจ้าพ่อเสือ เขตพระนคร กรุงเทพ 10200

2. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา 3 เหรียญครับ
    เพื่อส่วนตัว1เหรียญ และเพื่อสงเคราะห์ผู้อื่น1เหรียญ ให้ครอบครัว1เหรียญครับ
    จรูญศักดิ์ รุ่งโรจน์รัตน์
    11/48 ม.9 ถ.สายบางแวก
    ต.บางแวก อ.ภาษีเจริญ
    กทม. 10160
    ขอบคุณครับ

3. theexcaribur

theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรับเพื่อบูชาส่วนตัว2เหรียญครับ และขอรับเพื่อส่วนรวม แล้วแต่จะอนุเคราะห์

นายกฤษณ์ เด่นยุกต์
    115/110 ถ.วิชิตสงคราม ม.1 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

4. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

ขออนุโมทนาครับ

แบบบูชา 3 เหรียญครับ
    วัตถุประสงค์ที่ขอ บูชาส่วนตัว 1องค์ ให้แฟน 1 องค์ แม่ที่ต่างจังหวัด 1 องค์ครับ
    แบบหย่อนในแม่น้ำ 1 เหรียญครับ
    วัตถุประสงค์ เพื่อหย่อนลงคลองหน้าวัดอัยยิการาม ธัญบุรี คลอง9 ครับ

MR.THANUWATTS PROMMACHAN<O:p</O:p
    DAI-ICHI KIKAKU THAILAND CO.,LTD.<O:p</O:p
    1010 SHINAWATRA TOWER III, 6th Fl.,Room No.603,
    BANGKOK </ST1:p10900

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2008
  5. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับบูชา 10 เหรืยญครับ
    บูชา เอง 2 เหรียญ
    รับไปหย่อนลงแม่น้ำเจ้าพระยา 3 จุด คือแถววัดประยูรฯ
    ท่าน้ำใต้สะพานสาถร , ราชบูรณะ
    ตามคลองอีก 5 จุด คือคลองแถว ดาวคะนอง
    คลองในพุทธมณฑล สาย2 สาย3

ยินดีรับมากกว่า 10 เหรียญ ถ้าคุณkananun
    ให้มาเพื่อหย่อนตามแม่น้ำ หรือคลองอื่นๆ ที่ผมขับรถผ่าน
    ในบริเวณกรุงเทพ และปริมนฑล

ยินดีไปรับเหรียญเองนะครับถ้าให้ไปรับแถวลาดหญ้า

กฤษฏา ศรีสันติสุข
    94/993 ถ.เพชรเกษม94
    บางแคเหนือ บางแค
    กรุงเทพๆ 10160

6. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนา ในกุศลครั้งนี้นะครับ
    ขอร่วมบุญ ในการจัดสร้าง และ ได้ โอนเงินให้วันนี้ รวม529 บาท
    และ ขอรับเหรียญ เพื่อ บิดา มารดา ตัวผม และ ครอบครัว รวม 3 เหรียญ
    รวมทั้งขอร่วมอธิษฐาน และ ปฏิบัติธรรม เพื่อการนี้ด้วยครับ
    สำหรับการแผ่บารมีของเหรียญ ในแหล่งนำต่าง ๆ เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ แล้วแต่ทางโครงการจะเห็นสมควร จัดให้ ยินดี ร่วมเผยแพร่ ในการนี้ด้วยครับ
    ที่อยู่ จะส่งให้ทาง PM นะครับ

7. ธ.เธียรไท

ธ.เธียรไท เป็นที่รู้จักกันดี

นายเธียรไท รักคง
    77 หมู่4 ต.ลานตากฟ้า อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ 3 เหรียญครับ

วัตถุประสงค์ที่ขอ 1นำไปเพื่อส่วนรวม เพื่อสงเคราะห์ผู้อื่น
    เพระว่าได้เกิดเหตุที่ทำงานของเเม่ผมมีผู้กระทำคุณไสย
    ได้ทำร้ายทุกคนรวมทั้งแม่ผม
    (จะนำเหรียญทำน้ำมนต์ไปเเช่น้ำในโอ่งน้ำให้ทุกคนได้ใช้น้ำนั้นได้ทั่วถึง)

2 บูชาส่วนตัว เวลาที่ไปทำงานข้างนอกจะได้นำไปใช้เวลาเกิดเหตุได้ทันที

ขออภัยครับที่ต้องขอเพิ่มอีก1 เหรียญ
    -เพื่อช่วยปกปักรักษาพื้นที่และประเทศชาติ
    เหตุผลกระผมจะอัญเชิญไปหย่อนที่เเม่น้ำท่าจีน ณ ที่บริเวณวัดไร่ขิง จ.นครปฐม
    (จะขอให้บารมีพุทธานุภาพหลวงพ่อวัดไร่ขิงให้เชื่อมต่อกันกับเหรียญทำน้ำมนต์ช่วยให้
    เเม่น้ำท่าจีนเป็นน้ำอันเป็นมงคลเเละปกปักรักษาแผ่นดินไทย)

