แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันได้รับเหรียญฯ และสิ่งอื่น ๆ อันมีคุณฯ จากคุณตุ๊กตาแก้ว เมื่อวันเสาร์ ๒๒ พ.ย. ๕๑ แล้วนะคะ พร้อมได้จัดแจงไปยังญาติธรรมบ้างแล้ว และวันนี้ดิฉันได้ร่วมเข้า บ/ช เพื่อพลังจิตพิชิตภัย และเพื่องานพระบรมฯ งานสร้างพระฯ ด้วย ขอเป็นกำลังใจทีมงานทุกท่านที่แข็งขันมุ่งมั่นตั้งจิต ขอผลแห่งกิจบำเพ็ญ ยังผลให้ทุก ๆท่านบารมีเต็ม ๓๐ ทัศน์ สำเร็จผล ปราศจากอุปสรรคใดใดนะคะ สาธุค่ะ

2. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาบุญทุกประการกับทุกท่านที่ร่วมใจกันเพื่อส่วนรวมค่ะ ขอคุณพระรักษาค่ะ

3. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007

ง่ายๆนะคะ...

ขอชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่ง ค่ะ พิมพ์ลงในกระทู้นี้เลยนะคะ

แล้วก็นั่งยิ้มรอ ใจเย็นๆนะคะ [​IMG]

4. ตุ๊กตาแก้ว

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kowmoo
    สวัสดีคะ คุณตุ๊กตาแก้ว ดิฉันได้รับชุดพัสดุทั้งหมดแล้ว และจะดำเนินการต่อคะ ได้แจกให้พี่ที่ทำงานไปแล้ว 1 ชุด บ้านเค้าอยู่แถวประชาอุทิศ ฝั่งธนบุรีคะ แล้วแผ่นทองจะจัดส่งกลับให้ภายหลังนะคะ ขอขอบพระคุณอีกครั้ง ในมหากุศลนี้ อนุโมทนาบุญทีมงานและผู้เกี่ยวข้องทุกๆคนคะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

กราบโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ

5. ตุ๊กตาแก้ว

กราบโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ

6. Saroad

Saroad สมาชิก

แจกเหรียญทำน้ำมนต์

ขอไว้บูชาสักเหรียญนะครับ สาโรจน์ พึ่งเนตร์ 14/99 แฟลต 25 ถ.อาจณรงค์ 1 คลองเตย กทม. 10110

7. โชตนา

โชตนา เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    ส่วนพระธาตุ และฯลฯ จะกรุณาจัดส่งให้ด้วยก็ได้ค่ะ และสิ่งใดจะต้องนำไปทำอย่างไรบ้างเพื่ออะไร จะเมตตาแจ้งให้ด้วยก็จะดำเนินการให้ เพราะมีการเดินทางไปต่างจังหวัดค่อนข้างบ่อย ที่ลพบุรีหลังเขื่อนป่าสักชลสิทธิก็มีคนรู้จักอยู่แวะไปบ่อยๆ ถ้าเห็นว่าควรทำอย่างไรบ้างก็ช่วยแจ้งด้วยก็ได้ค่ะ เผื่อจะบรรเทาภัยพิบัติได้บ้าง
    โชตนา ธีรขจรโชติ
    5/3 ซอยชัยวัฒน์ ถ.วุฒากาศ แขวง บางค้อ เขต จอมทอง กรุงเทพฯ 10150

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2008
  8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้ส่งมอบเหรียญทำน้ำมนต์ คืนกองกลาง 600 เหรียญ เพื่อให้พี่ kananun ได้นำไปแจกให้ผู้ที่ไปฉลองศาลาที่ปรียนันท์ธรรมสถานครับ

เหรียญทำน้ำมนต์อยู่กับผมเหลือไม่มากนะครับ โดยเหรียญส่วนใหญ่ผมแจกให้ผู้ร่วมบุญกฐิน 4 วัดกับหลวงพี่เล็กในช่วงที่ผ่านมาครับ

โมทนาครับ

9. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กราบโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

10. patchamol

patchamol สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2008
    ขอรับไว้บูชา 1 เหรียญค่ะ
    พัชมณ พิชญากันต์
    552 ซ.สุทธิพร ถ.ประชาสงเคราะห์
    แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม.10400
    ขอบคุณและอนุโมทนาค่ะ

