แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อ นะคะ

อันนี้เป็นภาพบรรยากาศจริง ๆ เลย เป็นวัดสายของ หลวงปู่ชา ท่าน ซึ่งก็เป็นวัดป่า ซึ่ง กทม. เราหาซื้อแบบนี้ไม่ได้จริง ค่ะ เรื่องความดีใครอยากได้ต้องทำเอาเองนะคะ

ซึ่งเด็ก ๆ ที่ไปก็เป็นเด็ก ปวช-ปวส กันค่ะ ก็เด็ก ๆ กันน่ะค่ะ อาจารย์ท่านบอกว่าพวกเราเป็น 1 ใน แสน ของเด็ก กทม. ที่จะมาทำแบบนี้ค่ะ น้อง ๆ เพื่อน ๆ หรือ ญาติธรรมคนไหนสนใจโครงการแบบนี้หล่ะ ก็แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้ค่ะ ครั้งนี้ขออนุโมทนาให้กับ อ. หทัยรัตน์ วชิรศักดิ์พาณิชย์ท่านทุกประการที่พาพวกเราไป และพระอาจารย์ท่านทั้ง 2 องค์ ค่ะ หลวงพ่อใหญ่ และ พระอาจารย์โกวิทย์ค่ะ และน้อง ๆ ทุกคนที่ร่วมรุ่นปฏิบัติธรรมทุกคนค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      579.2 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      255.5 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      301.2 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      253.1 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      282.9 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      325.4 KB
      เปิดดู:
      30
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2008
  2. ๑กุหว่าใจ๋๑

๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณ mommaamgirl และคณะด้วยครับ ได้เห็นพี่น้องสร้างความดี แล้วรู้สึกชุ่มชื่นใจไปด้วย ขอความดีทั้งหลายจงอยู่กับเราตลอดไป...

3. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007

เอ๋.. เหรียญทองแดงเนี่ยอะนะคะ แตก !! [​IMG] ...

ส่งกลับมาก็ได้ค่ะ เอาไว้ส่งไปหลอมทำเหรียญทำน้ำมนต์ใหม่ค่ะ จะมีทำเพิ่มอีกล็อตค่ะ

หรือ.. จะเป็นพระผงสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ??

ไว้จะส่งไปให้ใหม่ค่ะ

(แสดงว่า ..ต้องผ่านการเดินทางที่สมบุกสมบันอย่างที่สุด !!! [​IMG] อืม อืมม...)<!-- / message -->

4. ตุ๊กตาแก้ว

เมื่อวาน (วันเสาร์ ที่ 13 ธ.ค. 51)

ส่งเพิ่ม 2 ท่านนะคะ

1) คุณ เทพรำลึก (บางแพ ราชบุรี) ....... PX ๐๐๑๒ ๐๘๕๐ ๖ TH .. 30 บาท

2) คุณ pongtera24p (ตะพานหิน พิจิตร) ....... PX ๐๐๑๒ ๐๘๕๑ ๐ TH .. 65 บาท

อาทิตย์นี้ คนส่ง..มีประชุมวิชาการ 3 วันนะคะ คงส่งปลายๆสัปดาห์เด้ออ...

[​IMG].....

5. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    สาธุกับทุกๆสิ่งที่ดีงาม ในกิจกรรมทั้งปวงที่พวกเราได้ทำให้ส่วนรวมครับ

6. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    เมื่อวันที่ 12 ธ.ค.2551 จัดส่งให้เพื่อนข้าราชการที่ขอให้ทหารบกที่ประจำการที่ จ.นราธิวาส เพิ่มเติม 100 องค์ และแจกให้กับเพื่อนข้าราชการ ที่เขียนแผ่นทองเหลืองสร้างพระเจ้าองค์แสนคนละ 1 องค์ (4 องค์)

7. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอสัก 5 เหรียญ ครับ

จะ ไปใส่ใน แม่น้ำ ลำคลอง ที่ตรัง

ชาติ ศรีโอฬารกุล
    74/6 ถนนควนขนุน
    อำเภอเมือง
    จังหวัดตรัง
    92000

อนุโมทนา ครับ

8. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ได้จัดถวาย ครูบาก้อง วัดโพธิธรรม ซึ่งเป็นวัดไทยในเยอรมัน

จำนวน 100 องค์ครับ

9. fight001

fight001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    พี่ๆครับขอรับด้วยจำนวนหนึ่งนะครับ อย่างไรแล้วแต่พี่ๆจะพิจารณา
    ผมว่าจะเอาไปหย่อนแถวๆบ้านหน่ะครับ รวมถึงในเขตอำเภอด้วย
    รบกวนส่งมาที่
    ศิริเทพ โกศล
    ชมรมพุทธศาสตร์และประเพณี (หลังตึก A)
    สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
    คณะวิศวกรรมศาสตร์
    เขตลาดกระบัง กรุงเทพ 10520

อนุโมทนาสาธุ
    พอดีจะกลับช่วงปีใหม่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2008
  10. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมหาโมทนาบุญ กับคุณตุ๊กตาแก้ว ด้วยครับที่จัดส่งเหรียญให้ แล้วจะรีบดำเนินการตามเจตจำนงค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  11. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านที่ปฏิบัติภาระกิจนี้ด้วยค่ะ

12. ตุ๊กตาแก้ว

กราบโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนในโครงการมหากุศลทั้งหมดทั้งมวลเพื่อพระพุทธศาสนา เพื่อชาติ เพื่อส่วนรวมนะคะ