********"เเล้วเเต่จะเห็นสมควรพิจารณาครับ"**********

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2008
  8. charter00

charter00 Active Member

26 มิถุนายน 2008
    ขอรับ 4 เหรียญครับ
    1.เอาไว้บูชาส่วนตัวครับ
    2.ให้แม่ไว้บูชาที่บ้านอีก 1 เหรียญ
    3.เอาไปฝากป้าข้างบ้านครับ เห็นว่าเค้าโดนของ จนเดินไม่ได้เลยครับ ป้าเค้าเป็นอยู่เกือบ 2 ปี ถึงได้รู้ว่าโดนทำมา แม่ผมเพิ่งพาไปรักษามา อาการดีขึ้นแล้วแต่ก็ยังไม่ 100%ครับ เค้าบอกว่ามันฝังลึกแล้ว ต้องใช้เวลานานกว่าจะหาย
    4.ผมจะเอาไปหย่อนในเขื่อนแควน้อยให้ครับ เขื่อนเพิ่งจะสร้างเสร็จไม่นาน ช่วงปิดเทอมจะเอาไปใส่ให้ครับ กลับพิษณุโลกช่วงนั้นพอดี

นายรัตนชัย กิจเจริญ
    388 ซ.วงศ์สว่าง11 ถ.วงศ์สว่าง เขตบางซื่อ กรุงเทพ 10800

9. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 4 เหรียญครับ บูชาส่วนตัว 1 เหรียญ คุณแม่ 1 เหรียญ ลูกชาย 1 เหรียญ และนำไปหย่อนที่แม่น้ำโขง ช่วงที่ไหลผ่านริมเขื่อนจังหวัดนครพนมครับ

10. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับบูชา 5 เหรียญค่ะ (มากกว่าก็ยินดีรับนะคะ ^^)
    บูชาส่วนตัว มอบให้พี่ชาย มอบให้เพื่อน
    หย่อนลงแม่น้ำเจ้าพระยา ตรงท่าเรือโอเรียนเต็ล ค่ะ

และเพื่อส่วนรวม แล้วแต่ทางกลุ่มจะเห็นสมควรจัดให้ค่ะ

นัจรี พนานุรักษา (ฝากให้ ธนัชชา)
    96/1 หมู่9 ถนนฉลองกรุง แขวงลำปลาทิว
    เขตลาดกระบัง กรุงเทพฯ 10520

...ขอบคุณและโมทนาค่ะ...

11. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับบูชาในครอบครัว2องค์,ให้แม่ยายและคณะปฏิบัติธรรมที่บ้านนอก(บ้านโก่ย ต.สีดา)6 องค์,ใส่บ่อน้ำมนต์วัดที่บ้านนอก2องค์ ขออนุโมทนาครับ
    ปรากรม์ ปรีชารักษ์
    STM Wireless System ltd.
    719 KPN Tower ชั้น 24
    ถ.พระราม9 แขวงบางกะปิ เขตห้วยขวาง 10320

12. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 2เหรียญสำหรับตัวเอง
    และ 3เหรียญ สำหรับ แม่น้ำโขงที่ไหลผ่านจังหวัดมุกดาหาร

รบกวนจัดส่งที่
    ธิดารัตน์ สีอ่อน
    29 ซ.สามัคคี2 ถ.วงค์คำพา
    อ.เมือง จ.มุกดาหาร 49000

ขออนุโมทนาบุญทั้งมวลค่ะ

13. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    ขอรับเพื่อบูชาในครอบครัว 2 องค์ ครับ
    นายพันพระยา เพี้ยงบางยาง
    5 ม.4 ถ.บางนา-ตราด กม.35 ซอยวัดหอมศีล
    ต.บางพลีน้อย อ.บางบ่อ สมุทรปราการ 10560