11. hs1yxz

hs1yxz Active Member

ขอบคุณครับทีมงาน
    ผมได้รับเหรียญแล้วจำนวน 100 เหรียญ ลูกแก้ว 50 ลูก พระบรมสารีริกธาตุ 20 ชุด พระผงสมเด็จองคืปฐม 3 องค์ แผ่นทอง 16 แผ่น ค่าจัดส่ง 80 บาท
    พรุ่งนี้ทางทีมงานผมจะไปทำฝายชะลอน้ำวันพ่อปูนแก่งคอย จำนวน 99 ฝาย จะนำติดไปด้วย เจอแหล่งน้ำจะได้ทำการหย่อนไว้ครับ

12. lyd

lyd Active Member

ขอสัก 10 เหรียญครับขอเก็บ 1 เหรียญที่เหลือจะนำไปวางไว้ตามแหล่งน้ำต่างๆครับ,

ประยุทธ์ ขันธมาลี
    203 ม. 11 ต. ดงละคร
    อ. เมือง จ. นครนายก 26000

ขออนุโมทนาครับ.

13. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ผมยังไม่ว่าง ยังไม่สามารถลงแรกได้ ขอร่วมสนับสนุนปัจจัยก่อนแล้วกันครับ ไว้โอนให้เมื่อไร่แล้วจะมาโพสบอกอีกทีนะครับ

14. - เงาะป่า -

- เงาะป่า - เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    ได้รับของแล้วครับ ตามภาพที่นำมาลง ขอบคุณทีมงานทุกท่านมากครับ

ยังงัยจะรีบดำเนินการตามวัตถุประสงค์ครับ

ขอสอบถามทีมงานหน่อยนะครับ พอดี มีพระที่แตกหัก ตอนที่ส่งมาในกล่อง

ผมอยากจะส่งกลับให้ทางทีมงานเป็นมวลสารในการสร้างพระต่อไป ต้องส่งไหที่ไหนครับ ยังงัยช่วย post บอก หรือ pm มาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------
    "จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครไหนมาช่วยเจ้า"
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    ขอเชิญบริจาค โครงการสร้างทรัพยากรมนุษย์ผู้ด้อยโอกาส กับ หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง
    --> http://palungjit.org/showthrea...26#post1546426
    ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=140433
    ร่วมสร้าง พระธาตุอินทร์แขวนจำลอง พระธาตุประจำปีจอ ตามคติทางล้านนา
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=160823
    ขอความเมตตา สร้างชีวิตใหม่ ช่วยน้องผ่าตัดใบหน้า ให้สดใสเหมือนเดิม
    --> http://palungjit.org/showthrea...17#post1440317
    มาลองทำสังฆทานอย่างง่ายๆ ด้วยตนเองกันครับ
    --> http://palungjit.org/showthrea...70#post1435870

ไฟล์ที่แนบมา:

15. num26853

num26853 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับทีมงาน
    ผมได้รับเหรียญแล้วจำนวน 8 เหรียญ ลูกแก้ว 5 ลูก พระบรมสารีริกธาตุ 5 ชุด พระผงสมเด็จองคืปฐม องค์ แผ่นทอง 3 แผ่น แล้วผมจะรีบดำเนินการตามวัตถุประสงค์
    แล้ววันหลังผมจะลงรูปตอนทำการหย่อนเหรียญครับ

16. Anurak_Pokun

Anurak_Pokun Active Member

2 มิถุนายน 2008
    ผมอนุรักษ์ โพธิ์กัน(อยู่ตาคลี นครสวรรค์)ได้รับพัสดุแล้วครับ
    เดี่ยวจะนำเหรียญไปหย่อนในแหล่งน้ำต่างๆ
    ขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

17. เทพรำลึก

เทพรำลึก สมาชิก

27 สิงหาคม 2008
    ได้รับทราบข้อมูลจากเพื่อนครับ ถึงพลังพุทธานุภาพ จึงอยากขอรับเหรียญซักจำนวนหนึ่งและวัตถุมงคลต่างๆด้วย เพื่อแจกจ่ายให้กับพ่อแม่ญาติพี่น้อง และจะนำใส่แหล่งน้ำและประปาของหมู่บ้าน เพราะได้ตระหนักถึงภัยพิบัติที่กำลังคืบคลานเข้ามาถึงโลกเราแล้ว
    ส่งถึง นายดำรงค์ ศิริเขต
    2 ม.3 ต.ดอนคา อ.บางแพ จ.ราชบุรี 70160
    ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยน่ะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

18. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ส่งพระแตกหักชำรุดกลับมา ที่ผมได้ครับ
    คณานันท์ ทวีโภค
    725 ถ.ลาดหญ้า คลองสาน กทม. 10600
    ครับ

จะได้นำไปจัดสร้างพระใหม่ อีกครั้งครับ

19. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    การที่เรารับอาสาสมัครก็เพื่อเป็้นศูนย์ของแต่ละจังหวัดในการกระจายวัตถุมงคลให้ครอบคลุมในเขตจังหวัดของท่านครับ

โดยภาพรวมนั้น เราปรารถนาให้พลังบารมีแห่งพุทธานุภาพ ช่วยคุ้มครองประชาชนชาวไทยทั้งปวงให้รอดพ้นจากภัยพิบัติและอยู่เย็นเป็นสุข

เจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกทางธรรมกัน พิทักษ์ชาติ พระศาสนาและสถาบันพระมหากษัตริย์ครับ

สำหรับ พระบรมสารีริกธาตุก็ดี วัตถุมงคลก็ดี สื่อธรรมมะก็ดี ไม่ว่าจะเป็นหนังสือธรรมมะหรือ ดีวีดี คำสอน

เราส่วนกลางช่วยกัน จัดส่งให้โดยไม่คิดมูลค่าแต่อย่างไรครับ

ทุกสิ่งที่พวกเราสามัคคีและเสียสละกันก็เพื่อ ส่วนรวม เพื่อให้เป็นแบบอย่างว่า ในสังคมไทยเองก็ไม่เคยเหือดแห้งน้ำใจและความเสียสละต่อกัน

อันเป็นบาทฐานของของเมตตาธรรม พรหมวิหารสี่ ซึ่งหากชาวไทย ชาวโลกทรงความดีมีเมตตาต่อกันโลกก็ย่อมลดความเร่าร้อนเป็นธรรมดา

ตั้งนั้นความเสียสละของทุกๆคนก็เป็นการ

"สร้างพระในใจคน และสร้างคนให้เป็นพระ"

เมื่อเราทั้งหลาย ได้เข้าถึงสภาวะ ที่ค้นพบ ความสุขจากการให้ การเสียสละ เรากจะค้นพบ จิตประภัสสรอันอยู่ภายในจิตใจของเราเองทุกคนอยู่แล้ว

ดังนั้นทุกๆท่านก็คือตัวแทน ของจังหวัดท่านในการจุดเทียนแห่งความดี

จากจิตสู่จิต สู่หัวใจทุกๆดวงครับ

ค้นพบ"คุณค่า"และ"ศักยภาพ"ของเรากันครับ
    <!-- / message --> <!-- sig --> __________________

20. แสนสุขใจ

แสนสุขใจ Active Member

ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์ 5 เหรียญ พระ 1องค์ หนังสือ ลูกแก้ว 3 ลูก ซีดี
    เรียบร้อยแล้วค่ะ
    และในวันนี้ได้ส่งแผ่นทองที่ได้จารึกไปด้วย พร้อมกับแผ่นทองที่ได้ส่งมาให้3แผ่นนั้น พอดีตั้งใจอยากร่วมบุญในครั้งนี้อยู่แล้ว ตนเองมีอยู่ 10 แผ่น เขียนจารึกไป 7แผ่นค่ะ มีอีก 3 แผ่นที่ยังไม่ได้ใช้ จึงได้ส่งไปพร้อมกับแผ่นทองไปพร้อมกับที่ทางคณะส่งมาให้ด้วย เป็น 6 แผ่น เพื่อที่ทางคณะจะได้ใช้ได้ต่อไป
    และได้ส่งเงินร่วมทำบุญในครั้งนี้ เป็นจำนวนเงิน 200 บาท
    โดยส่งทางธนาณัติ ไปพร้อมกับแผ่นทองค่ะ
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยใจจริง
    ขอให้สิ่งที่ทางคณะกำลังทำอยู่อันเป็นบุญกุศลนี้ จงสำเร็จ นะคะ

ขอบคุณคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้