ทุกๆท่านก็เป็นหนึ่งในผู้ที่มีส่วนในความดีนั้นๆด้วยค่ะ

แม้เราจะเป็นเทียนเล่มเล็กๆ แต่เมื่อเทียนเหล่านั้นพร้อมใจมาต่อไฟกัน ย่อมบังเกิดแสงสว่างที่สว่างโพลงด้วยพลังแห่งความสามัคคี อำนวยประโยชน์อันยิ่งใหญ่ต่อสรรพสิ่ง

แม้จะเป็นเพียงเทียนเล่มน้อย ก็ขอเป็นเทียนที่ลุกโชนเพื่อมหาชน เพื่อสังคม เพื่อแผ่นดินถิ่นเกิด เพื่อความรู้สึก... ไม่เสียชาติเกิด

โมทนากับทุกๆความดี ที่มีมาตั้งแต่ในอดีต จน ปัจจุบัน และที่จะเกิด มี ในภายหน้า ตลอดไป...

13. num26853

num26853 เป็นที่รู้จักกันดี

สถานที่หย่อนเหรียญ
    -คลองระพีพัฒน์ หนองแค
    -แม่นำป่าสัก สระบุรี
    และผมส่งภาพให้ดูภายหลัง ครับ

14. หางอึ่ง

หางอึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่นราธิวาสจะขอเอาไปใส่ที่แม่น้ำทั้ง3จังหวัดเพื่อที่จะช่วยบ้านเมืงให้สงบร่มเย็นฃักทีหรือไม่ก็ได้เบาบางลงบ้าง5ปีมานี้ตายไป7พันกว่าคนแล้วถือว่าได้ช่วยบ้านเมืองทดแทนบุญคุณแผ่นดินถ้าได้มาตามแต่จะให้ถ้าให้มามากผมก็เอาไปแจกทหารตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ตามป่าตามฐานทหารผมกับพรรคพวกก็ทำพระทำผ้ายันต์แจกอยู่ตลอดแจกฟรีไม่เคยเอาเงินใครผมเกิดนราก็จะช่วยบ้านผมไปตลอดถ้าท่านเห็นสมควรหรือจะต้องการข้อมูลเพิ่มเติมโทรมาคุยได้ที่0864814693เปรมชัย(หรือท่านใดที่มีวัตถุมงคลจะมาร่วมแจกด้วยก็ได้คับขอแบบชัวร์ๆหน่อยช่วงนี้โจรมันชอบเล่นระเบิดสงสารเจ้าหน้าที่หนะ)

15. หางอึ่ง

หางอึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

ขณะนี้ผมกับพรรคพวกร่วมกันสร้างพระพิฆเนศหน้าตักกว้าง5.50เมตรสูง15.50เมตรที่จังหวัดนราธิวาสตามภาพฃ้ายมือเพื่อให้บ้านเมืองนี้สงบร่มเย็นโดยอาศัยบารมีของท่านช่วยการก่อสร้างคืบหน้าแล้วจะมาลงภาพให้ชมกันต่อ(เป็นปูนปั้น)

16. Prompiriya

Prompiriya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ขอรับเหรียญพุทธมนต์ จำนวน 10 เหรียญครับ
    ตั้งใจจะนำไปหย่อนไว้ ให้บ้านตนเองและญาติพี่น้อง เพื่อให้ทุกคนปลอดภัยครับ
    หากครบทุกคนแล้ว หากเหรียญยังเหลือ ก็จะนำไปหย่อนที่บ่อในวัด หรือในโรงเรียนใกล้ ๆ บ้านต่อไปครับ ขออนุโมทนาบุญกับท่านที่ตั้งมั่นในศรัทธาธรรมครับ.

กรุณาจัดส่งมาที่ นายพรหมพิริยะ คุณะวัฒนศิริ
    45/1 ถ. ตรัสวงค์ ต. ฟ้าฮ่าม อ. เมือง จ. เชียงใหม่ 50000

ขอขอบคุณมากครับ.

17. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ จำนวน 10 เหรียญครับ เพราะเพื่อนที่ออฟฟิตจะนำไปแจกให้ญาติพี่น้องครับ
    กรุณาส่งไปที่ คุณนงนภัส บุญอภิชัย(Wintel)
    25/5 ซ.เลิศปัญญา ถ.รางน้ำ แขวง/เขต พญาไท กทม.10400

18. lyd

lyd Active Member

ได้รับแล้วครับจะนำไปทำประโยชน์โดยเร็วที่สุดครับขออนุโมทนาครับ.

19. ๑กุหว่าใจ๋๑

๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ จะค่อยๆทยอยทำไปเรื่อยๆนะครับ แล้วจะนำภาพมาโพสให้ดูในลำดับต่อไป กราบอนุโมทนากับคุณตุ๊ก ทีมงาน และทุกๆท่านด้วยครับ

20. ตุ๊กตาแก้ว

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] เมื่อวานนี้, 12:31 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>โชตนา<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 76
    ได้รับอนุโมทนา 726 ครั้ง ใน 45 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->Re: เหรียญน้ำมนต์
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตุ๊กตาแก้ว
    วันนี้ได้ส่งเหรียญพร้อมวัตถุมงคลอื่นๆมาให้แล้วนะคะ
    กราบโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ

------------------------------------------------

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบพระคุณมากค่ะ จะไปรับที่บ้านพี่สาว แล้วจะดำเนินการตามที่ทีมงานตั้งใจไว้นะคะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้