14. ท่านเจ้าคุณ

ท่านเจ้าคุณ Active Member

16 กรกฎาคม 2008
    ขอบูชาไว้ 8 องค์วัตถุประสงค์ที่ขอ
    -บูชาส่วนตัว(ให้ครอบครัว และหย่อนลงแท๊งค์น้ำที่บ้าน)
    -นำไปเพื่อส่วนรวม เพื่อสงเคราะห์ผู้อื่น(เอาไปหย่อนลงในคลองประปา และคลองชลแถวบ้าน)
    -เพื่อช่วยปกปักรักษาพื้นที่และประเทศชาติ(เอาไปหย่อนลงในแม่น้ำกลอง แถวศาลเจ้าแม่เบิกไพร)
    ส่งมาที่
    สุวิมล เมืองจันทร์
    20/1 ม.7 ต.ลำพยา อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
    *ต้องอธิษฐานจิตก่อนที่จะหย่อนไปในแม่น้ำไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2008
  15. coool

coool เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    coool

ขอรับเหรียญด้วยครับ

เกรียงศักดิ์ สหัสสะเดชะ
    226 ถนนตลาดพลู แขวงตลาดพลู ธนบุรี กทม. 10600

16. ธ.เธียรไท

ธ.เธียรไท เป็นที่รู้จักกันดี

นายเธียรไท รักคง
    77 หมู่4 ต.ลานตากฟ้า อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120

ขออภัยครับที่ต้องขอเพิ่มอีก1 เหรียญ
    -เพื่อช่วยปกปักรักษาพื้นที่และประเทศชาติ
    เหตุผลกระผมจะอัญเชิญไปหย่อนที่เเม่น้ำท่าจีน ณ ที่บริเวณวัดไร่ขิง จ.นครปฐม
    (จะขอให้บารมีพุทธานุภาพหลวงพ่อวัดไร่ขิงให้เชื่อมต่อกันกับเหรียญทำน้ำมนต์ช่วยให้
    เเม่น้ำท่าจีนเป็นน้ำอันเป็นมงคลเเละปกปักรักษาแผ่นดินไทย)

********"เเล้วเเต่จะเห็นสมควรพิจารณาครับ"**********

17. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

3.แจกสำหรับผู้ปฏิบัติธรรม และตั้งจิตเพื่อ ช่วยเหลือสงเคราะห์เพื่อนมนุษย์ผู้อื่น (จัดเป็นเนื้อพิเศษให้ครับ)

อนุโมทนา ครับ

ขอรับ 2 เหรียญ ( น้องชาย 1 เหรียญ ) แบบทําสมาธิ

และขอรับแบบที่เอาไปอธิฐานฝากไว้ในแม่นําครับ

ฉัตรชัย ขวัญขจรวงศ์ 120/22 ถ.เทพารักษ์ ต.บางเมือง อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

18. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์

ข้าพเจ้าขอรับเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อ

1. นำมาเป็นมวลสร้างในการจัดสร้างวัตถุมงคล

2. นำไปบรรจุยัง พระเจดีย์สำนักสงฆ์พระพุทธบาทจำศีล จังหวัดเชียงใหม่

3. แจกสำหรับประชาชนผู้มีจิตศรัทธาในพระรัตนตรัย

4. แจกสำหรับผู้ปฏิบัติธรรม ( ข้าพเจ้าเองก็เป็นผู้รักในการปฏิบัติธรรม เจริญวิปัสสนา )

ส่วนเรื่องจำนวนนั้นแล้วแต่ kananun จะกรุณาครับ

นายล้อมเดช พวงสมบัติ

127/1 หมู่ 8 ต.อ่างทอง อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000

19. wichean_p

wichean_p Active Member

ขออนุโมทนาบุญครับ ผมขอรับ 5 เหรียญ
    1 เหรียญ ไว้บูชาเอง
    3 เหรียญ ไว้ให้แฟน แม่ และแม่แฟน คนละ 1 เหรียญ
    1 เหรียญ ไว้หย่อนในคลองประปาสามเสน คนใช้ประปาจะไว้รับนำมนต์ทั่วกัน

ขอบคุณมากครับ
    วิเชียร ภัควัตธาดาพงศ์
    91-97 ถ.หลวง บ้านบาตร ป้อมปราบศัตรูพ่าย
    กทม. 10100

20. ศุภรัตน์

ศุภรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ผมนายศุภรัตน์ ภู่เจริญ
    กลุ่มผู้ปฏิบัติธรรม "พรหมประสิทธิ์"
    ได้สร้างพระธาตุเจดีย์ศรีรัตนชัยพรหมประสิทธิ์
    ถวายไว้ที่วัดป่าหิมพานต์ ต.ด่านเกวียน อ.โชคชัย จ.นครราชสีมา
    ขอรับเหรียญเพื่อประดิษฐานไว้ที่ขันน้ำมนต์ภายในพระธาตุเจดีย์
    และนำมาร่วมอธิษฐานจิตทำน้ำมนต์ ลงยังพื้นพระแม่ธรณี
    เพื่อช่วยเหลือประเทศชาติอีกกลุ่มหนึ่งครับ
    นายศุภรัตน์ ภู่เจริญ
    48 หมู่ 8 ถ.ราชสีมา-โชคชัย
    ต.ท่าอ่าง อ.โชคชัย
    จ.นครราชสีมา 30190
    ขออนุโมทนาบุญด้วยเป็นอย่างสูง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้